Trưng cầu dân ý về Bậc tiền bối HD 1080p.

locke1602

Well-Known Member
Trước tiên xin phép mod mình làm một việc chưa bao giờ làm: Trưng cầu ý kiến của toàn thể anh em về nick HD 1080p, đây không phải là "trò chuyện với HD 1080p" nữa, vì anh em đã trò chuyện rất nhiều nhưng hình như HD chưa bao giờ nghe anh em nói cả.

Diễn đàn là nơi anh em tập hợp lại, là một sân chơi bổ ích và vui vẻ, không phải là cái nơi để ai đó tự cao tự đại. Mình tham gia diễn đàn, nếu không đóng góp được gì cho anh em thì chỉ cần mỗi ngày vào diễn đàn, đọc qua các bài của anh em, xem có kinh nghiệm gì hay không là đủ, mình nghĩ BQT cũng chỉ mong diễn đàn lập ra đem lại niềm vui nho nhỏ cho anh em, giúp cho anh em trong việc tìm hiểu và đến với HD dễ dàng hơn. Nhưng diễn đàn sẽ không thể chấp nhận những thành viên không hề có ý xây dựng gì cho diễn đàn này, nếu bạn tham gia nó mà chẳng muốn nó phát triển, chẳng yêu thích nó thì tốt nhất bạn nên đi khỏi đây. Mình và các thành viên khác đều thấy rõ gần như tất cả các bài của HD đều không hề có ý xây dựng cho cái diễn đàn này. Có những bài bạn chia sẻ kiến thức cho anh em, mặc dù kiến thức của bạn không biết đúng sai, nhưng gần như tất cả các bài sau đó đều là những cuộc tranh cãi không đáng có và hình như đều bắt đầu từ cái cách nói chuyện "chẳng xem ai ra gì" của bạn.

Bạn như thế nào thì tất cả anh em ở đây đều đã biết, mình không nói nhiều nữa. Chỉ nói ngắn gọn thôi, CÓ LẼ BẠN KHÔNG HỢP VỚI CÁI HỘI NÀY ĐÂU, BẠN KHÔNG THÍCH NÓ, CÓ LẼ BẠN NÊN RA ĐI THÌ TỐT HƠN. Nếu bạn ở lại và vẫn tiếp tục cách nói chuyện như thế mình thật sự suy nghĩ về cái mục đích bạn tham gia vào HDsaigon đó, PHẢI CHĂNG BẠN MUỐN PHÁ CHÚNG TÔI.

Mod và admin có lẽ rất khó sử đổi với bạn, nhưng mình nghĩ cái gì cũng có giới hạn của nó. Ở đâu cũng có luật lệ cả, và cả diễn đàn ta cũng vậy, thiết nghĩ đã đến lúc BQT xây dựng mội cái nội quy cho diễn đàn, và xử lý nghiêm những thành viên không tôn trọg Nội quy diễn đàn.

XIN ANH EM CHO Ý KIẾN VỀ VẤN ĐỀ NÀY, VÀ CŨNG MONG MOD, BQT CÂN NHẮC ĐẾN NGUYỆN VỌNG CỦA ANH EM.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Trưng cầu dân ý về Bậc tiền bối HD 1080p.

Mình hỗ trợ tuyệt đối cho sự dân chủ của diễn đàn. Anh em cứ tự do và thoải mái cho ý kiến góp ý, BQT sẽ xem xét và cân nhắc kỹ lưỡng để thà không làm vừa lòng 1 thành viên còn hơn làm nhiều thành viên khác phải bất bình.

HD1080p xét về khía cạnh đóng góp cũng không phải là ít. Thật sự BQT sẽ rất mừng nếu HD1080p người lớn thêm 1 chút để không phải dùng hình với bất cứ thành viên nào. Chúng tôi luôn tâm niệm HDsaigon là 1 mái nhà và thành viên nào cũng là người trong gia đình.

Mong mọi người xét đoán vấn đề thật khách quan và nhân văn. Chúng tôi trân trọng tất cả những ý kiến của các bạn.

locke1602

Well-Known Member

Em nói thẳng là chảng gét bỏ gì HD, em không phủ nhận kiến thức cũng như một số kinh nghiệm mà HD chia sẻ với hội. Nhưng thật sự không thể chịu được cách nói chuyện của một người tự nhận mình là bậc đàn anh đàng chú của anh em mà gần như nói ra câu nào cũng đều làm anh em thấy khó chịu câu đó. Không biết ở ngoài HD có nói chuyện như trên này không, nếu có thì em không thể tin được là có ai làm bạn nổi với ổng.

Mong là HD suy nghĩ đứng đắn hơn và nghĩ trước cái cảm nhận của người nghe khi phán ra câu gì. Nếu HD thật sự yêu thích HD và cái hội này, mong bro hãy thay đổi. Bạn đem lại sự thoải mái, thỏa mãn cho anh em khi chia sẻ kinh nghiệm của mình, rồi bạn nhận lại một câu cám ơn, một sự kính trọng của anh em trong diễn đàn. Những điều đó không phải tốt hơn những câu chửi xiên, chửi xéo, chưi thẳng mặt, hay xem thường của anh em sao.

Chỉnh sửa lần cuối:

vietrung

Active Member

Mình hoàn toàn đồng ý với 02 Bác, cho nên cần lập ra 01 nội quy cho diễn đàn là điều cần phải làm như ban đầu mình có góp ý với A.Chíp!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

James Vo

Member

chà chà , không biết bác HD này làm gì mà bị phản đối ghê thế nhỉ .
Nhưng theo mình thì các mod hãy đưa ra một nội qui cho diễn đàn đi , rùi ban bố rộng rãi cho anh em trong forum biết .
rùi sau đó nếu bác HD hoặc ai đó có làm gì trái nội qui thì cũng có cớ để phạt chứ đừng vội vàng mời bác ấy đi , dù sao thì bác cũng là người đóng góp ít nhiều cho diễn đàn mà , quan điểm của mình là dĩ hòa vi quí nên muốn nói ra như thế thôi .

James Vo

Member

Nếu đúng như những gì mod nham nói thì mình xin rút lại lời mình vừa post , clear .
không biết mod nham có thể cho mình biết cái topic mà HD sử dụng từ "tụi bây" được không ?

nham18

Member

Nếu đúng như những gì mod nham nói thì mình xin rút lại lời mình vừa post , clear .
không biết mod nham có thể cho mình biết cái topic mà HD sử dụng từ "tụi bây" được không ?
Cái đó là suy luận ra thôi, nếu cứ tiếp tục chơi cái trò quote từng câu từng chữ ra mà đấu đá thì tới Tết năm sau cũng chưa xong. Mục đích của bác HD1080p khi tham gia forum này thì anh em cứ search all post mà đọc thì tự hiểu thôi, mình ko thích bàn sâu vào cái này nữa. Thôi đi |-) bibi all

ldt

e thì thấy có bác Hd 1080p đó chịu khó cãi nhau
nên diễn đàn cũng xôm tụ đó
tất nhiên là nhìu khi e hiểu mấy pác bực mình "bỏ cha" đi được:rolleyes:

nhưng mà e nghĩ, cuộc sống mà, đâu fải chỉ màu hồng đâu
còn màu xám, màu đen....tùm lum mà

e nghĩ cứ cùng nhau mà sống:cool:, chứ mất 1 nguời khoái chọc ngoáy nhièu khi các bác cũng sẽ trốgn trãi ý :eek:

leminhha93

ỉ màu hồng đâu

e nghĩ cứ cùng nhau mà sống:cool:, chứ mất 1 nguời khoái chọc ngoáy nhièu khi các bác cũng sẽ trốgn trãi ý :eek:

Sao lại nói thế nhỉ, forum đâu có hướng tới việc cãi cọ khó chịu đâu mà cần một thành viên như thế chứ >"<

