VTC Xoay chảo đã thấy tín hiệu 100% của vệ tinh Aisasat 5.

htorancel

Ðề: VTC Xoay chảo đã thấy tín hiệu 100% của vệ tinh Aisasat 5.

Tình hình rất chi là gay go các Bác ạ ! tui nạp PM cho HD02 Bi giờ nó chỉ có ra chu bEI trên mặt đầu thu thôi , hỏi chú kĩ thuật chú ấy nói hỏng rồi ( do đang nạp mất điện ) Cứu tui với !!!

#:-S Hôm rồi nhà em cũng bị mất điện. Em đi mua 5l xăng về đổ đầy máy phát điện rồi ngồi Up cho HD02.

Mùa này ngồi up FW cho cái bọn đầu HD cũng sợ thật. Chẳng biết các bác nhà EVN cắt điện khi nào cả. #:-S

TuyenBMFC

Member

Rất có khả năng VTC sẽ phát AXN HD trên gói HD-02. Trên Asiasat 5 đã thấy có tín hiệu kênh AXN HD Asia ở tần số 3710 V 12400.

Có thể các kênh từ VTC HD-18 đến VTC HD-26 VTC đang đám phán bản quyền hoặc đã có bản quyền rồi nhưng đang chờ tín hiệu từ nhà cung cấp...

princetq

Member

Rất có khả năng VTC sẽ phát AXN HD trên gói HD-02. Trên Asiasat 5 đã thấy có tín hiệu kênh AXN HD Asia ở tần số 3710 V 12400.

Có thể các kênh từ VTC HD-18 đến VTC HD-26 VTC đang đám phán bản quyền hoặc đã có bản quyền rồi nhưng đang chờ tín hiệu từ nhà cung cấp...

Động thái này cho thấy khả năng VTC phát AXN HD là rất cao. Trước đây khi VTC chuẩn bị phát gói kênh mới thì tín hiệu của nhà cung cấp FOX (các kênh Star world HD, NGC HD, FX HD, FOX HD...) cũng mới lên sóng Asiasat 5 để truyền dẫn cho VTC (vì đến thời diểm này ở châu á ngoài VTC ra cũng chẳng thấy dịch vụ truyền hình vệ tinh nào phát mấy kênh HD ấy). VTC chưa phát AXN ở gói SD có thể là chờ phát trên gói HD. Nếu đó là sự thật thì thật tuyệt vời.

Chỉnh sửa lần cuối:

dhpaul

Well-Known Member

Còn 1 lý do nữa theo em mà VTC chưa phát được các kênh HD18 đến 26 là vì vấn đề băng thông. Nén bạt mạng như ở Vinasat thì VTC cùng lắm mới chỉ lo được 20 kênh HD và 70 kênh SD (thực tế phát 22 kênh HD đã là quá quá mức lắm rồi). Bây giờ nếu nhét tiếp 8 kênh HD nữa thì họ nhét vào đâu, chưa kể lại còn định triển khai 3DTV nữa. Kể cả dung lượng của TP trên Asiasat có lớn hơn Vinasat, thì rõ ràng 100 kênh trên 4 TP vẫn là quá sức. Chắc VTC đang đàm phán để có thêm khoảng 2-3 TP nữa, điều này không khó vì nguồn TP trên Asiasat 5 rộng rãi hơn rất nhiều mà chưa có ai sử dụng. Làm cái trạm phát hoành tá tràng thế kia mà chỉ dùng để phát lên 4 TP thì phí quá, tăng lên đê =))

vnmaths

Member

Còn 1 lý do nữa theo em mà VTC chưa phát được các kênh HD18 đến 26 là vì vấn đề băng thông. Nén bạt mạng như ở Vinasat thì VTC cùng lắm mới chỉ lo được 20 kênh HD và 70 kênh SD (thực tế phát 22 kênh HD đã là quá quá mức lắm rồi). Bây giờ nếu nhét tiếp 8 kênh HD nữa thì họ nhét vào đâu, chưa kể lại còn định triển khai 3DTV nữa. Kể cả dung lượng của TP trên Asiasat có lớn hơn Vinasat, thì rõ ràng 100 kênh trên 4 TP vẫn là quá sức. Chắc VTC đang đàm phán để có thêm khoảng 2-3 TP nữa, điều này không khó vì nguồn TP trên Asiasat 5 rộng rãi hơn rất nhiều mà chưa có ai sử dụng. Làm cái trạm phát hoành tá tràng thế kia mà chỉ dùng để phát lên 4 TP thì phí quá, tăng lên đê =))

