[WDTV]: Kinh nghiệm sử dụng WDTV HD Player

dnghi

Member
Ðề: Kinh nghiệm sử dụng WDTV HD Player

WDTV giá 2tr chẵn, bác nào muốn chơi em gả nha!

Kluan

Chào các bro,

Mình đang tìm mua 1 cái HD player, các mục tiêu được đề ra:

- Nghe nhạc, xem phim HD ( phụ đề TA là chính, Tiếng Viêt ko nhiều)
- Nhỏ gọn, dễ sử dụng, giá rẻ

Đồ chơi thì có:

LG plasma 42
Denon 1909
Dàn Loa 5.1 sony cùi, chưa có Sub

Vậy mình chọn WDTV box được ko, vì có người wen US sáp về, thấy bán Bestbuy có 100usd mà sao ở VN đôn lên toàn 160 ko vay ta? Hàng có khác nhau nhiều ko, hay chỉ la sự chênk lêch Tax và trade.

Cảm ơn mọi người

Chào bạn, tôi đang sử dụng WDTV , cho đến giờ chưa có gì thất vọng . Nó đáp ứng các nhu cầu tối thiểu của người xem HD , mà giá lại rẻ . Ngoài ra tôi mới phát hiện , WDTV có thể phát tốt file m2ts từ máy quay HD Panasonic mà tôi đã thử - loại file mà nhiều chương trình trong Personal Computer không đọc hoặc chơi được . Hình như file này cũng có dạng giống của Bluray - chưa thử nên không biết được hay không .
Cũng như xe máy , nếu thích những gì mới lạ thì nên tìm các loại Hd player mới ra sau này . Còn nếu chỉ phát Hd thôi thì WDTV là đạt yêu cầu .

Chào bạn, tôi đang sử dụng WDTV , cho đến giờ chưa có gì thất vọng . Nó đáp ứng các nhu cầu tối thiểu của người xem HD , mà giá lại rẻ . Ngoài ra tôi mới phát hiện , WDTV có thể phát tốt file m2ts từ máy quay HD Panasonic mà tôi đã thử - loại file mà nhiều chương trình trong Personal Computer không đọc hoặc chơi được . Hình như file này cũng có dạng giống của Bluray - chưa thử nên không biết được hay không .
Cũng như xe máy , nếu thích những gì mới lạ thì nên tìm các loại Hd player mới ra sau này . Còn nếu chỉ phát Hd thôi thì WDTV là đạt yêu cầu .

Giờ bro mới biết vụ này à :D. Hôm nay mình vừa cho WDTV so tài cùng em TViX 5100 của ông bạn cùng đọc file m2ts 1080p kết quả thật bất ngờ các bro thử đoán xem :D

Chào các bro,

Mình đang tìm mua 1 cái HD player, các mục tiêu được đề ra:

- Nghe nhạc, xem phim HD ( phụ đề TA là chính, Tiếng Viêt ko nhiều)
- Nhỏ gọn, dễ sử dụng, giá rẻ

Đồ chơi thì có:

LG plasma 42
Denon 1909
Dàn Loa 5.1 sony cùi, chưa có Sub

Vậy mình chọn WDTV box được ko, vì có người wen US sáp về, thấy bán Bestbuy có 100usd mà sao ở VN đôn lên toàn 160 ko vay ta? Hàng có khác nhau nhiều ko, hay chỉ la sự chênk lêch Tax và trade.

Cảm ơn mọi người

Thời điểm này đầu tư thì bro nên mua Xtreamer, mặc dù ở VN cũng có chỗ bán WDTV tầm 130$ thôi nhưng WDTV đáp ứng được nhu cầu bro đặt ra nhưng Xtreamer mới ra có nhiều tính năng đáng giá so với mấy chục $ bỏ thêm.

