XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

minhjp

Well-Known Member
Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Sub thì có 2 ngỏ load:
1) Load file đã tải về (may tính, usb, ...)
2) Load onlin ở các trang sub (opendsubtitles.org, subscene.com, ...).
Tất nhiên, nếu chọn online thì trươc đó phai cài trên XBMC (system/settings/add-on/All-add-on/subtitles/ rồi chon trang nào bạn muốn cài).

Cả hai cách, khi muốn load sub: khi đang play, chọn muc subtitles (dưới thanh trạng thái màn hinh chiếu phim), chọn download sub, chỉ đường đến sub. OK!

Bác xem dùm mình , mình chọn mục subtitles rồi mà XBMC báo lỗi như hình là sao hả bác

Bác có thể chỉ cách xem tivi online như vầy luôn được hok ?

Thanks bác

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Bác xem dùm mình , mình chọn mục subtitles rồi mà XBMC báo lỗi như hình là sao hả bác

Bác có thể chỉ cách xem tivi online như vầy luôn được hok ?

Thanks bác

nó báo local sub available kìa :D, mà bác cài addon subtitle chưa ?

thaitni

Well-Known Member

Ok bạn ! Mình cũng vừa cài Xshare bản fix 15-12 thì chạy ngon.Mấy hôm trc cài thì bị lỗi mặc dù đã áp dụng mọi biện pháp sửa lỗi. Giờ mới mở đc folder ,đang mày mò xem có cách nào để addon này nó tự động play các tệp kế tiếp trong folder thì quá hay.

Thay vì bạn bấm play, bạn bấm phím chức năng (phím phải chuột) rồi chọn "play from here" là cứ ngồi xem cả ngày thôi.

thaitni

Well-Known Member

Bản cập nhật rất hấp dẫn sẽ có vào cuối tuần
Chủ đề: vaphim.com - website không thể thiếu
Các bạn chú ý theo dõi nhé!!!

dokltd

Active Member

em đã test khá nhiều phim mà chưa xem dc phim nào trên Xshare (tk vip) còn Fvideo thì khá tốt, có thể nói là đầy đủ các mục như Hdrepo nhưng 2 hôm nay không play dc :(

thaitni

Well-Known Member

Bạn chuyến acc VIP sang trang thái tải trực tiếp và test lai nhé.
Nếu vẫn kg play được, mong bạn phản hồi, mình sẽ nghiên cứu thêm.
Tks

Bản cập nhật rất hấp dẫn sẽ có vào cuối tuần
Chủ đề: vaphim.com - website không thể thiếu
Các bạn chú ý theo dõi nhé!!!

Cuối tuần chắc sẽ có nhiều thứ hay lắm đây.

Nếu có thêm nhiều lựa chọn nhạc và hài kịch thì tuyệt vời.

TTN

Member

Thay vì bạn bấm play, bạn bấm phím chức năng (phím phải chuột) rồi chọn "play from here" là cứ ngồi xem cả ngày thôi.

Em chạy bản Kodi, chuột phải không có chức năng "play from here" mà chỉ lên dòng "play on this" mới đau

tonynhd

Member

Em chạy trên PC và Android đều không có "play from here"

Bạn vô SYSTEM --> Settings --> Video --> Playback --> Play the next video automatically --> rồi nhấn vào nút tròn màu xanh bên tay mặt để đổi nó thành màu xám, bạn sẽ có "Play from here"

TTN

Member

Bạn vô SYSTEM --> Settings --> Video --> Playback --> Play the next video automatically --> rồi nhấn vào nút tròn màu xanh bên tay mặt để đổi nó thành màu xám, bạn sẽ có "Play from here"

Thanks bác! Làm theo bác OK luôn

phuanh004

Active Member

Bác thaini ơi e dùng lap ram 8gb - XBMC Kodi ver mới nhất, sửa theo cách hdrepo cũ nó vẫn thường full cache. Có cách nào ghi cache = dung lượng ổ cứng như bản hdrepo trên Dune ko bác.
Example 3: Two options enabled, using 50MB of RAM for cache (which requires 150MB of free RAM), and cache both internet, LAN, and local content.

advancedsettings.xml

<advancedsettings>
<network>
<alwaysforcebuffer>1</alwaysforcebuffer>
<cachemembuffersize>52428800</cachemembuffersize>
</network>
</advancedsettings>

thaitni

Well-Known Member

Bác thaini ơi e dùng lap ram 8gb - XBMC Kodi ver mới nhất, sửa theo cách hdrepo cũ nó vẫn thường full cache. Có cách nào ghi cache = dung lượng ổ cứng như bản hdrepo trên Dune ko bác.

HDrepo hay xshare cùng dùng bản cache mới nhất là "script.common.plugin.cache" version="0.9.1"
Bạn thử tăng cache lên trên <cachemembuffersize>104857600<c/achemembuffersize> thử xem!

LUC QUYET CHIEN

Active Member
bác thaini để ý là ver 1.1.1 thì folder lại là xfshare. Nếu tên gọi của addon là xshare thì tên folder cũng để giống vậy luôn nhé

phuanh004

Active Member

bác thaini ơi, đa số acc vip mọi người dùng đều dc chia sẻ trên mạng nên tính năng backup acc vip mình nghĩ ko nên, hoặc là nhưng người muốn đóng góp sẽ pm bác hay bác tạo 1 form trên google để những bạn dùng acc vip cá nhân muốn chia sẻ thì nhập vào, chứ e thấy hầu hết đều ko backup cookie dc :D

phuanh004

Active Member

HDrepo hay xshare cùng dùng bản cache mới nhất là "script.common.plugin.cache" version="0.9.1"
Bạn thử tăng cache lên trên <cachemembuffersize>104857600<c/achemembuffersize> thử xem!
vẫn bị bác ơi

Bên trên