Vietmedia addon for XBMC: Multimedia addon cho Androidbox

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Vietmusic addon for XBMC: Multimedia addon cho Androidbox

lúc có lúc không, thoắt ẩn thoắt hiện. :))

tinhyeu44

Member

Đã làm xong VietTV.
Đầu tiên cài addon proxy đi kèm. Sau đó install addon viettv.

Chọn setting tùy thuộc vào đường truyền nhà bạn.

Chúc vui vẻ.

Thanks bác nhưng mình tìm hoài không thấy nó nằm chỗ nào??

tinhyeu44

Member

Sáng mai sẽ đưa lên repo nhé các bạn.

Thêm một tin tốt cuối năm nữa rồi.

Chúc bác nhiều sức khỏe để xây dựng add-on này ngày càng phong phú và phát triển hơn nữa.

tinhyeu44

Member

Lên rồi các bác nhé, mời các bác test thử.

Nếu mục Get addons không thấy thì bác cài lại tại đây

Lên rồi các bác nhé, mời các bác test thử.

Nếu mục Get addons không thấy thì bác cài lại tại đây
Cảm ơn bác!
Bác nào không thấy thì mở chuột phải (trên PC) hay phím Menu (trên Android box) chọn Force Refresh là nó load lại thôi.
P/s: Hơi tham ạ nhưng nhờ bác viết giúp cái add-on cho trang này với ạ em khoái anime với mấy phim nó cũng phong phú nhưng xem trên flash nó load chậm và hay lag trên xbmc thì mượt hơn. Chân thành cảm ơn ạ!!
Xem PHIM ONLINE hay nhất, trực tiếp TVshow giải trí HOT chất lượng cao

vietcuong9x

Active Member
Re: Vietmusic addon for XBMC: Multimedia addon cho Androidbox

Em cài trên Kodi Helix chạy trên win 8.1 chỉ thấy VietTV ở trong mục Ứng dụng Video, chứ không thấy Vietmusic trong Ứng dụng Nhạc. Vậy là không hỗ trợ ạ?

tinhyeu44

Member
Ðề: Re: Vietmusic addon for XBMC: Multimedia addon cho Androidbox

Em cài trên Kodi Helix chạy trên win 8.1 chỉ thấy VietTV ở trong mục Ứng dụng Video, chứ không thấy Vietmusic trong Ứng dụng Nhạc. Vậy là không hỗ trợ ạ?
Bạn vào Get addon trong System/ Addon / rồi install Vietmusic. Bạn phải install repo vietmusic ở trang đầu vào nhé. Còn file kia là riêng cho phần VietTV thôi.

tinhyeu44

Member

trang phim http://fsharefilm.com/ nữa nha tinhyeu44
Tôi nghĩ film thế là đủ rồi. Kết hợp vài addon khác nữa là đủ xem. Để sắp tới nếu có thời gian làm cái vietplayer chơi các host Việt Nam. Sắp tới làm cái group FB mời các bác vào trao đổi các tính năng và nhận các thông tin addon mới cho nhanh.

VietTV rất hay . Nó tự update các kênh , ngay bây giờ các bạn có thể chọn xem Premier League 1-7 , xem MCI-BUR , HUl-LEI... Hay SOU-CHE trên bongdaTV

vietcuong9x

Active Member
Re: Ðề: Re: Vietmusic addon for XBMC: Multimedia addon cho Androidbox

Bạn vào Get addon trong System/ Addon / rồi install Vietmusic. Bạn phải install repo vietmusic ở trang đầu vào nhé. Còn file kia là riêng cho phần VietTV thôi.

Em mới dùng xmbc nên chưa quen, bác có thể hướng dẫn em " install repo vietmusic" như nào đc không ạ?
Em đã cài cái file ở #1 rồi nhưng ko mở đc cái Vietmusic kia! Nó chỉ hiện như này thôi! :(

cagovn

Member

Sao mình xem viettv chỉ đuowcj khoảng 10s là đứng im 1 lúc rồi out ra luôn. Mình thử trên iphone và máy tính đều giống nhau. Không hiểu bị lỗi gì hả bác tinhyeu44 ?

tinhyeu44

Member

Sao mình xem viettv chỉ đuowcj khoảng 10s là đứng im 1 lúc rồi out ra luôn. Mình thử trên iphone và máy tính đều giống nhau. Không hiểu bị lỗi gì hả bác tinhyeu44 ?

Do đường truyền của bản chậm đấy, bởi vì việc xem tivi là xem trực tiếp (live) nên khi rớt mạng là nó out luôn. Bạn hãy chọn bitrate 500 trong mục Add-ons Settings xem sao.

Bên trên