Trung Quốc biểu tình chống Nhật nhưng đốt cả nhà máy Samsung

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

ducquang009

Ðề: Trung Quốc biểu tình chống Nhật nhưng đốt cả nhà máy Samsung

thế này thì ko chừng đến cuối năm hàng điện tử tăng giá mất

bladies

Active Member

Cứ đập đi, dân hắn đập càng nhiều thì dân hắn càng chết ! Đốt nhà máy Samsung, Toyota, Sony .v.v. thì dân hắn thất nghiệp chơ ai.

chipga_hi-end

để cho bọn trung quốc nó đập ra đi.Để cho nhật sang việt nam đầu tư là có lợi cho ta haha

masterpham

lợi dụng hôi của đây mà, dân vừa ngu vừa láo

vabond

Các bác cứ chém phần phật, nhưng có mỗi 1 lời kêu gọi yêu nước là ' tẩy chay hàng hd tầu khựa ' thì các bác chả ai hưởng ứng, b; yêu nước, ghét tàu khựa là thế đấy !!!!"

vabond

Re: Ðề: Trung Quốc biểu tình chống Nhật nhưng đốt cả nhà máy Samsung

Các bác đừng comment về lòng yêu nước của dân tàu khựa nữa, mình còn thua xa

earl_grey

Well-Known Member

Gửi minhneo, bản thân tớ rất mong các lớn của Nhật đầu tư mở phân xưởng ở VN càng nhiều thì tốt quá rồi, cty Nhật mở ở VN làm rất có kỷ luật nhưng đối với những người có ý thức có học thức, chứ như công nhân thì thôi lâu lâu lại làm mất cái này lâu lâu lại mất cái kia, bạn tớ làm quản lý 1 bộ phận nhỏ trong xưởng ở 1 cty đặt ở Bình Dương, nó nói cứ mất thứ lặt vặt giá trị cũng ko cao mà cũng ko nhỏ, báo lên cấp trên cũng ko xong mà nói thì cũng chả biết có thấm ko nữa, nó nói cùng là người VN làm công mà cứ như vậy cũng bực, kể ra thì sợ công nhân bị đuổi việc tội họ, cứ như vậy làm mất hình ảnh người VN,mong chỉ là 1 bộ phận nhỏ trong 1 công đồng lớn

Bạn nói không hề sai, chỉ vì bạn nói không đủ... nhẹ nhàng mà thôi. Bạn mình làm quản lý ở một cty máy in của Nhật tại tỉnh Hải Dương, nó kể đủ các thứ chuyện về người Việt mình trong mắt người Nhật. Họ (các ông chủ Nhật) luôn cố gắng tôn trọng, cũng như hiểu được hoàn cảnh, vị trí của người dân Việt, song có quá nhiều thứ họ không thể chấp nhận được. Vô kỷ luật và ăn cắp vặt (tuồn hàng ra ngoài, giả vờ làm hỏng hàng hóa...) chỉ là một vài điều đáng tiếc nhất ở các công nhân bản địa...

Và tất nhiên, những cái đó sẽ khó mà thuyết phục được người Nhật đến Việt Nam. Họ đầu tư dàn trải ở nhiều quốc gia, trong đó có Việt Nam và các nước Đông Nam Á khác, một phần cũng để đề phòng các sự kiện như nội dung topic đang nói tới. Người Nhật sao không biết dân Trung Quốc thù ghét họ đến thế nào chứ, và khi cơ hội đang rõ ràng mà chúng ta không thay đổi lề thói, chúng ta chẳng nhận được gì cả!

XBird

Không chừng tấn công cả ĐSQ VN nữa. Bọn này thừa gió bẻ măng mà.

lanem

Member
trước đây nhật phang TQ tàn bạo lắm mà.
giờ có cơ hội là TQ phục thù thôi chớ sao :)

suadogo

Member

tớ nói sai gì à, trộm chó có fai ăn cắp vặt không,các bác ở trong tâm trạng 1 tuần mất 2 con cún như mình chưa :((

Đùng là người Việt Nam có tính ăn cắp vặt thật, trước mình đọc ở đâu đó có chụp mấy cái ảnh ở chùa nhật có biển viết bằng tiếng việt "xin đừng ăn cắp".

SC_TH

Con dog Chinese suadogo này clone nick mới vào đây mà sủa bậy ah? Có bằng chứng thì dẫn link vào đây, nếu không ông yêu cầu ban nick. :D

suadogo

Member

Con dog Chinese suadogo này clone nick mới vào đây mà sủa bậy ah? Có bằng chứng thì dẫn link vào đây, nếu không ông yêu cầu ban nick. :D

Mày đúng là đồ vô học, ai là con dog nếu tao tìm thấy link thì mày xin lỗi và nhận là ch ó sủa gâu gâu nhé.
đúng là trẻ trâu... tự sướng vô đối.

trung750

Member
Ðề: Re: Ðề: Trung Quốc biểu tình chống Nhật nhưng đốt cả nhà máy Samsung

Đùng là người Việt Nam có tính ăn cắp vặt thật, trước mình đọc ở đâu đó có chụp mấy cái ảnh ở chùa nhật có biển viết bằng tiếng việt "xin đừng ăn cắp".

