Tư vấn giúp em Micro dành cho Karoke Tại Gia

VAN_LOC

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn giúp em Micro dành cho Karoke Tại Gia

E ko biết bộ nhà các bác thế nào chứ e hát bằng SM58 (Xịn) + Jaguar 203N (Xịn luôn) + Bose V(Cũng xịn nốt) mà thấy tiếng rất nặng, hát mệt lắm nên e nó đành phải ra đi rồi!

Vậy bác không hợp với bộ dàn đấy thôi .

davidhand

Moderator

Không chỉ mình e đâu ạ, ai hát cũng kêu cái đó nặng kinh. Từ hôm e thay cái Audix OM2 thì hài lòng lắm bác ạ, hay hơn hẳn. :) Dùng SM58 e nghĩ có thêm mixer nữa thì chắc mới ổn.

sieulong

Well-Known Member

em cũng vote ké một vé cho Shure sm58 ạ, cái Sm58 này không biết có nổi tiếng trong phòng karaoke không, chứ trên sâu khấu nó là legend ai thích hát hò và record đều biết, từ năm 1966 SM58 đã là number 1 trên sân khấu và trong các phòng thu.

davidhand

Moderator

Theo e biết thì SM58 thuộc dòng pro mà bác, dòng thiết bị âm thanh pro nói chung dùng cho home thì e là ko hợp vì rất khó nghe, nếu đưa được hết tiếng của nó ra thì cũng phải đầu tư các thiết bị phối ghép cho đồng bộ. Dòng Mic này nếu ca sĩ dùng hát để trên sân khấu thì quá đỉnh rồi nhưng dùng cho home thì hát mệt lắm, giọng e cũng thuộc hàng ... hét ra lửa mà chịu thua e ấy rồi đấy! :)) Gắn vào bộ nhà e thì e thấy BIK 200 và SM58 có độ nặng gần như nhau, tiếng e SM58 thì trong trẻo hơn chút. E đã dùng thử khá nhiều loại mic (học phí cũng khá rồi đấy:) ) nên thực sự e khuyên bác nào lăn tăn trong tầm tiền của SM58 thì nên lấy Audix OM2. E này hàng Mỹ và hiện chưa thấy có đồ fake nên cứ yên tâm mà đầu tư. Còn nếu thích Shure thì nên đầu tư loại cho home.
Bác chủ có thể tham khảo thêm ở đây

volam2k

Member

Không chỉ mình e đâu ạ, ai hát cũng kêu cái đó nặng kinh. Từ hôm e thay cái Audix OM2 thì hài lòng lắm bác ạ, hay hơn hẳn. :) Dùng SM58 e nghĩ có thêm mixer nữa thì chắc mới ổn.

Audix OM2 , giá Micro này thế nào vậy Bác ? 1 cặp hay 1 chiếc ?Mua ở đâu uy tín , nhờ Bác chỉ giúp
Thanks

davidhand

Moderator

E mua ở Việt Thương (386 Cách Mạng Tháng Tám, Phường 10, Quận 3, TP.HCM) bác ạ, giá 2,5t/1 cái. Mua hàng của cty chắc cũng yên tâm. :)

volam2k

Member

E mua ở Việt Thương (386 Cách Mạng Tháng Tám, Phường 10, Quận 3, TP.HCM) bác ạ, giá 2,5t/1 cái. Mua hàng của cty chắc cũng yên tâm. :)

Thanks Bác , để em ghé xem thế nào , thanks anh đã tư vấn giúp

bmw_9999

Member

em khuyên bác nên bộ bộ mix không dây Guinnees MU-300i của hàn quốc sản xuất. giá 3tr hát cực hay và rất nhẹ, nếu bác ở hn thì ghé qua nhà em mời bác hát thử nhé. Đảm bảo hát xong 1 bài là bác đi mua ngay mà. Thân

volam2k

Member

em khuyên bác nên bộ bộ mix không dây Guinnees MU-300i của hàn quốc sản xuất. giá 3tr hát cực hay và rất nhẹ, nếu bác ở hn thì ghé qua nhà em mời bác hát thử nhé. Đảm bảo hát xong 1 bài là bác đi mua ngay mà. Thân
Trời Sao nhiều Micro thế , làm em lăn tăng quá , cám ơn anh đã tư vấn thêm 1 hiệu để em có thêm lựa chọn

Bên trên