Mình nghĩ bác này đúng là U50 "chính hiệu", và đã có con "tầm cỡ" tuổi mình rồi. Vậy nên khi nghe bọn "ôn con" trên diễn đàn này nói nhăng nói cuội thì bác rất bực mình không kiềm chế được và phun ra mấy câu phán xét, kiểu như bác nham18 đã nói :rolleyes:

Nhưng mà nhìn Top 5 Posters thấy cái tên HD 1080p chình ình ở đấy, cảm thấy kiểu gì ấy :-s

HDViet.Com

Mình thấy chuyện này cũng bình thường, 4rum nào chẳng có vài người như thế :D.

Về bác 1080p mình chắc tuổi con ổng(năm nay mới 20 chứ mấy) nhưng ko hẳn kiến thức về HD ổng hơn mình :D. Con người mà, kiến thức cũng giới hạn thôi chứ, nhưng cái cách bác ấy nói thì giống như bác ấy biết tất cả và biết hơn cả ~ người khác===>gây xích mích với anh em trong diễn đàn(mà người trực tiếp lãnh đạn nhiều nhất chắc là bác Chip :D).

Góp ý với bác HD 1080p(ko biết mình có "quyền" góp ý ổng ko nữa): diễn đàn là nơi anh em học tập, trao đổi và bàn luận về kiến thức cũng như kinh nghiệm HD chứ ko phải là nơi chứng tỏ mình cao tay hơn người khác. Em rành về phần mềm nhưng tệ về phần cứng, bác rành phần cứng nhưng chưa chắc giỏi về phần mềm===> tại sao ta ko hợp tác giúp đỡ nhau ^^? Mục đích của diễn đàn là vậy mà...

locke1602

Well-Known Member

e thì thấy có bác Hd 1080p đó chịu khó cãi nhau
nên diễn đàn cũng xôm tụ đó
tất nhiên là nhìu khi e hiểu mấy pác bực mình "bỏ cha" đi được:rolleyes:

nhưng mà e nghĩ, cuộc sống mà, đâu fải chỉ màu hồng đâu

Anh em trên diễn đàn, những người đã từng đụng độ với bác HD gần như chẳng ai chịu nổi cái cách nói chuyện của bác ấy, nhưng điều này cũng không có nghĩa là anh em ghét cay gét đắng bác HD và muốn đẩy bác ấy đi khỏi cái diễn đàn này càng sớm càng tốt, có bác đã từng nói thẳng "bác lượn đi giùm em cho nước nó trong....". Và ngay cả mình cũng thế, mặc dù rất bức xúc, nhưng tham gia diễn đàn là để vui vẻ, vào đây để bực mình cay cú nhau thì được gì. Có thêm một người bạn sẽ bớt được một kẻ thù, ai lại muốn đi có kẻ thù cơ chứ.

Bác HD có vào cái thớt này thì cũng mong bác hiểu là chẳng ai muốn hất cẳng bác ra khỏi đây, ngay cả BQT, mod, ngay như chính Mod Chip nếu muốn làm họ đã làm điều đó lâu rồi. Nhưng anh em ở đây đều đối xử với nhau bằng cái tình người, chứ nếu cứ coi luật mà làm thì nói thẳng là bác đã biến khỏi cái diễn đàn này từ những bài đầu tiên của bác chứ không phải chờ đến giờ đâu.

Bấy nhiêu đó là bác đủ hiểu anh em HD đã đối xử với bác như thế nào, mọi người đều chờ đợi ở bác sự thay đổi. Khiêm tốn một chút có chết đâu bác, giả sử bác là người uyên thâm đủ thứ như bác hay phê phán mọi người, nhưng bác nhớ lại thử trước khi bác có được cái uyên thâm đó bác có gà như tụi em không. Bác đừng nói bác sinh ra đã biết dùng máy tính, bác sinh ra đã có HD nhá. Lúc đó bác bị một tay lớn hơn tí chửi vào mặt mày ngu như gà... thì bác thấy thế nào... đó là cảm giác của anh em trên này đó bác, nhất là những anh em mới chập chững biết đến HD.

