Update Hướng Dẫn Làm Fanart cho Dune Phần Mềm Yadis 2.2.exe bằng hình ảnh

DAIYOU

Active Member
Ðề: Update Hướng Dẫn Làm Fanart cho Dune Phần Mềm Yadis 2.2.exe bằng hình ảnh

Cái Templates không phải tự mình làm ra mà update từ những người dùng Dune.

Bạn tham khảo xem sao!

Template có thể lỗi Front chữ ,đôi lúc không phù hợp với front chữ Tiếng Việt bác nào muốn chỉnh sửa front thì vào C:\Program Files\yaDIS\templates\...

Trong này có 4 cái front chữ:

Santana_Black.ttf
Scout_Black.ttf
Scout_Regular.ttf
ScoutCond_Bold.ttf

Thay front khác vào đặt tên lại giống như trên .Lý do khi viết chương trình mã Code người ta đặt tên như vậy rồi thay vào để tên khác không hiển thị được,còn cỡ chữ thì mình chỉ biết nó nằm ở

C:\Program Files\yaDIS\templates\...\template.xml

Bác nào biết lập trình giúp nhé ,mình pó tay chỗ này.

sauber

Member

Làm theo cách này thì khi mỗi lần có phim mới thì lại làm lại từ đầu hở các bạn?? Sao Dune ko làm tự tìm fahnart như thằng tizzbird f30 để tiện cho ae nhỉ?

meocon

Well-Known Member

Cái Templates không phải tự mình làm ra mà update từ những người dùng Dune.

Bạn tham khảo xem sao!

Template có thể lỗi Front chữ ,đôi lúc không phù hợp với front chữ Tiếng Việt bác nào muốn chỉnh sửa front thì vào C:\Program Files\yaDIS\templates\...

Trong này có 4 cái front chữ:

Santana_Black.ttf
Scout_Black.ttf
Scout_Regular.ttf
ScoutCond_Bold.ttf

Thay front khác vào đặt tên lại giống như trên .Lý do khi viết chương trình mã Code người ta đặt tên như vậy rồi thay vào để tên khác không hiển thị được,còn cỡ chữ thì mình chỉ biết nó nằm ở

C:\Program Files\yaDIS\templates\...\template.xml

Bác nào biết lập trình giúp nhé ,mình pó tay chỗ này.

Template đẹp vô cùng ...................

hd360sg

Làm theo cách này thì khi mỗi lần có phim mới thì lại làm lại từ đầu hở các bạn?? Sao Dune ko làm tự tìm fahnart như thằng tizzbird f30 để tiện cho ae nhỉ?

Vâng đó là cái cũng khá khó chịu cho người dùng dune, hi vọng dune sẽ ra những bản fw tiếp theo tối ưu hoá được cái việc làm poster fanart cho ae thì hết ý lun:)

DAIYOU

Active Member

Không phải làm lại mà là làm thêm thôi,bản thân nó đã tự lưu lại trong đường dẫn ổ C:\Program Files\yaDIS\workspace\data.

Trừ khi bạn đã xóa hết dữ liệu từ Data từ ổ C:\

Mỗi phần mềm đều có ưu điểm và khuyết điểm ,vì vậy tùy theo cách chơi mà bác lựa chọn ,không thể nào làm vừa ý tất cả mọi người.

kepin

Well-Known Member
Em bị lỗi font phần thông tin nội dung phim, nhìn không được đẹp lắm. Xin phép hỏi các bác cách khắc phục như thế nào?

Lỗi thế này:

Chỉnh sửa lần cuối:

kepin

Well-Known Member
Cuối cùng đã chỉnh lại oke rồi. Còn 1 chút thắc mắc là sao chương trình lấy thông tin từ Imdb sai, phim Patton 1970 chương trình load thành 9.7 trong khi Imdb chấm có 8.0.

Như vậy sai ở chỗ nào các bác?

DAIYOU

Active Member
Ðề: Re: Update Hướng Dẫn Làm Fanart cho Dune Phần Mềm Yadis 2.2.exe bằng hình ảnh

Cuối cùng đã chỉnh lại oke rồi. Còn 1 chút thắc mắc là sao chương trình lấy thông tin từ Imdb sai, phim Patton 1970 chương trình load thành 9.7 trong khi Imdb chấm có 8.0.

