Tư vấn tivi 55 inch

Ðề: Tư vấn tivi 55 inch

dòng 8500d của sony năm nay vớ vẩn lắm,ko dc như 8500c năm ngoái đâu các bác ợ,nên né ra nhé

Dòng 8500D vớ vẩn ở khoản nào vậy bác??? Ngoài mất tính năng 3D em chả thấy nó kém 8500C năm ngoái điểm gì, thậm chí panel màn hình 8500D còn là IPS hơn hẳn panel VA của 8500C... giá thành 8500D lại còn rẻ hơn 8500C 4-5 củ so với cùng thời điểm năm ngoái :D

NamkingWIN

Active Member

Mình nghĩ dòng 8500d ko có nâng cấp gì đáng kể ngoại trừ tấm nền ips, HDR thì ko như mong đợi nhất là màn to hơn như 65, 75" mà xài led cạnh (x8500c 65" trở lên dùng led nền). Lượt bỏ tính năng 3D, ko tặng kèm smart remote, màu đen ko sâu, âm thanh thì ko khá hơn dòng trc. Nói chung thì 2 con này có sở trường khác nhau, x8500c thì xem phim tốt, còn x8500d thì xem thể thao tốt,...Mình thì chủ yếu xem phim, lại để trong phòng ngủ nên ko cần góc nhìn rộng, nên chọn e 65x8500c là quá hợp với nhu cầu, lại có tính năng 3D để lâu lâu đổi gió cũng tốt, còn dc tặng cái smart remote dk cho tiện nữa chứ, và điều quan trọng là giá mình rước e về quá tốt so với tính năng của e đó :D

gentilmec

Member

Mình lại ở Hà Nội, quá tiếc luôn. Không biết Hà Nội con này bao nhiêu? Mà bác xem con đó thấy sướng thông?

NamkingWIN

Active Member

Bác mua ở đâu mà rẻ thế, bản 65 inch mà gần như ngang giá 55 inch à??
Rẻ hơn con 55' luôn chứ bác :D
Mình lại ở Hà Nội, quá tiếc luôn. Không biết Hà Nội con này bao nhiêu? Mà bác xem con đó thấy sướng thông?
Màn to xem phim FHD hay 4K sướng lắm bác, TH cáp thì xem HD đẹp, SD thì tạm được, xem bóng đá thì khỏi chê luôn. Có điều do màn to nên nhiều lúc xem TH mặc dù là kênh HD nhưng cũng có hiện tương răng cưa (một phần do nguồn phát), cái này thì chịu thôi.
Có 1 cái chưa sướng là âm thanh nó tệ lắm :( tính tìm cái soundbar lắp thêm xem có đỡ hơn ko!

NamkingWIN

Active Member

Mình nghĩ dòng 8500d ko có nâng cấp gì đáng kể ngoại trừ tấm nền ips, HDR thì ko như mong đợi nhất là màn to hơn như 65, 75" mà xài led cạnh (x8500c 65" trở lên dùng led nền). Lượt bỏ tính năng 3D, ko tặng kèm smart remote, màu đen ko sâu, âm thanh thì ko khá hơn dòng trc. Nói chung thì 2 con này có sở trường khác nhau, x8500c thì xem phim tốt, còn x8500d thì xem thể thao tốt,...Mình thì chủ yếu xem phim, lại để trong phòng ngủ nên ko cần góc nhìn rộng, nên chọn e 65x8500c là quá hợp với nhu cầu, lại có tính năng 3D để lâu lâu đổi gió cũng tốt, còn dc tặng cái smart remote dk cho tiện nữa chứ, và điều quan trọng là giá mình rước e về quá tốt so với tính năng của e đó :D

E mới update con này lên hôm qua, SONY update HDR cho em nó luôn rồi các bác ah!

em đang lăn tăn giữa con x850d và lg uh850t, con lg loa được đánh giá cao hơn. các bác tư vấn giúp

phuongtv_76

Well-Known Member

Sony đắt hơn LG chút, màu thì so hơn, LG giá rẻ hơn

jack_kernel

Active Member

Hôm nay ra trần anh xem thử con 65X8500C, cảm nhận thấy màu sắc có vẻ hơi nhạt so với thực tế, cùng 1 video mà em thấy LG có vẻ tươi hơn hẳn con X8500C này, nhất là mấy gam màu nóng, con X8500C cảm giác như màu sắc ko được sáng thì phải. Không biết con của bác thế có bị như vậy không nhỉ

