[TViX Slim S1] Vụ án đầu HD bị teo nhỏ

Ðề: [Tvix S1] Vụ án đầu HD bị teo nhỏ

khổ thân các bác up FW mới bị làm "chuột bạch" hết cả à

mình khôn quá , chả táy máy ..nghich ngọt gì như hồi dùng Iphone nên vẫn chơi cái FW nguyên thủy , xem phim ,nghe nhạc phà ..phà

phim mới ..phim cũ xem được hết , chả thấy nó dở chứng bao , thế mới bực mình chứ

hd360

Active Member

Tvix S1 vẫn giữ vị trí số 1 trong phân cấp đầu HD tầm trung. 1 lựa chọn tốt cho người chơi HD VN

tdhvn

Active Member

Dịp lễ Giáng sinh đang đến rất gần. Nhân dịp này, xin liệt kê một số thiết bị liên quan đến nghe nhìnDigitalversus khuyên chọn để mua để sử dụng hoặc làm quà cho người thân:

Media Center: Dvico Tvix S1

Blu-ray Players: Sony PS3 Slim

Hard Drives: Western Digital Caviar Black 2 TB

Touchscreen Tablets: Apple iPad Wi-Fi

TVs: Sony Bravia KDL-46EX503

Mobiles & Smartphones: Apple iPhone 4

Compact Cameras: Panasonic TZ10

Projectors: Epson EH-TW5500

Chỉnh sửa lần cuối:

hd360

Active Member

Hàng này mua làm quà tặng thì.....thôi khỏi phải bàn nữa rồi......

cucgach

Member

Mình mới mua em tvix s1 này nhưng có 1 số vấn đề là khi sử dụng phương thức duyệt HDD dạng cover art thì không lên được hết hình có phim có , phim không
Vậy mổi phim có phải bỏ trong 1 folder và tên folder và tên phim phải trùng nhau và flle hình có cần phải trùng tên và kích cỡ size hình là bao nhiêu là vừa nhờ các bác hướng dẫn với cám ơn nhiểu

duonglv

Well-Known Member

trong mỗi thư mục phim phải có 2 file ảnh bác nhé: folder.jpg - file ảnh poster phim, tvix.jpg - file ảnh nền fanart cho phim

tdhvn

Active Member

Mình mới mua em tvix s1 này nhưng có 1 số vấn đề là khi sử dụng phương thức duyệt HDD dạng cover art thì không lên được hết hình có phim có , phim không
Vậy mổi phim có phải bỏ trong 1 folder và tên folder và tên phim phải trùng nhau và flle hình có cần phải trùng tên và kích cỡ size hình là bao nhiêu là vừa nhờ các bác hướng dẫn với cám ơn nhiểu

Trong mỗi thư mục phim bác cần phải có 2 file:
1) folder.jpg: là file ảnh để hiện poster.
2) tvix.jpg: Là file để hiện fanart, thông tin phim.

Để tạo 2 file file đó, bác tham khảo bài: Hướng dẫn tạo thông tin khi duyệt phim cho TViX tại đây: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=72531

HD-newcomer

có 1 comment noi TVx coi voi plasma hinh nhoe, tuong phan kem va xau kinh khung :(

tdhvn

Active Member

có 1 comment noi TVx coi voi plasma hinh nhoe, tuong phan kem va xau kinh khung :(

Đang dùng TViX với plasma đây, đẹp như có thể. Về sau trước khi post bài Thi nên có trách nhiệm chút nhé. Không thì anh em cười cho đấy.

susucarot

Member

Đang dùng TViX với plasma đây, đẹp như có thể. Về sau trước khi post bài Thi nên có trách nhiệm chút nhé. Không thì anh em cười cho đấy.

Hoàn toàn đồng ý. Đang xem S1 với Plasma Samsung C7000. Không có gì để phàn nàn. TVIX vẫn là một thương hiệu đẳng cấp nhất nhì

kukku

các bác cho e hỏi slim s1 vơi slim s1 duo khác nhau ở cái gì nhỉ, hình như cái duo mới ra phải k ợ?

tdhvn

Active Member

các bác cho e hỏi slim s1 vơi slim s1 duo khác nhau ở cái gì nhỉ, hình như cái duo mới ra phải k ợ?
Cái Duo là có thêm phần thu truyền hình số DVB-T thôi bác ạ. Duo ở đây có nghĩa là bộ thu DVB-T có 2 DVB-T tuner, cho phép xem TV số trên 1 kênh, thu chương trình khác trên tuner còn lại. Hoặc thu hình trên cả 2 kênh.

meigyoku1

Well-Known Member

Tvix Slim S1 Giá: 4.900.000 vnđ, giá cao quá nhỉ, còn đầu HD Player nào gắn được ổ cứng HD 3.5" bên trong kích thước nhỏ mà giá rẻ không các bác nhỉ? (coi lại thấy kích thước con này cũng bằng Egreat EG-R200)

Chỉnh sửa lần cuối:

tdhvn

Active Member

Tvix Slim S1 Giá: 4.900.000 vnđ, giá cao quá nhỉ, còn đầu HD Player nào gắn được ổ cứng HD 3.5" bên trong kích thước nhỏ mà giá rẻ không các bác nhỉ? (coi lại thấy kích thước con này cũng bằng Egreat EG-R200)

Có em Mede8er 300X có thể đáp ứng yêu cầu của bác đấy.

trongdc

Mấy anh cho e hỏi, e có mua Slim S1 second hand nhưng còn bảo hành của Tấn Thành 10 tháng, nhưng chỉ có 1 điều thắc mắc là khi up Firmware 2.0.8 thì khi Play Thuy Nga qua loa tivi thì lại có lúc có tiếng, có lúc không? nếu bật loa lên thì có tiếng bình thường? cả những phim có DTS cũng vậy? nhưng nếu chỉnh âm thanh Anolog thì có tiếng bình thường? Em đã thử cả 3 cọng dây HDMI vẫn bị vậy? những đĩa Thúy Nga đó thì xem bằng WDTV vẫn bình thường? không biết do Firmware bị lổi hay do đầu bị lổi? tại mới mua nên up lên luôn chứ chưa thử kỹ firmware củ nên không biết firmware củ có bị vậy không nửa? Ai biết xin chỉ giúp với? nếu không được nửa chắc qua tết đem đi bảo hành quá?

dminh2004

Member

Có sách nào tăng cỡ chữ cho S1 không bác, em thấy hơi nhỏ so với TVIX7000A.

daiduongpham

Khi nào TVIX ra firmware mới có chức năng bấm phím số nhảy đến file hay folder thì nói dùm em biết nhé,kết cái màn hình hiển thị ngoài của em SLIM này quá,nhưng chưa có chức năng này đành phải dùng tạm MEDE8ER,chú ý là bấm phím trên remote,chứ không phải hiện ra bàn phím ảo trên màn hình.thanks

Bên trên