Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (v2.3 - thử nghiệm không dùng TK VIP)

Nếu đường truyền yếu và không kén chọn lắm thì xem bản mhd cũng thõa mãn rùi, kiểu này chắc xếp mấy cái ổ cứng vào tủ luôn quá:D. Mong rằng khi các bạn truy cập cùng một thời điểm nhiều thì vẫn xem được!:-*

Chỉnh sửa lần cuối:

caonghean

Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (v2.3 - thử nghiệm không dùng TK VIP)

Thank bác!
Quá đỉnh, xem rất ok, cảm ơn bác vì những đóng góp cho diễn đàn!

sonzin1

Member

Sao em tìm hoài không thấy cái Movies Weekend Pick vậy bác?

Làm phiền bác chủ lần nữa, sao trên HDRepo chức năng Search không còn tác dụng nữa, em bấm search mà nó cứ working hoài.

Cái này mới bổ sung tối qua mà bác. Mà e cũng bị lỗi search như bác. Working mãi thôi!!!

Hnay mới bổ sung mục phim thuyết minh. Bác chủ rất chịu khó cập nhật. Cám ơn bác rất nhiều!!!

vipsilip

mình vào xem sao thấy có lúc xem được có lúc bi login fail vậy các bác???

trungk43

Member

Mình vừa bổ sung thêm 3 menu (Weekend Picks, Thuyết minh, và Thuyết minh (mhd, dành cho các bạn có mạng dưới 5Mbps)). Xem phim HD Oblivion có thuyết minh thì cực phê.

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ.

vn90

lâu lâu bị fail login. ngồi hồi vào lại lại dc ^^

dtsexpert

Active Member

Mình vừa bổ sung thêm 3 menu (Weekend Picks, Thuyết minh, và Thuyết minh (mhd, dành cho các bạn có mạng dưới 5Mbps)). Xem phim HD Oblivion có thuyết minh thì cực phê.

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ.
1 lần nữa cám ơn bác nhiều, cái add-on này rất hữa dụng

datnt75

Active Member

Mình dùng thử trên ATV1200 thấy ứng dụng OK, đặc biệt search mấy cái sexart, X-art, babes, ... clip ngắn xem không sợ buffer hết bộ nhớ trong. Xem phim full HD được khoảng 30 phút mặc dù mượt nhưng lại bị out vì buffer về chiếm hết bộ nhớ trong của ATV1200. Bạn nào có cách gì khắc phục thì giúp mình với nhé

dungtoandung

Well-Known Member

X5 cũng hết bộ nhớ trong, chờ các bác hướng dẫn.

dungtoandung

Well-Known Member

Ram trống 511/1G , đường truyền em 12mbps mà vẫn giật. Bác vanminhthuan119 xem tốt show lên cho em số ram trống, gói internet, cáu hình máy của bác với.

trungk43

Member

Ram trống 511/1G , đường truyền em 12mbps mà vẫn giật. Bác vanminhthuan119 xem tốt show lên cho em số ram trống, gói internet, cáu hình máy của bác với.

Bạn đang dùng bản xbmc nào nhỉ? Đối với máy 1G RAM thì bạn thử dùng bản xbmc dành cho ouya, cũng 1GB ram

Download ouyaXbmcLibMediaEditionV1.1.zip from Sendspace.com - send big files the easy way

dtsexpert

Active Member

Mình đang nghĩ giải pháp để tăng tính hấp dẫn hơn. Bác nào có cao kiến thì báo nhé

chút thiển ý (nếu làm được )
1. thử nghiệm Share VIP cho 4Share đi :)
2. Tính năng save lại file luôn vô folder mặc định bởi nguơi xem (cho ai muốn save lại movie)
3. Live tv từ các site khác như HDViet, Hayhay, FPTPlay, MytvNet....
cám ơn bác nhiêu

ducthanhbn

Cảm ơn bạn về 1 add on fshare tốt cho thuần Việt. Mình đã dùng 1 TK fshare VIP dành riêng cho HDrepo để xem online, đỡ hẳn 1 công đoạn load về HDD.
Mình có nghe nói tới add on torrent cho XBMC, đây cũng là 1 nguồn giải trí phim ảnh, ca nhạc cực lớn, trungk43 có thể nghiên cứu và phổ biến cho anh em cái add on này thì tốt quá. Cảm ơn bạn rất nhiều
Đây là bài viết về nó - XBMCtorrent v0.4.1: torrent streaming for XBMC
http://forum.xbmc.org/showthread.php?tid=174736

trungk43

Member

chút thiển ý (nếu làm được )
1. thử nghiệm Share VIP cho 4Share đi :)
2. Tính năng save lại file luôn vô folder mặc định bởi nguơi xem (cho ai muốn save lại movie)
3. Live tv từ các site khác như HDViet, Hayhay, FPTPlay, MytvNet....
cám ơn bác nhiêu

1. Mình sẽ làm cho 4share trong thời gian tới
2. Bạn có thể down như cách thông thường trên máy PC
3. Mình muốn tập trung vào fshare và HD, hiện nay các chương trình bạn liệt kê đều đang xem TV tốt

Chỉnh sửa lần cuối:

trungk43

Member

Bác nào đang dùng phiên bản v2.3 thì lên v2.4 nhé. Mình không hỗ trợ tính năng share acc VIP trên bản 2.3 nữa, vẫn thử nghiệm ở HDrepo v2.4

quangtayho

Bác nào đang dùng phiên bản v2.3 thì lên v2.4 nhé. Mình không hỗ trợ tính năng share acc VIP trên bản 2.3 nữa, vẫn thử nghiệm ở HDrepo v2.4

Bác này nhiệt tình với anh em quá. Đêm hôm còn lọ mọ pot bài. Thank bác 1 phát nhá.:))

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (v2.3 - thử nghiệm không dùng TK VIP)

Thank bác trungk43 vài phát luôn:-bd, mình đang dùng HDrepo v2.4 chạy ok. Nhưng tài khoản VIP riêng của mình thì vẫn không đăng nhập được (đã kiểm tra rất kỹ đia chi email và pass)

smilegirl

Active Member

Phiên bản v2.4 ở đâu bác?

Bên trên