Thêm 2 TP nữa thì em VTC chết tiền bác ơi :) Bà con mình chỉ cần nghe 30 kênh HD là thích rồi, ai cần biết nó nén bao nhiêu bít một kênh đâu. Các kênh HD chưa có tên cụ thể trong danh sách thì chắc là sẽ cho mấy con động vật chạy qua chạy lại suốt ngày hoặc mấy em người mẫu victoria đi qua đi lại thôi :) (nguồn từ các file mkv down được ở đây)

dhpaul

Well-Known Member

Tiền VTC thiếu gì, đã làm ăn lớn thì phải chi mạnh thôi =)), còn tiền từ kinh doanh nhạc chuông nhạc chờ với cả game online để đấy làm gì =)). Với cả Asiasat bộ phát đáp Ku nhiều hơn (em nhớ không nhầm là 14 hay 16 TP) với cả đến giờ chỉ có mình VTC mới triển khai truyền hình trả tiền trên đó, nên chắc là chi phí sẽ rẻ hơn Vinasat (trông thế thôi, các anh to là tranh đất trên Vinasat hết rồi, VTC muốn nhảy vào thì tiền đâu cho đủ =)))
Động vật với cả Victoria Secret nhàm quá rồi, chuyển cái khác đê =)), ví dụ như đàm phán phát kênh Sô Hô HD chẳng hạn =)) =)) =))

tungny

các bác cho tui hỏi chút. Tai sao USB của tui định dạng FAT32 mà ko chạy trên đầu thu VTC-HD 02? Tui đã chuyển sang FAT roi mà cũng không đc . Bác nào giúp tôi với. Tui khổ vì phần mềm quá rồi.

ngoibet

Member

Bác nào biết ở HN, khu vực Phạm Văn Đồng, Từ Liêm có chú kỹ thuật nào đến chỉnh giúp em cái chảo với!
Thanks!

cuongvp2910

các bác cho tui hỏi chút. Tai sao USB của tui định dạng FAT32 mà ko chạy trên đầu thu VTC-HD 02? Tui đã chuyển sang FAT roi mà cũng không đc . Bác nào giúp tôi với. Tui khổ vì phần mềm quá rồi.

Khổ là đúng òi ! Ở các đời HD02 nếu gặp con máy HD02 đời cũ chip tuner p11 mà nâng cấp thì ...Toi là cái chắc ! Phải tuner p20 mới được ! Mà AE nào biết cái pass mặc định của HD02 chia sẻ tui với !!! Mà USB jet flash 1g trở lên nó không nhận đâu chọn dòng khác ( hoặc thẻ đt ) nó mới nhận ,.

tuanzs

Member

Pass 0000
Nếu không đúng bác tìm lại trong quyển HDSD ấy

thopoc5

Buồn quá ae ơi. Bác VTC này đang xem có mưa là mất tín hiệu.
Mình xin trích dẫn ra đây một câu hỏi và cả câu trả lời từ chính trang web của VTC như sau:

"Câu hỏi:
Anh/ chị cho biết khi sử dụng chảo phản xạ của Trung Quốc khi có hiện tượng thời tiết xấu thì chất lượng hình ảnh của đầu thu không tốt hoặc không xem được, vậy chảo thu của VTC có khắc phục được tình trạng này hay không?

