Tư vấn giúp mình với, đang rối quá giữa 2 dàn karaoke sau, gấp lắm rồi...

Minhsur

Banned
Ðề: Tư vấn giúp mình với, đang rối quá giữa 2 dàn karaoke sau, gấp lắm rồi...

Như vậy là bác đã hát qua 2 đầu Việt KTV và Vina KTV và theo ý kiến khách quan của bác thì con đầu Vina KTV hát hay hơn à?
Em cũng hay đi hát ở ngoài quán nhưng hát toàn bằng đầu Việt KTV và chưa hát đầu Vina KTV nào nên chưa phân biệt được.
Bác cho xin thêm mấy ý kiến về cảm nhận của riêng mình cho anh em biết với nhé.
Thank bác!

Đấy hoàn toàn là ý kiến cá nhân của em. Tuy nhiên, nếu bác muốn so sánh với vietKTV thì em có thể cho bác mượn để so. Cá nhân em thấy VinaKTV có nhiều bài mới của Thúy Nga Paris, hình ảnh đẹp, âm thanh cũng khá ngon.

Ở ngoài quán có thể không dùng VietKTV hoặc VinaKTV mà họ dùng PC, nên có rất nhiều bài hát...

3RuaDongNai

Ở ngoài quán có thể không dùng VietKTV hoặc VinaKTV mà họ dùng PC, nên có rất nhiều bài hát...
Và bài nào thiếu là Họ mua beat và tự làm :D
Các đầu vod hiện nay theo mình thống kê thì khoảng hơn 7k bài
Còn trên pc thì hơn 10k bài là bèo

Các đầu vod hiện nay theo mình thống kê thì khoảng hơn 7k bài
Còn trên pc thì hơn 10k bài là bèo

Em hát ở quán thấy hiện lên màn hình là đầu Việt KTV mà.
Công nhận hát đầu Việt KTV nhiều bài lời và hình không khớp nhau thật.

bsbjindo

mình tính làm dàn sau:

AR 3600s
Amply jaguar 300D
Loa SAS 500
Mic supu 959

Mình chỉ còn phân vân là amply ko biết nên là jaguar 300D hay Guiness 330D/360D.

Nhờ các bác tư vấn thêm

cuadongvn

Member
Re: Ðề: Tư vấn giúp mình với, đang rối quá giữa 2 dàn karaoke sau, gấp lắm rồi...

mình tính làm dàn sau:

AR 3600s
Amply jaguar 300D
Loa SAS 500
Mic supu 959

Mình chỉ còn phân vân là amply ko biết nên là jaguar 300D hay Guiness 330D/360D.

Nhờ các bác tư vấn thêm

Mình đã cho bác 2 địa chỉ trên, bác alo hỏi người ta hoặc vào web xem model và giá cả xong chạy đến người ta sẻ tứ vấn phối ghép test cho bác nghe, nếu bác có tay chỉnh thì tự biên tự diễn luôn, tự chỉnh và hát vài bài xem có hay ko. Nhớ đem vài nhạc, bài hát mình yêu thích. Bác có ý định mua Guiness 330D thì cũng hơn 5 chai rồi gán trích ra vài chay bia lấy con jaguar 604D để sao này làm thêm cặp loa cho hoành trán.

kudo1908

Active Member

mình tính làm dàn sau:

AR 3600s
Amply jaguar 300D
Loa SAS 500
Mic supu 959

Nhờ các bác tư vấn thêm
Loa SAS thì mua Music Wave hoặc Guiness 103 hay hơn nhiều :D

thanhchuong1986

Ðề: Re: Tư vấn giúp mình với, đang rối quá giữa 2 dàn karaoke sau, gấp lắm rồi...

Lỡ nói rồi thì nói 2 chỗ đó luôn cho anh em cùng thấy với bác!
Thấy có nhiều bác chon loa AR qua, riêng mình thì AR thì chỉ nên mua đầu Midi kok thôi. Ampli thì jarguar, boston, guinness. Loa thì bao la quá tùy số tiền thôi.

Mình đưa ra cấu hình này rất chuẩn, các bác nên nhớ làm công việc gì hay đầu tư bất kỳ việc gì cũng vậy thì đều có phát sinh, chí ít thì cũng phát sinh 5%-10%.

Ampli: Jarguar 300D ( 4tr6)

Kok: AR-36CN ( 3tr5)

Loa: Music Wave 303VI ( 4tr6)

Micro: SHURE U-820 (1tr550)

Nêu bác ở TP HCM chưa mua thì mình chỉ cho 2 chổ ko cần một ly cà phê, mình đã từng đi lục lọi và tham khảo nhiều nơi nhưng chỉ có 2 nới này là hàng chất lượng và giá thấp hơn so với những chổ khác.

nguoi006

Well-Known Member

Mù tịt - ngồi hóng các bác chém, chém đủ tiền thì em quất. :D

audio&video

Active Member

vote cho bác múc em Jaguar 503A sau này khỏi phải loay hoay nâng cấp nhé .tầm tiền thì loa Guiness sóng nhạc hát hò cũng ok bác ạ,
đồ Arirang ampely và loa thì không nên chơi .
jaguar 503A được đánh giá cao trong tầm tiền bác cố ghép thử JBL RM 10 II ghé em hát thử nhé bác chủ

jaguar 503A được đánh giá cao trong tầm tiền bác cố ghép thử JBL RM 10 II ghé em hát thử nhé bác chủ

Vote cho Jarguar 503A, nhưng em này đang bị cháy hàng, hok biết chỗ khác thì sao

ninhfly

tết nhất đến nới thấy box kok sôi sục hẳn, làm em cũng máu theo, hóng các bác chém để e tích lũy thêm tí exp còn sắm 1 dàn ưng ý, hehe

bombop

Các bác cho em hỏi ghép Jarguar 503A (250W/Ch) với Bose 301 V (150W) có ổn ko ạ?

Các bác cho em hỏi ghép Jarguar 503A (250W/Ch) với Bose 301 V (150W) có ổn ko ạ?

Cứ vô tư mà hát bác ạ, bác đừng kéo hết volume amply là được

audio&video

Active Member

jaguar 503A hiện tại đang hết hàng bác ah giờ chỉ còn 203HI và 506HI của sóng nhạc!

Bên trên