Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

congtuthanhnam2

Active Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (v2.3 - thử nghiệm không dùng TK VIP)

cám ơn bác trung , đã cài và chạy thử các add on của bác chục ngày qua tren pc . Chạy tốt am thanh 5.1 ngon, hình ảnh đẹp...Mạng nhà em chỉ 6M nên em chỉ chọn phim trung bình 4,5G (khoảng 100 phút) là trôi chảy. Có 1 chút chưa hiểu lắm nhờ bác và anh em tư vấn có thể tăng trị giá cache khi play XBMC được không?

trungk43

Member

Phiên bản v2.4 ở đâu bác?

Bạn xem link dưới chữ ký của mình nhé.

@các bạn đang dùng TK TIP share: Kiểm tra xem XBMC đã được update version mới chưa nhé. Vào Add-on settings, xem đã có như hình chưa nhé:
View attachment 131547

Cách update:
- vào System/Settings/Get Add-ons/
- Right click vào hdrepo Add-ons chọn Force refresh

Một số lưu ý:
- Thời gian giữa các yêu cầu xem phim là 1 phút
- Hỗ trợ getlink:
+ Bạn phải nhập email vào Email to get download link lần đầu tiên, nên dùng gmail
+ Right click vào phim bạn muốn download và chọn Send download link, nếu nhận được thông báo là Acc VIP error thì nên thử vào lúc khác
+ Check email (xem cả trong spam mail). Link chỉ tồn tại 5 phút

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (v2.3 - thử nghiệm không dùng TK VIP)

Đã update xong, thank bác chia sẻ cho anh em diễn đàn!:-bd
p/s: có thể tăng thời gian sống cho link dowload không Bác?

Chỉnh sửa lần cuối:

smilegirl

Active Member

Cách update:

Đã làm theo hướng dẫn của bác chủ nhưng không có thay đổi như hình trên.
.............................................................................................
p/s: Sau khi khởi động lại XBMC, đã update thành công, thank bác chủ.

Daithanhthai

Active Member

Đã làm đc được và xem ngon. Cảm ơn tác giả!
Giờ loay hoay vụ sopcast với iPTV nữa thôi

vn90

cái này ngon thật, gét được cả link down nữa cơ. thank bác Trung.

trungk43

Member

cám ơn bác trung , đã cài và chạy thử các add on của bác chục ngày qua tren pc . Chạy tốt am thanh 5.1 ngon, hình ảnh đẹp...Mạng nhà em chỉ 6M nên em chỉ chọn phim trung bình 4,5G (khoảng 100 phút) là trôi chảy. Có 1 chút chưa hiểu lắm nhờ bác và anh em tư vấn có thể tăng trị giá cache khi play XBMC được không?

Bạn xem ở đây nhé HOW-TO:Modify the video cache - XBMC . File advancedsettings.xml lưu tại thư mục C:\Users\xxx\AppData\Roaming\XBMC\userdata (nếu chưa có thì bạn tạo 1 file). Có thể lấy ví dụ 3.3 Example 3

Two options enabled, using 50MB of RAM for cache (which requires 150MB of free RAM), and cache both internet, LAN, and local content.

advancedsettings.xml

<advancedsettings>
<network>
<alwaysforcebuffer>1</alwaysforcebuffer>
<cachemembuffersize>52428800</cachemembuffersize>
</network>
</advancedsettings>

boykenzy9x

Active Member
Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

bạn cho mình hỏi tí,hum nay mình vào xbmc để xem phim bằng add-ons HDrepo v2.4.4 thì nó lại hiện lên là lỗi:mã không chạy:plugin.video.hdrepo
là thế nào vậy bạn,tối hum qua mình vẫn xem bình thường được,thank bạn.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (v2.3 - thử nghiệm không dùng TK VIP)

Bác nào đang dùng phiên bản v2.3 thì lên v2.4 nhé. Mình không hỗ trợ tính năng share acc VIP trên bản 2.3 nữa, vẫn thử nghiệm ở HDrepo v2.4
HDrepo v2.4 cài được trên android không bác?:-/

congtuthanhnam2

Active Member

Bạn xem ở đây nhé HOW-TO:Modify the video cache - XBMC . File advancedsettings.xml lưu tại thư mục C:\Users\xxx\AppData\Roaming\XBMC\userdata (nếu chưa có thì bạn tạo 1 file). Có thể lấy ví dụ 3.3 Example 3

Two options enabled, using 50MB of RAM for cache (which requires 150MB of free RAM), and cache both internet, LAN, and local content.