Trả lời :
Tín hiệu truyền hình số vệ tinh VTC được phát sóng qua vệ tinh Vinasat – 1 băng tần Ku. Vệ tinh Vinasat 1 được thiết kế riêng cho Việt Nam vì thế cường độ điện trường của Vinasat 1 tại Việt Nam tốt hơn nhiều so với vệ tinh khác của các nhà cung cấp dịch vụ khác tại Việt Nam. Bên cạnh đó, VTC đã lựa chọn công nghệ phát hình số qua vệ tinh thế hệ 2 ( DVB-S2) có nhiều cải tiến trong việc nâng cao chất lượng truyền dẫn. Vì thế, dịch vụ truyền hình số vệ tinh của VTC sẽ ít bị ảnh hưởng bởi thời tiết."
Thật là vớ vẩn phải không ae ơi.
Tôi thật sự thấy thất vọng với cái ông VTC này quá.
Quan trọng hơn nữa bây giờ phải làm gì đây. chẳng lẽ cứ trời mưa là nhìn man hình đen à.
Mong rằng ông VTC này chủ động khắc phục kịp thời để những người đã chót tin tưởng VTC không cảm thấy bị lừa.................

anhpv

Khổ là đúng òi ! Ở các đời HD02 nếu gặp con máy HD02 đời cũ chip tuner p11 mà nâng cấp thì ...Toi là cái chắc ! Phải tuner p20 mới được !

Hi! Vậy đầu HD2 mình đã nâng cấp phần mềm được rồi, đã có Asiasat 5, nghĩa là đầu đang dùng có chip tuner p20? Ko càn phải mang ra BH VTC kiểm tra lại?

thopoc5

anhpv ơi! cho mình xin cái FW để nâng cấp cho cái HD02 mới mua của mình với.
Cám ơn nhiều! Mình ngại mang ra bảo hành quá.

anhpv

anhpv ơi! cho mình xin cái FW để nâng cấp cho cái HD02 mới mua của mình với.
Cám ơn nhiều! Mình ngại mang ra bảo hành quá.

Mình hỏi ở trên là nâng cấp phần mềm xong rồi, có Asiasat 5 rồi thì có cần phải mang đầu ra CH VTC không? Thời điểm nà mang đầu ra CH trần Khát Chân quá tra tấn, bình thường phục vụ đã thiếu chuyên nghiệp rồi, giờ đông nghịt, oải lăm.

Còn link phần mềm và hướng dẫn VTC HD2 đây:

hxxp://xxw.mediafire.com/?yvmwdg5gqm2

bạn sửa xx thành tt và ww , mình chưa đủ điều kiện post link

dhpaul

Well-Known Member

Buồn quá ae ơi. Bác VTC này đang xem có mưa là mất tín hiệu.
Mình xin trích dẫn ra đây một câu hỏi và cả câu trả lời từ chính trang web của VTC như sau:

"Câu hỏi:
Anh/ chị cho biết khi sử dụng chảo phản xạ của Trung Quốc khi có hiện tượng thời tiết xấu thì chất lượng hình ảnh của đầu thu không tốt hoặc không xem được, vậy chảo thu của VTC có khắc phục được tình trạng này hay không?

Trả lời :
Tín hiệu truyền hình số vệ tinh VTC được phát sóng qua vệ tinh Vinasat – 1 băng tần Ku. Vệ tinh Vinasat 1 được thiết kế riêng cho Việt Nam vì thế cường độ điện trường của Vinasat 1 tại Việt Nam tốt hơn nhiều so với vệ tinh khác của các nhà cung cấp dịch vụ khác tại Việt Nam. Bên cạnh đó, VTC đã lựa chọn công nghệ phát hình số qua vệ tinh thế hệ 2 ( DVB-S2) có nhiều cải tiến trong việc nâng cao chất lượng truyền dẫn. Vì thế, dịch vụ truyền hình số vệ tinh của VTC sẽ ít bị ảnh hưởng bởi thời tiết."
Thật là vớ vẩn phải không ae ơi.
Tôi thật sự thấy thất vọng với cái ông VTC này quá.
Quan trọng hơn nữa bây giờ phải làm gì đây. chẳng lẽ cứ trời mưa là nhìn man hình đen à.
Mong rằng ông VTC này chủ động khắc phục kịp thời để những người đã chót tin tưởng VTC không cảm thấy bị lừa.................

Nhớ không nhầm thì hình như chính thành viên này đã post bài này ở topic khác, giờ lại sang đây để spam tiếp.

phuongtv_76

Well-Known Member

Đúng chú này spam

steven240607

VTC vừa up soft HD-02 lên rồi. Sao mình ko up hình lên được các pác? ai chỉ mình với. mình up hình chảo vinasat1 và asiasat5 lên.

Bên trên