Xem Euro 2012 trên đài nào bây giờ?

huy manh

Member
Ðề: Xem Euro 2012 trên đài nào bây giờ?

nói gì thì nói , sau khi xem xong hai trận tối qua thì mình vẫn thấy K+ SD có tín hiêu tốt nhất, ( dù là ban đầu bị sự cố ấm thanh đi trước hình ) Nhưng K+ đã khắc phục, còn về tìn hiệu thì mặc dù mình xem bằng đầu K+SD nhưng có thể dễ dàng nhận thấy là K+ sử dụng tìn hiệu HD gốc ( cho dù có logoVTV3 nhưng nhìn kỹ sẽ thấy không phải là của VTV3 nhé ) . SD mà xem trên LCD có chất lượng gần bằng của VTCHD luôn đó.
Bạn ơi hd với sd nó khác nhau nhiều lắm đấy bạn ạ . Mà hôm qua bạn đã được xem vtchd chưa mà đẫ nhận xét gần bằng vtchd rồi vậy . Hai trận hôm qua ấy mình nói thật k+ hd cũng ngang với vtchd thôi bạn ạ chứ sd không có cửa gì đâu

bobi9803

Member

Mình thì chọn HTV7 , miễn phí, hình ảnh đẹp, bình luận cũng không đến nỗi nào. Cá nhân mình đánh giá là HTV& hình ảnh hơn đứt VTV3

Do gói SCTV và AVG nhà tui ko có kênh nào phát chuẩn HD nên tui cũng chọn kênh HTV7 và 9 phát qua AVG để coi EURO 2012, chất lg hình ảnh và âm thanh tốt, bình luận cũng tạm (ít nổ hay lảm nhảm khoe trí khôn như các kênh phía bắc)

mdien

Hàng Free đây:
HD1080i nhé

Đây nữa cũng HD1080i

Đây là SD free:

Đây là HD có phí:

Đây là SD có phí

Còn rất nhiều các kênh Free và thu phí ở chuẩn SD nữa nhưng hình ảnh xấu hơn CCTV nhiều vì CCTV phát 720x576 Pal.

Kenßi

Active Member

Do không mua gói HD của mytv nên....
HTV7 là sự lựa chọn đúng nhất

quanganh_08

Active Member

Hàng Free đây:
HD1080i nhé

Đây nữa cũng HD1080i

Đây là SD free:

Đây là HD có phí:

Đây là SD có phí

Còn rất nhiều các kênh Free và thu phí ở chuẩn SD nữa nhưng hình ảnh xấu hơn CCTV nhiều vì CCTV phát 720x576 Pal.

Trên 100,5 C và 115,5C phải ko chú Điển

Thao tran

có nhà đài nào chơi tới 1080p không vậy mấy bác . sao toàn 1080i không vậy .

dat_tran89

Member

sao e lắp HD vctv mà vác sang nhà thằng bạn xem đc 1 lúc thì bị No Access vậy các bác :-s có khi nào nó khóa đầu em vì vác đi lung tung k ???

Secretvn

Member

Ghét nhất là thằng K+. Vì nó mà mình không thể xem Super Sunday.

add2

K+ HD tiếp sóng vtv lộn xộn quá
VTC3 HD hình và tiếng đều ổn nhất !

nvqhaiduong

Well-Known Member

Mềnh xem bằng sopcast bắt kênh VCT3 HD rồi phóng ra LCD :))

