Trưng cầu dân ý về Bậc tiền bối HD 1080p.

HD 1080p

Ðề: Trưng cầu dân ý về Bậc tiền bối HD 1080p.

Havu với Lock nói hay thật ;)). Kiểm điệm lại chút vậy ;))

HD 1080p

Biểu tượng có sẵn ,phải dùng cho vui cửa vui nhà ;)).Nếu hội thấy khó chịu thì bỏ bảng biểu tượng đi luôn cho rồi ;))

nham18

Member

Em đã đọc rất kỹ bài của a havu và suy nghĩ nhiều, trước tiên em xin lỗi mọi người vì cái sự thẳng tính của em (đã Del bài post cũ). Em chỉ muốn nhấn mạnh 1 số quan điểm:
- Cái kiểu châm chọc, chê bai, tranh luận gay gắt 1 số vấn đề với anh em HDSG em ko nói. Nhưng đối với 1 số bạn mới chơi HD, muốn đóng góp 1 chút gì đó cho diễn đàn. Cố công tìm 1 cái gì đó và up lên chẳng hạn như vài tấm wallpaper, 1 vấn đề kỹ thuật nào đó... thì bác HD1080p lại vào buông những câu đại loại như "xấu hoắc, sai bét, chất lượng thấp post lên làm gì"... làm cho người post cảm thấy bị hụt hẫng. Với cái tư cách là 1 người cha đã có con và gần 50 tuổi (theo lời bác ấy) thì cái hành động "đáng kính" đó của bác HD1080p mọi người thấy có được ko?
- Đúng như anh em nói, forum giống như 1 xã hội thu nhỏ, mà xã hội thì tất nhiên tồn tại những mâu thuẫn. Nếu như loại bỏ hẳn 1 số phần tử chẳng hạn như bác HD1080p thì chưa hẳn đã tốt cho sự phát triển của forum. Vì nhiều khi bác ấy đấu đá trên đây cũng kích thích anh em post bài đấy nhỉ, nó giống như 1 loại virus được làm yếu đi để trở thành kháng sinh vậy :)). Nhưng điều đáng nói (cũng đã được nhiều anh em nhắc đến) là 1 số topic hay, tâm huyết bị những câu nói vô thưởng vô phạt của bác HD1080p làm cho loãng topic, sai chủ đề...đó là 1 điều thật sự đáng tiếc.
Cho nên:
- Giải pháp hay nhất mình thấy là nếu bác HD1080p post những bài có ích thì mình hoan nghênh và tiếp thu, còn nếu bác ta cứ post bài theo cái kiểu "kẻ mà ai cũng biết là ai đấy" thì anh em cứ làm theo cách của a havu là cứ ignore và cười khì 1 phát. Sau đó lại vui vẻ tranh luận tiếp, như thế các topic hay sẽ ko bị chết yểu nữa.

Nếu anh em đồng ý với những lời góp ý của mình thì cứ thế mà làm, ko cần phải "bốc hỏa" nữa nhé ;;)

HD 1080p

- Cái kiểu châm chọc, chê bai, tranh luận gay gắt 1 số vấn đề với anh em HDSG em ko nói. Nhưng đối với 1 số bạn mới chơi HD, muốn đóng góp 1 chút gì đó cho diễn đàn. Cố công tìm 1 cái gì đó và up lên chẳng hạn như vài tấm wallpaper, 1 vấn đề kỹ thuật nào đó... thì bác HD1080p lại vào buông những câu đại loại như "xấu hoắc, sai bét, chất lượng thấp post lên làm gì"... làm cho người post cảm thấy bị hụt hẫng. Với cái tư cách là 1 người cha đã có con và gần 50 tuổi (theo lời bác ấy) thì cái hành động "đáng kính" đó của bác HD1080p mọi người thấy có được ko?
[/COLOR]

Tự nhiên nhớ đến cái câu Chip gọi tôi trích dẫn câu từ không đúng là "bất lịch sự".=D>
Xem nguyên văn tôi viết đây:
http://hdsaigon.com/diendan/showthread.php?t=381

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Tớ thấy cách của bác Havu rất là hiệu quả và nhân văn. Các bạn cứ thế nhé.

