Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

dkanhhunh

Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

nhà mình xài vnpt 6m xem hd720 vs mhd giật giật rất khó chịu, cứ 2s là nó giật hình 1 cái mặc dù đã load xong đoạn đó rồi, load phim cũng lâu nữa mình sài tài khoản free fshare. đâm ra bỏ lun rồi lúc đầu háo hức lắm, còn về chất lượng phim thì tuyệt vời rồi.

congchi

Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Tài khoản free bị bóp đường truyền cỡ 250KB/s thì làm sao coi được cái gì. Phải VIP cơ. Mà cũng rẻ, khoảng 45k/tháng, ngon hơn xài hayhaytv.
Phải tập đóng phí để xài dịch vụ thôi.

TrungBaoHoang

mình cũng đang dùng nè, chạy cũng ok lắm, thỉnh thoảng rớt mạng rồi có lại liền, chắc là do thời gian này bị đứt cáp hay sao ấy, nhưng test trên speedtest.net lúc nào cũng đạt tốc độ chuẩn. để ok và chạy mượt, khi lắp mạng eco 12mbit này, bạn yêu cầu họ lắp cho bạn modem quang draytek 2110f luôn, đừng cho họ lắp cái modem có wifi rồi chuyển tín hiệu quang qua cục spliter, vì công nghệ đó chuối và lâu lắm rồi, bạn yêu cầu bảo họ lắp cho bạn modem quang draytek 2110f có cổng quang, chạy rất là mượt và ổn định hơn là dùng cái cục spliter và cái modem wifi cùi của họ.

Yêu cầu lấy modem draytek được ko bác. Hôm e hỏi thấy nv Viettel bảo lắp của Tp link cùi bắp.

tienlequoc

Well-Known Member

Bác dùng mạng fpt ah? Bác thử truy cập vào trang HDrepo | Real HD có được không nhé. Xong bác reinstall addon HDrepo. Nếu k được nữa thì em sẽ chuyển server về Sing

Bác Tiến mà còn k dùng được thì mục tiêu 2000 online/ngày của em bao giờ mới đạt đây
Vẫn ko được bác Trung ơi?

minhtien1900

bạn ơi,làm sao để add link 4share mới vào xbmc vậy,không có menu copy paste,mong bạn giúp đỡ.thanks

trên vidon.me mình dùng bản 2.4.4 rất ok mà bác Tiến

tienlequoc

Well-Known Member

Của mình trên Vidon.me và A-class đều ko được? Vidon.me thì không chạy được, báo lỗi fail scrip. A-class thì cài không được luôn. chắc do mình dùng FPT như bác Trung nói. Không biết bác Trung có hướng khắc phục ko?

Sử dụng bản XBMC do ZTV phát triển rất tốt, nhươc điểm chưa add được sub việt vì add tự động nên đa số là sub eng

taitv

Member

Đã cài thành công lên em A Class(Dùng bản xmbc cho A), có luôn subviet....Tks pro nhiều

trungk43

Member

Của mình trên Vidon.me và A-class đều ko được? Vidon.me thì không chạy được, báo lỗi fail scrip. A-class thì cài không được luôn. chắc do mình dùng FPT như bác Trung nói. Không biết bác Trung có hướng khắc phục ko?

Hình như XBMC của vidon.me không tương thích, bác thử cài 1 bản xbmc được không? Em sẽ xem kỹ vấn đề này

tienlequoc

Well-Known Member

Hình như XBMC của vidon.me không tương thích, bác thử cài 1 bản xbmc được không? Em sẽ xem kỹ vấn đề này
Có bác khác cài được mà bác? Có mỗi em mạng FPT thì cài vào cái đầu nào cũng ko được hết á. :(

Mình cài trên vidon.me bản 2.4.5 cũng bị lỗi failed to load login nhưng khi cài bản 2.4.4 thì ok

smilegirl

Active Member

Em cài bản XBMC_ZTV_13_TEST.apk của các bác bên box A-Class chia sẻ chạy HDRepo khá ổn, thế nhưng cứ bị lỗi Cache Full. Bác chủ cho em hỏi đây là lỗi gì và cách xử lý, thanks bác.
(Em cài trên ZTV A-Class)

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Em cài bản XBMC_ZTV_13_TEST.apk của các bác bên box A-Class chia sẻ chạy HDRepo khá ổn, thế nhưng cứ bị lỗi Cache Full. Bác chủ cho em hỏi đây là lỗi gì và cách xử lý, thanks bác.
(Em cài trên ZTV A-Class)

hình như em đọc một topic nào đó nói là nên clear cache đi sẽ hết bị tình trạng vậy bác à

sonzin1

Member

hic bác ơi sao lại xóa cái 2.4.5. Em vừa cài máy down lại giờ ko thấy trên github nữa :(

congchi

Member

Mấy hôm nay không biết fshare có bị gì không mà sao xem trên XBMC chậm quá, không load được phim nào cả. Mình có acc VIP, test mạng vẫn đủ 12Mps.

luckyboyhn

Mình đang dùng thì thấy rất ổn. Đi QT được 1MByte, trong nước thì 12Mb
Bác ơi em dùng bán quang của Viettel tốc độ 12M mà cũng chẳng xem đc, xem giật lắm, đc 2 phút dừng hình
Em xem trên apple tv2

TrungBaoHoang

Dạo này lỗi tùm lum chẳng xem được j cả. E xem phim 1.3Gb mà còn buff liên tục. Mạng VNPT 6Mb:-<

@trungk43 : Bác cho mình hỏi 1 tài khoản VIP fshare dùng cho 3 android box ( A-class; ebop & X5) trong cùng 1 gia đình ( chung IP) có được không bác? Thks

Bên trên