[Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Con laptop của em có thể kết nối với Tivi ko ạ ?

Con này có thể chơi được 720p thôi.
Mà bác phải xem qua LCD or PLASMA, nếu kg xem trên màn hình của nó củng được <:p

buonnguqua

Active Member
Ðề: Tư vấn mua card video!!

Rẻ thì mua Ati 3450 , 700K VND thôi
Không thì tìm Geforce 8400GS, cũng dứa

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn mua card video!!

bác í hỏi xong đi mất luôn.... hem biết mua cái j rùi nữa

Nâng cấp card màn hình

em đang dùng con main này ASUS P5ND2-SLI và card RADEON X1600 Pro 512mb. Bây giờ em muốn nâng cấp thêm 1 cái card màn hình nữa để chạy song song 2 card. Em đang suy nghĩ mấy em Nvidia 8x,9x nhưng không biết nên chọn em nào để tương thích với card cũ (hiện giờ em chạy 2 màn hình trên con X1600 Pro này) cộng thêm là giá không chát quá

Các bác giúp em cái nha. Cám ơn các bác nhiều.
Em đọc được cái này nhưng có 1 số chỗ không hiểu

Expansion Slots 2 x PCI Express x16
- SLI mode: x8, x8
- Default (Single VGA) mode: x16, x1
2 x PCI Express x1
3 x PCI
PCI 2.2
SLI Under SLI mode: support two identical SLI-ready graphics cards

Under Default(Single VGA) mode:
- 1 x PCI Express x16 graphics card on the first slot (blue)
- 1 x PCI Express x1 card on second slot (black)
ASUS EZ Selector
ASUS EZ Plug
ASUS SLI Warning LED
ASUS two-slot thermal design
ASUS PEG Link for dual PCI Express graphics cards

Thêm nữa là em có nên nâng cấp luôn audio card không?
Realtek ALC850 8-channel CODEC
Universal Audio Jack
Audio Sensing and Enumeration Technology
Coaxial/Optical S/PDIF out ports on back I/O

dhisme

Ðề: Nâng cấp card màn hình

Bạn phải nêu rõ nhu cầu của mình mới tư vấn chuẩn được. VD nếu muốn nâng cấp để chơi game thì mới mua thêm 1 con nVidia nữa cắm vào để chạy Physx mà thôi. Main của bạn nếu chỉ hộ trợ SLI mà bạn muốn chạy SLI thì lại phải bán con cạc cũ đi để mua 2 con nVidia có hỗ trợ SLI về cắm mới được. Còn nhu cầu chi để xem phim thôi thì chả cần thiết nâng cấp đâu. Nếu vẫn muốn thì bán con cũ đi mua con nVidia Geforce 9600GT về vừa chạy 2 màn hình vừa xem HD đều thừa sức cả. Còn Audio nếu tiền bạn ít tầm <1t thì thôi chả cần nâng cấp đâu vì nghe cũng chả khác biệt cho lắm. Có kha khá thì hẵng tính đến chuyện mua cạc sound vì với cấu hình của bạn tôi đoán bạn cũng ko phải là tay chơi về HD rôi.

e cám ơn bác nhiều, vì thực sự em có con desktop cung lâu rồi tầm 4 năm, chỉ sưu tầm phim thôi, vì chưa có điều kiện nhà cửa nên cũng chưa muốn sắm con ngon lành. Nhưng nếu sắm 1 em HTPC dùng chơi HD h tầm bao nhiêu nhỉ, hay làm con HD player thì okie hơn?

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

desktop của bạn tuy lâu nhưng cũng không đến nỗi tệ, có thể chơi HD và chơi game nếu nâng cấp lên chút.

- video card thì thay x1600 bằng gf 9600GT (low power)
- audio card thì cứ để nguyên onboard, nếu có tiền thì nâng cấp loa hay hơn.

Cho mục đích HD thì bạn chỉ cần bỏ thêm chút ít để nâng cấp là đủ (mua gf 8600GT là ổn), giá chừng 800k. Nếu mua HDbox thì phải chi tầm trên 4 triệu mới ổn.

