[Tư vấn][Hướng dẫn]Điều khiển từ xa: Software/Hardware, tắt bật chỉnh phụ đề, kênh tiếng

tuan_vip

Member
Ðề: [Tư vấn][Hướng dẫn]Điều khiển từ xa: Software/Hardware, tắt bật chỉnh phụ đề, kênh tiếng

Các bác cho em hỏi muốn bật tắt pc từ xa thì dùng phương án nào được ạ. Em đang dùng bộ chuột phím ko dây, trước có thể bật máy bằng mouse hoặc keyboard nhưng phải là cổng ps2

loanvp20

Member
cho mình hỏi, phần mềm remote trên có setup được trên N97 không hay chỉ trên iphone?

hoangthao78

Well-Known Member
Ðề: [Tư vấn][Hướng dẫn]Điều khiển từ xa: Software/Hardware, tắt bật chỉnh phụ đề, kênh tiếng

Logitech Harmony 1100 là đỉnh nhất, giờ em đang sở hữu em nó
Không có gì có thể đúng hơn lời khẳng định của bác.
Chỉ có người đã dùng điều khiển Logitech mới cảm nhận đc giá trị của nó khi dùng với HTPC.
Trải nghiệm khi dùng Harmony vượt xa tất các thứ khác: Chuột bay, điều khiển qua điện thoại,...
Chỉ với việc cầm Harmony để điều khiển HTPC đã thấy ấn tượng rồi: Chắc, đầm tay, có đèn nền cho nút bấm, dễ dàng remap các nút, gọn, pin lâu, hỗ trợ nhiều phần mềm media như PowerDVD, Kodi, Media & TV...

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangthao78

Well-Known Member

Không có bác nào giúp em với à??
Khi ấn nút Off trên điều khiển thì PC ko tắt mà lại chuyển sang sleep là thứ nhiều người vướng.
Bác dùng điều khiển Harmony cùng với Win 10 ah, nếu đúng thì có hướng dẫn của bọn Tây đấy, để hôm nào rảnh post cho bác hướng dẫn đó, chỉ có vài 3 phút chỉnh sửa regedit của win 10 thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

traitimtraoem

Active Member
Khi ấn nút Off trên điều khiển thì PC ko tắt mà lại chuyển sang sleep là thứ nhiều người vướng.
Bác dùng điều khiển Harmony cùng với Win 10 ah, nếu đúng thì có hướng dẫn của bọn Tây đấy, để hôm nào rảnh post cho bác hướng dẫn đó, chỉ có vài 3 phút chỉnh sửa regedit của win 10 thôi.

Em chỉnh đc hết rùi bác ah. Tks bác

Bên trên