Tư vấn giúp em Micro dành cho Karoke Tại Gia

volam2k

Member
Chào Các Anh !
Hiện nay em đã setup dàn karoke tại gia , cũng vừa tầm :
Arriang 3600 Deluxe A
Ampli Jaguar 203N
Loa Bose 201 V
Sub Polk Rm10

Về Âm thì em tạm hoài lòng với dàn em vừa build , nhưng về phần lời ca em còn thiếu cặp Micro , nhờ các anh tư vấn giúp em dùng Micro gì cho thích hợp , em nghiêncứu trên DD thấy anh em bảo dùng Shure , nhưng em đọc riết em lăn tăng quá ,nên không biết chọn Micro nào ? Nên nhờ các Anh tư vấn giúp em , loại micro nào hát cho ngon lành ? về giá 3M trở xuống .mua ở đâu , nếu được cho em địa chỉ , em đến xem hàng luôn , em ở HCM
Giữa dây và không dây , thì dùng loại này hát hay ? , vì chủ yếu thằng Cu nhà em chỉ 5 tuổi nó là người dùng nhiều nhất , nên em cũng sợ cái khoản điện giựt , nên nhờ các anh tư vấn giúp em đầu tư cho hợp lý,hiệu quả :-O
Thanks Các Anh
Mong Nhận được tin

davidhand

Moderator
Ðề: Tư vấn giúp em Micro dành cho Karoke Tại Gia

E đang dùng Mic Audix OM2, hát rất ngon: nhẹ nhàng, ấm áp không bị hú! Bác tham khảo thử giá khoảng 2,5tr/cái nếu ở SG thì bác qua bên cty Nhật Hương xem hàng.

Bác Davidhand cho giúp cái điạ chỉ của Cty Nhật Hương nhe - Thanks

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác chủ tham khảo Shure UC2 nhé . Rãnh ghé CH mình tham khảo thêm vài hiệu .

Thaivg

Active Member

Mua hàng Shure thì phải xem kỹ và mua ở cửa hàng uy tín nhé bác! hàng fake nhiều lắm!

audio&video

Active Member

Mua hàng Shure thì phải xem kỹ và mua ở cửa hàng uy tín nhé bác! hàng fake nhiều lắm!
chuẩn đó bác shure hát rất tốt như BETA 58,SM 58 ....quan trọng phải hàng chính hãng bác ah

chobobo

Member

em thấy shure 58 và sm 58 hay trong tầm giá đó bác
kiếm chỗ uy tín mua là ok
p/s : em thấy giàn của bác hát kok mà sài 201 em nghĩ dễ bức loa lắm bác ạ.Bác nên chơi cẩn thận hoặc đổi qua 301 đi ạ

khoaifeat

Active Member

Sorry bác, e nhớ nhầm tên cty, là Việt Thương chứ ko phải Nhật Hương. Trang web của họ đây, bác có thể tham khảo.

bác Kh dạo này hay hát k? lâu lắm rồi em chưa hát, nhất là từ khi xong bộ máy chiếu nên hình như quên luôn, trc đo định làm bộ mixer + effect nữa cơ

p/s: Thank bác K hôm qua...mình đã dùng sự trợ giúp từ xa nhá :)

tamdamsg

Member

Ngoài Shure/Audix các bác trên recommend rồi, bác có thể tham khảo thêm cặp MIC không dây của BMB hát rất nhẹ nhàng không bị hút vào giá mới khoảng hơn 400 Obama/cặp thì phải.

tienlequoc

Well-Known Member

Ngoài Shure/Audix các bác trên recommend rồi, bác có thể tham khảo thêm cặp MIC không dây của BMB hát rất nhẹ nhàng không bị hút vào giá mới khoảng hơn 400 Obama/cặp thì phải.
Sặc giá bằng cả bộ dàn karaoke của em.

davidhand

Moderator

bác Kh dạo này hay hát k? lâu lắm rồi em chưa hát, nhất là từ khi xong bộ máy chiếu nên hình như quên luôn, trc đo định làm bộ mixer + effect nữa cơ

p/s: Thank bác K hôm qua...mình đã dùng sự trợ giúp từ xa nhá :)

Thì thỉnh thoảng bạn bè tới chơi có tí cay cay vào là máu ca sĩ hay nổi lên mà bác. Bt thì e cũng ít hát nhưng Gấu nhà e thì máu me lắm! :))
Sorry vì hồi chiều đi chơi tennis ko biết bác gọi, lát nữa rảnh e call bác xem tình hình thế nào rồi! :)

volam2k

Member

em thấy shure 58 và sm 58 hay trong tầm giá đó bác
kiếm chỗ uy tín mua là ok
p/s : em thấy giàn của bác hát kok mà sài 201 em nghĩ dễ bức loa lắm bác ạ.Bác nên chơi cẩn thận hoặc đổi qua 301 đi ạ

Cám ơn Tuấn Anh , anh cũng đang tính change 301 ấy , anh là người Mua cái Sub JBL 12 và đầu Arriang 3600 Deluxe A của em nè , nhớ không , hay em để rẻ cái Bose 301 của em cho anh nhé
Thanks

volam2k

Member

Không biết chỗ nào uy tín mua Shure vậy ? các Anh biết hướng dẫn giúp em phát

tubhxhtubhxh

shure ( sịn) là nhất, cá nhân em thấy vậy

audio&video

Active Member

shure ( sịn) là nhất, cá nhân em thấy vậy

trong tầm này shure hát gia đình là ok good rồi.nhưng shure nhiều hàng nhái các bác cố gắng mua chỗ uy tín nếu ở hà nội qua công ty sao việt ở lý quốc sư

volam2k

Member

Anh /em biết chỗ nào bán Micro shure SM58 uy tín không ? em ở HCM

davidhand

Moderator

Anh /em biết chỗ nào bán Micro shure SM58 uy tín không ? em ở HCM

E ko biết bộ nhà các bác thế nào chứ e hát bằng SM58 (Xịn) + Jaguar 203N (Xịn luôn) + Bose V(Cũng xịn nốt) mà thấy tiếng rất nặng, hát mệt lắm nên e nó đành phải ra đi rồi!

Bên trên