Vietmedia addon for XBMC: Multimedia addon cho Androidbox

Ðề: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

Phần Phim trong Vietplay lấy nguồn từ hhtv :)D), mà mình thấy bên addon hhtv của bác thongld sắp xếp phim hay hơn của bác, các phim mới thường nằm phía trên. Tuy nhiên addon của thongld không ổn định bằng của bác. Với lại, các phim bên addon hhtv của bác thongld lại cho chọn độ phân giải phim, một số phim có cả 1080p audio 5.1. Bác nghiên cứu có thể học hỏi mấy cái này.

Sao em thấy nguồn nó từ ép pờ lây mà bác chất lượng đạt 840x480p à chủ yếu là xem mấy cái show thôi

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

Phần Phim trong Vietplay lấy nguồn từ hhtv :)D), mà mình thấy bên addon hhtv của bác thongld sắp xếp phim hay hơn của bác, các phim mới thường nằm phía trên. Tuy nhiên addon của thongld không ổn định bằng của bác. Với lại, các phim bên addon hhtv của bác thongld lại cho chọn độ phân giải phim, một số phim có cả 1080p audio 5.1. Bác nghiên cứu có thể học hỏi mấy cái này.

Bác Tiến nhầm roài nhé \m/ . Nguồn nó từ ép pừ nây. mà ép pừ nây nó stream lại bên hoàng hậu thư viện đó

tienlequoc

Well-Known Member

Ko nhầm đâu, xem 1 số phim hiện logo hhtv chà bá mà.
Mà cho dù của server f-p-tờ thì các ghóp ý phía trên của mình nếu thấy hợp lý và làm được thì cũng nên thêm vào.

tinhyeu44

Member

Nguồn từ ép pừ nây, nên nó thế nào để nguyên xi thế đó. Còn để add mục riêng hhtv thì có rồi nên mình không làm.

Nguồn từ ép pừ nây, nên nó thế nào để nguyên xi thế đó. Còn để add mục riêng hhtv thì có rồi nên mình không làm.

Có mấy film nguồn hoa hậu thu vân nhưng server của ép pừ nây ngon hơn nhiều tua tới đâu xem đến đó bấm phát ăn ngay bác nghiên cứu thêm phần TV của nó nữa thì toẹt vời quá luôn

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Có mấy film nguồn hoa hậu thu vân nhưng server của ép pừ nây ngon hơn nhiều tua tới đâu xem đến đó bấm phát ăn ngay bác nghiên cứu thêm phần TV của nó nữa thì toẹt vời quá luôn

Hiện tại ép pừ nây mới đổi cách thức link xem livetv nên cái này chắc phải ngâm cứu dần rồi

thanh hk

Member

Chúc mừng addon của bác được lên khu vực sticky nhé.

@lucquyetchien em vẫn xem dc đấy bác có điều phải mồi nó mới lên

LUC QUYET CHIEN

Active Member

@lucquyetchien em vẫn xem dc đấy bác có điều phải mồi nó mới lên

code bằng cách lấy từ m3u hay xml thì đơn giản thôi. code thẳng ngay vào addon được. Nhưng làm thế nó lộ cộ. Mình muốn là móc thẳng từ web mới hay.Lấy nguyên cả list nó về thì mình làm được rồi nhưng bấm vô thì cứ scrip falled. Chắc chưa đúng kí tự nào đó

cagovn

Member

Em dùng đc vietmusic và vietmovies còn vietplay thì toàn bị báo lỗi. Em ở nước ngoài ạ

Ðề: Vietmusic addon for XBMC: Multimedia addon cho Androidbox

Mình cái trên atv 520( ebop) , viet play chạy ngon quá .
Bác chủ làm đc cái TV nữa cho trọn ổ .

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Vietmusic addon for XBMC: Multimedia addon cho Androidbox

Đầu hôm, em chơi vietmusic được 1 lát, nó xuất hiện bảng tìm kiếm hoài (bấm tắt rồi lại nổi), ko biết lỗi chi. Có bác nào bị giống em ko?

12345qazw

Member

Hiện tại ép pừ nây mới đổi cách thức link xem livetv nên cái này chắc phải ngâm cứu dần rồi

nếu mà ngâm cứu đc cái đó e đảm bảo các bác sẽ viết đc cái hdv ae có cái mục phim thuyết minh để xem rồi, cố gắng lên các bác

concoccon0311

Re: Vietmusic addon for XBMC: Multimedia addon cho Androidbox

Hình như mục phim biến mất rồi, có mùi rồi ae oi

Ðề: Re: Vietmusic addon for XBMC: Multimedia addon cho Androidbox

Cho em nhờ thớt tí: có bác nào xem dc bà hoa hậu thu vân ko của em bấm vào link nó cứ xoay tròn rồi báo lỗi đang xài xbmc 13.2 hoahauthuvan 1.0.25

Bên trên