@HD1080p: bạn viết sao cũng được, nhưng nếu đi quá đà là tôi censor.

raisad

hi mọi người,

thấy hdsaigon có 1 chuyện như vậy nhưng cũng tạo thành mấy cái topic rồi, mà nó lại còn hot hơn cả những topic về HD (nội dung chính của 4rum) nên em cũng xin có vài lời:

em rất mê HD nên khi biết VN có 4rum chuyên và HD là muốn đăng kí ngay, ko hiểu tại sao ko có HDHanoi hay HDVN nhỉ? hồi mới vào 4rum em thường xưng hô mình với bạn, vì em cũng ko có biết ai trong này, thế nên khi có những tranh cãi ban đầu về xưng hô của bro HD1080p khi mọi người khác bảo nick HD1080p xưng hô ko đúng mực (tôi, với cậu) thì em cũng ủng hộ nick Hd1080p vì trong 1 diễn đàn nhiều khi mọi người ko quen biết nhau. Sau này em theo dõi các topic hoạt động ( xem nhiều nhưng ko biết comment thế nào vì ko quen biết ai :D) thấy tuổi mọi người lớn quá cũng hơi chột dạ, chắc h xưng em với mọi người cho tiện ( em mới 21).

em ít tuổi có nói thêm gì vào cũng không hi vọng anh HD1080p cân nhắc nhưng quả thật khi đọc những bài viết của anh, đúng là có nhiều là đóng góp về chuyên môn, ko có mấy bài spam, nhưng có lẽ cách viết bài của anh có vấn đề. Nếu chỉ có 1 người ý kiến thì anh có thể bỏ qua, nhưng 2, rồi 3 rồi nhiều người nữa... thì có khi nào anh nên tự xem lại những gì mình viết ko? nói thật là nhiều khi cũng thấy ko thoải mái khi đọc bài của anh (cái này vô tình lại giống với hầu hết mọi người)

Như lời anh nói thì chắc anh cũng lớn tuổi rồi, kiểu nói chuyện của anh nghe cũng gia trưởng và giọng điệu thì đúng là lớn thật. Tuy nhiên trong cái topic này anh ko thể hiện điều đó. Ở đây là những con người đang có ý kiến về thái độ của anh, dù họ có chỉ trích anh thì em thấy từng câu chữ và lời văn của họ đều có sự nghiêm túc. Nhưng anh thì lại mang một chút gì đó bông đùa vào đây, có lẽ bởi anh vẫn chưa xem xét nghiêm túc. Những emo đúng thật là có thì phải để dùng nhưng ko phải trong mọi trường hợp đều vui cửa vui nhà đâu!

Thứ nhất, em ko hi vọng anh để chút gì bận tâm vào bài post này, con người tính đã sẵn thế nào thì khó mà thay đổi được.
Thứ hai, em người HN chả quen ai trong 4rum này nên chắc chắn em viết để nói lên những điều mình nghĩ thôi, ko có hội đồng với bè phái gì cả. Ở đây mọi người có định kiến về anh bởi vì anh đã tạo ấn tượng xấu ban đầu, khi đã bị định kiến thì làm cái gì cũng bị định kiến mà thôi.

em chỉ có vài lời như vậy,

HDViet.Com

Thôi nếu bác HD đã ko có tinh thần sửa chữa khuyết điểm thì anh em HDSaigon đành phải dùng tuyệt chiêu ignore vậy :)

Vào "Hồ Sơ Cá Nhân" mục "Chỉnh sửa danh sách sổ đen" , các bác gõ nick HD 1080p vào ô rồi Okay là xong---> từ đây về sau ko vướng bận gì với bác HD 1080p nữa :D

GENERALS

Ban Quản Trị

1 vài lời chia sẻ với nick HD1080P

1/ Như GEN đã nói, thật sự GEN ngay từ những ngày đầu, chỉ lần đầu tiên đọc 1 bài post của bạn, GEN đã thấy nó thật sự có vấn đề, GEN để ý kĩ 2-3 ngày sau ở tất cả các bài post của bác trong toàn bộ 4rum đều với những giọng điệu như thế chứng tỏ GEN đã suy nghĩ đúng 1000%

