Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

lamthuyvan87

Well-Known Member
Ðề: Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

viettel đợt này ở hà nội dầm dộ ghê..quảng cáo tờ rơi rất bài bản..tuy nhiên theo ý kiến của mình ...cái số tiền bỏ ra để xem truyền hình số của viettel đấy ta chuyển sang gói mạng cao hơn rồi sắm con android box hay hdplayer có khi còn hay hơn...hoặc là làm con anvien...xem ổn còn gì
ý kiến của mình là vậy

phanhien

Member
Ðề: Re: Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

nếu bác ở HN thì dò lại xem nhé. nhà e đủ 67 kênh như trên trang chủ. chia analog 2 tv
toàn tv đời cũ mà còn bắt đủ hết. cắt thì có cắt. nhưng những kênh cần xem trừ HN2 ra thì chả thiếu kênh nào

Em vừa dò lại vẫn thế cả 2 TV một cái Sharp, một cái Sony. Có kênh HN2 nhưng ko có các kênh cần xem như Disny và CN cho trẻ con xem nó đỡ giành Tivi kia với mình :D

phamtug

Active Member

Em vừa dò lại vẫn thế cả 2 TV một cái Sharp, một cái Sony. Có kênh HN2 nhưng ko có các kênh cần xem như Disny và CN cho trẻ con xem nó đỡ giành Tivi kia với mình :D

Bác ấy nói vtvcab analog ấy chứ ko phải cáp viettel tại có bác bảo hiện cáp analog vtvcab xem đc có hơn 50 kênh

pro2740

Active Member

ôi em cũng muốn xem bác ơi, cắm cáp thẳng từ modem ra TV hả bác? Em cũng ở HN mà chẳng dò ra kênh nào.

Modem gpon của Viettel có cổng CATV, từ cổng đó cắm vào RF In của set top box, STB có thêm cổng RF Out nữa từ đó cắm tới TV. Cách này là xem 1tv, còn muốn xem 3tv thì cắm vô cổng in cục chia tín hiệu th cáp đó.

Chỉnh sửa lần cuối:

vinagoh

Well-Known Member

VT HCM cũng cắt nhiều kênh, chắc phải chuyển qua TV Box của Viettel chăng??

pro2740

Active Member

VT HCM cũng cắt nhiều kênh, chắc phải chuyển qua TV Box của Viettel chăng??

chuyển qua dùng cáp số 2 chiều của viettel đó bác. Vừa rẻ vừa xem lại đc rất nhiều kênh. Có cái bất tiện duy nhất là ko có các kênh bóng đá tv, thể thao tv thôi

phanhien

Member

chuyển qua dùng cáp số 2 chiều của viettel đó bác. Vừa rẻ vừa xem lại đc rất nhiều kênh. Có cái bất tiện duy nhất là ko có các kênh bóng đá tv, thể thao tv thôi

Em cũng tính như bác này! Vì trên TV Sony có 2 kênh thethao và bongdatv rồi. Nhưng cái máy trong chia ra analog giờ nó lại cắt bớt kênh mới đau!

nu_206

Active Member

mình ở dalat cũng bị còn 33 kênh thôi thì chấp nhận bỏ thêm 6 trăm để lấy thêm hd box cho cái tv thứ 2 cho con coi hoạt hình 1 năm rưỡi vậy

pro2740

Active Member

mình ở dalat cũng bị còn 33 kênh thôi thì chấp nhận bỏ thêm 6 trăm để lấy thêm hd box cho cái tv thứ 2 cho con coi hoạt hình 1 năm rưỡi vậy

bác muốn có nhiều hoạt hình thì nâng lên gói flexi+ ( tốn thêm 33k/ tháng ) vào phần vod -> thiếu nhi có nhiều hoạt hình lắm

vinagoh

Well-Known Member

Cáp 2 chiều vẩn đóng phí......
Dùng TV box cài app xem TV free chứ bác. :)

thanhvyf

Well-Known Member

Lão đang ở Thành phố Hồ Chí Minh, xin tặng các chú, thím list kênh Next TV nhà lão đang dùng (từ hơn 02 năm nay, không mua thêm gói kênh nào khác) do lão cập nhật thủ công gần 01 tháng qua gồm 114 kênh (sau khi đã trừ các kênh bị cắt và các kênh K+ chỉ xem được khoảng 30s).

