XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Em chưa có tk vip 4share để thử bác à. Nhưng Fshare thì nuột nà lắm rồi

4share xem ổn định hơn thằng fshare , nhưng nguồn phim thì thằng fshare nó lại phong phú hơn nhiều , phim hot mới ra thì thằng fshare ko tài nào xem nổi , cực khó chịu :D

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

@thaitni : Bạn sửa lại trong phần changelog ver 1.0.0 ngày 08/12/2014 nhé :))

Cảm ơn bác LUC rất nhiều. Mình sẽ bổ sung các ý kiến này vào bản fix kế tiếp nhé.
Đang nghiên cứu thêm site tenlua.vn cho đủ bộ.
Sau đó sẽ thêm search và vaphim.

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

4share xem ổn định hơn thằng fshare , nhưng nguồn phim thì thằng fshare nó lại phong phú hơn nhiều , phim hot mới ra thì thằng fshare ko tài nào xem nổi , cực khó chịu :D

Mạng nhà mình là FPT, nên hình như 4share hơi yếu hơn Fshare.
Tuy nhiên khi nâng cấp lên bản Development Builds: Kodi 14.0 “Helix” – RC 3 thì 4share chạy rất mượt.

12345qazw

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Gởi bác LUC qua inbox acc 4share (xài tạm) mình mới mua tạm 1 tháng để viết plugin này.

4share đc cái là nhiều người on 1 lúc ko bị giới hạn ip như fshare. nên bác nghiên cứu làm thêm cái 4share nữa là ok. mà chả hiểu sao cái fshare của e ko chạy dc dù đã nhập đúng tk rồi

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

4share đc cái là nhiều người on 1 lúc ko bị giới hạn ip như fshare. nên bác nghiên cứu làm thêm cái 4share nữa là ok. mà chả hiểu sao cái fshare của e ko chạy dc dù đã nhập đúng tk rồi

Đã test. mạng ở nhà chỉ có 3.5mb mà vẫn chạy nuột cả Fshare lần 4share. Ngon choét. Đang có cái ý tưởng với cái addon của bác. Để hai ba hôm nữa rỗi em sẽ code cho anh em dùng :-bd

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Bản mới 4share đã load ok rồi đó bạn.
Còn Fshare : bạn login web fshare và chọn "Kích hoạt tải trực tiếp" là ok thôi nhé.

12345qazw

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Đã test. mạng ở nhà chỉ có 3.5mb mà vẫn chạy nuột cả Fshare lần 4share. Ngon choét. Đang có cái ý tưởng với cái addon của bác. Để hai ba hôm nữa rỗi em sẽ code cho anh em dùng :-bd

rất hay. 4share thì ngon rồi. :-bd
Bản mới 4share đã load ok rồi đó bạn.
Còn Fshare : bạn login web fshare và chọn "Kích hoạt tải trực tiếp" là ok thôi nhé.

kích hoặt tải trực tiếp là sao. hôm qua vẫn dùng ok hôm nay nó báo đã back up cache gì đó và vẫn báo xem lại acc vs pass

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

kích hoặt tải trực tiếp là sao. hôm qua vẫn dùng ok hôm nay nó báo đã back up cache gì đó và vẫn báo xem lại acc vs pass

Bác có dùng tài khoản dùng chung không. em thấy tk dùng chung toàn bị báo lỗi ấy nếu dùng đến lần 2 hay lần 3. Còn dùng tk 1 mình mình dùng thì ko thấy hiện tượng đấy bao giờ

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Có thể bạn download bản trước 16:35 hôm qua. Vì mình phát hiện lỗi này và đã fix ngay lập tức lúc 16h30 mà không kịp thông báo đến mọi người. sr nhé.

