Vài cảm nhận về VTC HD

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Vài cảm nhận về VTC HD

Nó làm gì có hợp đồng hay ràng buộc hả bác, em đố bác kiện được đấy =))

Tiger2010

Member

"1. Trong 8 kênh quảng cáo là HDTV, chỉ có National Geographic HD, CCTV và Luxe TV có thể gọi là HD. Fashion TV thì chưa lên, nhân viên lắp đặt giải thích là đang thương thuyết bản quyền. 4 kênh còn lại có tốt hơn bình thường nhưng nếu gọi là Full HD như quảng cáo thì còn xa.

2. Các kênh SDTV thì xấu hơn là cable bình thường nhiều. Vỡ hình, răng cưa, màu sắc lòe loẹt đủ cả.
...................."
Chuẩn không cần chỉnh nếu chỉnh thì mất chuẩn
VTC đã rất nhiều lần câu khách theo kiểu như kênh Fashion HD thu phát trộm 1 thời gian để bán đầu thu rồi sau đó ngừng để phát bằng đĩa, kênh HN1 cũng thế nói chung là toàn QC láo và không bao giờ đính chính hay xin lỗi, chất lượng hình ảnh không phải là xấu mà là rất tệ nếu dùng đầu thu SD xem trên TV CRT Slimfit thì ôi thôi rồi chấm hết.

Tiger2010

Member

Khóa mã nhiều lớp kiểu gì mà các đời trước đều bị phá tan tành, chỉ đến khi VTC chuyển sang khóa kiểu Irdeto mới hết hả trời?
Em là dân mới đến với HD nên còn có ít hiểu biết, rất mong các bác tận tình chỉ bảo.
Về VTC HD thì em thấy là nói gì thì nói, VTC cũng đã có nỗ lực trong việc đưa HDTV đến với Việt Nam. Tuy nhiên cách đầu tư của VTC còn có vấn đề khi quá tham về mặt số lượng mà quên để ý đến chất lượng. Với bối cảnh hiện tại, theo em VTC chưa nên mở ngay 1 lúc tới 3 kênh HD, mở nhiều như vậy mà nguồn chương trình không có sẽ rất dễ nhảm. Thực tế cho thấy chính xác điều đó khi kênh HD3 chương trình hầu hết toàn từ SD kéo lên. Chỉ cần mở 1 kênh HD thôi cũng đã đủ cho VTC vã mồ hôi mà đầu tư vào nó rồi. Đó là chưa kể đến chất lượng hình ảnh của các kênh bị suy giảm khi nhồi quá nhiều kênh, đây là tội chết từ hồi phát KTS mặt đất mà lên đến vệ tinh rồi VTC vẫn không bỏ.

Đúng là chết vẫn không chừa cái thói tham lam của VTC, năm nay DT cao và lợi nhuận mấy tăm phần tăm vậy không biết có đỡ tham đi không cho Pàkon nhờ nhỉ?

Tiger2010

Member

Hic, mình cũng vừa đầu tư 1 đầu thu HD02. Hôm qua lên website của VTC thấy thông báo phí thuê bao đã tăng lên 100.000 vnd/tháng rùi= 1.200.000vnd/năm (không biết các bác đã biết chưa).
E gọi lên tổng đài chăm sóc khác hàng thấy trả lời là đã tăng được mấy hôm rùi thế mà không thấy VTC thông báo gì tới các thuê bao cả???

Giờ mới biết thì đã muộn rồi lượm ơi? Dại gì mà thông báo, mà cũng đã bao giờ thông báo chính thức là ???K/1 năm đâu mà phải báo lại, các Bác toàn được người khác nói lại rồi biết thôi chứ, nguồn tin đầu tiên là từ mấy nhà phân phối trên 3 miền của tổ quốc nói là khoảng 90-95k gì đấy??? SD khoảng 40k cứ dùng đi bao giờ hết cào thẻ là biết mà:((

immb

hehehe, thôi cứ lên đây down của các bác về xem cho lành. Đợi khi nào nó regular thì đăng ký cũng chưa muộn.

vantai71

Sợ rồi không dám nghĩ đến VTCHD nữa . Dùng cả năm nhà cung cấp không quan tâm đến khách hàng dùng thế nào, nhưng vừa hết 01 năm là có người hỏi mua thêm mã số đăng ký liền. Thật là chán quá đi ......

jameborn

Các bác cho em hỏi, nhà em đang sài đầu KTS T13 của VTC, mấy hôm trước còn coi được kênh VTV3 (tối coi cúp C1) gần 2 tuần nay tự nhiên nó cắt mất, không biết là vì lý do gì? có phải do nhà đài hay là do ăngten nhà em ah? Ai biết chỉnh dò đài thế nào thì làm ơn chỉ giúp em với chi tiết một tí, tối mai mà ko coi dc lược về cúp C1 thì chắc là buồn lắm đây. Cảm ơn các bác.

leanh_mr

Member

Tối qua mình cũng bị cắt mất rồi, không biết là sao đây,..có ai biết lí do ko?????

