Đánh giá [WDTV]: Review - Vài nhận xét ban đầu về WDTV Live

trandzung

Ðề: [WDTV]: REVIEW - VÀI NHẬN XÉT BAN ĐẦU VỀ WD TV LIVE

@ dminh2004 , mình rất thích công nghệ mới , nhưng hiện không có TViX 7000A . Bạn có thể cho mình được học hỏi thêm , về tính năng kỹ thuật , giữa hai cái TViX 7000A và WD TV LIVE có những điểm khác nhau nào ?

dminh2004

Member

Vì trước kia đã dùng WDTV giao diện đẹp, dễ dùng, em xem phim phụ đề tiếng anh nên thấy OK. Chỉ có cái là không có DTS downmix nên không tiện lắm. TVIX7000A thì hơn hẳn rồi, đọc các file phim 1080p, bluray mượt hơn, ít bị treo. Do bây giờ có WDTV Live có DTS downmix thì em mua thêm để mang đi mang lại cho tiện chứ không nghĩ là nó hơn TVIX được. Em mới mua về cũng chưa mở ra thử nữa nên không có nhận xét gì được.

youti

Member
Ðề: [REVIEW]: VÀI NHẬN XÉT BAN ĐẦU VỀ WD TV LIVE

hì hì, bác kiếm được ở đâu giá rẻ vậy bác, mình ở MO nè, đang lên ebay cũng giá trên trời không, bác đi đâu mua rẻ vậy, cho mình biêt cái, bác dùng cái này okie lắm phải không bác, cũng đang định ghé bestbuy coi xem sao
mình thấy bác cũng dùng anh harmony mà model nào vậy bác, mình đang dùng anh harmony 880
mời tìm được link giá của nó trên amazon nè các bác vô tham khảo và coi comments nghen
http://www.amazon.com/Western-Digit...1?ie=UTF8&s=electronics&qid=1256578108&sr=8-1

Cơ hội nè pterpm

Western Digital TV Live (WDTV2) for $99.99 after $20 Paypal Cashback @ Bestbuy
BestBuy has $20 cash back for orders $100+. Offer expires 11/16.

Order this Western Digital TV Live for 119.99. With cash back it will come to $99.99. Select Free in-store pickup. This item is Backordered 1-2 weeks.

trandzung

@ youti và pterpm , đúng là dùng PayPal order WD TV LIVE giá chỉ còn $99.99 , được bớt $20 .
( http://www.bestbuy.com/site/null/null/pcmcat193700050038.c?id=pcmcat193700050038 )

Các bạn đã thử dùng WD TV LIVE xem phim dạng Bluray Untouched , BD 25 , BD 50 chưa ?
Mình đã thử 5,6 phim và kết quả là em này đọc tốt Bluray ISO , đọc tốt Bluray dạng m2ts , tự động play từ đầu phim , không phải vào thư mục tìm file lớn nhất nữa . Hình mượt , không bị giật , màu sắc tốt. Phần audio thì pass-thru TrueHD , DTS , DD, AC3 , downmix DTS HD MA ra DTS 7.1 , 5.1 . Chọn được tất cả các kênh lồng tiếng trong phim , nhưng lại không hổ trợ subtitle !!!

Focus is mainly bug fixes - a few minor enhancements. We have some big releases planned around the end / beginning of the year.
-ScottWD
( http://wdtvforum.com/main/index.php?topic=2645.0 )
Như vậy vào cuối năm , sẽ có official firmware tốt hơn. Mùa Giáng Sinh là mùa hốt bạc mà !!!

Nếu xem phim mà phụ đề bị lệch , bạn có thể dùng nút “ < ” hay “ > ” trên remote để chỉnh phụ đề nhanh lên + 100 ms , + 200 ms … hay chậm lại - 100 ms , - 200 ms …

pterpm

Well-Known Member

@ youti và pterpm , đúng là dùng PayPal order WD TV LIVE giá chỉ còn $99.99 , được bớt $20 .
( http://www.bestbuy.com/site/null/null/pcmcat193700050038.c?id=pcmcat193700050038 )

Các bạn đã thử dùng WD TV LIVE xem phim dạng Bluray Untouched , BD 25 , BD 50 chưa ?
Mình đã thử 5,6 phim và kết quả là em này đọc tốt Bluray ISO , đọc tốt Bluray dạng m2ts , tự động play từ đầu phim , không phải vào thư mục tìm file lớn nhất nữa . Hình mượt , không bị giật , màu sắc tốt. Phần audio thì pass-thru TrueHD , DTS , DD, AC3 , downmix DTS HD MA ra DTS 7.1 , 5.1 . Chọn được tất cả các kênh lồng tiếng trong phim , nhưng lại không hổ trợ subtitle !!!

Focus is mainly bug fixes - a few minor enhancements. We have some big releases planned around the end / beginning of the year.
-ScottWD
( http://wdtvforum.com/main/index.php?topic=2645.0 )
Như vậy vào cuối năm , sẽ có official firmware tốt hơn. Mùa Giáng Sinh là mùa hốt bạc mà !!!

