Tư vấn giúp mình với, đang rối quá giữa 2 dàn karaoke sau, gấp lắm rồi...

anhkiet501

Tình hình tham khảo nhiều nơi thì được tiếp thị 2 loại dàn chính sau:

- Đầu : AR 36CN và music core T7
- amply: jaguar 303xg - 300D và Guiness 330D và AR 203XG
- Loa: Guiness 103 VII và music wave 303 VI và SAS 500
- Mic: supu 959 và koscom 888 và AR Jant VI

Nói chung có 1 chỗ tư vấn cho mình toàn đồ Arirang: AR36CN, amply 203XG và loa Jant VI --> họ chê music core hàng không được bền cho lắm. Ko biết set trọn bộ Arirang này có ổn không vì giá amply của nó quá tốt. (tầm 2t4 so với 4t6-4t7 của Jaguar hay Guiness)

- Đầu thì trước giờ toàn hát Arirang, đã thử VinaKTV, VietKTV, còn em music core thì chưa hát thử bao giờ (đi nhiều quán karaoke rồi nhưng chưa thấy tiệm nào xài music core cả), nghe nói em music core chất âm đa dạng hơn, nhiều bài hơn arirang. --> Nhờ các anh em cho nhận xét nhé
- Amply thì phân vân giữa analog - digital và Jaguar - Guiness --> Cao thủ vào chỉ giáo mình với
- Loa thì nghe nói Guiness 103 VII nghe hay nhất không biết đúng ko.

Nhờ các cao thủ trong HD tư vấn giúp mình dàn nào phối hay nhất và chỗ bán giá tốt nha (hoặc dàn khác trong tầm tiền 10-12tr)! Sắp tết rồi phải mua 1 dàn cho vui nhà cui cửa.

Thanks all

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn giúp mình với, đang rối quá giữa 2 dàn karaoke sau, gấp lắm rồi...

em cho nhận xét nhé
- Amply thì phân vân giữa analog - digital và Jaguar - Guiness --> Cao thủ vào chỉ giáo mình với
vote cho bác múc em Jaguar 503A sau này khỏi phải loay hoay nâng cấp nhé .tầm tiền thì loa Guiness sóng nhạc hát hò cũng ok bác ạ,
đồ Arirang ampely và loa thì không nên chơi .

anhkiet501

có ông bạn tư vấn nên lấy hẳng đầu 3600 hoặc 3600s, amly 300D ok, loa thì lấy SAS 500 model 2013 vì nó đến 4 loa treble lận hát karaoke hay hơn, thằng Guiness 103 VII hình như chỉ có 2 loa treble ah.

Amply 503A thì hơi quá sức của mình

anhkiet501

đầu AR 36CN so với 3600s thì chất lượng âm thanh chênh nhau nhiều không mấy bạn, tại thấy 2 em này chênh nhau gần 2 triệu, nếu không chênh nhau nhiều thì lấy 36CN có ổn không

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

đầu AR 36CN so với 3600s thì chất lượng âm thanh chênh nhau nhiều không mấy bạn, tại thấy 2 em này chênh nhau gần 2 triệu, nếu không chênh nhau nhiều thì lấy 36CN có ổn không

Agirang 3600s giá gần 6tr. thấy nhiều anh em phàn nàn về em này .
em góp ý với bác làm con AR 3600 mới . bác ghé nơi quen biết mà mua (hàng nhái hàng giả bao la luôn).giá tầm 5TR hơn tý .
em tính sơ cho bác nhé
Ampely 503A giá khoảng 5.5tr đầu AR 3600 giá 5.2tr míc theo đầu 2 cái hát tạm đi đã,có $ nâng cấp mic sau
loa SAS cũng là loa hay,dc lắp ráp ở công ty sóng âm thanh ở bình dương(cộng nghệ hàn sẻng) ,hay trong tầm tiền
hai món trên em góp ý cho bác là sau này bác không phải loay hoay nâng cấp gì nữa =>loa thì tùy túi tiền của bác mua tầm nào .nếu bác ở Bình dương thì em sẽ giúp bác lấy loa sas hay Para từ trong hãng ra giá tốt
gửi bác cái link xem mà mua loa SAS hay Paramax .cẩn thận hàng nhái loại này cực nhiều luôn
Cong ty TNHH Song Am Thanh

kudo1908

Active Member

nghĩ sao mà SAS S500 lại hay hơn Guinness 103 seri VII được nhỉ

Agirang 3600s giá gần 6tr. thấy nhiều anh em phàn nàn về em này .
em góp ý với bác làm con AR 3600 mới . bác ghé nơi quen biết mà mua (hàng nhái hàng giả bao la luôn).giá tầm 5TR hơn tý .
em tính sơ cho bác nhé
Ampely 503A giá khoảng 5.5tr đầu AR 3600 giá 5.2tr míc theo đầu 2 cái hát tạm đi đã,có $ nâng cấp mic sau
loa SAS cũng là loa hay,dc lắp ráp ở công ty sóng âm thanh ở bình dương(cộng nghệ hàn sẻng) ,hay trong tầm tiền
hai món trên em góp ý cho bác là sau này bác không phải loay hoay nâng cấp gì nữa =>loa thì tùy túi tiền của bác mua tầm nào .nếu bác ở Bình dương thì em sẽ giúp bác lấy loa sas hay Para từ trong hãng ra giá tốt
gửi bác cái link xem mà mua loa SAS hay Paramax .cẩn thận hàng nhái loại này cực nhiều luôn
Cong ty TNHH Song Am Thanh

Amply - Loa - Micro Arirang giả thì mình có nghe, có thấy, hồi chiều vào Nhà Thi Đấu Phú Thọ-Quận 11 thấy Arirang có trưng bày hàng giả, hàng thật và cách phân biệt, so sánh. Nhưng còn đầu Karaoke giả thì thú thật mình chưa có dịp thấy hay nghe qua bao giờ, mới vừa ra hỏi thử bác Gồ bác í cũng hok thấy lun

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Amply - Loa - Micro Arirang giả thì mình có nghe, có thấy, hồi chiều vào Nhà Thi Đấu Phú Thọ-Quận 11 thấy Arirang có trưng bày hàng giả, hàng thật và cách phân biệt, so sánh. Nhưng còn đầu Karaoke giả thì thú thật mình chưa có dịp thấy hay nghe qua bao giờ, mới vừa ra hỏi thử bác Gồ bác í cũng hok thấy lun
em mới hỏi mua cho người nhà AR 3600 ở BD họ báo hai loại giá hàng loại 1 chính hãng là 5trxx hàng loại 2 là 3xx .giờ hàng gì cũng có giả ,cẩn thận mua những nơi uy tín cho lành,họ báo giá kiểu đó thì chỉ có nhái chứ còn gì nữa
nếu có bằng chứng thì em đã úp lên cho anh em biết mà né rồi

Hoài_Nam

Vote cho em Guinness VII 1 phiếu nữa :)

b_phuong2000

AR-36CN cũng OK mà bác, ở nhà sài em này cũng phê lòi tai trâu, thấy cũng có tiệm KOK dùng đầu đĩa này. em thì ở nhà sài đầu KOK này và amply GUINESS. hát cũng rùm trời

cuadongvn

Member
Thấy có nhiều bác chon loa AR qua, riêng mình thì AR thì chỉ nên mua đầu Midi kok thôi. Ampli thì jarguar, boston, guinness. Loa thì bao la quá tùy số tiền thôi.

Mình đưa ra cấu hình này rất chuẩn, các bác nên nhớ làm công việc gì hay đầu tư bất kỳ việc gì cũng vậy thì đều có phát sinh, chí ít thì cũng phát sinh 5%-10%.