2/ GEN đã rất nhiều lần nhắc nhở bạn vì văn phong post bài, còn khuyến khích ko biết bao nhiêu lần bạn nên đóng góp những bài có ích cho diễn đàn để phát triển tốt hơn, rốt cuộc cũng có 1 lần GEN thấy bạn đã post được đúng 1 bài mà GEN cho là chất lượng cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng trong topic về sync phụ đề thì phải <<< GEN mừng húm luôn, cái mừng đấy nó lạ lắm, nó giống như kiểu cái cảm xúc dâng trào khi 1 người bạn mình đã nhận ra khuyết điểm và sửa đổi theo hướng tích cực vậy đó. GEN quote cả bài post của bác cám ơn ngay và GEN nghĩ bạn đang dần dần thay đổi rồi ( GEN mừng húm, có lẽ là người mừng nhất trong 4rum lúc ấy)

3/ Nhưng sau đó tình hình mặc dù có đỡ nhưng cũng ko thấy tiến triển khả quan hơn, ngược lại những bài post của bạn càng ngày càng chứng tỏ bạn ko giúp ích gì cho hoạt động của 4rum mà toàn là khiêu khích, chia rẻ, gây flame, văn phong thì lung tung, loạn xị <<< GEN liên tiếp có những bài nhắc nhở bạn nhưng chứng nào tật nấy, ngựa thì quen đường cũ, thằng nghiện thì đi đôi với hút sách..v..v

4/ Nói thật với bạn, tất cả mọi người trong 4rum HDSG đều rất buồn, thậm chi rất giận với phong cách post bài của bạn ( GEN xin làm rõ, GEN chỉ than phiền về văn phong post bài của bạn, những chuyện còn lại về con người, kiến thức của bạn GEN hoàn toàn ko bao giờ ý kiến)... Thậm chí nhiều người còn hỏi sao cái Smod, Mods hiền quá: Xin thưa với toàn thể a/e và bạn HD_1080p rằng nếu cứ đem cái lý, cái luật ra mà thằng tay trừng trị thì GEN xin trân trọng thông báo với bạn HD_1080p rằng nick của bạn đã xứng đáng được Banned từ lâu chứ ko phải đến giờ, cái chính là a/e trong HDSG muốn hướng tới là 1 cộng đồng thu nhỏ, 1 mái nhà cho tất cả những người đam mê HD hướng tới, làm việc bằng cả lý trí và tình người và ủng hộ hết mình cho tất cả các bạn. Các bạn thử nghĩ đi, Smod, Mods hằng ngày đều có công viêc của riêng mình nhưng ko lúc nào chểnh mảng, bỏ quên các bạn đầu, chúng tôi làm thế vì cái gì, vì được lợi những gì ở đây ư hay lại bỏ công ra rồi nhận được những bài post như của bạn HD_1080p. Chúng tôi là người, cùng bực mình, cũng buồn và đắn đo suy nghĩ lắm chứ. Rồi GEN còn tự hỏi không biết bạn HD_1080p này vào đây với mục đích gì ?? Chêu trọc, phá hoại thì cũng không hẳn nhưng đóng góp, giúp ích thì cũng ko ??

5/ Nói nhiều với bạn HD_1080p mãi cũng chán, mà làm luật cũng ko đành: bỏ thì thương - vương thì tội. Thế nên GEN và đội ngũ Mods đã quyết định ko nói và tranh luận thêm bất cứ gì nữa đối với bạn, chỉ để Smod CHIP xứ lý là censor khi bạn đi quá đà. Nói như vậy không có nghĩa là GEN chấp nhận im lặng để cho mọi người muón nói ra sao thì nói, sự im lặng ở đây ko có nghĩa là GEN chấp nhận mình sai or bạn HD_1080p nói đúng. Sự im lặng là vì muốn giữ không khí hoà nhã, tình cảm a/e trong diễn đàn mặc dù GEN nhiều lúc khá khó chịu với bạn. Nhưng GEN nghĩ có khi nào GEN bốc đồng lên cãi chày cãi cối với bạn thì là trúng với ý nguyện của bác không ??? mà GEN xin cam đoan với bạn là đi tranh luận đến cuối cùng thì bạn sẽ là người chịu thiệt.
Thứ nữa, bác nói GEN là người hay móc ngoáy bạn ?!?!? Chỗ nào nào, GEN công nhận đúng là có 1 số bác post GEN đã rất lựa lời và nhắc khéo bạn, nhưng thật sự hình như bạn không hiểu or không chịu hiểu <<< lại nghĩ GEN chọc ngoáy bạn (GEN đã phải đắn đo từng câu chữ trước khi post bài với bạn rát nhiều lần).