advancedsettings.xml

<advancedsettings>
<network>
<alwaysforcebuffer>1</alwaysforcebuffer>
<cachemembuffersize>52428800</cachemembuffersize>
</network>
</advancedsettings>
Cám ơn bác em vọc được rồi nhưng hiệu quả không như mong muốn, có lẽ cơ chế quản lý cacher mặc định của XBMC vẫn khoa học mềm dẻo hơn chăng, em hiểu như thế ko biết có đúng không

congtuthanhnam2

Active Member
Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

bạn cho mình hỏi tí,hum nay mình vào xbmc để xem phim bằng add-ons HDrepo v2.4.4 thì nó lại hiện lên là lỗi:mã không chạy:plugin.video.hdrepo
Không biết nguyên nhân có giống trường hợp của bạn không , của mình cũng báo lỗi này là do mất kết nối mạng

boykenzy9x

Active Member
Re: Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Không biết nguyên nhân có giống trường hợp của bạn không , của mình cũng báo lỗi này là do mất kết nối mạng

vậy thế bạn sửa được lỗi nì chưa vậy.máy mình báo có mạng mà,các thứ khác vẫn vào mạng đc.

congtuthanhnam2

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

vậy thế bạn sửa được lỗi nì chưa vậy.máy mình báo có mạng mà,các thứ khác vẫn vào mạng đc.
Tất nhiên mình biết nguyên nhân và xử lý được thì mới chia sẻ để bạn tham khảo, à mà mình chạy XBMC trên pc nhé . Mình cũng vừa thử lại tắt modem thì nó cũng ra mã lỗi như bạn nói

tuekhung

Member

Bạn xem link dưới chữ ký của mình nhé.

@các bạn đang dùng TK TIP share: Kiểm tra xem XBMC đã được update version mới chưa nhé. Vào Add-on settings, xem đã có như hình chưa nhé:
View attachment 131547

Cách update:

Một số lưu ý:
- Thời gian giữa các yêu cầu xem phim là 1 phút
- Hỗ trợ getlink:
+ Bạn phải nhập email vào Email to get download link lần đầu tiên, nên dùng gmail
+ Right click vào phim bạn muốn download và chọn Send download link, nếu nhận được thông báo là Acc VIP error thì nên thử vào lúc khác
+ Check email (xem cả trong spam mail). Link chỉ tồn tại 5 phút
Đã update và thấy giống như hình bác đưa, nhưng click phải (mình xài trên Windows 7 x64) thì không thấy dòng Send download link.

hainam1982

Well-Known Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

hôm nay cài bản 2.4 cua bác chủ vào XBMC trên PC thấy add-on báo Blockken không vào được là sao hả bác chủ thớt.

trungk43

Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

hôm nay cài bản 2.4 cua bác chủ vào XBMC trên PC thấy add-on báo Blockken không vào được là sao hả bác chủ thớt.
Bạn còn bị lỗi không nhỉ? Thử delete và install lại xem

Đã update và thấy giống như hình bác đưa, nhưng click phải (mình xài trên Windows 7 x64) thì không thấy dòng Send download link.

Bạn phải tích vào Using free Account (trial) và nhập email to get download link. Click phải vào phim bạn muốn download.

HDrepo v2.4 cài được trên android không bác?:-/

Cài tốt trên smartphone android, dùng bản alpha 9 nhé.

Còn bị lỗi không bạn? Hiện tại mọi các chức năng đã ổn định, TK VIP share vẫn dùng được

boykenzy9x

Active Member
Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Còn bị lỗi không bạn? Hiện tại mọi các chức năng đã ổn định, TK VIP share vẫn dùng được
minh vẫn bị lỗi bạn ak,bây giờ mình xóa add-ons HDrepo v2.4.4 cài lại thì vào nó lại hiện ra lỗi nì không cài được nữ,mình cũng đã thử xóa sạch xbmc đi xong cài cũng không được.bạn xem giúp mình sửa lỗi với

trungk43

Member
Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

minh vẫn bị lỗi bạn ak,bây giờ mình xóa add-ons HDrepo v2.4.4 cài lại thì vào nó lại hiện ra lỗi nì không cài được nữ,mình cũng đã thử xóa sạch xbmc đi xong cài cũng không được.bạn xem giúp mình sửa lỗi với

Ban dung ban xbmc nao nhi? Tam khac phuc van de nay bang file zip nay

https://github.com/trungk43/xbmc-pl...hdrepo/plugin.video.hdrepo-2.4.4.zip?raw=true

boykenzy9x

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

mình thử vẫn bị lỗi như trên bạn ak,mình dùng bản xbmc-12.2,hình như cái xbmc nì nó đồng bộ hóa dữ liệu bằng địa chỉ IP mạng nhỉ,mình xóa đi cài lại mấy lần rùi mà vẫn bị vậy,bạn có cách nào khôi phục cho nó về trạng thái ban đầu không.

Bên trên