12345qazw

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Có thể bạn download bản trước 16:35 hôm qua. Vì mình phát hiện lỗi này và đã fix ngay lập tức lúc 16h30 mà không kịp thông báo đến mọi người. sr nhé.

bản đấy đâu. bạn cho mình xem nào. thích cái add này ở chỗ là log out ngay sau khi out link nên sài và thấy ổn

---------- Post added 14-12-2014 at 10:31 ----------

Bác có dùng tài khoản dùng chung không. em thấy tk dùng chung toàn bị báo lỗi ấy nếu dùng đến lần 2 hay lần 3. Còn dùng tk 1 mình mình dùng thì ko thấy hiện tượng đấy bao giờ

em ko bác à, toàn tk đc share thôi, kể cả cái fshare cũng thế , đc 1 bác cho mượn cái tk đến tận năm 2020 cơ mà. :D

12345qazw

Member
vậy là làm sao

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

vậy là làm sao

Lỗi này là bạn chưa active "Kích hoạt tải trực tiếp" trên https://www.fshare.vn/account/settings rồi.
Bản fix sau mình sẽ sửa lại theo hương không cần khai báo này. Tuy nhiên, hiện nay bạn chịu khó xử lý như sau:
Cách thực hiện:
Bạn đăng nhập Acc VIP Fshare trên web https://www.fshare.vn/login .
Sau đó, vào mục thiết lập (trên cùng của màn hình, ngay tên Acc của mình) - hoặc vào trang https://www.fshare.vn/account/settings .
Chọn "Kích hoạt tải trực tiếp" ---> bấm nút xác nhận (chứ không phải chọn mục xác nhận nhé)
Có kích hoạt tinh năng này thì plugin Xshare mới bắt link đuợc.

Chỉnh sửa lần cuối:

12345qazw

Member
Re: Ðề: Re: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Lỗi này là bạn chưa active "Kích hoạt tải trực tiếp" trên https://www.fshare.vn/account/settings rồi.
Bản fix sau mình sẽ sửa lại theo hương không cần khai báo này. Tuy nhiên, hiện nay bạn chịu khó xử lý như sau:
Cách thực hiện:
Bạn đăng nhập Acc VIP Fshare trên web https://www.fshare.vn/login .
Sau đó, vào mục thiết lập (trên cùng của màn hình, ngay tên Acc của mình) - hoặc vào trang https://www.fshare.vn/account/settings .
Chọn "Kích hoạt tải trực tiếp" ---> bấm nút xác nhận (chứ không phải chọn mục xác nhận nhé)
Có kích hoạt tinh năng này thì plugin Xshare mới bắt link đuợc.

ok rồi bạn à., thanks nhé

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Bản fix này đã fix phần thiết lập "Kích hoạt tải trực tiếp" trên Fshare.
Từ nay, các bạn không cần quan tâm là acc VIP Fshare của mình đang thiết lập chế độ tải nào,
ứng dụng tự phân tích và tải theo chế độ sẳn có. Tuy nhiên, giải thuật chỉ dừng lại ở chổ :
chế độ tải trực tiếp được kích hoạt thì bắt link phim Fshare sẽ nhanh hơn rất nhiều.
Phần mềm không hỗ trợ chuyển thiết lập này từ trực tiếp sang không trực tiếp và ngược lại
(các bạn chỉ thao tác trên web fshare nếu muốn).
p/s: cảm ơn bác LUC vì đã thêm images và changelog.

Chỉnh sửa lần cuối:

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Càng lúc càng vui. Bác thaini có face hoặc yahoo không inbox mình nhé. Mình mới này ra ý tưởng tạo thư viện cho xshare ( mình ko dùng skype nên ko có bác thông cảm )

Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

các bác cho hỏi xem phim thì có load sub ở ngoài vào được không? sub tải về ở máy tính rồi ý.

thaitni

Well-Known Member

các bác cho hỏi xem phim thì có load sub ở ngoài vào được không? sub tải về ở máy tính rồi ý.

Sub thì có 2 ngỏ load:
1) Load file đã tải về (may tính, usb, ...)
2) Load onlin ở các trang sub (opendsubtitles.org, subscene.com, ...).
Tất nhiên, nếu chọn online thì trươc đó phai cài trên XBMC (system/settings/add-on/All-add-on/subtitles/ rồi chon trang nào bạn muốn cài).

Cả hai cách, khi muốn load sub: khi đang play, chọn muc subtitles (dưới thanh trạng thái màn hinh chiếu phim), chọn download sub, chỉ đường đến sub. OK!

phuanh004

Active Member

khi nào bác thaitni tính sửa login cho dune vậy :D

Bên trên