Update Hướng Dẫn Làm Fanart cho Dune Phần Mềm Yadis 2.2.exe bằng hình ảnh

thanhyk

Well-Known Member
Dune 303D và base 3D có làm được không bác. Nếu phim chứa trong nas chạy raid 5 có dùng được yadis không ạ.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Update Hướng Dẫn Làm Fanart cho Dune Phần Mềm Yadis 2.2.exe bằng hình ảnh

Dune 303D và base 3D có làm được không bác. Nếu phim chứa trong nas chạy raid 5 có dùng được yadis không ạ.

yadis làm dc , nhưng RAID 5 thì chưa có dk thử a .

lu05

Member
Ðề: Update Hướng Dẫn Làm Fanart cho Dune Phần Mềm Yadis 2.2.exe bằng hình ảnh

Các bác ơi trong trường hợp yadis không tìm thấy tên phim đó mà trong Google lại tìm được thì phải làm sao ạ?

meocon

Well-Known Member

Các bác ơi trong trường hợp yadis không tìm thấy tên phim đó mà trong Google lại tìm được thì phải làm sao ạ?

A tự thêm bằng tay , add chữ , add hình , ....

DAIYOU

Active Member

Bấm chuột phải chọn changer subtile,sau đó copy tên phim vào đây search.Lưu ý tên phim phải chính xác,không để dấu . hay dấu - ngăn cách,không để năm sản xuất vì tên phim có thể trùng nhau.Sau khi tìm được chọn phim nào đúng với Nội dung. Các bước tiếp theo làm Bình thường.

Trường hợp xấu nhất ko tìm thấy thì tìm thông tin trên Google rồi add vào ,thỉnh thoảng mới bị 1 vài phim.

lu05

Member

Bác chủ ơi chương trình chỉ làm được Fanart cho phim nước ngoài chứ không làm được cho phim VN hả bác?Vd:đẹp từng centimet

quangtuong

Banned

bác ơi . có làm được cho himedia 900b kg ạ ? hoặc bác hướng dẩn làm poster cho con 900b với ạ

hiepkhach_1006

Bác cho em xin thêm mấy Template của app này được ko ak?

dsan

Member

tại sao mình làm xong cái nút export nó lại bị mờ nhỉ, không sáng nên ko export đc

DAIYOU

Active Member

Bác chủ ơi chương trình chỉ làm được Fanart cho phim nước ngoài chứ không làm được cho phim VN hả bác?Vd:đẹp từng centimet

Làm được cho tất cả các phim ,nhưng hạn chế phim bộ và phim Việt Nam vì nó không có thông tin tại trang web TMDb và Cine'-Passion .

Nếu muốn làm phim Việt Nam phải làm thủ công download nội dung dán vào ,gõ tên phim ,nhà sản xuất ,đạo diễn........

Phim bộ tương tự chỉ cần làm 1 cái chung trong đó tạo 1 cái playlist.m3u là xem được hết.

Phần mềm Yadis hỗ trợ làm cho Dune,Mede8er,TVX (6500/7000),TVX (6600/N1,S1).

minhtan

Bài viết hướng dẫn làm Fanart phim cho mục Movie, xin hướng dẫn cho mục TVshow, vì mình muốn làm Fanart cho phim bộ xem phim từng tập như một số Templates thấy cũng rất hay, nhưng không load được phim lên để làm, cán ơn.

HTPC Supporter

Re: Ðề: Update Hướng Dẫn Làm Fanart cho Dune Phần Mềm Yadis 2.2.exe bằng hình ảnh

Bài viết hướng dẫn làm Fanart phim cho mục Movie, xin hướng dẫn cho mục TVshow, vì mình muốn làm Fanart cho phim bộ xem phim từng tập như một số Templates thấy cũng rất hay, nhưng không load được phim lên để làm, cán ơn.
Qua xài Zappity đi bạn, hướng dẫn rõ ràng ko khó hiểu, hỗ trợ phim để trên NAS, duyệt và chọn phim trên IPAD, IPhone, Android, xài 1 lúc cho nhiều Dune trong nhà

Chỉnh sửa lần cuối:

quochuy1996

Well-Known Member

3 hôm nay không biết Yadis 2.2 lỗi hay trang TMDb movie bị lỗi mà làm fan-art từ không được chọn process thì không thấy image, change titile tìm thủ công nó không chạy, kể cả thử mấy phim cũ đã làm trước đây nó cứ trơ ra không chịu load tìm phim (cài trên 2 máy PC, LAPTOP). Cài đặt yadis 2.2 lại cũng như vậy, bây giờ làm fontĩ tiếng Việt cũng bị lỗi

neo8x

Well-Known Member

3 hôm nay không biết Yadis 2.2 lỗi hay trang TMDb movie bị lỗi mà làm fan-art từ không được chọn process thì không thấy image, change titile tìm thủ công nó không chạy, kể cả thử mấy phim cũ đã làm trước đây nó cứ trơ ra không chịu load tìm phim (cài trên 2 máy PC, LAPTOP). Cài đặt yadis 2.2 lại cũng như vậy, bây giờ làm fontĩ tiếng Việt cũng bị lỗi
E cũng bị y như bác, cứ tưởng do tên phim mình đặt sai

nó không kết nối được với themoviedb.org đấy bác, e bữa giờ phải toàn làm thủ công =.=

quochuy1996

Well-Known Member

nó không kết nối được với themoviedb.org đấy bác, e bữa giờ phải toàn làm thủ công =.=

Bác có template Origin của Yadis 2.2 để làm tên phim và plot bằng tiếng Việt, do tưởng Yadis lỗi nên cài đặt lại và thay template khác vào nhưng vẫn lỗi font tiếng Việt tựa phim và tóm tắt phim (lúc trước vẫn làm bình thường). Cám ơn

khoahna

thanks bac rat nhìu

Các bác ơi! vậy cái lỗi này bị vĩnh viễn luôn hay sao? làm thủ công cực quá.

Bên trên