Minhsur

Banned

Ơ rồ trên kênh quảng bá VTV3 của VCTV chất lượng kém quá, muỗi và mờ. Có bác nào dùng VCTV gói HD lên tiếng xem chất lượng HD bên đó ra sao? K+HD tiếp sóng chắc xấu quá nên phải kiếm cái sóng ngon ở đâu đó rồi gắn "mác"VTV3 vào mới đẹp như thế thôi. Nhưng cũng có lúc thấy lộn xộn quá.
Có bác bảo hàng lởm và face, nhưng mà chất lượng cứ như thế là ngon rồi

dhpaul

Well-Known Member

Ơ rồ trên kênh quảng bá VTV3 của VCTV chất lượng kém quá, muỗi và mờ. Có bác nào dùng VCTV gói HD lên tiếng xem chất lượng HD bên đó ra sao? K+HD tiếp sóng chắc xấu quá nên phải kiếm cái sóng ngon ở đâu đó rồi gắn "mác"VTV3 vào mới đẹp như thế thôi. Nhưng cũng có lúc thấy lộn xộn quá.
Có bác bảo hàng lởm và face, nhưng mà chất lượng cứ như thế là ngon rồi

Lởm là lởm cái logo, chứ sóng gốc thu trực tiếp từ vệ tinh thì sao lởm được =))

music123

Member
Trên vina1 2 trận đầu tiên chất lượng kênh bóng đá TV rất kém, đêm thứ 2 thì ok. VTV3 thì lúc bình loạn và trận đấu phát khung hình 16:9. Bác nào có BongdaTv HD review đi.

Hôm qua xem được vài phút trận Đức-Bồ Đào Nha vì K+ cắt HTV9 muốn đập cái tivi! mẹ nó đài quốc gia mà mướn thằng BLV cùi bắp! phải lên mạng xem online VTC3 Hd! hôm nay dẹp K+ ra bắt VTc xem cho sướng! hình ảnh cũng tạm được mà coi không bực! Em dẫn vài câu kinh điển tối qua:
- Cầu thủ xuất sắc nhất trận đấu Coentrao đang thi đấu cho Chelsea(lúc đá phạt góc)
- ...sân vận động không còn một chỗ... kín ???(chỗ kín là chô nào)
- Valera sinh năm 85, và bây giờ anh ấy 20 tuổi =))
- lewandowski là họ mà nó ấy còn bảo là tên(có biết tiếng Anh không
)

demon_bn

Member
Ðề: Re: Xem Euro 2012 trên đài nào bây giờ?

Hôm qua xem được vài phút trận Đức-Bồ Đào Nha vì K+ cắt HTV9 muốn đập cái tivi! mẹ nó đài quốc gia mà mướn thằng BLV cùi bắp! phải lên mạng xem online VTC3 Hd! hôm nay dẹp K+ ra bắt VTc xem cho sướng! hình ảnh cũng tạm được mà coi không bực! Em dẫn vài câu kinh điển tối qua:
- Cầu thủ xuất sắc nhất trận đấu Coentrao đang thi đấu cho Chelsea(lúc đá phạt góc)
- ...sân vận động không còn một chỗ... kín ???(chỗ kín là chô nào)
- Valera sinh năm 85, và bây giờ anh ấy 20 tuổi =))
- lewandowski là họ mà nó ấy còn bảo là tên(có biết tiếng Anh không
)

=)) hwa TBC bình loạn ak a??? mà a để ý quá, e xem chả bh để í, rảnh các bác ngồi post e mới để í....=)) nói chung vụ EURO này K+ mất điểm rồi....:))

hungmh80

Active Member

Nói về TBC thì quá nổi tiếng rồi , may mà mấy hôm nay toàn xem VTC HD có quang huy bình luận , ai mà mạng tốt thì có thể xem qua sopcat cũng có VTC3 HD đấy , hình ảnh ăn đứt VTV 3 , thử bật TH cáp coi mà chất lượng tệ quá thể luôn .

tonyle

Bạn có thể xem trực tiếp euro 2012 trên kênh HD của dv saigontv trên kênh vtc3 HD,chất lượng rất tốt.

Nói về TBC thì quá nổi tiếng rồi , may mà mấy hôm nay toàn xem VTC HD có quang huy bình luận , ai mà mạng tốt thì có thể xem qua sopcat cũng có VTC3 HD đấy , hình ảnh ăn đứt VTV 3 , thử bật TH cáp coi mà chất lượng tệ quá thể luôn .

Bên trên