Xem IPTV với TP-Link WR740N chạy OpenWRT

Ðề: Xem IPTV với TP-Link WR740N chạy OpenWRT

Định cài firmware OpenWRT cho TP 740N mà hơi sợ. Hồi trước mới mua được 1 tháng, mình up OpenWRT bị lỗi, Router chỉ hiện mỗi đèn power, phải đem đi bảo hành hết 1 tháng. Có ai biết cách, nếu up OpenWRT bị lỗi thì có cách gì cứu ko ?(router mình hết bảo hành).
Mình đang xem MyTv trên Dune, PC vẫn ổn, h mún xem thử trên thiết bị Android.
Sơ đồ mạng nhà em: Modem xài IP:(192.168.1.x )1 cổng vô STB, 1 cổng vô cổng Wan của router .Router xài IP: 192.168.2.x nối vô Dune, và PC, Laptop.

Mình up firmware giống link chủ thớt được ko mấy bác, phần download chẳng biết down cái nào?

Chỉnh sửa lần cuối:

hoatienii

Member

Dùng open wrt có hay bị mất list kênh ko vậy. Mình dùng dd wrt hay bị mất lắm, phải khởi động lại mới có

hoatienii

Member

Phải nói con wr740n chạy openwrt thật tuyệt, mình chạy dd-wrt trên con này bị lỗi, không có báo đèn mạng LAN, lỗi DHCP, mở kênh chậm nữa,..

hoatienii

Member

Làm sao để hẹn giờ tắt mở wifi vậy các bá.

Cuối cùng cũng cài được OpenWRT trên TP 740N, xem được trên tablet, nhưng mà xem trên Dune thì chuyển kênh chậm hơn trước, lúc trước mình chép list kênh vô ổ cứng để xem.

Chỉnh sửa lần cuối:

ahungpeng

Member

Ai giúp em với em làm đến bước copy 2 file xupnpd.tgz và MyTV.m3u thì bị thông báo lỗi scp: /root/MyTV_xupnpd.m3u: No space left on device ! tắc kè lun ko bít xử lý tiếp sao :((

tienthanhbk

Well-Known Member

Ai giúp em với em làm đến bước copy 2 file xupnpd.tgz và MyTV.m3u thì bị thông báo lỗi scp: /root/MyTV_xupnpd.m3u: No space left on device ! tắc kè lun ko bít xử lý tiếp sao :((

Thì là không còn chỗ chứa nó nữa chứ sao. Bộ nhớ em này hơi ít nên nó vậy. Thử copy vào 1 thư mục khác xem sao, trừ thư mục /tmp ra

Mình muốn xem IPTV qua Dune như hồi chưa up firmware OpenWRT, xem qua địa chỉ kênh: rtp://@232.84.1.1:7980.
Sau khi cài OpenWRT theo hướng dẫn chủ topic thì phải xem qua địa chỉ: 192.168.:4040/rtp/232.84.1.1:7980 (xem theo cách này chuyển kênh chậm hơn)

ahungpeng

Member

cop hết các thư mục khác rồi không ăn thua! chỗ khác cop dc nhưng reboot lại là mất. cùng là wr740n sao con cop dc con ko? chắc bó tay quá!

Các bác giúp em chỉnh như thế nào để xem qua địa chỉ rtp://@232.x.x.x:xxxx không phải qua 192.168.1.1:4040/rtp/232.x.x.x:xxxx

tienthanhbk

Well-Known Member

Các bác giúp em chỉnh như thế nào để xem qua địa chỉ rtp://@232.x.x.x:xxxx không phải qua 192.168.1.1:4040/rtp/232.x.x.x:xxxx

Vào mục SWITCH tạo VLAN và gán cho 2 port nào đó
Trở lại mục INTERFACE, chọn CREATE A BRIDGE... đồng thời chọn dòng VLAN tương ứng.
1 LAN cắm vào cable IPTV, 1 LAN cắm vào STB (PC, Laptop)

hoatienii

Member

Trở lại mục INTERFACE, chọn CREATE A BRIDGE... đồng thời chọn dòng VLAN tương ứng.

xin hướng dẫn kỹ tí bác ơi!

Em vẫn chưa hiểu lắm, modem 1 port em cắm vào STB, 1 port cắm vào cổng WAN của Router, từ router ra Dune HD.
Nếu bác rảnh teamviewer giúp em với. Thanks!

ahungpeng

Member

vãi cả...! hình như 3 kênh K+ bị phá rồi xem hình xanh lét...tưởng băng thông kém hóa ra không phải? vì mấy kênh FOX HD StarMovie HD vẫn ngon xem bt! đen thế ko biết... thế là hết K+ :(( có ai bị như mình ko? hay là đúng là các kênh K+ bị mã hóa thật rồi!!!:-t hy vọng ko phải vậy

3 kênh K+ bị mã hóa lâu rồi bạn. bạn xài router gì vậy? mình làm theo hướng dẫn chủ thớt, xem trên Dune lag và chậm lắm.

ahungpeng

Member

Router minh wr740n v4.23 mình cũng chỉ làm theo hướng dẫn của nài này! nhưng chỉ xem được trên PC! trên TV chẳng thấy list hiện ra! chán :(( ko biết sai chỗ nào mà ko thấy list trên TV

hoatienii

Member

Bác cài như hướng dẫn của chủ thớt ok rồi ah. TV của bác loại gì mà ko xem được.

ahungpeng

Member

Tivi SONY HX750 mới đau em! em nghe nói Sony không hỗ trợ, h thì hiện list kênh Mytv rồi nhưng mà không chạy đc.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên