[Tư vấn][Hướng dẫn]Điều khiển từ xa: Software/Hardware, tắt bật chỉnh phụ đề, kênh tiếng

HD Beginner

Ðề: Remote cho HTPC, 1 số điều cần bàn

Mình ko phải dân bán hàng hay PR hộ ai cả. Tìm thấy chỗ nào bán thì lên mạng share cho mọi người. Nhưng hàng này hót nên hở ra là có người đặt mua ngay. Hi

Tensai

Các bác cho hỏi, em dùng remote tắt đi no tắt ở chế độ sleep, có cách nào bất lên vào thẳng WMC mà ko hiển cái bảng login đáng ghét ko?

qhuyqn

Member

Bác HD_begỉnner cho hỏi thêm là bộ remote kit này thì vừa với các case HTPC nào của Silverstone? vì mình thấy 1 số khay external 5,25" chỉ chừa đúng khe để lấy đĩa, chứ không để trống cả mặt của khay.

Cảm ơn bác nhiều.

HD Beginner

Các bác cho hỏi, em dùng remote tắt đi no tắt ở chế độ sleep, có cách nào bất lên vào thẳng WMC mà ko hiển cái bảng login đáng ghét ko?

Tắt ở chế độ gì là do mình cấu hình bạn à. Thích tắt luôn máy đi cũng được

Để vào thẳng WMC thì dễ thôi, trước tiên bạn phải đặt chế độ auto login để nó vào thẳng win, sạu đó chỉnh trong wmc để nó tự động khởi động khi start up là xong

Bác HD_begỉnner cho hỏi thêm là bộ remote kit này thì vừa với các case HTPC nào của Silverstone? vì mình thấy 1 số khay external 5,25" chỉ chừa đúng khe để lấy đĩa, chứ không để trống cả mặt của khay.

Cảm ơn bác nhiều.

Mua cái này 1 tiền gà, 3 tiền thóc. Thà mua béng cái case có sẵn LCD, Remote IMON tầm 5tr lại phù hợp hơn..

hoangthao78

Well-Known Member
Tùy theo nhu cầu của từng người

Theo tôi, thì mua cái điều khiển này cũng được, thuận tiện, cầm vừa tay, đa chức năng.
Nếu muốn tiết kiệm thì các bác có thể sử dụng phần mềm Phone Remote Control dành cho máy Nokia để điều khiển, phần mềm này không đa năng bằng nhưng nó có thể điều khiển.
- Tắt máy, standby, khởi động lại.
- Điều khiển Windows media player.
- Trình diễn Power point.
- Lật trang để đọc truyện với các file Pdf, Prc.
Tương thích với mọi máy Nokia s40, s60
Máy tính phải có bluetooth.

Igor

Member

Nhưng hễ Bà xã bật MediaCenter lên thì chú chuột lại chui tọt ở MediaCenter ở màn hình to mà chẳng chui thèm về màn hình bé cho mình dùng Mouse & Keyboard điều khiển. Không biết tời giờ HD_Beginner đã nghĩa ra cách chưa. Xử lý được phát này nữa thì ưng hết ý với bộ HTPC nhà mình

Hihi... :)

Cái này là do thiết kế MC của Microsoft. Khi dùng remote thì chuyển focus của chuột sang monitor chạy MC (tức là TV). Có một cách là chạy MC không phải ở chế độ full screen. Khi đó sẽ di chuột thoải mái giữa 2 monitor. Có 1 chương trình tên là MCE MutiMon làm việc này. Bác search trên mạng là có, nếu ko thấy pm cho mình

qhuyqn

Member

Mua cái này 1 tiền gà, 3 tiền thóc. Thà mua béng cái case có sẵn LCD, Remote IMON tầm 5tr lại phù hợp hơn..

Bác tư vấn hộ cho loại case HTPC nào tầm 5 triệu đổ lại mà p/p cũng như ngoại hình tốt?!

congminh173

Em cũng đang tập tành chơi HTPC, mới kiếm được cái Remote này - nó là hàng đi kèm máy đồng bộ Samsung ông chú mua bên Hàn về !
Trên Remote thì em thấy có chức năng Keyboard và Mouse nhưng em ấn thì ko có tác dụng, máy em dùng Wins 7 Home Pre, còn máy ông chú thì dùng Wins XP WMC thì dùng ngon lành. Bác nào biết chỉ em cách sử dụng với ạ ! Em đã lấy đĩa cài theo máy ông chú để cài nhưng toàn chữ Hàn ko mò được :((

