Xem Euro 2012 trên đài nào bây giờ?

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Xem Euro 2012 trên đài nào bây giờ?

Thì phần bình luận trường quay là do VTV sản xuất chứ có phải K+ sản xuất đâu =))
Còn khi đang trực tiếp, theo em có 2 khả năng: Hoặc K+ lấy trực tiếp tín hiệu từ vệ tinh nhưng vì lý do tiếp sóng, nên phải thêm logo VTV3 vào để đảm bảo thỏa thuận, hoặc tín hiệu VTV cung cấp cho K+ có đảm bảo chất lượng HD cho trận đấu, chỉ có phần bình luận trường quay là upscale. Và em nghiêng về khả năng 1 hơn.

Flatland

Well-Known Member

Thì phần bình luận trường quay là do VTV sản xuất chứ có phải K+ sản xuất đâu =))
Còn khi đang trực tiếp, theo em có 2 khả năng: Hoặc K+ lấy trực tiếp tín hiệu từ vệ tinh nhưng vì lý do tiếp sóng, nên phải thêm logo VTV3 vào để đảm bảo thỏa thuận, hoặc tín hiệu VTV cung cấp cho K+ có đảm bảo chất lượng HD cho trận đấu, chỉ có phần bình luận trường quay là upscale. Và em nghiêng về khả năng 1 hơn.

Đúng là trường hợp thứ nhất. Khi hết quảng cáo K+ đổi tín hiệu thu trực tiếp từ vệ tinh. Logo VTV3, bảng tỉ số là của K+ chèn vào. Lý do hơn 10 phút nửa đầu hiệp 1 K+ phải nối về tín hiệu VTV3 cũng vì bảng tỉ số này. Bên kĩ thuật VTV thiết kế Tiếng Việt, K+ thiết kế Tiếng Anh

anan

Member

bọn vtv3 hôm qua phát mờ căm :(. xem chẳng ra gì .

quanhuy90

Member

còn bóng đá TV và the thao TV thì tiếp nguyên sóng VTV3 xem mờ thấy nản luôn

---------- Bài trên gởi vào lúc 03:54:55 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 03:53:57 PM ----------

Nhưng HTV thành phố HCM thì phát sóng sạch xem rất nét

huy manh

Member

thế mà mình thấy thằng vctv nó bảo là có euro hd cơ mà

Đi công tác xa, xem qua VTV nghe thằng ku Tạ Bẹn Cu bình luận chối hết cả tỉ.

dhpaul

Well-Known Member

thế mà mình thấy thằng vctv nó bảo là có euro hd cơ mà

Thì nó cũng làm giống như K+ thôi, tất cả phần bình luận là của VTV, chỉ có tín hiệu trận đấu mới được chuyển đổi sang sóng HD gốc.
Chẳng lẽ cáp analog xem được Euro HD?

anhchuacobo84

Các Bác cho em xin cái file m3u có Euro cho VLC để em xem trên Laptop, trước đây em có xin đc cái file của mấy Bác trên đây nhưng bây giờ không còn xem đc nửa. Vì em là sinh viên nên không có K+ để xem. Cảm ơn các Bác !!!

ktypro

Active Member

vctv có hd mà,bdtv cũng có logo vtv3.

anhth

xem trên truyền hình cáp HTVC thấy sóng sạch và chất lượng khá tốt, không biết truyền hình kỹ thuật số HTVC-HD có trực tiếp Euro trên các kênh HD không ? Có bác nào dùng gói HD của HTVC cho em biết với

manuvn

Member

Trước Euro đọc báo thấy SCTV cũng có trực tiếp HD nên mới lắp HD (do nhà đang s.dụng nó). Khi lắp đặt cũng có hỏi và được trả lời đang thảo luận hợp đổng với VTV ==> Hy vọng là có Euro HD để xem, hôm qua khai mạc tìm...và tìm... không thấy đâu cả, chỉ thấy tennis. Có cảm giác bị lừa. Cung may là không có tham gia c.trình KM đóng trước cước phí. có the Bye em nó.