TR0JAN

XIN TƯ VẤN CARD XEM HD

Loanh quanh mãi mới chọn được 2 loại card này nhưng lại không hiểu bây giờ chọn cái nào 1 trong 2 cái này là ok hơn. Xin các cao thủ chỉ bảo để được thêm phần hiểu biết

1- GIGABYTE -N96TSL-1GI (Geforce 9600GT )

2- GIGABYTE -N96TZL-1GI (Geforce 9600GT )

Hai cái này giá cũng tương đương nhau nhưng tôi không hiểu là nếu dùng để xem phim HD thì cái nào là hiệu quả hơn và vì sao. Nhu cầu xem phim cung không nhiều lắm vì chỉ xem được buổi tối hoặc ngày thứ 7 và chủ nhật.

Đã thật sự hiệu quả và tối ưu chưa khi tôi chọn card này? Mong các bạn hiểu biết về card chỉ giúp.
Trân thành cảm ơn

Ezio

Member
Ðề: XIN TƯ VẤN CARD XEM HD

Loanh quanh mãi mới chọn được 2 loại card này nhưng lại không hiểu bây giờ chọn cái nào 1 trong 2 cái này là ok hơn. Xin các cao thủ chỉ bảo để được thêm phần hiểu biết

1- GIGABYTE -N96TSL-1GI (Geforce 9600GT )

2- GIGABYTE -N96TZL-1GI (Geforce 9600GT )

Hai cái này giá cũng tương đương nhau nhưng tôi không hiểu là nếu dùng để xem phim HD thì cái nào là hiệu quả hơn và vì sao. Nhu cầu xem phim cung không nhiều lắm vì chỉ xem được buổi tối hoặc ngày thứ 7 và chủ nhật.

Đã thật sự hiệu quả và tối ưu chưa khi tôi chọn card này? Mong các bạn hiểu biết về card chỉ giúp.
Trân thành cảm ơn

con thứ nhất tản nhiệt là 1 khối kim loại ( dòng sillent ) ko ồn (0dB) nhưng khá nóng.
con thứ 2 thì dòng quạt zalman nên hiệu quả tản nhiệt tốt hơn rất nhiều so với con trên và độ ồn cũng ko là bao .
Chơi HD thì 2 con trên con nào cũng giống nhau cả thôi , bro thích con nào thì lấy con đó

TR0JAN

Tôi thích thiết kế của con thứ nhất nhưng sợ nó không phù hợp nếu chạy khoảng trên 10 tiếng liên tục. Vì thế nên xin tư vấn chút vẫn hơn. Cảm ơn Ezio

Ezio

Member

Tôi thích thiết kế của con thứ nhất nhưng sợ nó không phù hợp nếu chạy khoảng trên 10 tiếng liên tục. Vì thế nên xin tư vấn chút vẫn hơn. Cảm ơn Ezio

Con thứ nhất tản nhiệt hầm hố chứ khả năng tản nhiệt ko dc mát cho lắm nhưng vẫn nắm trong khả năng chịu đựng của GPU. thời gian dùng lấu như thế thì nên dùng con thứ 2

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Bạn cứ lấy card có quạt cho lành, quạt zalman êm, tự điều chỉnh tốc độ lại hoạt động ổn định 24/24.

TR0JAN

như vậy thì có cần phải thêm tính năng làm mát nào khác cho Card nữa không hả Chip ? cứ thế cắm thẳng vào là dùng thì tốt quá rồi. Cảm ơn sự tư vấn của các bạn.
Lập trường đã bị lung lay. mai em múc con TZL xài thôi. căn bản nhìn con thứ nhất thấy nó thiết kế đẹp quá :)

vinhannghia

Em lại chơi kiểu này bác ợ:
N96TSL & quạt PCI cắm ở khe gần đó.
Thế là lại gia tăng thiệt hại

Em thấy em loa Acoustimass® 10 speaker system hay, thấy review cũng khá, không biết có bác nào dùng qua chưa nhi? Các bác cho ý kiến được không?

khactuyen

Banned

Sao các bác ko chuyển qua chơi VGA ATI nhỉ? em thấy màu sắc của ATI khi xem filmHD đẹp hơn đấy chứ (màu sáng hơn, tươi hơn và sắc hơn).
/// Đề cừ con MSI 4670 512Mb có cổng HDMI

Bên trên