dnghi

Member

Xtreamer quả là xử lý HDD nhanh, bấm remote nhạy, kg còn cảm giác chờ 123 như WDTV, phần review rất hữu ích, nhanh gần như tức thời khi chọn film.
Youtube nhanh tùy do tốc độ mạng nhà bạn, nhưng chất lượng hình ảnh thì ở mức thấp chứ chưa phải HQ dù Youtube có 2 tùy chọn cho chất lượng hình ảnh.
Search Youtube giao diện đẹp, bàn phím ảo rõ ràng và có phần nhỉnh hơn cả TVX6600.
Cài đặt wifi hay LAN dễ dàng.
Volume ngay trên remote cũng tiện.
Anh em chuyển từ WDTV qua chắc sẽ có nhiều thứ khám phá hơn và đỡ cực đổi Sub/IDX, chỉ là vẫn phải chấp nhận sub chữ to chữ nhỏ trong khi chờ firmware mới theo như lời hứa từ Xtreamer.
Phần dịch chuyển sync sub trên remote chưa xài nhưng đoán rằng sẽ khắc phục tình trạng kg khớp sub hay gặp.

tdhvn

Active Member

Hic. Em định làm cái WD cho tiện nhưng nghe rì viu như vầy ghê quá :eek:
Thôi em lên 5s sắm cái PC 199usd về xem cho nó lành, mặc dù phải tốn vài ngày học vi tính nữa híc híc...

Với kinh phí như bác, nên mua em Xtreamer đi.

dnghi

Member

Xtreamer quả là xử lý HDD nhanh, bấm remote nhạy, kg còn cảm giác chờ 123 như WDTV, phần review rất hữu ích, nhanh gần như tức thời khi chọn film.
Youtube nhanh tùy do tốc độ mạng nhà bạn, nhưng chất lượng hình ảnh thì ở mức thấp chứ chưa phải HQ dù Youtube có 2 tùy chọn cho chất lượng hình ảnh.
Search Youtube giao diện đẹp, bàn phím ảo rõ ràng và có phần nhỉnh hơn cả TVX6600.
Cài đặt wifi hay LAN dễ dàng.
Volume ngay trên remote cũng tiện.
Anh em chuyển từ WDTV qua chắc sẽ có nhiều thứ khám phá hơn và đỡ cực đổi Sub/IDX, chỉ là vẫn phải chấp nhận sub chữ to chữ nhỏ trong khi chờ firmware mới theo như lời hứa từ Xtreamer.
Phần dịch chuyển sync sub trên remote chưa xài nhưng đoán rằng sẽ khắc phục tình trạng kg khớp sub hay gặp.

Kluan

Giờ bro mới biết vụ này à :D. Hôm nay mình vừa cho WDTV so tài cùng em TViX 5100 của ông bạn cùng đọc file m2ts 1080p kết quả thật bất ngờ các bro thử đoán xem :D
Kết quả như thế nào ? Bác bật mí đi !

dnghi

Member
Ðề: Gian nan với con này qúa

Em ở Mỹ, mới mua con WDTV HD Player này về được vài ngày. Đã up firmware lên phiên bản mới nhất là 1.02.07 (27/4/2009) từ trang chủ. Nhưng vẫn gặp 1 số vấn đề sau:

1. Ko đọc được phụ đề Việt (đã tìm đc cách giải quyết là convert sang dạng *.sub, chưa làm thử)

2. Đa số phim ko có tiếng (khắc phục: downmix xuống AC3, chưa làm thử) hoặc dùng Ampli hỗ trợ AC3.
Em nghĩ là dàn Ampli nhà em có hỗ trợ nhưng em ko biết cách thực hiện như thế nào. Các anh có thể vui lòng hướng dẫn cách kết nối từ HD Player sang Ampli giùm em đc ko?

3. Cái này là nhức nhối nhất nè: Tất cả các phim 1080p đều bị bể hình + nhoè hình trầm trọng. Các anh biết cách giải quyết ko chỉ em với!!

Cám ơn!!
Firmware mới nhất là 1.02.10 rồi nha bạn! Bạn chịu khó search trên diễn đàn này có nhiều hướng dẫn về WDTV lắm!
Dàn Ampli nhà bạn có cổng Optical thì dễ xử vụ âm thanh rồi, kết nối WDTV với Ampli, vào setup chọn phần Audio out cho ra Optical là OK thôi!
WDTV chơi 1080 rất ẹ, cũng hên xui, bạn up firmware trước rồi dợt lại xem sao!

