VTC chính thức phát chuẩn MPEG4 vào 15-9 !

Ðề: Re: Ðề: VTC chính thức phát chuẩn MPEG4 vào 15-9 !

thế hả bác e vừa test xong hn2 trên vtvcab chương trình thời sự quả là khá giật chuyển động k tự nhiên

Các bác cứ hay soi mấy kênh SD nhỉ, mang tiếng mấy kênh HD mà cứ loa lóa hoa cả mắt lên (VTC-HD3, VTC3-HD, ITV-HD...) chẳng thấy ai kêu cho các bác nhà đài sửa nhỉ

Ðề: VTC chính thức phát chuẩn MPEG4 vào 15-9 !

Xóa kênh : Menu / Quản lý TV /OK / nhấn nút màu xanh da trời trên remote / nhấn tiếp nút màu xanh da trời một lần nữa hiện lên bảng hộp tin nhắn hỏi tắt chức năng cập nhật kênh? Bấm OK lúc này thấy nút hình tròn màu xanh da trời cạnh chữ xóa trên màn hình TV đã lớn lên ,bây giờ bạn muốn xóa kênh nào thì bấm OK sẽ nỗi lên một dấu chéo di chuyển và bấm OK hết các kênh bạn muốn xóa xong bấm Exit hiện lên bảng hỏi bạn có lưu không bấm Ok. Xong
Nhóm kênh : Menu / Quản lý TV / bấm OK / bấm phím FAV / tại FAV1 bạn di chuyển qua bên phải thích kênh nào bấm kênh đó, xong đến FAV2 , FAV3... Bấm Exit, bấm OK. Có thể đặt tên cho các nhóm bằng cách bấm OK vào FAV1, 2 ...

Cảm ơn bác, e làm theo bác thành công rồi. Bỏ mấy kênh Hát đê phải gió ấy đi, xem ngứa cả mắt. Sau đợt nâng cấp tăng kênh của VTC thì ngoài kênh Thử nghiệm ra chẳng có cái kênh HD nào ra hồn

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: VTC chính thức phát chuẩn MPEG4 vào 15-9 !

Các bác cứ hay soi mấy kênh SD nhỉ, mang tiếng mấy kênh HD mà cứ loa lóa hoa cả mắt lên (VTC-HD3, VTC3-HD, ITV-HD...) chẳng thấy ai kêu cho các bác nhà đài sửa nhỉ

Mấy kênh đấy nhiều khả năng bị từ khâu sản xuất rồi, chỉ sửa ở khâu truyền dẫn không ăn thua đâu =))

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: VTC chính thức phát chuẩn MPEG4 vào 15-9 !

Mấy kênh đấy nhiều khả năng bị từ khâu sản xuất rồi, chỉ sửa ở khâu truyền dẫn không ăn thua đâu =))

Nhưng convert sang SD thì lại không hề giật, thế mới tài =))

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: VTC chính thức phát chuẩn MPEG4 vào 15-9 !

Nhưng convert sang SD thì lại không hề giật, thế mới tài =))

Em thấy VTC3 convert sang SD kiểu gì mà 4:3 chả phải, 16:9 cũng chả đúng =)) mà cũng lúc giật lúc không :-"
Trường hợp mấy kênh VTC HD tự sản xuất có bạn đồng hành là VTC9 Let's Việt, chả hiểu trực tiếp hình ảnh trơn tru mịn màng như thế mà đến lúc phát lại giật tung chảo =)) Nguyên nhân thì em cũng đoán 1 phần, không biết đúng không, nhưng mà thôi chờ đến tháng 11 VTC về 23 Lạc Trung xem thế nào, giờ có sửa hay không thì cũng sắp... bỏ còn gì :-"

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: VTC chính thức phát chuẩn MPEG4 vào 15-9 !