6/ Nếu bạn HD_1080p còn đọc đến chỗ này. Tốt ^^ Chứng tỏ là người biết lắng nghe người khác nói. GEN nói tất cả những nòi niềm này tuy hơi dài dòng nhưng mục đính chính cũng chỉ là mong bạn hiểu và thay đổi, ko còn gì khác hơn. Ngoài ra không hề có ý định múc kích, chỉ trích hay bè phái hội đồng gì bạn hết, các không muốn bạn bị tất cả mọi người Ignore or thù ghét. Đều là người lơn hết rồi, não cũng có nếp nhăn hơn lúc bé con chứ !!!, mong bạn hãy hiểu và thay đổi. Và GEN xin hứa với bạn rằng GEN sẽ là người mừng nhất nếu nhận ra bạn đang thay đỏi, biết đâu, biết đâu 1 ngày nào đó bạn HD_1080p lại là 1 trong những công thần đóng góp quý báu cho diễn đàn HDSG thì sao, lúc đó a/e ta thoải mái nói chuyện, cafe cafao, tán dóc buôn sự đòi....^^

Tất cả những gì cần nói, thú thực với bạn là GEN đã suy nghĩ và viết hết lên cả đây, đây là những dòng tâm tình chân thực nhất của GEN đối với bạn và cũng là lần cuối cùng GEN nhắc nhở bạn. MONG BẠN HÃY THỰC SỰ THAY ĐỔI và GEN TIN TƯỞNG BẠN SẼ LÀM ĐƯỢC. Hi vọng bạn đừng làm niềm tin tưởng của GEN nói riêng và của tất cả a/e trong mái nhà HDSG nói chung đối với bạn , bạn đừng đánh mất nó và làm nó trôi đi thêm 1 lần nữa nha ^^

A Little Thing That Makes A Big Difference......... ATTITUDE ......... ^^

Vài dòng chia sẻ - Chào Thân Ái & Quyết Thắng

Chỉnh sửa lần cuối:

echip

Ban Quản Trị

Mong mọi người dành chút thời gian để đọc:

Hội HD Sài Gòn được thành lập chính thức vào ngày 16-09-2007 từ anh Chip (là người sáng lập) và 1 số thành viên của vozforums.com. Thời gian đó mình hầu hết sinh hoạt trên Voz và mình bắt đầu wan tâm đến HD từ 1 thread post đoạn trailer của phim Transformer trên Voz, mình đã mê tít cái chuẩn hình ảnh này ngay từ lúc đó.

Ngay khi đọc được topic "Thành lập hiệp hội HD Sài Gòn" của anh Chip mình tham gia ngay và đến ngày hôm nay nó là quyết định chính xác nhất của mình. Từ hội HD Sài Gòn mình đã học được rất nhiều thứ, đặc biệt là anh Chip, anh Cua...những người đã đi cùng hội HD Sài Gòn những ngày đầu cho đến hôm nay. Buổi họp đầu tiên của hội HDSG đc diễn ra như sau:
http://vozforums.com/showpost.php?p=542460&postcount=131
http://vozforums.com/showpost.php?p=542460&postcount=132

1 khởi đầu khá là hoàn hảo với con số thành viên 10 tròn trĩnh. Mình đã đặt tâm huyết của mình vào hội HD ngay từ những ngày đầu. Những gì mình có lúc đấy là 0 phim HD và 0 biết gì về HD cả, mình chỉ có 1 số ít kiến thức về loa, soundcard và wan niệm của mình là sẽ share tất cả những gì mình biết để hội HD phát triển. Ngay sau buổi offline đầu tiên vài ngày thì hội cũng đã có 1 forum http://hd.love-4ever.net/ (các bạn ko cần click vào vì nó die lâu rồi).