Ampli: Jarguar 300D ( 4tr6)

Kok: AR-36CN ( 3tr5)

Loa: Music Wave 303VI ( 4tr6)

Micro: SHURE U-820 (1tr550)

Nêu bác ở TP HCM chưa mua thì mình chỉ cho 2 chổ ko cần một ly cà phê, mình đã từng đi lục lọi và tham khảo nhiều nơi nhưng chỉ có 2 nới này là hàng chất lượng và giá thấp hơn so với những chổ khác.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Không nên hát midi các bác ạ, chán lắm!

unchainmedoly

Active Member

Đồng ý với bác.
-----------------------------------------------------------------------

Theo khả năng và nhu cầu hiện tại,
Bác chủ nêu quan tâm nhiều cho Amply và loa trước đã, ưu tiên khoản này để sau này đỡ phải nâng cấp.
Amply:
guinness-pa-330d = 4.750K
AMPLY GUINNESS PA-330D (VÀNG) - Guinness - Khuếch Đại Âm Thanh - Điện Tử - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim
jarguar-suhyoung-pa-300a = 4.850K
- - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim
Loa:
bose-301-v => Hàng mới 8.900K, hàng cũ 2nd khoảng 7.000K
LOA BOSE 301(V) - - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim
Bác đầu tư được thế là yên tâm về phần xương cốt cho em nó rồi (Cố gắng nhé)
Mua loa mới thì hơi vượt chi tí.
Mua loa cũ thì gần hết số bác định đầu tư 11.750K (nên chọn phương án này)

Đầu phát Karaoke và mix
Khoản này thì bác cố thêm khoảng 1.500k. mua em Đầu phát bình thường trên trị trường (có thể là hàng nhái) khoảng 800-1000K. Mix nhái của TQ khoảng 500K
Hát hò chọn bài 6 số như thường (chơi midi)
Sau này bác có điều kiện nâng cấp có thể vứt bỏ.

Bác nào đã hát qua các đầu karaoke: Vina KTV, Việt KTV, AR, ... rồi, tư vấn giúp em hát đầu nào hay hơn.

Chọn đầu karaoke nên chọn loại midi hay là vod.
Các cao thủ đã kinh qua 2 loại này cho mình xin ý kiến với.

Minhsur

Banned

Chọn đầu karaoke nên chọn loại midi hay là vod.
Các cao thủ đã kinh qua 2 loại này cho mình xin ý kiến với.

Không nên chọn midi bác ạ. Midi có thể có hình ảnh đẹp, nhưng nhạc thì dở.
Mình đang dùng VinaKTV. Mình cũng rất hay đi hát ở ngoài quán. Cách đây ít phút vừa hát ở Karaoke 68 tại thị xã Bắc cạn bằng VietKTV.

Dù có nhiều bác không vui, nhưng khách quan mà nói VietKTV tiến bộ hơi chậm. Nhiều bài hát có hình ảnh ca sĩ những lời hát và hình ảnh không khớp nhau. VinaKTV có nhiều bài hát dùng clip và bead nhạc của Thúy Nga nên hình ảnh và âm thanh khá tốt.

Không nên chọn midi bác ạ. Midi có thể có hình ảnh đẹp, nhưng nhạc thì dở.
Mình đang dùng VinaKTV. Mình cũng rất hay đi hát ở ngoài quán. Cách đây ít phút vừa hát ở Karaoke 68 tại thị xã Bắc cạn bằng VietKTV.

Dù có nhiều bác không vui, nhưng khách quan mà nói VietKTV tiến bộ hơi chậm. Nhiều bài hát có hình ảnh ca sĩ những lời hát và hình ảnh không khớp nhau. VinaKTV có nhiều bài hát dùng clip và bead nhạc của Thúy Nga nên hình ảnh và âm thanh khá tốt.

