Trung Quốc mượn linh kiện Hàn xâm chiếm thị trường điện thoại

NHVL

Nói vậy chứ, hàng Tàu cũng tùy à, cũng có cái dùng rất lâu hư chứ bộ

Ðề: Re: Trung Quốc mượn linh kiện Hàn xâm chiếm thị trường điện thoại

lý do gì tảy chay mặt hàng TQ ?

Nếu tảy chay mặt hàng TQ các bác sẽ mua đầu phát HDplayer nào ?

Ngoài ra , với nền tảng android và hiện tại TQ là 1 trong nước nhận ra công mặt hàng Điện Tử lớn nhất thế giới , chính vì vậy không ít thì nhiều " nó " cũng học lén được vài chiêu .

Hơn nữa , vào thời điểm này , rất nhiều mặt hàng điện tử của TQ đang có số và có độ " hot " cực nóng trên thị trường . Nhiều khi còn bị cháy hàng và không kịp sản xuất . Nhất là mấy công ty nhỏ chuyên sản xuất mặt hàng MTB giá rẻ

Với em , LG và SamSung cũng đi lên từ những bước đi giống thời điểm này của các công ty ĐT Trung Quốc . Tức là gia công thuê và chuyên sản xuất các mặt hàng giá rẻ chất lượng Trung Bình

Các bác xem thử có bao nhiêu con Máy Tính Bảng Trung Quốc nằm trong Top tablet bán chạy nhất trên Amazon.co.uk và ebay.com

http://www.amazon.co.uk/s/ref=s9_hp..._rd_t=101&pf_rd_p=268342307&pf_rd_i=429892031

Ông này to mồm chém gió vù vù nhưng chưa hiểu bản chất của vấn đề, ông phải phân biệt được hàng do các hãng lớn của thế giới thuê nhân công Trung Quốc gia công và hàng do các hãng của Trung Quốc sản xuất.

dtvu1310

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Trung Quốc mượn linh kiện Hàn xâm chiếm thị trường điện thoại

:D chưa hiểu .... 1 bài tin tức ngắn nói về việc trung quốc mua linh kiện của Hàng xẻng để bắt đầu mở rộng mảng thiết bị di động ...... Chỉ cần thấy 2 chữ " Tàu khựa " là các bác nhảy vô kêu gọi " Tẩy chay bà con ơi " không chơi với tụi " Tàu khựa " ...

rồi còn bác , em thấy bác " nhiễm " hơi bị nặng rồi :D . từ việc ký hợp đồng mua linh kiện bác " kinh công " sang bá chủ và chủ nghĩa đế quốc :D ..... Sư Phụ :D

P/s : hỏi bác đừng buồn em : " Gia đình biết chưa vậy ?"

Chưa kịp chém đã có người chém rồi. Bác nói vậy tôi ko giận bác, chỉ tiếc là bác là 1 trong nhưng cá nhân "khờ khạo" bị bọn Tàu nó gạt. Bác ko chịu khó coi tin tức mà lại phát ngôn như đinh đóng cột, thôi để em nói luôn cho biết "hãng Huawei và ZTE của Tàu Cẩu là sản phẩm dc nhào nặn do chính phủ Trung Cẩu làm ra, nó chỉ là 2 thằng cắc ké nhưng bây giờ đã vươn lên thành khổng lồ rồi đấy, biết để chi không???? Mỗi cái moderm, wifi, USB 3G, điện thoại, tablet của bác mua và đang xài ấy, nó thích xâm nhập hay theo dõi lúc nào là tuỳ ý đấy. Có khi nó chẳng cần lợi nhuận chỉ cần có nhiều người xài là đạt dc mục đích đề ra đó hiểu chưa, bây giờ nó lại mượn linh kiện của Hàn để lừa thiên hạ tiếp tục mắc bẫy chứ để làm ji` nữa, chắc chắn trong số bị gạt đó sẽ có bác
P/s bác "ngồi đáy giếng " hơi lâu nên hơi lạc hậu, giống mấy anh to to ở trên cũng vậy ---> cùng chí hướng, có khi bác là nhân viên của VinaGâu cũng ko chừng

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Trung Quốc mượn linh kiện Hàn xâm chiếm thị trường điện thoại

nói chung tiền nào của đó, triết lý của ông bà để lại không bao giờ sai, dù đó là tàu hay mỹ hay nhật cũng thế, sự thật thì hàng TQ có quá nhiều vấn đề nên gây phản cảm là đúng, ngay cả sản phẩm của Hàn Quốc cũng còn chưa có chỗ đứng đối với 1 số người VN nói gì TQ, Sony hay samsung/lg cũng là câu hỏi mà 1 số bác phân vân khi mua LCD

ntphan

Ðề: Re: Ðề: Re: Trung Quốc mượn linh kiện Hàn xâm chiếm thị trường điện thoại

người ta tẩy chay đồ tàu không chỉ vì đồ nó dỏm, chất lượng nó kém, mà còn bởi vì họ đang là người Việt Nam. Cái lý do sâu xa bên dưới là vậy.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Riêng về mảng ĐT thì em không bao giờ xài hàng của anh TQ này... Dù thế nào đi nữa...

ANHTUANXP

Active Member

Ông Trung hãy hiểu là tẩy chay các mặt hàng mang những thương hiệu rẻ rách china ấy. Có dùng được CPU của Intel đi chăng nữa thì nó cũng chỉ tầm china. Tính ổn định và bền vững cực lởm.

duongduy1604

Nhắc đến hàng Trung Cẩu là mình ko chơi rồi, có cho cũng ko thèm. Điện thoại cảm ứng của nó sài được thời gian chắc có thể bị ưng thư da tay, thúi móng, cùi luôn cũng ko chừng. Trung Cẩu toàn chế hàng độc hại, là kẻ thù của nhân loại đó bà con ơi. Tẩy chay hang trung cẩu!!!

Bên trên