XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Skin này dùng chung cho Gotham và Kodi bác ạ. Bản XBMC bác dùng là bản gì??? Nếu bác vào system\appearance\skin\addon\mà có mục video OSD thì không cần phải cải skin này(bình thường cài nó không có Video OSD mà chỉ có Music OSD thôi thì cần phải cài skin). Mà bác config luôn ở đó cho nó hiện luôn sendtoaxel là ok. Nó ở phần dưới subtitle add-on (mình dùng Kodi nên không chụp được ảnh minh hoạ) Bản XBMC mới cài subtile khác so với bản trước đây.
Tại đang ở cơ quan, máy dùng XP không cài được kodi chỉ có XBMC 12.3 nên cài Skin này không được, nên trong skin\addon không có mục video OSD. Mình lo con AB ở nhà dùng vidonme không chạy được skin này luôn.

herolun

Member
Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Skin này dùng chung cho Gotham và Kodi bác ạ. Bản XBMC bác dùng là bản gì??? Nếu bác vào system\appearance\skin\addon\mà có mục video OSD thì không cần phải cải skin này(bình thường cài nó không có Video OSD mà chỉ có Music OSD thôi thì cần phải cài skin). Mà bác config luôn ở đó cho nó hiện luôn sendtoaxel là ok. Nó ở phần dưới subtitle add-on (mình dùng Kodi nên không chụp được ảnh minh hoạ) Bản XBMC mới cài subtile khác so với bản trước đây.

Như trên hình thì có cần cài skin ko bác, mình đang sử dụng bản 12.3 Frodo bản này cài skin thông báo "Dependencies not met"

chickanh

Member

Axel downloader's user data chọn đường dẫn đên thư mục plugin.program.sendtoaxel4 (thường cái này nó nằm trong thư mục data\org.xbmc.kodi đối với AB đối với PC là userdata\addon bác cứ dùng windows search là ra ngay thư mục này)
Em làm mãi ko đc chỗ này, thư mục xbmc bị ẩn. Bác nào hướng dẫn em với (Minix X8H).

tuanqc78

Well-Known Member

bác chọn chỗ nào cũng dc mà . vì trên AB mục addon nó bị ẩn sao chọn dc chứ

Vào settings, appearance, file lists, chọn show hidden.. để hiện file và folder ẩn.

thc76

Active Member

AB của mình cũng không cài được Skin. Nó cứ báo "Dependencies not met..." Các bác có biết tại sao không? Mình đang dùng bản SPMC 13.4 mới nhất

tuanqc78

Well-Known Member

AB của mình cũng không cài được Skin. Nó cứ báo "Dependencies not met..." Các bác có biết tại sao không?
skin này không hổ trợ XBMC 12, 13 chỉ kodi 14 mới cài được.

thc76

Active Member

Tiếc thật, mình dùng AB1600, chỉ dùng được SPMC, nên không up lên Kodi 14 được. Hy vọng bác braverynew có cách gỡ

Anh Manh

Well-Known Member

HDCP đã viết:
Vì những lý do tế nhị nên từ hôm nay mình ngưng upload dữ liệu karaoke của YSHD tại đây, mong các bạn thông cảm cho sự bất tiện này.
Topic close
Thế là hết Karaoke Yousing.^#(^

nickytun

Member

Bấm vào nut play multi là kodi bị lỗi ngay. Ko xem dc j cả. Ko bít bị j nữa. Mình xài trên tablet

Bấm vào nut play multi là kodi bị lỗi ngay. Ko xem dc j cả. Ko bít bị j nữa. Mình xài trên tablet
Có thể thiếu bộ nhớ, bác giảm connection về 2 và thử. Các bác cho thời gian mình sẽ làm skin cho các bản không tương thích. Mình kiểm tra lại thì đúng skin này chỉ dùng cho Kodi

dokltd

Active Member

lâu không thấy bác chủ cập nhật ds phim?

thaitni

Well-Known Member

lâu không thấy bác chủ cập nhật ds phim?

Trong mỗi mục film vaphim đều có chức năng "Cập nhật list trang ...". Khi bạn chọn chức năng này thì list phim của bạn sẽ được cập nhật mới nhất.

Các bạn cài theo hướng dẫn của bác braverynew cho ý kiến để mình có cơ sở chọn phần nào (xshare multi hay cách của bác braverynew hướng dẫn) add vào xshare bản fix tiếp theo nhé.

longchau

Member

chào mn, mình mới dùng AB nên còn ko bít cách cài đặt, cho mình hỏi muốn add vào XBMC phải làm sao za? & app này chỉ dành cho ai có VIP account fshare huh? Tks mn.

linh0983

Well-Known Member

Trong mỗi mục film vaphim đều có chức năng "Cập nhật list trang ...". Khi bạn chọn chức năng này thì list phim của bạn sẽ được cập nhật mới nhất.

Các bạn cài theo hướng dẫn của bác braverynew cho ý kiến để mình có cơ sở chọn phần nào (xshare multi hay cách của bác braverynew hướng dẫn) add vào xshare bản fix tiếp theo nhé.

Theo ý mình thi nên để riêng biệt .

có bác nào giúp e sửa lỗi này với???
lúc mình nhập id xong thì nó hiện ra film nhưng cái tiêu đề film nó trống không như thế này này

nhấn vô thì xem bình thường nhưng bất tiện khi add vào favourites quá !!
Thanks các bác !

thaitni

Well-Known Member

có bác nào giúp e sửa lỗi này với???
lúc mình nhập id xong thì nó hiện ra film nhưng cái tiêu đề film nó trống không như thế này này
nhấn vô thì xem bình thường nhưng bất tiện khi add vào favourites quá !!
Thanks các bác !

Trường hợp này là bạn load phim từ file xml. Do cấu trúc file xml của bạn chưa đúng với quy ước, cho nên xshare đọc nhầm trường tên phim. Bạn download một file mẫu để biết cấu trúc và sửa lại file của bạn nhé.

thamtu5011

Có thể thiếu bộ nhớ, bác giảm connection về 2 và thử. Các bác cho thời gian mình sẽ làm skin cho các bản không tương thích. Mình kiểm tra lại thì đúng skin này chỉ dùng cho Kodi

Đúng là thiếu bộ nhớ, giảm connection xuống là được, cái này ngốn ram lắm ^:)^

Bên trên