Đúng là người VN có như trên nhưng chỉ là con sâu làm rầu nồi canh.Quay trở lại vấn đề chính : "Bản chất người Việt mình tốt hơn hẳn bọn Tàu khựa"
Nó chiếm Trường Sa,Hoàng Sa thì người VN có biểu tình,đập phá như nó?Nó đập phá mà bọn CS chỉ đứng cười thì không phải chống lưng?Đúng là quân vừa ăn cướp vừa la làng.
Có làm gì làm VN vẫn là đối tác của Tàu khựa

Phó chủ tịch nước Trung Quốc Tập Cận Bình (phải) tiếp Thủ tướng Việt Nam Nguyễn Tấn Dũng tại Quảng Tây. Ảnh: TTXVN

TR0JAN

trước đây nhật phang TQ tàn bạo lắm mà.
giờ có cơ hội là TQ phục thù thôi chớ sao :)

TQ chưa bao giờ được coi là đối thủ của Nhật Bản trên tất cả các mặt trận nên sự so sánh về tiềm lực quân sự càng khập khiễng.
Tiềm lực quân sự của NB vượt xa TQ đến nửa thế kỷ chứ không dưới đâu nên đừng bao giờ nghĩ TQ dám gây chiến với NB.

TQ đang gồng mình lên và cố xù bộ lông con chó Ngao ra để dọa các nước lân cận nhưng nếu Nhật Bản bảo Thật nhé thì TQ không té gấp và cụp đuôi lại chạy mất hút, mất dạng.

suonggiomuadong

Active Member

Ngày xưa lính Nhật được gọi là phát xít các bạn có hiểu vì sao ko?
vì đơn giản một điều
người Nhật có kỷ luật, có tính tập thể, có vài bộ phim nói về điều đó
ngày xưa lính Nhật thua trận, tự sát toàn bộ, mấy bác coi phim về Arthur thì hiểu thôi
họ vì tổ quốc, ai trốn tránh thì bị nêu xấu và bị xã hội tẩy chay, thua trận thì hiểu như là mất tất cả, và phải hy sinh (tự sát)
sóng thần, thảm họa kép mà nó dọn sạch rồi kìa, lại còn đang kiến thiết lại toàn bộ còn hoành tráng hơn trước
Tq có bom nguyên tử, chẳng lẽ Nhật ko có, ko phải vì không có mà vì cơ bản Nhật là nước bại trận và phải chịu sự chi phối quản lý quân sự bởi liên hiệp quốc, chứ ko phải nó ko có khả năng sản xuất công nghệ hạt nhân
thế nên thằng trung quốc nó chẳng dại gì mà dám gây chiến ngang nhiên với nhật
thứ 1: về kinh tế, ko phải Nhật thiệt hại nặng mà là TQ, TQ xuất khẩu, còn nhật chỉ đi đầu tư mà thôi,
thứ 2: về tinh thần dân tộc đảm bảo rằng Nhật ăn đứt
thứ 3: về ngoại giao TQ luôn bị phản đối là ức hiếp hàng xóm
thằng TQ chỉ hù thằng mỹ với thằng nhật đơn giản vì mỹ xa, nhật xa, và nhật bị phụ thuộc vào nguồn cung sản xuất (như đất đèn, tài nguyên)
thử hỏi sao đối với em Nga trung quốc có khựa câu nào ko
túm lại là các bác chứ chửi tq vậy thôi
nhưng hãy xem nó làm gì với các bác, với vn chúng ta, nó bán hàng lởm sao vn ta vẫn xài, vẫn ăn, vẫn nhập
hãy tự đặt câu hỏi đó mới nên

hellomoto

Active Member
Dù sao nhật bổn cũng là nước có "kỳ tích" , với lại cách xa về mặt địa lý, vn mình mà cũng ở xa thử xem cũng đâu ngán, giờ cái thằng hàng xóm kế bên hông bạn nó to khỏe, cứ chọt lét hoài cũng bực lắm chứ, một người thì dám hy sinh, chứ cả gia đình sao dám

suonggiomuadong

Active Member

túm lại là bây giờ các bạn nên bỏ dần thói quen,
thứ 1: bạn là người sản xuất, là chủ doanh nghiệp, bạn nâng cao chất lượng hàng hóa để người việt xài hàng việt
thứ 2: bạn là người buôn bán, đại lý, bạn nên tiếp thị hàng tốt hàng có chất lượng, hàng có xuất xứ rõ ràng, ko nhập hàng trung quốc lởm, không nói dối người tiêu dùng.
thứ 3: bạn là người tiêu dùng, bạn tập thói quen phân biệt hàng hóa, bạn sống vì đất nước biết hy sinh, bỏ lợi ích riêng cá nhân một tí, giúp đỡ người khác, bạn ko xài hàng Trung quốc lởm, ủng hộ hàng vn chất lượng đúng chuẩn.
thứ 4: là tập thể, ko nên quá khích như trung quốc mà phải là người văn minh để cho bọn tàu nó hiểu nó đang bị cô lập
nếu làm được 4 điều trên thì vn muôn năm
còn ko được thì ... sớm muộn gì, vn ta cũng về một mối > trung quốc mà thôi

hôm nay học được 1 bài học

"Chúng ta cần hành động bình tĩnh tương xứng với phẩm giá", Kyodo dẫn lời ông Noda nói.

lãnh đạo tài ba của nhật,

còn việt nam ta cũng hy vọng chính phủ .. nói được và làm được thế này

ProSkyR

Well-Known Member
Làm kèo cR đi các bác.
Xem Nhật hay thằng Cẩu "tấn công" quân sự trước.

ANHTUANXP

Active Member

21/12/2012 là cái ji? Tin nhảm nhí kiểu này xuất hiện mỗi sự kiện năm kép như thế hàng triệu năm rồi. Nhưng nếu có chiến sự thì lũ China thiệt thân. Cứ tên lửa nó nã vào các trung tâm thế kỷ thì quay lại thời nguyên thủy mà sống/

Nào các bác. (Việt nam + Philippin + Nhật + Mỹ) nhào vô đập nát thằng tàu khựa.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên