Tư vấn tivi 55 inch

jack_kernel

Active Member
Ðề: Tư vấn tivi 55 inch

Sony chơi Led viền thì chắc phải hở sáng ghê lắm, mà mua thì phải từ dòng X9300 trở lên mới đẹp, mấy dòng cấp thấp 4k trông xấu mù. Hóng đội OLED LG năm nay xem có gì mới không

các bác quan tâm ới e nhé ak, giá tốt cho các bác, e van còn 65Ju6060 cac bác quan tâm e bán lỗ đẩy nốt đi ak, e cám ơn

Loa bé, ko bass thì điểm thấp thôi :v. Con này điểm hình ảnh cũng tệ quá :(

Bác ơi chiếc này panel màn hình IPS đấy, ko thường tý nào đâu... loa kém thì chơi loa ngoài cắm vào là khắc phục đc thôi... loa tivi thì con nào chả tệ, hơn kém ko bao nhiêu đâu trừ khi bác chơi mấy model flagship trên 50 củ thì ko nói :))

Quan trọng em thấy tầm tiền chiếc này ngon quá chức năng gần như model năm ngoái 55x8500C (chỉ kém ko có 3D mà em thấy bình thường cũng mấy khi xem 3D), giá lại giảm đc mấy củ... 55 inch 4K Sony mà có Triluminos display, panel IPS mà có hơn 30 củ là ngon quá rồi :)

Sony chơi Led viền thì chắc phải hở sáng ghê lắm, mà mua thì phải từ dòng X9300 trở lên mới đẹp, mấy dòng cấp thấp 4k trông xấu mù. Hóng đội OLED LG năm nay xem có gì mới không

Bác ơi X9300D của Sony hơn 50 củ chịu sao thấu bác ơi... Người dùng phổ thông ko dùng hết các chức năng của nó đâu, giá trị mang lại so với mức tiền bỏ ra thì ko hợp lý... lấy X8500D ngon hơn nhiều bác à :)

manhhung1420

Active Member

Mua con 55X9000C, khỏi lăn tăn bác ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

jack_kernel

Active Member

Bác ơi X9300D của Sony hơn 50 củ chịu sao thấu bác ơi... Người dùng phổ thông ko dùng hết các chức năng của nó đâu, giá trị mang lại so với mức tiền bỏ ra thì ko hợp lý... lấy X8500D ngon hơn nhiều bác à :)

thì phải đợi giá cả ổn định đã rồi mới mua chứ bác, mà con 55X9300 tầm 43tr hơn chứ đâu ra giá 50 củ. Hôm bữa em xem mấy con 4k dòng thấp rồi, film 4k chuẩn hơn 50GB/bộ coi mới đẹp chứ full HD hay thấp hơn xem chả khác mẹ gì so với con LCD ghẻ ở nhà cả. Mà từ xưa đên nay thì Sony nổi tiếng là giá chát rồi, nếu chuyển qua LG hay Samsung hoặc Sharp thì chắc là có giá tốt hơn, dĩ nhiên là dòng cao cấp

audiohm

Member

Cac bac cho em gia con sony 55x8500d nhe, thanks , e đang kiem mua , e o sg

linhbeo92

Member

dòng 8500d của sony năm nay vớ vẩn lắm,ko dc như 8500c năm ngoái đâu các bác ợ,nên né ra nhé

8500d phiên bản xào nấu lại của 8500c mà lại cắt bớt tính năng 3d,của tv.

8500d phiên bản xào nấu lại của 8500c mà lại cắt bớt tính năng 3d,của tv.

3D bình thường xem mấy đâu bác, quan trọng là giá tiền nó rẻ hơn khá nhiều so với cùng thời điểm năm ngoái ... em nhớ 8500C năm ngoái mới ra gần 40 củ (giá siêu thị điện máy) còn mấy bác thương gia trên này khoảng gần 37 củ... Trong khi model 8500D năm nay giá tương ứng là 36 củ (siêu thị) và 32 củ (thương gia)... Mất tính năng 3D (ko dùng mấy) mà rẻ được đến 4-5 củ, quá ngon :)

Hơn nữa em xem trên Rtings 8500D dùng panel màn hình IPS góc nhìn rộng so với 8500C dùng panel VA.

Bên trên