Forum này lập ra với mục đích chính là để anh em up list phim, phân công download, chọn địa điểm offline... Và nó cũng chẳng tồn tại đc bao lâu. Sau khoảng 4 tuần họp mặt thì hội HDSG ban đầu đã có chuyển hướng xấu đi, các thành viên của hội dần dần từ bỏ và đến khi hội chỉ còn lại 4 thành viên vẫn tiếp tục đam mê HD đó là a Chip, a Cua, duycom và mình (duycom dạo ấy cũng chẳng đi họp đều). Mỗi buổi họp chỉ vọn vẹn vài anh em nhưng cũng rất vui và bàn luận ko đủ thời gian tuy đó là thời gian ảm đạm nhất của HDSG.

Có 1 điều mà chắc ít bạn nào ngờ là từ đó đến nay mình chỉ down đc khoảng 20 phim cho hội và chưa làm 1 phụ đề nào cả, khoảng thời gian đó mình cảm thất rất áy náy vì ko giúp đc gì cho anh em dù tuần nào cũng đi họp đầy đủ, anh em trong hội cũng ko ai trách mình nhưng tự bản thân mình cảm thấy xấu hổ. Mình đi họp đều hằng tuần và hy vọng sẽ có 1 việc gì đó mình giúp đc anh em. Chưa bao giờ mình nghĩ rằng sẽ rời hội HDSG cả (trừ khi anh em cùng vote đuổi:p).

1 ngày tối trời, mây đen kéo u ám, anh Chip đã dẫn 1 ông to xác đến để gia nhập hội đó là anh Tuấn (nham18), ban đầu mình cũng ko ưa ông này lắm vì ổng nói chuyện to như là cãi nhau, nhưng chính các giọng như thế của ổng thể hiện đc ổng rất nhiệt tình, ổng mê phim HD còn hơn là mê girl (giờ thì khác rồi). Vậy là hội HDSG đã gồm 4 thành viên chính thức và 1 thành viên ko thường trực (duycom ko có đi off đều), tuy đây là thời gian ảm đạm nhất của hội HDSG nhưng với anh em vẫn rất vui, cuối năm anh em vẫn làm 1 cái tất niên khá là ngon lành và đầu năm cũng off 1 bữa khá là tốn kém.

Kể thêm 1 chuyện bên lề 1 tí nhưng nó ảnh hưởng cũng khá lớn đến sự phát triển của HDSG: Khoảng thời gian đó mình cũng bị 1 thứ tiêm nhiễm vào máu từ lâu đó là nhiếp ảnh, với sự giúp đỡ về kĩ thuật và hướng dẫn của anh Chip mình đã tự tin đến với nhiếp ảnh. Mình tập toẹ sang vnphoto học hỏi thêm, và ở diễn đàn đầy các bạn mặc váy này thì mình đã làm wen được với anh Trung (do 1 vụ cãi vã trên vnphoto). Anh Trung mời mình đi chụp offline và ở đây mình đã ko ngờ rằng gặp đc "cái nôi của HD Việt Nam" đó là anh caynam, ban đầu mình cũng tính chém gió về HD khi chưa biết ổng là caynam trên voz, cũng hên là mình chưa chém gió thì đã biết. Thế là mình mời ảnh tham gia hội HD ngay.

Vào 1 ngày đẹp trời trong xanh và nhiều mây, mát mẻ, mình dắt anh caynam đến offline cùng anh em. Sau bữa họp đó mình cũng có hỏi lại anh caynam là có thấy hợp với hội HD ko? Anh caynam trả lời ngay là "ok thôi", mình cũng nửa tin nửa ngờ vì ai ban đầu vào hội mà chả nói như thế, vài tuần sau mọi thứ đã đc chứng minh bằng sự nhiệt tình tham gia họp hội của anh caynam. Vậy là hội đã nâng đc số thành viên "thật sự nhiệt tình" lên con số 6. Sau đó là 1 chuỗi ngày offline vui vẻ và máu lửa của anh em, với chuyến đi "Vực tử thần" thì anh em càng gắn kết với nhau.