PC nào 199$ mà xem được film HD DTS hở bác?

Tong cong la 260USD. Nhung mua 1 May vi tinh thi cung chi 260USD la choi HD khoe roi. Co ca o cung 500G luon!
TD: Main ECS A780GA: 60
CPU ATHLON 7750: 58
Ram 1Gx2Kington FPT: 30
HDD 500G Seget: 57
DVD RW LG: 24
CASE nguon 500W 25 (loai tot do)
Tong cong: 254 USD
Cau hinh nhu vay la xem HD 1080i vi vu roi! Minh dang xai thay OK.

huynhanh1

Well-Known Member

Đọc xong 18 trang trong này kết luận cuồi cùng không nên mua WDTV HD Player

Chỉnh sửa lần cuối:

kieu chinh

chưong trình convert file .srt của tớ ở ver 1.0 thì chạy nhanh lắm (100 file ko tới 1 phút đâu), nhưng chỉ xử lý các file trong 1 folder. Đang định nâng lên ver 1.1 tự động quét sâu vào các folder con (tức có thể convert được toàn bộ các file .SRT ở mọi ngóc ngách trong ổ cứng) - làm vậy thì dễ cho pàkon xài nhưng sẽ chạy hơi lâu.

Nếu pác có tiện tới quận Tân Phú - HCM thì vác HDD sang tớ xem thử (tớ có hơn 15 năm kinh nghiệm cứu chữa, khôi phục và tối ưu việc truy xuất dữ liệu đấy :)

Chào bạn!
Mình đang dùng WD này , cũng gặp vấn đề sub như mọi người, thậm chí Sub sau khi được chuyển sang idx/sub xem vẫn không được(nó không thấy dù tên đã giống tên phim),còn xem trên PC thì vẫn đẹp bình thường.
Chương trình của bạn thật hay quá ! Có thể chia sẻ để mình học hỏi không.

Cám ơn nhiều !

aq2543

Ðề: [WDTV]: Kinh nghiệm sử dụng WDTV HD Player

các bác cho ý kiến nha, mình chép file nhạc DTS nhưng WD Live không nhận ra file và đọc. Mọi người cho ý kiến nha.

711711

Chào mọi người
Nhờ mọi người giúp đỡ con WD HD thế hệ 1, sau khi mình update bản Release 1.03 (11/9/2009), thì bây giờ con WD HD của mình chỉ đọc được một số định dạng .mkv thôi. Còn các file như mp4, AVI, mkv... không đọc được và nó ghi chú là không support cho các file này, yêu cầu mình convert. Quả thật mình cũng không biết convert như thế nào nữa.
Một số film trước đây có định dạng mp4, AVi và mkv thì WD HD này đều đọc được hết. Mình có mượn thêm 02 bộ WD HD thế hệ 1 để kiểm tra thử và kết quả cũng như vậy. Sau đó, mình mang cả WD HD và ổ cứng chứa film lên của hàng Tầm nhìn số để kiểm tra lại nhưng vẫn cho kết quả như cũ là chỉ đọc được một số định dạng file .mkv thồi.
Mình thử ổ cứng lưu film của mình với đầu HD khác như Streams và TVIX N1 thì các đầu này đều dọc được tất cả các định dạng.
Nhờ các bác giúp xem như thế nào? Mình nghĩ có thể là Firmware bị lỗi.

minhvu912

mình mới rinh một con WDTV ở Thái Lan về, khi cắm cổng HDMI vào LCD LG xem phim HD với âm thanh DTS thì âm thanh vẫn ra tv bình thường, sao mọi người nói WDTV không xem được phim DTS nếu không có reciever

minhvu912

con của mình là WDTV chứ không phải là WDTV live, lúc mới mua về lên diễn đàn thấy anh em chê nó quá nên cũng hơi ớn, nhưng sử dụng thử thì ok lắm, đọc HDD Samsung 1,5TB chứa 800GB phim chỉ khoảng 5 giây, phim HD 1080 đọc bình thường không bị giật, phim âm thanh DTS ra tivi bình thường (dùng dây HDMI), bây giờ chỉ mệt vấn đề phụ đề tiếng Việt thôi

Bên trên