Mọi người đều muốn bác thay đổi tốt hơn để chia sẻ những kinh nghiệm quá giá mà bác biết cho anh em, nhưng nếu bác không thay đổi được, hay bác thấy không cần thay đổi, thì anh em đành chia tay bác thôi. Như thế tốt cho cả hai, bác sẽ chẳng bị ai chửi nữa mà anh em cũng chẳng phải bực mình vì những comment khó chịu móc họng của bác.

HD 1080p

Chà chà,hội nghị đông vui xôm tụ thật ;)),giống như khai trừ Đảng thế ;)).
Để các bạn phải mất thời gian,tôi cũng rất lấy làm áy náy,tôi cũng xin được có vài lời bày tỏ ngắn gọn:
- Tôi rất ấn tượng với suy diễn của cậu Nham18 :>,lẽ ra cậu phải theo nghề phóng viên báo lá cải,rất có triển vọng thăng tiến :cool:.
- Các bạn cứ đọc bài viết của tôi thoải mái,đúng là tôi có viết hơi nhiều,số lượng tăng cũng hơi nhanh,nhưng gần như tất cả cũng là đi ngay vào chủ đề,có thông tin,dẫn chứng cụ thể,không phải năm ba câu thăm hỏi vô nghĩa như "..Anh đi sao không rủ em..","..Áo đẹp quá.." v.v và v.v..
- Việc tôi có ý kiến khác với Chip thường gây nên một làn sóng phản đối mạnh mẽ từ nhóm HDSG và một số thành viên :cool:,nhưng ý kiến tranh luận của tôi là có dẫn chứng cụ thể,thay vào đó Chip và những người kia không đưa ra được thông tin nào cụ thể nào,chưa kể thay vì đầu tư công sức để tìm kiếm thông tin thì nhiều bạn thường chêm những câu suy diễn cá nhân,chính việc này dẫn đến những tranh cãi không đâu vào đâu cả.
- Tôi chưa bao giờ tự nhận mình là Chuyên gia,Bác học,nhưng biết bao nhiêu thì nói bấy nhiêu,bù lại nhiều bạn lại gán cho tôi những chức danh trên với dụng ý châm chọc :cool:,tuy nhiên khi tôi đáp trả bằng vài câu nhẹ nhàng thì có vẻ mất bình tĩnh,phát ngôn bừa bãi,suy diễn lung tung,như cậu Chip còn bảo là "chửi" cơ đấy ;;)
- Tôi cũng có nhận là tôi nói hơi khó nghe,có bạn cũng nói là cách của tôi nó hơi gai góc,không sai,nhưng tôi tuyệt đối ở đây không dùng câu từ vượt giới hạn "lượn đi","biến đi".Nghe được hay không thì tùy tai,quan trọng là các bạn có được gì,nhiều thông tin tôi cứ phải đưa ra,viết đi viết lại chỉ vì nhiều bạn không chịu đọc kỹ,không chịu tìm hiểu.Ngồi rảnh rỗi hỏi thì dễ,đi tìm câu trả lời,thực hành được mới khó.Nhiều bạn muốn vặn tôi cho tịt đi,nhưng khi tôi đưa ra câu trả lời hay dẫn chứng thì tìm cách bắt bẻ,tỏ thái độ khó chịu,xin nêu ví dụ ở đây có cậu Chip,Leminhha93,Gen và 1 vài bạn khác,thay vì đọc và xem hình kỹ trong bài trả lời của tôi để hiểu thì lại nhìn qua loa,hỏi và nói lung tung,dẫn đến những cuộc cãi cọ vô bổ.

tui

Member

Mình thấy hình như bạn HD 1080 này là người Hà Nội á. Tầm tuổi khoảng 22, 23. ( Đừng quy chụp mình là phóng viên nhe HD, vì mình dốt văn lắm hehe ).