Bạn lấy thông tin TMDb ở đâu? Nếu ở trong Yadis đó là cơ sở dữ liệu từ trang http://www.themoviedb.org và cũng do người dùng đánh giá xếp hạng.Sai số rating một số khu vực khác nhau như Mỹ ,Anh, Pháp,Nga .......là bình thường.Nhưng trường hợp của bạn khác gần 2 điểm kể cũng hơi lạ.

Vì vậy không có gì là chuẩn xác 100% cả nếu thích bạn có thể hiệu chỉnh theo cách của bạn.

Ðề: Re: Update Hướng Dẫn Làm Fanart cho Dune Phần Mềm Yadis 2.2.exe bằng hình ảnh

Rating của Yadis hiện đang dùng của themoviedb.org đó bác, rating thì mỗi nơi mỗi khác nhau nên chêch lệch, nhưng do idmb có cộng đồng lớn hơn nên thể hiện được chính xác hơn. Bác có thể sửa lại bằng tay được mà

lu05

Member

Các Bác ơi sao em không cài được Net Frame Work 4.0 ạ nó toàn báo lỗi thôi HELP ME PLS

sauber

Member

Khi làm fahnart trên ổ đĩa mạng bị báo lỗi sau thì khắc phục như thế nào smb://fe80::d82b:27ff:78a1:4a61%10/Phim Failed to play...

DAIYOU

Active Member

Khi làm fahnart trên ổ đĩa mạng bị báo lỗi sau thì khắc phục như thế nào smb://fe80::d82b:27ff:78a1:4a61%10/Phim Failed to play...

Bạn kiểm tra lại lúc làm yadis và khai báo ở mục Dune path chọn Storage_label :/

Sau đó làm lại bình thường và kiểm tra lại lần nữa xem sao.

sauber

Member

Bạn kiểm tra lại lúc làm yadis và khai báo ở mục Dune path chọn Storage_label :/

Sau đó làm lại bình thường và kiểm tra lại lần nữa xem sao.

Vẫn ko đc bạn à, bạn biết có thể làm 1 hướng dẫn cụ thể cho mình đc ko? Mình kết nối vs PC bằng phương thức SMB

DAIYOU

Active Member

Vẫn ko đc bạn à, bạn biết có thể làm 1 hướng dẫn cụ thể cho mình đc ko? Mình kết nối vs PC bằng phương thức SMB

Cái Yadis này nó khó chịu ở chỗ nếu sau khi đã làm ,mà phim đang chứa trong Folder ngay từ lúc làm mà chuyển sang vị trí khác là không load được,bạn thử lại xem.

sauber

Member

Cái Yadis này nó khó chịu ở chỗ nếu sau khi đã làm ,mà phim đang chứa trong Folder ngay từ lúc làm mà chuyển sang vị trí khác là không load được,bạn thử lại xem.

Để mình xóa hết đi rồi làm lại từ đầu xem như thế nào..

lu05

Member

Bạn ơi sao mình cài Net Frame Work 4.0 lúc dùng nó báo lỗi hoài à.Giúp mình với

Ngo Van Bang

Well-Known Member

Có dùng được cho đầu Himedia 910b không ?

incantesimo

Bác nào làm được fanart cho fim bộ được không.mình muốn làm giống bên hdviet là khi bấm vào nó có list các tập ở bên góc ấy...Còn hiện giờ mình làm thử thì nó chỉ hiện fanart ra 1 lần cho cả thư mục film như fim lẻ. Ngoài ra cái này có làm cho nhạc lossless được không mấy bro

dung4tt

Active Member

A làm thì chỉ lấy cái hình fanart thui , chứ tính năng bấm OK vô hình rùi play phim thì ko có

Mình thử export thư mục data trong Yadis cho đĩa cứng gắn vào Himedia 910B nó lấy 1 tấm đầu tiên trong folder tên gì cũng được miễn là jpg. Bác nào thích dùng poster thì xóa 2 cái file kia (fanart và preview) đi. Bác nào định chơi cho giống Dune thì giữ lại 1 file preview.jpg là được.

Bên trên