manuvn

Member

Hôm nay có gặp 1 NVKT của SCTV hỏi thăm và được trả lời là: đến giờ đá thì bác cứ chuyển sang kênh VTV2 hay VTV3 hoặc HTV7, HTV9 mà chiến. Còn các kênh thể thao của bọn em thị không có trực tiếp.

huy manh

Member

Các bác bật cctv ấy nó phát hd hẳn hoi

anhthu2002

Member

Thì nó cũng làm giống như K+ thôi, tất cả phần bình luận là của VTV, chỉ có tín hiệu trận đấu mới được chuyển đổi sang sóng HD gốc.
Chẳng lẽ cáp analog xem được Euro HD?
.
Các bác để ý ngày từ đầu sẽ thấy K+ định tiếp sóng luôn của VTV3 ( vì VTV3 sản xuất) nhưng tín hiệu lởm quá nên lấy mỗi tiếng bình luận và chuyển sang HD + xảy ra hiện tượng trễ hình ( BLV nói 1 đằng bóng đi một nẻo, toàn noí trước tình huống đang xem). Sau đó đã khắc phục hiện tượng này bằng kỹ thuật nhưng nghe mấy anh V3 bình luận thì chán thôi rồi ( Cái Logo VTV3 trực tiếp trên sóng K+ là hàng fake đấy các bác ơi :)) )

nói gì thì nói , sau khi xem xong hai trận tối qua thì mình vẫn thấy K+ SD có tín hiêu tốt nhất, ( dù là ban đầu bị sự cố ấm thanh đi trước hình ) Nhưng K+ đã khắc phục, còn về tìn hiệu thì mặc dù mình xem bằng đầu K+SD nhưng có thể dễ dàng nhận thấy là K+ sử dụng tìn hiệu HD gốc ( cho dù có logoVTV3 nhưng nhìn kỹ sẽ thấy không phải là của VTV3 nhé ) . SD mà xem trên LCD có chất lượng gần bằng của VTCHD luôn đó.

hprobotic

Member

Hơi lạc đề một chút
Các bạn cho mình hỏi 1 chút về phầm timing hình với tiếng.
Hiện nay mình có sử dụng song song sopcast: 1 số kênh HD 2k và 2k5 (để lấy hình) đồng thời mở thêm 1 link sopcast VTC3 HD 1k (Để lấy tiếng). Cả 2 cái chất lượng đều rất tốt.
Nhưng có 1 vấn đề là bị hình đi trước tiếng. nhìn trên màn hình thì cỡ khoảng 5s. Xem rất khó chịu
Vậy các bác cho hỏi có cách nào làm hình chậm lại để tiếng nó bắt kịp không. Nếu được đảm bảo đây là cách xem Euro chất lượng nhất, đập chết tất cả các đài truyền hình, kể cả K+(Nếu có) :D

apache9

Member

Các bác bật cctv ấy nó phát hd hẳn hoi

Vấn đề chính là chất lượng hình ảnh HD đã bị giảm cấp thành SD. Xem tức và ức chế kinh khủng.

Em xem qua MyTV nên áp dụng 2 giải pháp sau để có hình ảnh HD.

1. TV nhà em là Samsung có tích hợp đầu thu KTS nên em xem hình ảnh chính CCTV và hình ảnh PIP là VTV3, tiếng của VTV3.
2. Hình ảnh của CCTV, tiếng của VTV3 (hoặc HTV) từ Laptop qua VLC qu cùng modem.

hai_lua_chinh_hieu

Active Member

Mình thì chọn HTV7 , miễn phí, hình ảnh đẹp, bình luận cũng không đến nỗi nào. Cá nhân mình đánh giá là HTV& hình ảnh hơn đứt VTV3

Bên trên