[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Jedi Knight

Well-Known Member
Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

- Về phần game thì tùy: Bad Piggies game nhóc nhà thích nhất ko chơi đc, click chuột ko đc, Where is my water (game xài screen portrait nói chung) ko chơi đc: một là bị bẹt hình hai là bị mất đầu hay đuôi...ROM mà xử lý đc cái này thì hay, going Blue Stack giả lập Android, portrait app nó tự xử lý cho màn hình ngang

- ZTV Player bị lỗi cơ bản ko tua file mkv nhiều trắc

- USB 3.0 3TB ko đọc đc

- VOD âm thanh quá bé

- Không cài ứng dung lên thẻ SD ngoài: ko biết các android khác có bị vậy ko

AC_Khanh03

Em nhớ là hãng này chuyên về ba lô,túi đựng máy ảnh,chứ đâu phải chuyên về đồ công nghệ ta???

Targus là thương hiệu chuyên bán mấy thiết bị giá đắt, có nhiều sản phẩm: Targus USA | Cases, Bags and Accessories for Laptops and Tablets

Còn balo này nọ, là sản phẩm chủ lực và rất phổ biến nên bác ấn tượng nhất thôi :D chứ thực ra, họ kinh doanh khá nhiều về phụ kiện, bác có thể vào trang web của họ mà xem.

Còn cái mouse giảm 53% này, em ấn tượng vì...giá giảm, vì thương hiệu Targus, và đặc biệt là công nghệ rất nổi tiếng Blue Tracer; hồi trước có 1 dạo thảo luận khá sôi nổi về mấy công nghệ mouse quang, laser và Blue này :D

fa9603

Member

Tình hình là apk ổn định trên máy này thì lại không ổn định trên máy kia. Nên không ai dám đưa lên đâu bác. A nó hay là ở chỗ đó.
vậy cũng khó hè , cùng 1 chip mà không giống nhau được :(

sonbeatHDVN

Active Member

vậy cũng khó hè , cùng 1 chip mà không giống nhau được :(

Bản chính thức thì cái nào cũng sẽ giống nhau thôi.ko biết khi có hàng chính thức AE có voucher liệu có được đổi lấy đầu đấy ko nhỉ. xài demo sợ ko ngon bằng

Linhtun

Hôm nay có bản Room mới hay sao ý. Không biết có thay đổi gì nhỉ. Sao không thấy cac bác ztv vào giới thiệu.
Chuột em vừa mua con logitech M325 có 8$ trên amazon nhân dịp black firday. Không biết dùng với ztv có ngon không

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Hôm nay có bản Room mới hay sao ý. Không biết có thay đổi gì nhỉ. Sao không thấy cac bác ztv vào giới thiệu.
Chuột em vừa mua con logitech M325 có 8$ trên amazon nhân dịp black firday. Không biết dùng với ztv có ngon không

ặc có 8$ thôi à bác.Thanh toán kiểu gì vậy

cmhung

Member

nhận xét bản rom mới:
-Live TV vẫn 26 kênh như mọi hôm. Kênh VTC1 HD tạm thời chưa xem được, thời gian chuyển kênh vẫn vậy.
- VOD chưa có j mới
- Có 1 cái mới là đã đồng nhất nút Thoát và Bỏ qua khi bấm thoát ứng dụng ( cái này bác Tiến nhắc nhiều).
- ZTV player vẫn chưa chơi đc file iso DVD của em, vẫn báo Không tìm thấy file. Cũng chưa tua được file phim Percy jackson

Em đang vọc tiếp

Ztv

nhận xét bản rom mới:
-Live TV vẫn 26 kênh như mọi hôm. Kênh VTC1 HD tạm thời chưa xem được, thời gian chuyển kênh vẫn vậy.
- VOD chưa có j mới
- Có 1 cái mới là đã đồng nhất nút Thoát và Bỏ qua khi bấm thoát ứng dụng ( cái này bác Tiến nhắc nhiều).
- ZTV player vẫn chưa chơi đc file iso DVD của em, vẫn báo Không tìm thấy file. Cũng chưa tua được file phim Percy jackson

Em đang vọc tiếp

Bản rom này chỉ tinh chỉnh và fix lỗi hệ thống. Việc tinh chỉnh ứng dụng và dịch vụ online sẽ khó cảm nhận. Nhưng chuyển kênh sẽ nhanh hơn hẳn nếu dùng mạng internet trên 3mb/s. Vod và live đảm bảo sẽ ổn định hơn. Đặc biệt là youtube có cải thiện luồng load nhanh đáng kể. Các tính năng ztvplayer sẽ nâng cấp trong bản rom tới.

hongquan2009

Well-Known Member

Thế là bác ztv cũng đăng đàn rồi ah?vậy bản rom các bác hứa up lên trang chủ đâu nhỉ?

AC_Khanh03

Giá 8usd thì quá ngon rồi :D

Còn bạn nào ở Việt Nam, không thể mua được với giá 8usd, thì mua cái Logitech M185 cũng ok :D

Về giá tiền thì Logitech M185 giá rẻ nhất, Targus đắt nhất.
Còn nếu so sánh trên phương diện thông số kỹ thuật thì:

So sánh giữa Logitech M185 và Logitech M235, thì M235 có thêm công nghệ Logitech® Advanced Optical Tracking so với M185 là công nghệ Optical quang thường.

Mà Logitech® Advanced Optical Tracking vẫn chưa thể so được với công nghệ Laser, nên em đánh giá Logitech M185< Logitech M235 < Targus AMW063AP này.
Bác nào thích tìm hiểu công nghệ Blue Tracer thì có thể Google đọc các bài review, có video mở hộp:
http://www.youtube.com/watch?v=7XwE3Qx4cFU

Targus AMW063AP Có 2 khe pin AA, và có thể gắn 1 viên AA vào cũng ok, hoặc 1 viên AAA cũng ok nốt (do AA và AAA có chiều dài bằng nhau?? Trên website Tiki.vn ghi là có 1 khe cắm AAA là họ cập nhật dữ liệu sai.

Bác nào thích sự sang trọng, thì nên mua mấy cái mouse màu trắng :)

Thật ra thì với nhu cầu sử dụng Android box, không phải cần những công nghệ chính xác dành cho chuyên đồ họa hay chơi game, thì dùng mouse nào cũng được thôi; kể cả loại mouse nhái tầm 100k :D

mấy loại đắt tiền này, dùng cho Android box không tạo ra nhiều sự khác biệt đâu :D

saigon1975

bản rom mới vẫn còn lỗi, xem ra 300 kỹ sư ZTV vẫn miệt mài làm việc ngày đem, media chỉ có 10 kỹ sư mà làm việc được hơn 300 kỹ sư ZTV ( vì lương họ cao hơn và là cty tư nhân )

tôi yêu VN

Ztv

bản rom mới vẫn còn lỗi, xem ra 300 kỹ sư ZTV vẫn miệt mài làm việc ngày đem, media chỉ có 10 kỹ sư mà làm việc được hơn 300 kỹ sư ZTV ( vì lương họ cao hơn và là cty tư nhân )

tôi yêu VN

Có một thực tế là himedia dùng chíp TQ để crack dts và dobly sẽ không bao giờ được chấp nhận ở các thị trường khác. Ngay cả TQ khi xuất khẩu chính thống himedia cũng bị cấm khi đưa dts và dolby vào logo sản phẩm. Đồng nghĩa với việc khi dòng chíp mới ra đời himedia chỉ ngồi khóc mà không bao giờ có M8 hay nvidia để sản xuất box. Chỉ có allwiner hoăc hisilicom chíp tầu sản xuất mà thôi.

mình xin lỗi, tại sao A-Class của mình vẩn ko tự cập nhật dc firmware. Hiện nay A-Class của mình đã xuất ngoại qua mỹ. Có cách nào sent mình link để update bằng usb ko?
Cảm ơn nhiều

quaxoai89

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Có một thực tế là himedia dùng chíp TQ để crack dts và dobly sẽ không bao giờ được chấp nhận ở các thị trường khác. Ngay cả TQ khi xuất khẩu chính thống himedia cũng bị cấm khi đưa dts và dolby vào logo sản phẩm. Đồng nghĩa với việc khi dòng chíp mới ra đời himedia chỉ ngồi khóc mà không bao giờ có M8 hay nvidia để sản xuất box. Chỉ có allwiner hoăc hisilicom chíp tầu sản xuất mà thôi.

Nhưng mà khổ nỗi 1 điều là hàng chúng nó cứ tuồn vào Vn mà bác cũng bik người Vn mình thì cần bik j đến bản quyên hay không,sp cứ đáp ứng nhu cầu là táng thôi.Minh chứng là các sp anroid box tàu nó vẫn hơn tính năng của A.

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Crack DTS dobly thì là chuyện nhà người ta,bác quan tâm làm gì,chuyện của bác là làm sao để 300 kỹ sư ztv fix triệt để lỗi A1 kìa. chẳng lẽ 3-4 tuần qua các bác lo fix DTS hay dobly sao(cái này là code add vào sp thôi mà)

longvp

Member

thôi chờ đến bản rom mới hơn nữa rồi nâng cấp vậy , cứ nhỏ giọt thế này xem ra vẫn chưa ổn
Bản rom này chỉ tinh chỉnh và fix lỗi hệ thống. Việc tinh chỉnh ứng dụng và dịch vụ online sẽ khó cảm nhận. Nhưng chuyển kênh sẽ nhanh hơn hẳn nếu dùng mạng internet trên 3mb/s. Vod và live đảm bảo sẽ ổn định hơn. Đặc biệt là youtube có cải thiện luồng load nhanh đáng kể. Các tính năng ztvplayer sẽ nâng cấp trong bản rom tới.

longvp

Member

về mặt lý thuyết là thế , nhưng em nghĩ chắc còn nhiều vấn đề phức tạp hơn nhiều đấy , cứ chờ đợi đến bản chính thức xem thế nào
Crack DTS dobly thì là chuyện nhà người ta,bác quan tâm làm gì,chuyện của bác là làm sao để 300 kỹ sư ztv fix triệt để lỗi A1 kìa. chẳng lẽ 3-4 tuần qua các bác lo fix DTS hay dobly sao(cái này là code add vào sp thôi mà)

tienlequoc

Well-Known Member

mình xin lỗi, tại sao A-Class của mình vẩn ko tự cập nhật dc firmware. Hiện nay A-Class của mình đã xuất ngoại qua mỹ. Có cách nào sent mình link để update bằng usb ko?
Cảm ơn nhiều
Ở Mỹ chạy VOD và liveTV tốt không bác? Để em còn biết đường mua tặng người thân bên đó. :)

quangtayho

Con của mình chạy ROM ngày 8/11 không vào được wifi. Vừa Up bản ngày 26/11 vào wifi ngon lành. Vậy là con của mình ngon lành (trộm vía :) ) Chờ các bản ROM khác để nghịch thôi.

Ở đây có ai sử dụng A Class và Ebop không , có thể so sánh sơ sơ 2 em này không , về hình ảnh , âm thanh, online, độ nét khi chơi phim từ HDD, dịch vụ VOD, độ mát của 2 em này khi sử dụng lâu không .

Bên trên