Khoảng thời gian này có 1 anh mình wen cũng lâu lắm rồi từ thời bắt đầu kinh doanh trên net đó là anh Tài, admin trang khoahocphothong. Anh Tài ngỏ ý muốn tham gia hội HD, vậy là vào 1 ngày trời ko nắng , nhiều mây, có vẻ sắp có bão và gió to, mình dắt anh Tài đến tham gia hội HD, và sau đó 1 ngày thì cái đã có nơi này hdsaigon.com, với kinh nghiệm lâu năm, anh Tài đã làm mọi thứ thật nhanh và chuyên nghiệp tạo 1 luồng gió mạnh thúc đẩy anh em. Tin vui nối tiếp tin vui, anh Chip lại giới thiệu với 1 người nữa vào hội HD Sài Gòn đó là anh Bằng (Generals), về độ nhiệt tình thì đúng như anh Chip đã giới thiệu, anh Bằng hoà nhập với anh em rất nhanh. Hội HDSG đến nay đã bao gồm 8 thành viên chính thức và 3 thành viên ko thường trực đó là anh hatranle, Duonglv (Hà Nội) và dino (Đà Nẵng). Mình rất tin tưởng ở 3 anh này. Đó là quá trình chúng ta có được forum HDSaigon.com ngày hôm nay.

Vậy ý của mình muốn điều gì nói đến các thành viên? HDSG ko chỉ là 1 đội ngũ đến với nhau 1 cách nhất thời và thiếu suy nghĩ, diễn đàn này là nơi để chúng tôi chia sẽ những kiến thức, kinh nghiệm... đến các bạn, hoàn toàn phi lợi nhuận. HDSG hoan nghênh các bạn đến đóng góp và bạn sẽ có được những gì bạn cần, thậm chí còn hơn thế. Điều wan trọng là HDSG thông wa diễn đàn này muốn tập hợp laị những người có cùng sở thích và chia sẽ với nhau ko chỉ là niềm đam mê HD mà là chia sẽ những điều trong cuộc sống. Đọc hết những post trong này cảm giác của mình là rất vui (có thể nói là hạnh phúc) khi thấy có rất nhiều mem đến với diễn đàn bằng 1 tình cảm chân thành (xin lỗi mình hơi sến tí). Và mình có thể thấy được hdsaigon.com sẽ lớn mạnh với 1 đội ngũ thành viên như thế. Mình cam kết trong thời gian ngắn nhất bằng mọi cách sẽ đổi tên miền hdsaigon.com thành hdvietnam.com đúng với đẳng cấp của nó, đó là điều mình sẽ làm hết mình. Sẵn tiện đây mình xin đóng góp câu slogan mình vừa nghĩ ra trong 2 tiếng post bài này (bài trc cũng dài tương tự nhưng máy mình restart và phải ngồi typle lại). Câu Slogan là "Hơn cả sự đam mê". Mong mọi người góp ý.

Riêng về bro HD_1080p: mình đã chẳng để ý đến những bài post của bạn từ lâu rồi vì cho rằng bạn ko đáng để mình bận tâm (cho dù bạn có 50 tuổi đi nữa) và mình chỉ mới 20t. Mình đã ko muốn dằn co thậm chí đọc wa những bài post của bạn từ lâu rồi vì mình cho rằng ko đáng. Bạn bao nhiêu tuổi thì mình ko biết nhưng tư tưởng của bạn mình thấy ko lớn được. Bạn làm gì thì làm mình ko care nhưng đến hôm nay đã có rất nhiều thành viên phàn nàn về bạn thì mình cũng chẳng thể nào xem như ko có đc. Đây là lần cuối cùng mình nhắc nhỡ bạn về ý thức post bài trên hdsaigon.com . Bất kì ai có hành động hay thái độ gì ảnh hưởng đến sự phát triển của hdsaigon.com (và sẽ là hdvietnam.com) mình tuyệt đối ko bỏ qua.

Sorry và thanks anh em đã đọc 1 bài dài olê thê của mình.:)

Chỉnh sửa lần cuối:

dino

Active Member

just ignore him ...
ps: echip viết bài tình củm nhỉ ;))

locke1602

Well-Known Member

Thôi nếu bác HD đã ko có tinh thần sửa chữa khuyết điểm thì anh em HDSaigon đành phải dùng tuyệt chiêu ignore vậy :)

Vào "Hồ Sơ Cá Nhân" mục "Chỉnh sửa danh sách sổ đen" , các bác gõ nick HD 1080p vào ô rồi Okay là xong---> từ đây về sau ko vướng bận gì với bác HD 1080p nữa :D

Lần đầu tiên biết đến chức năng này của diễn đàn, đã thử nghiệm.

