XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Trường hợp này là bạn load phim từ file xml. Do cấu trúc file xml của bạn chưa đúng với quy ước, cho nên xshare đọc nhầm trường tên phim. Bạn download một file mẫu để biết cấu trúc và sửa lại file của bạn nhé.

mình dán id vô thôi chứ đâu có load từ film xml nào đâu

xo5854

Xin phép đánh dấu. Chủ thớt nhiệt tình quá :)

bất kì id nào mình dán vô cũng đều ko hiển thị tên hết @thaitni ơi !

thaitni

Well-Known Member

bất kì id nào mình dán vô cũng đều ko hiển thị tên hết @thaitni ơi !

Bạn đang dùng xshare hay xshare_m. Trước hết, có lẻ bạn nên cài lại XBMC, vì lỗi này chưa ai gặp. Nếu vẫn bị, có lẽ phải xin logfile của bạn để phân tích thôi!

nammeo76

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Yes, mình nghĩ cách này hay , thêm tùy chọn cho người dùng !

zuckee1

fshare lai dung ngon roi anh em a, 1 conect duoc full speed

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

fshare lai dung ngon roi anh em a, 1 conect duoc full speed

Fshare mình thấy nó cũng thất thường lắm. Đa số nếu không phải 1080P thì Fshare 1 connection chạy vô tư. Còn 1080P thì tùy vào bitrate phim và hên xui đúng cái server mà mình download nữa.

herolun

Member

Mình cũng bị như bạn @fantomas xbmc 12.3 trên Windows XP sử dung xshare

có cách nào share file giữa các acc fshare ko các bác? em muốn sưu tầm một số file do các acc khác share mà ko muốn down về rồi up lên lại vì mạng của em up quá lâu.

babyworm

Well-Known Member

có cách nào share file giữa các acc fshare ko các bác? em muốn sưu tầm một số file do các acc khác share mà ko muốn down về rồi up lên lại vì mạng của em up quá lâu.

Bạn download một số file .xml mẫu của mình ở đây QPZLQOW9ACJG về xem là biết cách share file. Còn share nguyên thư mục thì bạn tạo 1 thư mục rỗng theo cấu trúc như sau: ID thư mục + tên hiển thị.
Ví dụ bạn muốn share thư mục của babyworm: QPZLQOW9ACJG Chia se cua babyworm

Bạn đang dùng xshare hay xshare_m. Trước hết, có lẻ bạn nên cài lại XBMC, vì lỗi này chưa ai gặp. Nếu vẫn bị, có lẽ phải xin logfile của bạn để phân tích thôi!

mình xài xshare ,mình cài lại rồi mà vẫn bị tình trạng ko thấy tiêu đề.đây là file log của mình View attachment kodi.rar

Chỉnh sửa lần cuối:

longchau

Member

mọi người cho mình hỏi muốn dùng dc app này phải có Fshare VIP account mới dùng dc huh? Tks mn.

Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Làm theo cách này thì trong folder của mình có file ko hay chỉ là một link dẫn đên file trong folder của người khác kiểu như shortcut trên desktop? khi người share xóa file thì mình còn truy cập được ko? thanks!

thaitni

Well-Known Member

mình xài xshare ,mình cài lại rồi mà vẫn bị tình trạng ko thấy tiêu đề.đây là file log của mình View attachment 182358

Vì bạn set Log level changed to "LOG_LEVEL_NORMAL" nên file log của bạn không hiển thị rõ chi tiết. Do đó, thông tin không đủ để phân tích. Hoặc là bạn set log 2 level 2 để mình hỗ trợ, hoặc bạn cài lại XBMC mình nghĩ sẽ ok (sau khi uninsstall bạn nhớ xóa toàn bộ dữ liệu XBMC cũ trong program và AppData\Roaming\Kodi) và cài đặt lại từ đầu.

Vì bạn set Log level changed to "LOG_LEVEL_NORMAL" nên file log của bạn không hiển thị rõ chi tiết. Do đó, thông tin không đủ để phân tích. Hoặc là bạn set log 2 level 2 để mình hỗ trợ, hoặc bạn cài lại XBMC mình nghĩ sẽ ok (sau khi uninsstall bạn nhớ xóa toàn bộ dữ liệu XBMC cũ trong program và AppData\Roaming\Kodi) và cài đặt lại từ đầu.

set log lv2 như thế nào bạn có thể chỉ cho mình được ko? còn khi mình uninstall là nó tự động xóa trong program lẫn trong appdata rồi

tuanqc78

Well-Known Member

set log lv2 như thế nào bạn có thể chỉ cho mình được ko? còn khi mình uninstall là nó tự động xóa trong program lẫn trong appdata rồi
Bạn kiểm tra nếu sau khi gỡ XBMC, rồi cài lại mà các add ons lúc trước cài vào mà xuất hiện trong khi chưa cài thêm bất cứ add ons nào thì quá trình gỡ cài đặt chưa triệt để vẫn còn thư mục lưu data của XBMC, thì sẽ xuất hiện lỗi như củ. Cái này mình gặp rồi, trên android thì không, chứ trên win thì bị với điều kiện cùng phiên bản XBMC. (các thư mục này thường có thuộc tính ẩn và chỉ đọc).

Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Bạn kiểm tra nếu sau khi gỡ XBMC, rồi cài lại mà các add ons lúc trước cài vào mà xuất hiện trong khi chưa cài thêm bất cứ add ons nào thì quá trình gỡ cài đặt chưa triệt để vẫn còn thư mục lưu data của XBMC, thì sẽ xuất hiện lỗi như củ. Cái này mình gặp rồi, trên android thì không, chứ trên win thì bị với điều kiện cùng phiên bản XBMC. (các thư mục này thường có thuộc tính ẩn và chỉ đọc).

mình cài lại là nó như mới luôn,ko có bất kì add ons nào cả,mà lạ là lúc trước tự nhiên đang xài là nó bị hiện tượng đấy chứ mình có động chạm j đâu

Bên trên