[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

meomatto

Active Member
Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

@bác dungtoandung: Bác đừng nên hi vọng gì nhiều. Đến FPT có lượng Data khổng lồ các kiểu, người nhiều như thóc gạo như thế mà còn chưa dám to mồm là abc nữa là Ztv tuổi gì? data ăn trộm ở đâu mà có đây, người giật dc trên tay ai?! :D

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

@bác dungtoandung: Bác đừng nên hi vọng gì nhiều. Đến FPT có lượng Data khổng lồ các kiểu, người nhiều như thóc gạo như thế mà còn chưa dám to mồm là abc nữa là Ztv tuổi gì? data ăn trộm ở đâu mà có đây, người giật dc ở đâu?! :D

vì FPT nó biết phim ảnh của nó chẳng có cái nào có bản quyền, vin vào cái cớ đấy là dữ liệu của người dùng up lên mạng, nó ko liên can gì cả ^^

meomatto

Active Member

Tất nhiên ở VN thì chả chỗ nào có bản quyền đầy đủ cả bác ạ! Nhưng thằng F kia nó có tiền, có nhân lực rất nhiều, đánh sập nó tất nhiên chẳng phải dễ. Vị trí thượng phong như vậy thì ZTV tuổi gì mà đú? Ai cấp tiền, ai bảo trợ, người lấy ở đâu mà làm dự án? Có người thì là Lập trình cấp mấy để làm dc việc? Data lưu trữ thế nào? Nhiều vấn đề xung quanh lắm chứ chẳng đơn giản đâu bác!
Vậy nên cứ mong mỏi ngon lành cành đào thì cứ gọi là....đến Tết! :D

fa9603

Member

anh em tổng hợp các apk cài ổn định cho A -class mà không treo máy :) thank mấy bác :D

oldfriend

Moderator
thế nên các bác đừng mong đợi gì nữa, như em này, xác định với giá 1tr thì nó chỉ thế thôi, vui vẻ mà dùng :D

p/s: bác nào bảo airplay ko được nhỉ, em chơi tốt mà.

fa9603

Member
Ðề: Re: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

thế nên các bác đừng mong đợi gì nữa, như em này, xác định với giá 1tr thì nó chỉ thế thôi, vui vẻ mà dùng :D

p/s: bác nào bảo airplay ko được nhỉ, em chơi tốt mà.
samba trên A1 bác dùng được không :)

anh em tổng hợp các apk cài ổn định cho A -class mà không treo máy :) thank mấy bác :D

Tình hình là apk ổn định trên máy này thì lại không ổn định trên máy kia. Nên không ai dám đưa lên đâu bác. A nó hay là ở chỗ đó.

Chú ý: A-CLASS mà các bác có trên tay đang là sản phẩm test. Sản phẩm chính thức đến tháng 12 mới tung ra. Cho nên các ý kiến, đóng góp đều được note và đội kỹ thuật sẽ hoàn thiện trong sản phẩm chính thức nhé. Mong các bác dùng tẹc ga và phản hồi cho em theo địa chỉ mail [email protected] hoặc Web: thegioiandroidtv.com

phithien

Well-Known Member

Chú ý: A-CLASS mà các bác có trên tay đang là sản phẩm test. Sản phẩm chính thức đến tháng 12 mới tung ra. Cho nên các ý kiến, đóng góp đều được note và đội kỹ thuật sẽ hoàn thiện trong sản phẩm chính thức nhé. Mong các bác dùng tẹc ga và phản hồi cho em theo địa chỉ mail [email protected] hoặc Web: thegioiandroidtv.com