Nếu xem phim mà phụ đề bị lệch , bạn có thể dùng nút “ < ” hay “ > ” trên remote để chỉnh phụ đề nhanh lên + 100 ms , + 200 ms … hay chậm lại - 100 ms , - 200 ms …
hì hì, cám ơn các bác vừa vô oder xong rồi, nhưng có cái là bực nhất là phải trả thuế hết $13.00 rồi phải đợi hơn 2-3 week mới credit back vô cái paypal của mình được nhưng mà cũng okie thô, black friday mùa này phải dậy thật sớm để đi kiếm cái ipod touch và cái nintendo DSI cho thằng con mình , chán thật tới mùa noel lại phải tiêu tiền nhiều thế chưa kể cuối năm còn phải đóng thuế, nhà, xe, tiệm nữa thân ở us này chán thật các bác nhỉ , chả như các đại gia ở vn trong đây cứ noel , tết đến lại được các người khác biếu quà
hihif, cho spam một chút nghen

youti

Member

hì hì, cám ơn các bác vừa vô oder xong rồi, nhưng có cái là bực nhất là phải trả thuế hết $13.00 rồi phải đợi hơn 2-3 week mới credit back vô cái paypal của mình được nhưng mà cũng okie thô, black friday mùa này phải dậy thật sớm để đi kiếm cái ipod touch và cái nintendo DSI cho thằng con mình , chán thật tới mùa noel lại phải tiêu tiền nhiều thế chưa kể cuối năm còn phải đóng thuế, nhà, xe, tiệm nữa thân ở us này chán thật các bác nhỉ , chả như các đại gia ở vn trong đây cứ noel , tết đến lại được các người khác biếu quà
hihif, cho spam một chút nghen

Nếu online thường xuyên thì vô đây canh me hàng off nè

Mã:
http://slickdeals.net

Có cái để lo còn đỡ, đang ở nhà thuê chẳng có tí gì lận lưng thì sao :-S

Sory, lạc đề rồi :p

cdmababy

Member

em này bên Mỹ đang cháy hàng, trên trang của hãng giá đã tăng lên $140 hix hix

net2sonic

Member

Vì trước kia đã dùng WDTV giao diện đẹp, dễ dùng, em xem phim phụ đề tiếng anh nên thấy OK. Chỉ có cái là không có DTS downmix nên không tiện lắm. TVIX7000A thì hơn hẳn rồi, đọc các file phim 1080p, bluray mượt hơn, ít bị treo. Do bây giờ có WDTV Live có DTS downmix thì em mua thêm để mang đi mang lại cho tiện chứ không nghĩ là nó hơn TVIX được. Em mới mua về cũng chưa mở ra thử nữa nên không có nhận xét gì được.

Bác ở VN hay US vậy? hâm mộ con WDTV2 này mà tìm ở VN ko có, nghe Vern quảng cáo mà đến xem thì hoá ra là WDTV thôi

trandzung

@ cdmababy , chiều nay mình mới dạo siêu thị vi tính Micro Center , trên kệ còn tới 8 cái WD TV LIVE , giá $ 119.99 . Giá trên trang của hãng bao giờ cũng cao hơn giá bán lẻ , 1 chiêu PR mà .
Best Buy thì hết hàng thật.

net2sonic

Member

Review con này quá ngon hủy diệt hơn bất kỳ những thứ hủy diệt (trong quá khứ) mà sao ko ai hứa là nhập hàng về bán hết vậy ta?! Hix **==

trandzung

Mình vừa làm thử nghiệm ( bước 1 ) , truyền wifi cho WD TV LIVE bằng Wireless Router Trendnet N
TEW-639GR và Wirelss N USB Adapter TEW-644UB ( cả 2 giá 100 usd ) . Khoản cách 2 thiết bị là 6 mét, cùng 1 phòng .
WD TV LIVE mất 30 giây để dò ra các mạng wifi hiện có , đăng nhập password của mạng wifi xong là …kết nối thành công ! Tất cả không quá 2 phút. Các folder video share trong laptop và 4 HDD 1.5 TB nối với laptop đều được WD TV LIVE scan và nhận diện ngay .
Mình thử khả năng của router bằng cách vừa truyền wifi cho WD TV LIVE , vừa download 1 phim Blu-ray size 40 GB .
- Vào setting , WD TV LIVE tìm firmware mới nhất hết 30 giây trên Net , nếu có thì download trực tiếp vào máy luôn , không cần down về PC , unrar , chép vào USB … gì nữa cả , thật dễ dàng .
- Xem video SD và HD trên Youtube với hình ảnh tốt , không giật , âm thanh stereo đồng bộ với hình ( phần HD Youtube đòi hỏi đường truyền Net kha khá trở lên ) .
- Xem thử 1 số phim 720p chất lượng hình ảnh và âm thanh DTS, DD , AC3 đều tốt , không bị giật , đồng bộ , phụ đề tiếng Việt ( idx ) hiện tốt. Còn phim 1080p thì phim này xem được , phim khác lại bị giật tưng ( như xem phim chiếu chậm ) , mất tiếng .
- Thử 10 phim dạng Bluray nguyên bản thì chỉ xem được 1 phim , còn lại là hình giật và mất tiếng .
Như vậy Wifi N chưa đủ sức để truyền video HD 1080p , Bluray ???