Chức năng rất hay nhưng thật sự chẳng muốn dùng đến nó lần thứ 2, và cũng mong đến ngày cái black list đó trở lại là danh sách rỗng.

havu

echip đã viết:
...Mình cam kết trong thời gian ngắn nhất bằng mọi cách sẽ đổi tên miền hdsaigon.com thành hdvietnam.com đúng với đẳng cấp của nó, đó là điều mình sẽ làm hết mình...

10+ Xóa bỏ rào cản là mong ước của cả thảy chúng ta. yeah !!!

caynam

Super Moderators

@echip, Generals : viết tình cảm thế 2 cu >:D<

@havu: Bác viết rất hay, tâm huyết nhưng thằng thắn! =D>

Tớ xin ý kiến thế này.Với mỗi thành viên trong diễn đàn bây giờ, cái cần nhất là một trái tim nóng và một cái đầu lạnh. Câu này nghe có vẻ rất cliché, nhưng lại rất cần thiết lúc này. Trái tim nóng, tớ nghĩ mọi người ở đây ai cũng có thừa. Chỉ cần thấy những bài viết như thế này đủ thấy tâm huyết của mọi người như thế nào. Thế nhưng một cái đầu lạnh thì tớ thấy đôi lúc mọi người không giữ được.

Khi tranh luận, cần nhất là chứng tỏ mình không mất kiểm soát. Nếu cảm thấy mình đúng thì chứng minh cụ thể. Nếu cảm thấy sai thì nhận, hoặc im lặng. Bị đá đểu, ai cũng có thể mất bình tĩnh và tìm cách đá lại, nhưng đó là lúc mình dễ show cái weakness ra nhất. Cách tốt nhất là nên có một thái độ cầu thị hoặc hãy chứng minh là người kia sai; hoặc nếu không làm được cả hai thì làm thế này :-@

Bản thân tớ thấy việc ban nick 1080p là không cần thiết (chắc tại chưa bị đá :p) Thiển nghĩ, cái gì cũng phải có cạnh tranh mới có phát triển, phải có những tiếng nói khác giọng thì mới thấy được mình hát hay thế nào :p
Từ bây giờ BQT cảm thấy cuộc tranh luận nào đi quá giới hạn, trở nên khích bác hoặc xúc phạm cá nhân sẽ tự động censor. Người nào thấy bài viết của mình bị censor nhiều chắc chắn sẽ có cảm giác ức chế, nhưng sẽ tự hiểu là mình đã đi quá giới hạn rồi.

Vài lời dông dài :D

sieucan

Active Member

Tranh luận một cách có văn hóa là tập trung vào nội dung tranh luận, chứ đừng chĩa mũi dùi về những người đang tranh luận.
Khi tranh luận, cần nhất là chứng tỏ mình không mất kiểm soát. Nếu cảm thấy mình đúng thì chứng minh cụ thể. Nếu cảm thấy sai thì nhận, hoặc im lặng. Bị đá đểu, ai cũng có thể mất bình tĩnh và tìm cách đá lại, nhưng đó là lúc mình dễ show cái weakness ra nhất. Cách tốt nhất là nên có một thái độ cầu thị hoặc hãy chứng minh là người kia sai

Tôi thấy trên đây là cách ứng xử tốt nhất cho trường hợp này. Bạn HD1080p trong nhiều bài viết đã gây ác cảm cho mọi ng thành ra cho dù bạn có ý tốt mọi ng cũng bỏ qua thậm chí còn xoáy lại những câu văn không được nhã nhặn cho lắm của HD1080p.

Tôi cũng không phán xét ai cả nhưng thật lòng mà nói bạn HD1080p cũng đóng góp không ít cho diễn đàn, nhiều bài không có những phản biện của HD1080p sẽ trở thành khô khan và ít được mọi ng chú ý tới. Tôi thấy nhiều bạn khi tranh cãi đều dựa vào ác cảm của mình mà buông ra những câu gây xúc phạm tv khác và tranh luận chủ yếu chỉ "tát nước theo mưa" mà không đưa được luận điểm của bản thân. Có khi cả mod cũng nhảy vào tranh cãi đưa ra những ngôn từ thái quá làm cho những thành viên khác cảm thấy không muốn xem tiếp mặc dù chủ đề đó rất có giá trị với họ.