Vậy chúng ta là những con chuột bạch,mà còn phải tốn tiền. trả 1 chai để mua bản test thử nghiệm. nhân viên kỹ thuật ko có ý kiến,chỉ có đại lý lên tiếng(và đại lý huỳnh phú là vớ vẫn ở hdvn) nên mơ cũng chẳng ai đóng góp ý kiến đâu

quaxoai89

Active Member

Vậy chúng ta là những con chuột bạch,mà còn phải tốn tiền. trả 1 chai để mua bản test thử nghiệm. nhân viên kỹ thuật ko có ý kiến,chỉ có đại lý lên tiếng(và đại lý huỳnh phú là vớ vẫn ở hdvn) nên mơ cũng chẳng ai đóng góp ý kiến đâu

sao bác cứ xồn xồn lên thế nhỉ,không test thì lấy đâu cái giá 990k,bác tưởng người ta cho ko bác à,100 người có vuocher được sử dụng sp trước,nếu phát hiện lỗi hoặc thấy cần nâng cấp theo sở thích người tiêu dùng thì ý kiến,góp ý để họ hoàn thiện sửa đổi,người ta lên nói thì các bác lại bảo chém,không lên chỉ ghi nhận sủa đổi thì lại bị ném gạch ko quan tâm khách hàng,thế dịa vị là bác thì bác tính sao,mà tôi thấy cm nào bác cũng có vẻ hằn học vậy.

chess_hcm

Hy vọng A class có bluetooth , giá tầm 1tr thì sẽ hút khách ngay :)

phithien

Well-Known Member

sao bác cứ xồn xồn lên thế nhỉ,không test thì lấy đâu cái giá 990k,bác tưởng người ta cho ko bác à,100 người có vuocher được sử dụng sp trước,nếu phát hiện lỗi hoặc thấy cần nâng cấp theo sở thích người tiêu dùng thì ý kiến,góp ý để họ hoàn thiện sửa đổi,người ta lên nói thì các bác lại bảo chém,không lên chỉ ghi nhận sủa đổi thì lại bị ném gạch ko quan tâm khách hàng,thế dịa vị là bác thì bác tính sao,mà tôi thấy cm nào bác cũng có vẻ hằn học vậy.

huỳnh phú ở hdvn có ai coi ra gì,post bài nào cũng thấy ngứa mắt. mình thì chỉ thích nói thẳng và thật,ko xu nịnh. khen ra khen,chê ra chê. lúc mới lấy về,cũng post ý kiến,ý cò,gởi email góp ý, chẳng thấy phản hồi,cứ im im

dungtam25

Well-Known Member

Vậy em banh não nó ra xem nó có bao nhiêu neutron trong đó,mà đầu nó to,óc nó như trái nho không bác.
Bác ok là em mở hộp sọ nó ra liền!
Mà em không biết bác có phải là phát ngôn viên chính thức của ztv không,chỉ sợ bác giả danh rồi lúc ấy các bác ztv không bảo hành em thì khổ!

Thiết nghĩ các bác nào có ăn học đàng hoàng, có thiện chí đóng góp cho sản phẩm ZTV thì vui lòng đến Showroom, em cho test thoải mái. Không thích thì đổi sản phẩm khác. Còn bác nào cố ý phá sản phẩm thì thua, xem như thành phần không được ăn học mà đi làm công nghệ.

dungtam25

Well-Known Member

Vậy em banh não nó ra xem nó có bao nhiêu neutron trong đó,mà đầu nó to,óc nó như trái nho không bác.
Bác ok là em mở hộp sọ nó ra liền!
Mà em không biết bác có phải là phát ngôn viên chính thức của ztv không,chỉ sợ bác giả danh rồi lúc ấy các bác ztv không bảo hành em thì khổ!

Thiết nghĩ các bác nào có ăn học đàng hoàng, có thiện chí đóng góp cho sản phẩm ZTV thì vui lòng đến Showroom, em cho test thoải mái. Không thích thì đổi sản phẩm khác. Còn bác nào cố ý phá sản phẩm thì thua, xem như thành phần không được ăn học mà đi làm công nghệ.

Bác sao nặng lời,trước câu đùa của em thế.
Bác thử xem lời nói nào của bác được anh em trên diễn đàn xem trọng đâu?
Cho đến bây giờ em chỉ thấy có bác ztv new phát ngôn chính chắn,và em nhớ bác ấy có nói là ztv chỉ có 1 số nick trên dđ mà thôi.
Bác nhảy vào,đưa số thống kê bao nhiêu sever của ztv,của fpt,của vnpt,liệu có đáng tin không?
Em nhớ,có lần bác nào bảo bác là tắt cái loa rè lại mà.
Còn vật em đã sở hữu,quyền tháo ra hay đập dẹp là của em.Em chỉ mượn câu nổ của bác là 100 anh em vọc tẹc ga,đổi cái mới.Thì em đùa thôi.Nếu cảm thấy động chạm tự ái,thì bác có thể dùng lời lẽ ôn hòa góp ý cho em vẫn được mà.
Nếu bản thân em làm cho bác không hài lòng,thì em thiết nghĩ bác chỉ nói riêng cá nhân em thôi,bác dùng từ "các bác nào có ăn học đàng hoàng........ " là bác đã nói đến tập thể anh em dùng 100 con A class rồi đấy
Câu nói này của bác quá đáng rồi với anh em rồi.

phithien

Well-Known Member

Toàn an nói tào lao mà đòi người khác đàng hoàng,bác có đùa ko

tienlequoc

Well-Known Member

Yêu cầu anh em kiềm chế khi phát ngôn nhé. Diễn đàn là nơi giao lưu trao đổi kinh nghiệm chứ ko phải là nơi các cá nhân vào đá xoáy, chém gió lẫn nhau nhé.

AC_Khanh03

Hồi trước, thấy có vài post hỏi về nên mua mouse nào cho A-Class, thì hôm nay, thấy Tiki đang giảm 53% cho cái mouse Targus này, có công nghệ Blue tracer, giúp sử dụng tốt trên các bề mặt khác nhau, thậm chí là kính, nên post lên :D
Chuột Không Dây Targus AMW063AP | Tiki.vn.

Targus là 1 hãng lớn, chuyên làm các sản phẩm phụ kiện, giá toàn loại đắt.

Hồi trước thấy có vài người hỏi, nên đọc được tin thì mình chỉ giới thiệu thôi, chứ không phải người của Tiki vào quảng cáo đâu nhé! :) Và mình giới thiệu là vì đang dùng balo Targus, thấy tốt với mình; còn bạn nào muốn mua thì nên tham khảo trước, thử nghiệm trước, cảm thấy ưng ý thì mua, chứ không mua về lại bảo mình này nọ.

dungtam25

Well-Known Member

Hồi trước, thấy có vài post hỏi về nên mua mouse nào cho A-Class, thì hôm nay, thấy Tiki đang giảm 53% cho cái mouse Targus này, có công nghệ Blue tracer, giúp sử dụng tốt trên các bề mặt khác nhau, thậm chí là kính, nên post lên :D
Chuột Không Dây Targus AMW063AP | Tiki.vn.

Targus là 1 hãng lớn, chuyên làm các sản phẩm phụ kiện, giá toàn loại đắt

Hồi trước thấy có vài người hỏi, nên đọc được tin thì mình chỉ giới thiệu thôi, chứ không phải người của Tiki vào quảng cáo đâu nhé! :) Và mình giới thiệu là vì đang dùng balo Targus, thấy tốt với mình; còn bạn nào muốn mua thì nên tham khảo trước, thử nghiệm trước, cảm thấy ưng ý thì mua, chứ không mua về lại bảo mình này nọ.

Em nhớ là hãng này chuyên về ba lô,túi đựng máy ảnh,chứ đâu phải chuyên về đồ công nghệ ta???