Nhìn_Nghe

Active Member

làm ăn chụp giật quen rồi , ko bao giờ quay lại VTC nữa

vantai71

Thật buồn cho những ai bị giống như mình . Luôn khuyến khích người dân dùng hàng trong nước, nhưng với cách phục vụ Khách hàng thế này thì ai mà dám ủng hộ tiếp chứ ......

nqthinh

Các bác tham khảo giá cước mới của VTC

Còn nếu muốn xem nguồn cụ thể trên báo thể thao 24h thì mời bác vào địa chỉ này. Trang số 8 có đăng đầy đủ: http://vtc.vn/OnlinePaper.aspx?newspaperID=390

ngoconline

thôi xong
tăng lên gấp đôi
.
tưởng tăng tiền lên 150k/tháng thì còn đắn đo đc, 200 k thì..

dhpaul

Well-Known Member

Tăng cước thì số kênh cũng tăng lên theo, còn giá tiền cho các kênh hiện tại đang xem được là 42 kênh không tăng lên là mấy. Như thế là hợp lý rồi còn gì.

Tiger2010

Member

ESPN của nó là HD 16:9 luôn hả bác? Chắc sẽ lắp 1 cái vì cái kênh này. Nhà mình bố thích xem bóng đá lắm.
16:9 là tỉ lệ khuôn hình, độ phân giải hình của ESPN là 720 thôi, âm thanh thì không phải là 5.1 đâu Bác ơi.

binhbethd

Đừng có ai ngu mà lắp VTC nhé. Bọn này lừa đảo là nhất Việt Nam luôn đấy. Cứ mắc đi rồi ôm hận. hic hic hic Khổ thân đời tôi ....VTC

jubin

Mấy ngày nay nghe anh em bàn về HD của VTC nhiều nhưng mình chưa lắp chảo nên chưa bàn .Chiếu nay vừa lắp xong nên có vài cảm nhận như sau :
--Các kênh HD1 và HD2 : CHiếu phim Full HD có thuyết minh và lựa toàn phim hay như : Pirates of Caribbean II - Dead Mans Chest
007 - The World Is Not Enough
...........
chất lượng theo mình thấy thì không thua gì đang xem bằng HDPC đâu và nếu ai không thích đoc phụ đề thì khi xem phim HD trên các kênh này là hết ý ( có thuyết minh mà )
-- Kênh HD 3 : Ca nhạc như MTV nhưng chất lượng HD .
-- Kênh HD 4 : kênh thể thao ESPN , xem bóng chuyền bãi biển,bóng đá thì đúng là HD , rất nét .
-- Kênh HD 5 : Natgeo : Kênh đại lý quốc gia : giống như Discovery , thật tuyệt vời
-- Kênh HD 6 : Fashion : Chưa phát
-- Kênh HD 7 : CCTV HD
-- kênh HD 8 : Luxe TV : xem không thua gì các bản demo chạy ngoài các điểm bán LCD

Nói chung là đầu tư cho đầu này không phí đâu các bác ơi
ông chem kinh quá đấy.ESPN nén lại chứ làm j dực chuẩn HD vơ vỉn.

nlsinh

Active Member

Mình thì chưa bao giờ bắt HD của VTC nhưng khi đọc các comment trong topic này mình thấy có nhiều điều trái chiều quá. Không rõ thực sự của "cái gọi là HD" mà VTC cung cấp là như thế nào nữa. Chất lượng và âm thanh ở mức độ chấp nhận được hay là ra sao nữa?

jubin

tôi thấy bọn CEC nó bảo tăng lên 30 kênh HD mà phí chỉ có 150k nghe vẻ hơp ly đấy.với cả đầu tư ban đầu không cao lắm.em phải lắp cái đấy thôi.

phucdat

Member

Đừng có ai ngu mà lắp VTC nhé. Bọn này lừa đảo là nhất Việt Nam luôn đấy. Cứ mắc đi rồi ôm hận. hic hic hic Khổ thân đời tôi ....VTC

Mình cũng bị vướng 1 SD của VTC vì trướcc mới đi làm, chưa mua được TV HD nên chỉ mua đầu SD
Giờ thì ôi thôi, chỉ mỗi ESPN là tạm tạm, cuối tuần xem Ngoại hạng Anh mà xem VTC1 or VTC3 thì hình nó mờ hơn nữa...; muốn đổi qua HD thì chỉ có nước quăng luôn cả chảo và đầu thu SD

Bên trên