Với mình nếu bạn HD có kiến thức hơn người khác nhưng không muốn chia sẻ chỉ muốn nói cho ng ta biết mình hơn người thì cũng được, không sao. Nhưng mình nghĩ nội quy nên có 1 cái quan trọng là : "không châm chọc và chỉ trích cá nhân". Nếu có những câu "cậu kém quá, cậu chẳng biết gì cả....." là warn liền đi .

HD 1080p

Mình thấy hình như bạn HD 1080 này là người Hà Nội á. Tầm tuổi khoảng 22, 23. ( Đừng quy chụp mình là phóng viên nhe HD, vì mình dốt văn lắm hehe ).

Tôi sẽ gợi ý cậu làm phóng viên,không phải quy chụp cậu là phóng viên =))

havu

Mình mới biết đến HD từ ngày mua LCD, tức là quãng giữa cuối năm 2007, cùng tình cờ vì sự khác biết giữa TIVI crt và lcd và từ đó mình dính chật vào với voz, nơi có thể nói là cái nôi của HD việtnam, từ bài viết của caynam, cây đề trong chuyện góp lửa HD về quê nhà.

Dần dần qua đó, sân chơi được mở rộng, trước kia một vài ae trong voz cũng đã mở ra 1 sân chơi riêng, nhưng chắc phong trào kg nhiều nên chết yểu, sau đó vnav cũng tham gia, handheldvn và rồi chip và một vài anh e tâm huyết khác đã gầy dựng lại trang này, một số ae ở các diễn đàn khác cũng đã tham gia dần dần [tôi lúc đầu cũng kg định viết/tham gia vào, nhưng chính a e đã làm tôi phải thay đổi quan điểm], sân chơi chung mà, chổ nào cần quan tâm, chia sẻ thì mình ghé thôi.

Dài dòng như vậy cốt để các ae khác đọc và hiểu thêm về hôị, và lẽ dĩ nhiên, một khi chấp nhận hội là một xã hội thu nhỏ thì chuyện kẻ xấu người tốt, kẻ bông lơn người nghiêm túc, kẻ trẻ người già, kẻ vô vị lợi người tham sân si v.v là điều kg tránh khỏi.

Tôi tham gia nhiều diễn đàn và để ý rằng, nơi nào kg có căn thẳng, kg có cãi cọ thì 1 thời gian sau nơi đó chết yểu, cứ như là 1 thằng viết 1 bài, nguyên bộ sậu phe cánh hùa vào bốc thơm, hay nếu có người nào đó phản biện thì ngay tức thời phe ta ném đá ầm ầm, những diễn đàn như thế thì tất yếu dần dần tự nó nhạt và chết đi. Ngược laị càng tranh luận càng sáng tỏ như ttvnol là một ví dụ.

Nói vậy nhưng tôi cũng kg ủng hộ bạn HD1080 mấy ở chổ bạn luôn chỉ trích mod [chip và gen] luôn tìm cách móc xoáy [như lời một bạn nào đó gán cho tôi bên voz] v.v dần dà tôi có cảm nghĩ rằng HD1808 dường như ganh ghét với các bạn khác ở đây hơn là góp ý cho bài viết/vấn đề nào đó. [đó là cảm nhận riêng, pain in the ass cũng xuất phát từ suy nghĩ này]

Tôi đồ rằng với kiến thức về HD của HD1808 thì chắc chắn bạn phải là 1 thành viên của voz/vnav/hanldheld vn, nơi nào đó mà bạn cũng hẵn có những đóng góp tích cực. Vả chăng vì thế mà bạn muốn vùi dập cái hội non trẻ này? Nếu đúng thế thì tôi ước ao rằng homesite này nên là hdvn thay vì hdsaigon thì còn gì bằng ! [mong ước chỉ mãi là mong ước]

Lọai ai đó ra khỏi sân chơi chung là điều không nên làm, kêu goị cuộc ném đá tập thể laị là điều nên tránh. Tự thân đến tự thân đi, một khi mình kg muốn, bạn có không mời người ta cũng đến hoặc ngược laị[cái này a notfourgo có thể kiểm chứng], nhưng cốt lõi chúng ta cư xử với nhau như nào mới là chuyện đáng nói. Nếu là người tâm huyết, cho dù bạn HD1808 có xử sự đại loại như "pain in the ass" đến đâu thì mình cũng coi như thường, cười khảy và irgnore như một vài người đang làm với HD1808 mà tôi để ý trong vài thớt gần đây là điều rất hoang nghênh, ngược laị cũng có người lấy làm bực bôị nóng nảy vì những câu từ mà có phản ứng mạnh âu cũng là lẻ thường.

Vắng HD1080, mình laị nghĩ, diễn đàn như thịt chó thiếu lá mơ, bưả tiệc thiêú không khí và món ngon trở nên lạt. Vâỵ vài lời cuả riêng gởi làm ý trên này. Ai nghe không lọt tai thì dò tài viết lách không được như ý mong bỏ quá cho.

Chỉnh sửa lần cuối:

leminhha93

Bài viết tích cực đầu tiên của bác havu :-ss

Nhiều bạn muốn vặn tôi cho tịt đi,nhưng khi tôi đưa ra câu trả lời hay dẫn chứng thì tìm cách bắt bẻ,tỏ thái độ khó chịu

@ bác HD 1080p : dạ thưa bác các dấn chứng bác đưa ra đều... không thuyết phục, đơn giản là vậy nên em mới "vặn" lại. Tất cả các bài "có ích" của bác em đều thử chi tiết từng bước một và... chưa thành công bao giờ, và sau đó em góp ý thì bác bắt đầu "nói chuyện" theo kiểu bác đấy. Bác đọc lại toàn bộ đi thì thấy.

Mà em hỏi thật nhé, bác không có dây thần kinh xấu hổ à? Bị mọi người xúm lại phê bình thế mà bài viết của bác vẫn đầy giọng điệu... cãi chày cãi cối, lại còn chèn thêm một đống emo vào nữa >"<

Chà chà,hội nghị đông vui xôm tụ thật ;)),giống như khai trừ Đảng thế ;)).
Để các bạn phải mất thời gian,tôi cũng rất lấy làm áy náy,tôi cũng xin được có vài lời bày tỏ ngắn gọn:
- Tôi rất ấn tượng với suy diễn của cậu Nham18 :>,lẽ ra cậu phải theo nghề phóng viên báo lá cải,rất có triển vọng thăng tiến :cool:.
- Các bạn cứ đọc bài viết của tôi thoải mái,đúng là tôi có viết hơi nhiều,số lượng tăng cũng hơi nhanh,nhưng gần như tất cả cũng là đi ngay vào chủ đề,có thông tin,dẫn chứng cụ thể,không phải năm ba câu thăm hỏi vô nghĩa như "..Anh đi sao không rủ em..","..Áo đẹp quá.." v.v và v.v..
- Việc tôi có ý kiến khác với Chip thường gây nên một làn sóng phản đối mạnh mẽ từ nhóm HDSG và một số thành viên :cool:,nhưng ý kiến tranh luận của tôi là có dẫn chứng cụ thể,thay vào đó Chip và những người kia không đưa ra được thông tin nào cụ thể nào,chưa kể thay vì đầu tư công sức để tìm kiếm thông tin thì nhiều bạn thường chêm những câu suy diễn cá nhân,chính việc này dẫn đến những tranh cãi không đâu vào đâu cả.
- Tôi chưa bao giờ tự nhận mình là Chuyên gia,Bác học,nhưng biết bao nhiêu thì nói bấy nhiêu,bù lại nhiều bạn lại gán cho tôi những chức danh trên với dụng ý châm chọc :cool:,tuy nhiên khi tôi đáp trả bằng vài câu nhẹ nhàng thì có vẻ mất bình tĩnh,phát ngôn bừa bãi,suy diễn lung tung,như cậu Chip còn bảo là "chửi" cơ đấy ;;)
- Tôi cũng có nhận là tôi nói hơi khó nghe,có bạn cũng nói là cách của tôi nó hơi gai góc,không sai,nhưng tôi tuyệt đối ở đây không dùng câu từ vượt giới hạn "lượn đi","biến đi".Nghe được hay không thì tùy tai,quan trọng là các bạn có được gì,nhiều thông tin tôi cứ phải đưa ra,viết đi viết lại chỉ vì nhiều bạn không chịu đọc kỹ,không chịu tìm hiểu.Ngồi rảnh rỗi hỏi thì dễ,đi tìm câu trả lời,thực hành được mới khó.Nhiều bạn muốn vặn tôi cho tịt đi,nhưng khi tôi đưa ra câu trả lời hay dẫn chứng thì tìm cách bắt bẻ,tỏ thái độ khó chịu,xin nêu ví dụ ở đây có cậu Chip,Leminhha93,Gen và 1 vài bạn khác,thay vì đọc và xem hình kỹ trong bài trả lời của tôi để hiểu thì lại nhìn qua loa,hỏi và nói lung tung,dẫn đến những cuộc cãi cọ vô bổ.

locke1602

Well-Known Member

Mình mới biết đến HD từ ngày mua LCD, tức là quãng giữa cuối năm 2007, cùng tình cờ vì sự khác biết giữa TIVI crt và lcd và từ đó mình dính chật vào với voz, nơi có thể nói là cái nôi của HD việtnam, từ bài viết của caynam, cây đề trong chuyện góp lửa HD về quê nhà.

Dần dần qua đó, sân chơi được mở rộng, trước kia một vài ae trong voz cũng đã mở ra 1 sân chơi riêng, nhưng chắc phong trào kg nhiều nên chết yểu, sau đó vnav cũng tham gia, handheldvn và rồi chip và một vài anh e tâm huyết khác đã gầy dựng lại trang này, một số ae ở các diễn đàn khác cũng đã tham gia dần dần [tôi lúc đầu cũng kg định viết/tham gia vào, nhưng chính a e đã làm tôi phải thay đổi quan điểm], sân chơi chung mà, chổ nào cần quan tâm, chia sẻ thì mình ghé thôi.

Dài dòng như vậy cốt để các ae khác đọc và hiểu thêm về hôị, và lẽ dĩ nhiên, một khi chấp nhận hội là một xã hội thu nhỏ thì chuyện kẻ xấu người tốt, kẻ bông lơn người nghiêm túc, kẻ trẻ người già, kẻ vô vị lợi người tham sân si v.v là điều kg tránh khỏi.

Tôi tham gia nhiều diễn đàn và để ý rằng, nơi nào kg có căn thẳng, kg có cãi cọ thì 1 thời gian sau nơi đó chết yểu, cứ như là 1 thằng viết 1 bài, nguyên bộ sậu phe cánh hùa vào bốc thơm, hay nếu có người nào đó phản biện thì ngay tức thời phe ta ném đá ầm ầm, những diễn đàn như thế thì tất yếu dần dần tự nó nhạt và chết đi. Ngược laị càng tranh luận càng sáng tỏ như ttvnol là một ví dụ.

Nói vậy nhưng tôi cũng kg ủng hộ bạn HD1080 mấy ở chổ bạn luôn chỉ trích mod [chip và gen] luôn tìm cách móc xoáy [như lời một bạn nào đó gán cho tôi bên voz] v.v dần dà tôi có cảm nghĩ rằng HD1808 dường như ganh ghét với các bạn khác ở đây hơn là góp ý cho bài viết/vấn đề nào đó. [đó là cảm nhận riêng, pain in the ass cũng xuất phát từ suy nghĩ này]

Tôi đồ rằng với kiến thức về HD của HD1808 thì chắc chắn bạn phải là 1 thành viên của voz/vnav/hanldheld vn, nơi nào đó mà bạn cũng hẵn có những đóng góp tích cực. Vả chăng vì thế mà bạn muốn vùi dập cái hội non trẻ này? Nếu đúng thế thì tôi ước ao rằng homesite này nên là hdvn thay vì hdsaigon thì còn gì bằng ! [mong ước chỉ mãi là mong ước]