Cao thủ Minhsur đây rồi.
Như vậy là bác đã hát qua 2 đầu Việt KTV và Vina KTV và theo ý kiến khách quan của bác thì con đầu Vina KTV hát hay hơn à?
Em cũng hay đi hát ở ngoài quán nhưng hát toàn bằng đầu Việt KTV và chưa hát đầu Vina KTV nào nên chưa phân biệt được.
Bác cho xin thêm mấy ý kiến về cảm nhận của riêng mình cho anh em biết với nhé.
Thank bác!

kudo1908

Active Member

close...................

kudo1908

Active Member

Đồng ý với bác.
-----------------------------------------------------------------------

Theo khả năng và nhu cầu hiện tại,
Bác chủ nêu quan tâm nhiều cho Amply và loa trước đã, ưu tiên khoản này để sau này đỡ phải nâng cấp.
Amply:
guinness-pa-330d = 4.750K
AMPLY GUINNESS PA-330D (VÀNG) - Guinness - Khuếch Đại Âm Thanh - Điện Tử - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim
jarguar-suhyoung-pa-300a = 4.850K
- - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim
Loa:
bose-301-v => Hàng mới 8.900K, hàng cũ 2nd khoảng 7.000K
LOA BOSE 301(V) - - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim
Bác đầu tư được thế là yên tâm về phần xương cốt cho em nó rồi (Cố gắng nhé)
Mua loa mới thì hơi vượt chi tí.
Mua loa cũ thì gần hết số bác định đầu tư 11.750K (nên chọn phương án này)

Đầu phát Karaoke và mix
Khoản này thì bác cố thêm khoảng 1.500k. mua em Đầu phát bình thường trên trị trường (có thể là hàng nhái) khoảng 800-1000K. Mix nhái của TQ khoảng 500K
Hát hò chọn bài 6 số như thường (chơi midi)
Sau này bác có điều kiện nâng cấp có thể vứt bỏ.
nhìn cái dàn karaoke hoành tráng thế kia mà tư vấn đầu karaoke cùi bắp thì thôi vote mua nguyên dàn karaoke acnos cho lành :D
p/s ở ngoài bắc ng ta chuộng hát karaoke VOD,còn trong nam thì chuộng hát karaoke MIDI

cuadongvn

Member
Re: Ðề: Tư vấn giúp mình với, đang rối quá giữa 2 dàn karaoke sau, gấp lắm rồi...

Bác nói rất đúng, midi nền nhạc rất chán thiếu đạo cụ bài hát ko có hồn, nhưng theo cấu hình chủ top đưa ra dùng cho gia đình, ông bà cha mẹ, vợ con hát hò cho vui ba ngày tết. Tầm tiền ấy thì ko thể nào chơi pro hơn được, mình chỉ chọn lọc các thiết bị trên để đưa ra một dàn chuẩn để hát cho hay hơn. Lắp một dàn kok thì cũng giống như lắp một bộ máy tính phải đồng bộ các thiết bị thì mới phát huy được ứng dụng của nó. Đúng chất là phải chơi vob mà phải đầu của vietktv thì mới hay, nhưng 12củ của chủ top đưa ra thì chưa đủ mua được đầu 2T + màn hình.

Cái nào cũng có ưu và nhược hết, ưu thì midi rất nhiều bài đủ thể loại nếu ra vol mới thì chỉ cần ra tiệm mua cái đĩa là xong, nhược thì midi chỉ vài chục Kb cho đến vài trăm Kb nếu có cao nhất là một vài Mb là cùng, những bài hải ngoại của Thúy Nga và Asia thì chịu thua, muốn hát những bài trước 75 thì bó tay chỉ còn cách burn từng đĩa DVD vod đưa vào hát thôi cho nên bản thân mình không thích midi. Còn vob thì chất lượng âm thanh hình ảnh thì khỏi phải bàn nó đi đôi với dung lương mỗi bài phải từ 100Mb đến 300MB gặp LK thì có thể lên đến 500Mb, nhược phải chịu khó sưu tầm chọn lọc và update nếu bỏ tiền ra mua nguyên cục thì khỏi bàn.
Midi và Vob khác nhau một trời một vực các bác ạ, còn thưởng thức âm nhạc thì mình đã loại bỏ Mp3 từ lâu, nghe lossless sướng lắm cái màn nhĩ.

@ namSmith86: quan trọng bạn Fan của loại nhạc nào, nếu có đều kiện thì dùng Vob nhé.

Bên trên