Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

kenlepq

Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

BAN OI SAO MINH KHÔNG THẤY FILE ĐỂ TẢI VỀ CÀI MÁY. TẢI PLUGIN VỀ CÓ CHẠY ĐƯỢC ĐÂU BAN NÀO CÓ HƯỚNG DẪN CHI TIẾT FILE NHE CHO MINH VOI TKS

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Tình hình là hiện nay không load được sub việt từ subscene.com. Có bác nào gặp trường hợp như vậy không nhỉ (chắc do đứt cáp quang??)~X(

trungk43

Member
Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Rất thời sự khi ios7 đang đc JB . Chuẩn bị cho ipad quá hay .
Đã có clip trên tay, ipad 2, iOS 7, xem phim 12G vẫn ngon
[video=youtube;zXR9zyo3rnc]http://www.youtube.com/watch?v=zXR9zyo3rnc[/video]

BAN OI SAO MINH KHÔNG THẤY FILE ĐỂ TẢI VỀ CÀI MÁY. TẢI PLUGIN VỀ CÓ CHẠY ĐƯỢC ĐÂU BAN NÀO CÓ HƯỚNG DẪN CHI TIẾT FILE NHE CHO MINH VOI TKS
Bạn đã cài XBMC chưa? Xem kỹ trang 1 nhé

Tình hình là hiện nay không load được sub việt từ subscene.com. Có bác nào gặp trường hợp như vậy không nhỉ (chắc do đứt cáp quang??)~X(
Hôm qua mình làm clip dùng thử vẫn thấy ổn nhé, xem trong clip :d

buomdem1311

Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Mạng cáp quang FPT 1 tuần nay không xem đươc hdrepo chán kinh.3g thi vào được nhưng chậm quá.Mang fpt ở khu vực cẩm phả QN chán ko buồn chết

Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Mình loay hoay mãi cái add on fshare toàn close , nâng cấp cái xbmc lên xem ngon lành. Cảm ơn chủ topic nhiều nhiều.

tencha276

Banned

sao của mình tự nhiên ko full đc màn hình nữa, ngày trước bật lên là full hết luôn, giờ cứ lộ ra cái viền rên và viền dưới xem ngứa mắt quá. thanks

TrungBaoHoang

E vừa mới cài bản xbmc 12.3 bị lỗi không thoát ra được. Có bác nào bị như thế ko~X(

junojnguyen

ai mang Fpt tạm thời xài đỡ bản fshare cũ nhé..hiện thời Hdrepoko xài ko được từ khi xảy ra đứt cáp quang đến nay..ko biết bao giờ mới bình thường đây..

nvlam1971

ai mang Fpt tạm thời xài đỡ bản fshare cũ nhé..hiện thời Hdrepoko xài ko được từ khi xảy ra đứt cáp quang đến nay..ko biết bao giờ mới bình thường đây..

Viettel eco vẫn xem bình thường. Tuy nhiên vẫn thỉnh thoảng xảy ra lỗi về login TK, mặc dù mình có TK VIP.

TrungBaoHoang

E đang định lắp mạng VTECO bác cho hỏi mạng đấy xem phim có ổn ko? Xem được phim mấy GB.

nvlam1971

E đang định lắp mạng VTECO bác cho hỏi mạng đấy xem phim có ổn ko? Xem được phim mấy GB.

Hiện tại mình thấy ổn. Test lúc nào cũng đảm bảo 12Mbps. Tuy nhiên việc xem phim trên HDrepo của mình lại liên quan đến lỗi login user, thỉnh thoảng báo lỗi, còn không thì chạy Thuynga 1080i file 10G trở xuống ngon, trên 10G có lúc cũng bị lag. Giải pháp của mình là xem 720P là OK

dkanhhunh

tình hình là e ko tài nào add dc addon 2.0 nó cứ gi 4share dependencies not met bó tay xong rồi e addon cái 2.4.4 thì add đc nhưng vào trong hdrepo thì nó lại gi add-on há bên marked á broken in repository Depedencies not met bó tay tập 2. e dang xài nexus 7 gen2 xbmc 12.3 và mạng vnpt 6m. có ai ko giúp e với

TrungBaoHoang

Hình như XBMC đang lỗi

trungk43

Member

tình hình là e ko tài nào add dc addon 2.0 nó cứ gi 4share dependencies not met bó tay xong rồi e addon cái 2.4.4 thì add đc nhưng vào trong hdrepo thì nó lại gi add-on há bên marked á broken in repository Depedencies not met bó tay tập 2. e dang xài nexus 7 gen2 xbmc 12.3 và mạng vnpt 6m. có ai ko giúp e với

Lỗi này do XBMC chưa load hết các dependency, bạn có thể fix bằng cách vào màn hình Get Add-ons, click vào XBMC.org Add-ons khoảng 3s (trên ipad) hoặc right click (trên PC) và chọn force refresh sau đó vào lại hdrepo để cài

dkanhhunh

Lỗi này do XBMC chưa load hết các dependency, bạn có thể fix bằng cách vào màn hình Get Add-ons, click vào XBMC.org Add-ons khoảng 3s (trên ipad) hoặc right click (trên PC) và chọn force refresh sau đó vào lại hdrepo để cài
thank bác e đã cài đc rồi là do vnpt nó ko cho add e chuyễn qua 3g thì add ngon lành thêm nữa là do mạng vnpt nó bị sự cố nên bjo ko login vào fshare dành chờ thui 3g kéo hok nỗi.

TrungBaoHoang

Là do mạng VNPT hả bác. haiz...

hôm nay hì hụi jb em ipad 3 , cài thành công hdrepo . Cảm ơn Trung nhiều .

dmtk41

Member

Các bạn nên sử dụng phần mềm speedtest để kiểm tra mạng trước. Nếu mạng trên 4Mbps thì có thể xem các phim.web-dl (movies weekend picks) cực ổn

Em test tren web speedtest tốc độ download là 12mbs nhưng coi vẫn giựt. Có cách nào tinh chỉnh không bác.

nsnhd

Well-Known Member

Trước khi đứt cáp mạng VNPT cùi chỉ 3mbps coi 720p ngon lành, giờ chịu rồi

Bên trên