Em thấy VTC3 convert sang SD kiểu gì mà 4:3 chả phải, 16:9 cũng chả đúng =)) mà cũng lúc giật lúc không :-"
Trường hợp mấy kênh VTC HD tự sản xuất có bạn đồng hành là VTC9 Let's Việt, chả hiểu trực tiếp hình ảnh trơn tru mịn màng như thế mà đến lúc phát lại giật tung chảo =)) Nguyên nhân thì em cũng đoán 1 phần, không biết đúng không, nhưng mà thôi chờ đến tháng 11 VTC về 23 Lạc Trung xem thế nào, giờ có sửa hay không thì cũng sắp... bỏ còn gì :-"

Đến tháng 4 năm sau mới bắt đầu chuyển hết cơ bác ạ, mấy kênh trọng yếu thì yên tâm là sẽ được chuyển sau cùng X_X

tosodomatna

Member

Em nghe nói là THS mặt đất là quảng bá không thu phí nhưng tại sao đổi F901 sang đầu thu mới lại thu phí thuê bao 3 tháng các bác nhỉ?

dhpaul

Well-Known Member

Em nghe nói là THS mặt đất là quảng bá không thu phí nhưng tại sao đổi F901 sang đầu thu mới lại thu phí thuê bao 3 tháng các bác nhỉ?

F901 đổi sang đầu gì, với dùng dịch vụ gì bác nhể =))
Không đổi thì F901 vẫn thu xem quảng bá không thu phí ầm ầm đấy thôi =))

quaxoai89

Active Member

tấn số 514000 ở hà nội tịt rồi hả các bác,con đầu tàu nhà e thu ko có tín hiwwuj,578000 vẫn có 12 kênh.

Hà Nội 2 đang chiếu Man Utd vs West Brom, trực tiếp 21h00 ngày 28/9

Xem thì mờ tịt, màu xỉn như ti vi hỏng, giật tung *ít, thua xa VCD, chán chả buồn xem lên đây than thở

dhpaul

Well-Known Member

Kênh Hà Nội 2 bác có than thở ở đây cũng không ăn thua =))
Vì lỗi này thật sự là của Hà Nội 2, xem kênh này ở đâu cũng vậy hết =)) Hình thì ngoài giật tung chảo như bác nói lại còn khuyến mại thêm quả răng cưa nát cả chữ =)) Thôi sang HTV Thể Thao xem MC cũng được :-"

ptt0903939220

hình như kênh hà nội không cung cấp tín hiệu gốc cho các đài khác

dhpaul

Well-Known Member

Nếu mà lấy được từ truyền hình cáp hình ảnh hơi bị tốt đấy. Không tin bác mở Hà Nội 1 của VTC với Hà Nội 1 của VCTV xem bên nào hơn =)).

phamtug

Active Member

không phải đâu, VTC lấy kênh H1,H2 từ bên TH cáp đấy. Nên mới mờ như vậy

nếu lấy nguồn 2 kênh hn của th cab thì k còn j để nói nữa bác ak. 2 kênh hn trên cab khá nét, nhất là kênh hn1 hình ảnh mượt.

dhpaul

Well-Known Member

Tình hình là đợt này đang có bão mặt trời, nên có thể các kênh thu từ vệ tinh sẽ bị gián đoạn trong vài phút. Nhưng em không hiểu trạm thu phát của VTC bị ảnh hưởng thế nào mà đến nửa ngày vẫn gián đoạn các kênh quốc tế =)) trong khi các đơn vị bạn vẫn xem ầm ầm =)) Mà cứ vài ngày bị 1 lần =))

quanglh73bg

Active Member

Các kênh TTXVN, vietnamnet quá mờ; mấy hôm nay kênh starmovies (SD) lấy tín hiệu từ cáp hay sao ấy xem nhòe nhoẹt. Một số kênh mới chỉ có vạch màu (HCTV+, HTVC Coop), có đến 2 kênh Tuyên Quang (1 kênh thay thế ở vị trí kênh thử nghiệm 3 hay 4 gì đó), còn tín hiệu một số kênh HD và SD của nước ngoài hay bị mất tín hiệu thời gian dài.

ptt0903939220

tình hình là kể từ ngày 1/10/2013 bên parapol tuấn tú nhận đổi các loại đầu thu vệ tinh kèm thẻ giải mã viacess của htv qua đầu thu vtc sh9 kèm thuê bao 6 tháng giá bù là 990 ngàn theo thông báo của vtc

Bên trên