Lọai ai đó ra khỏi sân chơi chung là điều không nên làm, kêu goị cuộc ném đá tập thể laị là điều nên tránh. Tự thân đến tự thân đi, một khi mình kg muốn, bạn có không mời người ta cũng đến hoặc ngược laị[cái này a notfourgo có thể kiểm chứng], nhưng cốt lõi chúng ta cư xử với nhau như nào mới là chuyện đáng nói. Nếu là người tâm huyết, cho dù bạn HD1808 có xử sự đại loại như "pain in the ass" đến đâu thì mình cũng coi như thường, cười khảy và irgnore như một vài người đang làm với HD1808 mà tôi để ý trong vài thớt gần đây là điều rất hoang nghênh, ngược laị cũng có người lấy làm bực bôị nóng nảy vì những câu từ mà có phản ứng mạnh âu cũng là lẻ thường.

Vắng HD1080, mình laị nghĩ, diễn đàn như thịt chó thiếu lá mơ, bưả tiệc thiêú không khí và món ngon trở nên lạt. Vâỵ vài lời cuả riêng gởi làm ý trên này. Ai nghe không lọt tai thì dò tài viết lách không được như ý mong bỏ quá cho.

Bác Havu nói thật hay, nhưng đọc bài của bác xong em lại thấy áy náy, không lẽ em đang kêu gọi ném đá tập thể nhỉ @-). Không có bác à, bác đừng hiểu lầm ý của em, ngay posst trên bác đã thấy em nói rõ là muốn bác HD thay đổi tốt hơn để có thể vui vẻ giúp đỡ, xây dựng cái hội nhỏ bé này. Cá nhân em em chưa bao giờ đụng nhau máu lửa với bác HD cả, và nhưng gần như tấc cả các chủ đề trên này đều bắt đầu trở nên căng thẳng sau khi bác HD tham gia và em thật sự khó chịu về điều đó và em nghĩ các anh em khác cũng vậy.
Vì vậy mục đích của cái thead này là muốn nhắc nhở nghiêm khắc bác HD và cũng là nơi anh em nào bức xúc thì làm ơn post vào đây, đừng cãi nhau qua lại trên các thead chuyên đề, nhìn vô làm xấu cái thead của anh em lắm.

. Nếu là người tâm huyết, cho dù bạn HD1808 có xử sự đại loại như "pain in the ass" đến đâu thì mình cũng coi như thường, cười khảy và irgnore như một vài người đang làm với HD1808 mà tôi để ý trong vài thớt gần đây là điều rất hoang nghênh.

Em tâm đắc câu này của bác, có lẽ đó cũng là cách anh em nên sử xự với bác HD. Có người thích phá phách, đâm chọc người khác, vì khi thấy người khác tức tối họ sẽ thấy thích thú, hả lòng hả dạ. Nhưng khi chẳng ai thèm để ý đến những điều họ nói nữa thì cũng sẽ đến lúc họ thấy chán cái trò đó, họ sẽ nói chuyện đàng hoàng hơn để tìm cách hòa đồng llaji tập thể, không thì tự rút lui.

KMys0ns

Bình tĩnh các Bác ơi,

Chuyện đâu còn có đó, Xã hội muôn màu muôn vẻ, thì cái 4rum cũng phải có xanh có đỏ chứ !

Các Bác không cần đưa ra những thread đại loại thế này đâu, theo quy luật tự nhiên những gì đi ngược với tự nhiên chắc chắn sẽ dần dần bị quên lãng, đào thải, suy tàn và hê hê tuyệt chủng...

Và chắc là không ai muốn mình bị quên lãng và đào thải cả....

Chúc các Bác mạnh mẽ, nhìn rõ trước sau, suy xét thận trọng...

Bên trên