Nó đây: https://www.fshare.vn/file/BRPZIAN5FHTG

boyben2011

Well-Known Member
Xác nhận nhà em cũng bị mất 2 kênh Star Movie, Hanoi1 mấy hôm nay nhé :))
Nhưng giờ đã có trở lại rồi và có thêm kênh VTC14 nữa nhá =))

60 kênh analog viettel nói chung là ổn mỗi tội thiếu 2 kênh VTC14 với Hanoi2 mà em hay xem.Rất may là Viettel đã phát VTC14 analog rồi, h chỉ chờ nó phát kênh Hanoi2 nữa thôi hehe

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

ôi em cũng muốn xem bác ơi, cắm cáp thẳng từ modem ra TV hả bác? Em cũng ở HN mà chẳng dò ra kênh nào.

Mordem có cổng RF nhưng bọn kỹ thuật Vt nó ko đấu vào cổng (17-32) có truyền hình+internet ở cột điện thi bác cắm vào chả có tín hiệu gì là đúng rồi

Phút thứ 20 nhá bác :))
[video=youtube;wQ6OVZw6YFc]https://www.youtube.com/watch?v=wQ6OVZw6YFc[/video]

bigbug

Member

xác nhận còn chỉ khoảng 30 kênh, nhà quận 8 tp HCM

CSKHVIETTEL

Member

Chào các bạn
Từ Ngày 11/12/2015 Viettel cập nhật mới danh sách kênh của hệ thống truyền hình cáp Analog trên GPON,
Danh sách kênh sau khi cập nhật mới là 33 kênh
- Khi khách hàng lắp đặt truyền hình số, Viettel có khuyến mãi thêm gói truyền hình cáp miễn phí để khách hàng trải nghiệm DV. Hiện tại đã hết thời gian trải nghiệm nên Viettel có thực hiện quy hoạch lại số lượng kênh với nội dung theo đúng quy định cung cấp DV, bao gồm đầy đủ các kênh thiết yếu quốc gia và địa phương (VD: VTV, HTV, kênh truyền hình địa phương,…). Với dịch vụ truyền hình số thì khách hàng vẫn xem được bình thường. Rất mong anh/chị thông cảm và tiếp tục ủng hộ DV của VT.

- Việc quy hoạch lại kênh truyền hình nằm trong chủ trương số hóa truyền hình của chính phủ, nên Viettel và các nhà cung cấp khác sẽ bắt đầu triển khai lộ trình chuyển dần từ truyền hình cáp sang truyền hình số. (Khách hàng có thể tham khảo nghị định 20/CP về lộ trình số hóa thì đến năm 2020, tất cả các nhà cung cấp dịch vụ truyền hình sẽ ngừng cung cấp dịch vụ truyền hình cáp trên toàn quốc. Vì vậy, việc chuyển dịch này sẽ diễn ra dần dần trong vài năm tới tại các Tỉnh còn lại).
#DH

hopmai86

Member
Cho bọn e danh sách 33 kênh đó đi bác cskhviettel , mà quê e có 1 số gd họ đăng kí cáp analog từ ban đầu ,thì h họ phải chuyển qua cáp số à

boyben2011

Well-Known Member
Nghe người ta nói chưa, mấy ô ở mấy thành phố lớn chịu khó nhá :)) hưởng thụ đề án số hóa trước sướng thế còn giề :)) đừng có đổ lỗi cho VT nữa nhá ;))

CSKHVIETTEL

Member

Cho bọn e danh sách 33 kênh đó đi bác cskhviettel , mà quê e có 1 số gd họ đăng kí cáp analog từ ban đầu ,thì h họ phải chuyển qua cáp số à

Bạn cho mình xin địa chỉ tỉnh thành phố nơi bạn sinh sống mình sẽ cung cấp số kênh truyền hình tương ứng cho bạn, và tư vấn cho bạn luôn bạn nhé

#DH

nexus9x

Well-Known Member

Cáp 2 chiều vẩn đóng phí......
Dùng TV box cài app xem TV free chứ bác. :)

nhưng nó ổn định và chất lượng hơn chứ bác, xem lại đc nữa. Tính ra vừa có net + tv nữa vẫn rẻ lắm

Bên trên