Nhưng :

Mình xem HD qua Wifi chuẩn N. Tốc độ kết nối 270Mbps.
NAS là WD World 2TB.
Khoảng cách Từ HTPC - Access point khoảng 10m, cách 01 bức tường.
Xem cả 720p lẫn 1080p không bao giờ bị giật.

Bạn “tethien ” có thể nói rỏ hơn cách set-up và model các thiết bị bạn đang dùng không ? Cám ơn nhiều .

tethien

Active Member

Bạn “tethien ” có thể nói rỏ hơn cách set-up và model các thiết bị bạn đang dùng không ? Cám ơn nhiều .

-Mình xem qua wifi bằng HTPC mà. Có phải bằng HD Player như bạn đâu.
Mình có 01 vài nhận xét:
-Share thư mục bằng windows không thể ổn bằng 01 con NAS được. Cái này mình đã thử.
-Bạn phải xem thử tốc độ kết nối giữa HD Player nà Access Point là bao nhiêu ? Access Point của mình là con D-Link DSL-2740B tích hợp modem ADSL, con này cũng có 04 cổng LAN. Card Wifi trên HTPC là cái USB D-Link DWA-140. Tốc độ kết nối (báo trên HTPC) luôn ổn định ở 270 Mbps.
-Con NAS của mình là WD My Book World Edition 2TB. cắm trực tiếp vào con D-Link DSL-2740B. Mình đã thử và thấy kết nối trực tiếp HTPC qua LAN cắm vào DSL-2740B hay gián tiếp qua Wifi không có gì khác nhau cả. Play phim bình thường.

-Mình mới mua 01 con EGREAT EG-R1 của bác Hangbinhdan và thử kết nối với NAS qua LAN thấy play tốt. Chưa có phim nào bị giật. Kể cả mấy phim MPEG2 1080p demo của Samsung cũng vẫn xem được (nhưng bị mất tiếng, pause lại rồi play lại thì lại có tiếng, một lúc lại mất). Mấy phim demo này khá là xương. Ngay con HTPC của mình mà play nó cũng ngốn 60% CPU!!!
Còn các phim 1080p hiện mình có thì chưa thấy phim nào giật cả.
Trong khi đó cũng với cái EG-R1 này khi thử ở Cty, kết nối với PC, xem phim Dark Knight 1080p thì giật tưng bừng, hình vỡ tùm lum.
Do mình chưa có card wifi cho con EG-R1 này nên chưa thử được việc play qua wifi thế nào.

Thân.

Chỉnh sửa lần cuối:

trandzung

Firmware mới phát hành ngày 16-11-09 : 1.01.11

Mã:
http://www.wdc.com/wdproducts/updates/?family=wdfwdtv_live

akak

Active Member

mình đang ở Sing , giá wd tv live là 199$ sing , có cáp là 209$( khoảng 150 USD), còn Ac play ON HD là 239$ ( khoảng 180 USD ) nên chọn em nào cho ý kiến giùm

trandzung

@ akak , nếu cáp là dây HDMI thì cũng hết 30 USD/sợi , vậy WD TV LIVE chỉ còn 120 USD , bằng giá đang bán tại Mỹ. Hiện nay , em này chỉ có 1 vấn đề là hiển thị phụ đề tiếng Việt dạng idx , còn dạng srt thì chưa ( ? !! ). Vì mới được bán ra có 1 tháng , firmware mới đã được release 1 lần ( bản 1.01.11 ) , chắc chắn sẽ còn phát hành tiếp các bản mới , mà DTS HD MA passthrough và hổ trợ menu , chọn chapter khi chơi DVD iso , Bluray iso là 2 vấn đề đang được người dùng quan tâm và yêu cầu nhiều nhất .
Nếu được , bạn chơi luôn 2 em luôn , mỗi em 1 phòng , giá quá mềm !!! Xài không thích thì gả đi vẫn dễ dàng .
Thân.

net2sonic

Member

@ akak , nếu cáp là dây HDMI thì cũng hết 30 USD/sợi , vậy WD TV LIVE chỉ còn 120 USD , bằng giá đang bán tại Mỹ. Hiện nay , em này chỉ có 1 vấn đề là hiển thị phụ đề tiếng Việt dạng idx , còn dạng srt thì chưa ( ? !! ). Vì mới được bán ra có 1 tháng , firmware mới đã được release 1 lần ( bản 1.01.11 ) , chắc chắn sẽ còn phát hành tiếp các bản mới , mà DTS HD MA passthrough và hổ trợ menu , chọn chapter khi chơi DVD iso , Bluray iso là 2 vấn đề đang được người dùng quan tâm và yêu cầu nhiều nhất .
Nếu được , bạn chơi luôn 2 em luôn , mỗi em 1 phòng , giá quá mềm !!! Xài không thích thì gả đi vẫn dễ dàng .
Thân.

từ 199$ tới 209$ là 10$ Sing tiền HDMI cable, tức là giảm được khoảng 7 USD à!
Hix, ko ai cầm về xài chán bán rẻ cho mình =P~

Bên trên