Đôi lời dài dòng muốn gửi tới mọi ng và BQT.

Ku_Sứt

Hình như diễn đàn chưa có nội quy chung các bác nhỉ ?
Lúc đầu quả thật vào topic nào em cũng thấy bác HD 1080p với lời lẽ như các bác đã mô tả, em cũng trả lời bác ấy và bác ấy đáp lại là "thuốc đắng giã tật ... " nhưng thuốc của bác thì đắng, chát, thỉnh thoảng có mùi mà nhiều khi bắt không đúng bệnh bác à, nên nó sang tác dụng khác --> bác từ thày lang thành lang băm. Nhưng cũng chẳng có quy định nào cấm bác HD hành nghề lang băm ở đây cả nên ai thích thì xem bác ấy bắt mạch, không thì thôi, trưng cầu dân ý về người ta làm gì, sao các bác ko trưng cầu dân ý về nội quy chung của diễn đàn đi ?
Vài lời dông dài, có gì sai sót mong các bác lượng thứ !

HD 1080p

Hình như diễn đàn chưa có nội quy chung các bác nhỉ ?
Lúc đầu quả thật vào topic nào em cũng thấy bác HD 1080p với lời lẽ như các bác đã mô tả, em cũng trả lời bác ấy và bác ấy đáp lại là "thuốc đắng giã tật ... " nhưng thuốc của bác thì đắng, chát, thỉnh thoảng có mùi mà nhiều khi bắt không đúng bệnh bác à, nên nó sang tác dụng khác --> bác từ thày lang thành lang băm. Nhưng cũng chẳng có quy định nào cấm bác HD hành nghề lang băm ở đây cả nên ai thích thì xem bác ấy bắt mạch, không thì thôi, trưng cầu dân ý về người ta làm gì, sao các bác ko trưng cầu dân ý về nội quy chung của diễn đàn đi ?
Vài lời dông dài, có gì sai sót mong các bác lượng thứ !

;)) tôi cũng không phải giáo sư,bác sĩ,lang băm gì cả,suy diễn là việc của các cậu ,ngoài lề chút: muốn chữa bệnh thì giáo sư,bác sĩ,thuốc đáng là chưa đủ,lành bệnh hay không còn phụ thuộc vào sự cố gắng của bản thân bệnh nhân :cool::-@.
Nào còn ai kiến nghị,bức xúc thì tiếp tục,xin mời,giải quyết một lần cho xong ;))

locke1602

Well-Known Member

Những bài post gần đây của bác HD có vẻ thay đổi nhiều, hi vọng là sắp tới chúng ta sẽ không còn nghe thấy những lời phàn nàn về bác HD nữa.

@Bác HD, thank bác về một số bài viết gần đây, em cũng đã đọc thấy điều này từ những thành viên ở những thớt khác. Không biết bác thấy thế nào, chứ em thì cảm thấy gì đó vui vui một chút, bác có thấy như vậy vui vẻ hơn không, vui cửa vui nhà. Em không phản đối việc bác đưa ý kiến phản luận lại ý kiến của anh em, vì thật sự những ý kiến "trái chiều" của bác nhiều khi lại làm cho anh em tham gia nhiệt tình hơn, nhưng chỉ cần bác viết cho nó "hiền hiền" một tí là mọi việc sẽ Ok ngay ấy mà... mong Bác tiếp tục phát huy như hiện nay.

Mình đã từng dẫn chứng những bài post đình đám của bác HD, đến lúc này thì đây là một bài thực sự ghi nhận sự thay đổi và cố gắng của bác ấy:

http://hdsaigon.com/diendan/showpost.php?p=4721&postcount=26

Chỉnh sửa lần cuối:

Ku_Sứt

Em bắt đầu thích thuốc của Thày lang HD rồi :D

notfourgo

Active Member

Sao các bác không vote cho bác HD 1080p làm MOD nhỉ. Biết đâu thành MOD rồi tình hình sẽ khác : có nhiều bài phản biện hay hơn, bài viết chất lượng hơn. ;)

Bên trên