[WDTV]: Kinh nghiệm sử dụng WDTV HD Player

trongnghia2411

Ðề: Kinh nghiệm sử dụng WDTV HD Player

Các bác cho hỏi là cắm ổ 1 TB vào thì thường bao lâu ổ nhận được?

Cái của em phải chờ 5-10 phút nó mới tìm xong folder.

Firmware 1.02.00

Thanks

hoangtuan_neu

Active Member

Trời ạ, nó lên đến firmware 1.02.08 rồi! Bạn vô www.wdc.com update lên nhé!

Nó có lên đến 1.02.10 thì vẫn detect lâu như thường. Của bác chủ thớt detect mất 5-10 phút là chuyện thường ngày ở huyện. Nói chung là con WDTV này kén ổ, tùy chất lượng loại ổ và dung lượng mà WDTV nó detect thời gian khác nhau. Có lần em gặp ổ 1TB mà 20' sau nó mới detect xong :-"

trongnghia2411

Bác có tư vấn con loa với Receiver nào đi kèm ko????

Nhà toàn phim DTS!

Thanks

em đang xài A1D của Denon,và loa B&W, nghe bá cháy đó bác. Nếu tầm thấp hơn bác cho dàn Jamo và con denon 1909 nghe cũng good rồi. Bác xem ở stdm Chợ Lớn hoặc audio sơn hà có.

dminh2004

Member

Em dùng My Book Home 1T, detect mất khoảng 1 phút thôi mà.

Nó có lên đến 1.02.10 thì vẫn detect lâu như thường. Của bác chủ thớt detect mất 5-10 phút là chuyện thường ngày ở huyện. Nói chung là con WDTV này kén ổ, tùy chất lượng loại ổ và dung lượng mà WDTV nó detect thời gian khác nhau. Có lần em gặp ổ 1TB mà 20' sau nó mới detect xong :-"

theotoi

Trích:
Nguyên văn bởi hoangtuan_neu
Nó có lên đến 1.02.10 thì vẫn detect lâu như thường. Của bác chủ thớt detect mất 5-10 phút là chuyện thường ngày ở huyện. Nói chung là con WDTV này kén ổ, tùy chất lượng loại ổ và dung lượng mà WDTV nó detect thời gian khác nhau. Có lần em gặp ổ 1TB mà 20' sau nó mới detect xong

Dùng WD TV với WD 1TB studio detect có khoảng 30s thui! nhanh khủng khiếp! vài vòng quay là đã hiện ra thư mục rùi! ka ka ka!!!!!!!!!!

kenton

Member

Wd tv nhà mình detect ổ 0,5TB cũng có 15"

tla

Member

Một kinh nghiệm là khi các bác đã chọn WDTV HD Player thì cứ ổ WD mà xài, detec cực nhanh luôn.

....bac nay noi dung day !!!!! WD TV phai xai HDD cua WD thi moi tuong thich va nhanh cuc !

acura_saigon

Uh mình cũnhg vậy xài WD 1TB elemen nhanh lắm khoảng 20 đến 30 s ah .

Freedog

Tui đang xài 1.02.10, bây giờ muốn Down xuống 1.02.07 làm sao, giúp với, chép cái 1.02.07 vào USB nó hok nhận ra Firmwall

frs

Tôi dùng bộ Sony DAV - S500 có hỗ trợ DTS nhưng không biết vì sao không thể kết nối được với WD HD Player qua cổng Optical được. Các bác có biết vì sao không?
Cảm ơn nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

nguoisangtao

Xin các anh giúp đỡ sử dụng WD: em cắm WD vào thì chỉ nhận 2 trong số film HD có đuôi mkv, một số khác cũng có đuôi mkv thi không nhận. File mp3 cũng không play được chỉ toàn hiện "unable to play the selected file. please refer to the user manual on how to change the file to a supported format". Em đã đem bảo hành và đổi cái mới nhận vẫn bị vậy. Mong các anh em giúp đỡ.

coi file cua Bac co van de roi day, hoac la HDD co the bi nhiem virus.....

huykhoa

cảm ơn bác, mình chọn stereo đã nghe được, nhưng chất lượng cực kém, do phim rip kém hả bác? nhiều phim mình vẫn thấy ghi DTS, AC3.. có cách nào khắc phục không?

Trong file .mkv thường có mux nhiều soundtrack, có cái là DTS, co cái là AC3. Nếu bác muốn chuyển thì khi đang xem, bấm nút setting trên remote, bấm nút enter chọn ở ngay hình đầu tiên trên màn hình (hình chấm tròn có các vòng âm thanh tỏa ra) , nó sẽ switch qua lại giữa các track (nếu trong file .mkv có nhiều hơn 1 track)

Nếu trong file của bác chỉ có DTS thì dù bác có setting sang stereo thì cũng không ra tiếng nếu không dùng dây optical & DTS amply

Để nghe mà không cần DTS amply, thì dùng popcorn converter (http://www.videohelp.com/tools/PopCorn_MKV_AudioConverter) để downmix track DTS xuống AC3. Chương trình này có rất nhiều lựa chọn cho phép bác downmix và góp cả 2 loại DTS & AC3 (mới được downmix) vào file .mkv

Chúc bác thành công.

huykhoa

các bác cho em hỏi thăm thêm :

- đầu phát nhà em , firmware là 1.02.07, khi off bằng remote thì vẫn thấy HD box (của WD luôn) vẫn sáng đèn, liệu khi đó Hard disk có còn chạy không ? có cách nào cho đĩa cứng nghỉ không, vì nếu chạy thế thì sợ ổ cứng mau hỏng

- em muốn thưởng thức âm thanh DTS, bây iờ trên thị trường có những loaij âm li nào giá mềm 1 tí mà có hỗ trợ DTS nối qua dây quang

Bác nào chỉ em với

Bên trên