Đính kèm

50.1 KB · Xem: 130

hdnight

Em cũng đang tập tành chơi HTPC, mới kiếm được cái Remote này - nó là hàng đi kèm máy đồng bộ Samsung ông chú mua bên Hàn về !
Trên Remote thì em thấy có chức năng Keyboard và Mouse nhưng em ấn thì ko có tác dụng, máy em dùng Wins 7 Home Pre, còn máy ông chú thì dùng Wins XP WMC thì dùng ngon lành. Bác nào biết chỉ em cách sử dụng với ạ ! Em đã lấy đĩa cài theo máy ông chú để cài nhưng toàn chữ Hàn ko mò được :((

Hàng bác đang dùng chắc cũng ít bác có nên khó tư vấn cho bác. Bác thử xem kỹ các thông tin về remote và search net xem sao?! :-*

Tensai

Chán quá em mới mua cái HP MediaSmart Connect Remote 2.0 , mà bộ thu tín hiệu cũ nó ko nhận , điều khiển cũ thì vẫn okie. Các bác có biết sao cho nó nhận ko ??

ngdhieu

Well-Known Member

Chán quá em mới mua cái HP MediaSmart Connect Remote 2.0 , mà bộ thu tín hiệu cũ nó ko nhận , điều khiển cũ thì vẫn okie. Các bác có biết sao cho nó nhận ko ??

Bó tay rồi. Bộ thu tín hiệu cổng USB hay bị chết sảng lắm. Bác ra cửa hàng điện thoại di động, hỏi mua 1 cái USB-IDrA cắm vô thử xem sao? Giá chỉ vài chục ngàn đồng thôi.

Tensai

Vấn đề là cái Điều khiển cũ của em dùng ngon, :D cái mới này thì ko nó là dòng HP Media Smart Conect, ko hiểu nó kén bộ thu ko ?

HD Beginner

Hiện tại mình tìm thấy địa chỉ bán lô MCE REMOTE Version 2, hàng chính hãng rất đẹp và có thương hiệu, giá cả hợp lý. Ai quan tâm thì PM mình chỉ cho..

qhuyqn

Member

Hiện tại mình tìm thấy địa chỉ bán lô MCE REMOTE Version 2, hàng chính hãng rất đẹp và có thương hiệu, giá cả hợp lý. Ai quan tâm thì PM mình chỉ cho..

Xin bác cái địa chỉ để tăm hàng. Em cũng vừa đặt hàng 1 bộ Imon remote từ Korea. Chưa biết phẩm chất thế nào?để hàng về em setup rồi báo cáo với các bác... :)

HD Beginner

Xin bác cái địa chỉ để tăm hàng. Em cũng vừa đặt hàng 1 bộ Imon remote từ Korea. Chưa biết phẩm chất thế nào?để hàng về em setup rồi báo cáo với các bác... :)

Úi, ăn chơi thế bạn. Bộ IMON nếu biết setup thì nhiều trò hay đấy...Mình vọc mãi rồi mà

TR0JAN

Bác HD Beginner làm cái thớt hướng dẫn cụ tỉ về cách dùng đk đi. E chỉ thấy dùng đc mỗi chuột chứ chưa làm đc nhiều trò như các bác nói. mà dùng chuột từ đk em thấy khó khiển lắm. chuột cứ lượn lờ và đến những chỗ mình ko cần đến ( ý em là con trỏ ko chính xác theo ý mình)

qhuyqn

Member

Úi, ăn chơi thế bạn. Bộ IMON nếu biết setup thì nhiều trò hay đấy...Mình vọc mãi rồi mà

Đã quyết ăn chơi là không sợ mưa rơi mà bác. Có gì nhờ bác hướng dẫn vụ set up giùm em nhá. Đag tập tò vụ điều khiển... :D

qhuyqn

Member

Cho em xin cái địa chỉ bán WMC remote luôn đi bác hd_beginner. Xúc luôn làm quả trải nghiệm so sánh với Imon.. hihi :D

HD Beginner

Bác HD Beginner làm cái thớt hướng dẫn cụ tỉ về cách dùng đk đi. E chỉ thấy dùng đc mỗi chuột chứ chưa làm đc nhiều trò như các bác nói. mà dùng chuột từ đk em thấy khó khiển lắm. chuột cứ lượn lờ và đến những chỗ mình ko cần đến ( ý em là con trỏ ko chính xác theo ý mình)

Bộ IMON nó bao gồm 3 thành phần:

IMON Soft + VFD Display + IMON PAD (Remote)

Do đó vấn đề ko chỉ là dùng điều khiển mà phải kết hợp Soft để hiển thị lên màn hình LCD và dùng IMOND PAD để chỉnh sửa các hiển thị này, cũng như điều khiển các tính năng của Windows Media Center, và đặc biệt là xài Media Control..Hi hi

qhuyqn đã viết:
Cho em xin cái địa chỉ bán WMC remote luôn đi bác hd_beginner. Xúc luôn làm quả trải nghiệm so sánh với Imon.. hihi

Bác ở đâu? Địa chỉ ở HN cơ

Bên trên