NamkingWIN

Active Member

Hôm nay ra trần anh xem thử con 65X8500C, cảm nhận thấy màu sắc có vẻ hơi nhạt so với thực tế, cùng 1 video mà em thấy LG có vẻ tươi hơn hẳn con X8500C này, nhất là mấy gam màu nóng, con X8500C cảm giác như màu sắc ko được sáng thì phải. Không biết con của bác thế có bị như vậy không nhỉ
Có nhiều tuỳ chỉnh chế độ hình ảnh, bác mượn remote của nó chỉnh và cảm nhận thêm xem sao!

nếu kinh phí cho phép bác chọn sony vẫn OK hơn bác ah

Thanks bác,
nhưng em vẫn lăn tăn vì:

1. Nếu là kinh phí cho phép thì phải chọn LG mới đúng vì cùng 55" con sony giá 35,9 triệu còn con LG tận 44,9, hơn sony 9 triệu. Cả 2 đều là model 2016.

2. Em thấy rtings điểm của con LG cao hơn Sony nhiều
LG http://www.rtings.com/tv/reviews/lg/uh8500, Sony http://www.rtings.com/tv/reviews/sony/x850d, đặc biệt con sony sound bị đánh giá rất kém, so với LG của harman gì đó

3. Tính năng như 3D em không quan tâm, có chắc em cũng ko dùng, nên cứ bỏ qua khi so sánh. Mục đích chính của em là xem truyền hình cab (30%), con xem youtube(60%), nghịch cho vui 10%. Riêng khoản nghịch thi webos của LG bó tay thì phải.

Thế nên em mới lăn tăn các bác ạ.

Em update chút, trên amazon, LG đắt hơn Sony 100$, về VN, LG đắt hơn sony 9 triệu, có lẽ LG giờ cũng ko còn gọi là rẻ nữa nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

ndchieu22

Well-Known Member

Thanks bác,
nhưng em vẫn lăn tăn vì:

1. Nếu là kinh phí cho phép thì phải chọn LG mới đúng vì cùng 55" con sony giá 35,9 triệu còn con LG tận 44,9, hơn sony 9 triệu. Cả 2 đều là model 2016.

LG http://www.rtings.com/tv/reviews/lg/uh8500, Sony http://www.rtings.com/tv/reviews/sony/x850d, đặc biệt con sony sound bị đánh giá rất kém, so với LG của harman gì đó

3. Tính năng như 3D em không quan tâm, có chắc em cũng ko dùng, nên cứ bỏ qua khi so sánh. Mục đích chính của em là xem truyền hình cab (30%), con xem youtube(60%), nghịch cho vui 10%. Riêng khoản nghịch thi webos của LG bó tay thì phải.

Em update chút, trên amazon, LG đắt hơn Sony 100$, về VN, LG đắt hơn sony 9 triệu, có lẽ LG giờ cũng ko còn gọi là rẻ nữa nhỉ?

bác quang tâm size 55UH850T đúng không ah? giá con này khoảng 36tr thôi bác nhé!

NamkingWIN

Active Member

Thanks bác,
nhưng em vẫn lăn tăn vì:

Nếu vậy thì lấy e sony ngon hơn rồi bác. So công nghệ thì bao giờ dòng tv nào của sony cũng ít hơn nhưng giá tiền thì cao hơn các hãng khác. LG mới ra model mới nên giá thường cao lắm bác ah, một thời gian sau thì bác xem thử lại các model này trong tầm giá thì thấy thôi. Chất ảnh của sony ko rực rỡ như ss hay lg (một phần có thể do nguồn phát khác nhau chăng) nhưng độ bền hiển thị e thấy cao lắm lắm bác. Còn âm thanh thì tv nghe dở là khỏi bàn rồi, muốn nghe hay chắc bác sắm bộ loa ngoài cho e nó thôi. Riêng cá nhân e thì nâng cấp con x850d không cần thiết, có thể chọn x850c mà giá tốt hơn.

Bên trên