[Tyco HD T8 Plus - Review] Tiếp bước đàn anh - vững vàng số một

van_hiep

Banned
Ðề: [Tyco HD T8 Plus - Review] Tiếp bước đàn anh - vững vàng số một

thanks bác, em đã làm dc rồi, xin report một chút để anh em nào bị như mình biết cách cài đặt. Ngoài hướng dẫn trên các bạn cần làm thêm 2 việc sau
- cài đặt DNS là 8.8.8.8
- vào Network trong PC, chọn tạo ổ đĩa mới, đánh đường dẫn \\192.168.1.20\hdd1 (trong trường hợp số cuối là 20 như ví dụ trên)
Hic...đọc chẳng hiểu đây là tính năng gì, để làm gì..có đại ca nào giải thích cho em phát.

tycohd

Hic...đọc chẳng hiểu đây là tính năng gì, để làm gì..có đại ca nào giải thích cho em phát.

Đây là tính năng chia sẽ dữ liệu trong mạng LAN của đầu Tyco T8 Plus, cái này trong hướng dãn sử dụng cũng có đề cập mà, bác check lại nhé.

1. Mình kết nối trực tiếp em Tyco T8 plus bằng HDMI với màn hình nhưng mình không biết ngắt tiếng từ đầu lên màn hình( mình chỉ muốn nghe tiêng qua amly với kết nối bẳng công optical).
2. Cách kiểm tra FW ở Tyco T8 plus
Ai biết chỉ dum mình với. Xin cảm ơn

tat

1. Mình kết nối trực tiếp em Tyco T8 plus bằng HDMI với màn hình nhưng mình không biết ngắt tiếng từ đầu lên màn hình( mình chỉ muốn nghe tiêng qua amly với kết nối bẳng công optical).
"Có một cách cổ điển mà hiệu quả tức thì" đó là Bác tắt tiếng TV

hd360

Active Member

2. Cách kiểm tra FW ở Tyco T8 plus
Ai biết chỉ dum mình với. Xin cảm ơn
Nếu bro chỉ muốn âm thanh qua cổng quang thì có thể làm như sau:
1. Setup phần âm thanh: Cổng HDMI và SPDIF đều để: Passthrough
2. Đưa volume trên điều khiển đầu T8 Plus về mức thấp nhất (0), phần điều chỉnh này không ảnh hưởng đến âm lượng của cổng quang.
Chúc vui!

tat

Nếu bro chỉ muốn âm thanh qua cổng quang thì có thể làm như sau:
1. Setup phần âm thanh: Cổng HDMI và SPDIF đều để: Passthrough
2. Đưa volume trên điều khiển đầu T8 Plus về mức thấp nhất (0), phần điều chỉnh này không ảnh hưởng đến âm lượng của cổng quang.
Chúc vui!
Đưa Volume về 0 thì âm thanh của HDMI và OPTICAL đều tắt cả rồi còn gì

hd360

Active Member

Đưa Volume về 0 thì âm thanh của HDMI và OPTICAL đều tắt cả rồi còn gì
Hic....sorry để mức 1 chứ không phải là 0. Thanks bro đã nhắc nhở.

Đây có lẽ là sơ suất của nhà sản xuất. Haizzz! Vậy thì cứ theo phưong thức cổ điển mà làm thôi. Cám ơn các bro.

mario80vn

Member

Đây là tính năng chia sẽ dữ liệu trong mạng LAN của đầu Tyco T8 Plus, cái này trong hướng dãn sử dụng cũng có đề cập mà, bác check lại nhé.
Sao mình copy file trong chế độ chia sẻ ổ cứng mạng LAN này chậm quá bạn, có 1~1.5Mbps ah`!

hd360hcm

Banned

CHú ý khi copy file trong lan thì yếu tố swich ,hub và dây lan cũng ảnh hưởng đến tốc độ copy .Nên sử dụng những thiết bị tốt để việc copy cũng như xem phim qua lan được suôn sẻ . Tuy nhiên viêc copy qua lan cũng không đạt hiệu quả cao với nhiều file có dung lượng lớn . Nếu được e vẫn khuyến khích bác nên copy qua usb của đầu phát hoạc tháo hdd gắn trực típ qua PC để việc copy đạt hiệu quả cao nhất .
Chúc cả nhà vui vẻ

win123vn

Active Member

Các đầu này ko có chức năng hiển thị Art của file audio các bác nhỉ, ko biết các HDplayer khác có chức năng này ko nhỉ?. mình thấy giao diện nghe nhạc của nó đơn điệu quá. Kể ra dc đầu tư thêm về phần giao diện nghe nhạc thì đúng là 1 HD player tuyệt hảo

pham_van

Banned

Kích thước ảnh file cover của phim để bao nhiêu để hiển thị tốt trên T8 Plus các anh nhỉ, em đang tự mày mò nhưng vẫn chưa thấy hiện

hd360

Active Member

Kích thước ảnh file cover của phim để bao nhiêu để hiển thị tốt trên T8 Plus các anh nhỉ, em đang tự mày mò nhưng vẫn chưa thấy hiện

Kích thước poster nên để là 320x200 bác nhé.

long_cute

Banned

Các anh cho em hỏi cách chia sẻ mạng của T8 Plus như bài viết , em không biết cách làm thế nào?

hd360hcm

Banned

Cái này đơn giản mà bác .sau khi đã kết nối lan thành công bác chỉ cần vào setup --> mạng mở cái nas ra là oki ,à ...............

long_cute

Banned

Cái này đơn giản mà bác .sau khi đã kết nối lan thành công bác chỉ cần vào setup --> mạng mở cái nas ra là oki ,à ...............

Anh hướng dẫn em chi tiết hơn được không, thông cảm em hơi gà. Cám ơn anh.

hd360

Active Member

Anh hướng dẫn em chi tiết hơn được không, thông cảm em hơi gà. Cám ơn anh.
Bro làm như sau nhé:
1. Bật chế độ NAS trong Setup. Cắm dây LAN.
2. Từ máy tính Explore mạng nội bộ ( Neibourhood) sẽ thấy có 1 máy mới trong mạng tên là TycoHD,nháy đúp vào thì bro sẽ thấy nội dung của HDD hiện ra.
3. Chúc vui.

dellusa

Well-Known Member

mới mua chỗ bác 1 cái T8 Plus nhưng cái remote bấm lách tách khó chịu quá , không biết có cái remote nâng cấp nào êm ái không nhỉ :D

hd360

Active Member

mới mua chỗ bác 1 cái T8 Plus nhưng cái remote bấm lách tách khó chịu quá , không biết có cái remote nâng cấp nào êm ái không nhỉ :D

Thấy bên TycoHD thông báo tới đây sẽ có đk mới phục vụ anh em, bác chờ nhé.

long_cute

Banned

Bro làm như sau nhé:
1. Bật chế độ NAS trong Setup. Cắm dây LAN.
2. Từ máy tính Explore mạng nội bộ ( Neibourhood) sẽ thấy có 1 máy mới trong mạng tên là TycoHD,nháy đúp vào thì bro sẽ thấy nội dung của HDD hiện ra.
3. Chúc vui.
Cám ơn anh, mấy hôm không vào mạng ko đọc bài trả lời của anh. Em sẽ thử luôn xem sao.

Bên trên