sonbeatHDVN

Active Member

Lâu rồi không lên đây bàn luận cùng các anh các bác.
em test ZTV từ hồi lấy về bây giờ cũng có khá nhiều cải thiện:
+ HayhayTV + HDviet tương đối là ổn định, xem không bị giật, Tuy nhiên thì chọn Thể loại ở HayHayTV là chưa có, vì thế mà biết phim nào thì search thôi chứ ko có cho mình chọn.thỉnh thoảng vào phim mãi không load, có khi em phải Reset firmware.
+ Karaoke có tiến triển, khá ổn, đã thêm được danh sách bài định hát,âm thanh tốt,tải khá nhanh, tuy nhiên FPS lời hát thì vẫn còn giật (cái này là cái không thể chấp nhận được, các KTV ZTV chú trọng vào cái này nhé) ,khi muốn hát 1 bài chưa tải thì phải đợi tải tầm 10s mới bắt đầu hát được, Giao diện sử dụng còn giật, nhiều lúc đơ,treo trễ; Nội dung bài hát ít, hình như từ đợt em mua về tới giờ chưa update bài hát nào mới.Các bác KTV ZTV nên chú trọng vào 1 số ca sĩ như này: nhạc vàng,đỏ: Anh Thơ, Trọng Tấn,Trường Vũ,Phi Nhung,Tuấn Vũ,Dương Ngọc Thái, Ngọc Sơn,Quang Lê,.. nhạc trẻ: Hồ Quang Hiểu, M-TP,Vanh LEG,Khắc việt,Minh Vương,Ngô Kiến Huy,Phạm Trưởng,Nam Cường,Khánh Phương,Bùi Anh Tuấn,JustaTee, LK,Andree,Trịnh Thăng Bình, ; Nhạc nước ngoài: FloRida, Lady Gaga, Eminem, Miley Cyrus,Taylor Swift,Akon,Justin Bieber,Maroon 5,Shayne Ward,Backstreet Boys,Britney Spears
Vì sao Karaoke phải lắm thế -> vì đây là thế mạnh không có đầu Android box nào có được cả,Người dùng sẽ đi quảng cáo: Ôi ZTV hát Karaoke sướng lắm, nhiều bài hát mới cực,chất lượng tốt,mấy bài cho bọn thanh niên bây giờ hầu như có hết,nhạc vàng cho ông bà,bố mẹ,các bác(từng làm bộ đội) hát thì hết sẩy luôn.
Trong khi: nhạc Beat của các bài hát thì search google 1 lúc là ra đầy, 1 số bài mới chưa có ngay thì thôi cũng được. riêng khoản Karaoke này chỉ cần 1 2 người làm thôi cũng đủ lắm rồi, 1 ngày Update tầm 5-10bài, dần dần phong phú, làm Karaoke cũng ko phải khó, 1 số tay nghiệp dư bây giờ làm Karaoke HD 1 ngày cũng mấy bài, đó là còn kèm theo cả Video HD của chính bài hát đó

+ Ứng dụng: chơi game hệt như mấy Android Box khác, cái này ko đáng quan tâm, quan tâm nhất là XBMC thì hiện tại chưa có bản gọi là thực sự ngon lành (lâu rồi em chưa vào Forums nên không biết có chưa chưa download từ trang chủ thì chơi phim ko có ổn) cái này nên có nhanh, người có cáp quang thì cái này mà không có là không được.
+ Giao diện khó dùng,không thích hợp dùng chuột,chuyển động còn bị đơ và lag, theo thẩm mĩ của em thì nó gọi là được và không tiện dụng tí nào, em đang dùng iLauncher https://www.mediafire.com/?lxc2cayxj9gisrc thấy khá ổn và đẹp
+ Chưa có mục tắt ứng dụng ngầm,làm nhiều lúc muốn tắt thật nhanh thay vì phải Back nhiều lần(1 số phần mềm vẫn chạy ngầm), gây hiện tượng đầy RAM, lag máy-> treo.Các bác nên dùng phần mềm Smart Ram Booster :https://www.mediafire.com/?18i681dpksnc5fn

+VOD phim đang dần càng phong phú, rất tốt, nhưng em không khoái lắm vì phim Thuyết Minh :D em thích xem Sub, âm thanh gốc nên rất to, sống động. Phim thuyết minh bị giảm âm thanh đi khá nhiều, các bác xem phim Đội bóng thiếu lâm là biết liền nó khác nhau như thế nào,mong ZTV sớm tách được sub với TM riêng.

+ LiveTV: rất tốt,ko có gì để phàn nàn,chất lượng với HDTV, nhưng mạng nhà em load vào kênh nó hơi chậm :D 10s (chắc do mạng cùi VNPT 2,5Mbps)

Cấu tạo Ngoài: Do không có nút nguồn nên lúc tắt mở cũng khá khó chịu,cứ cắm nguồn điện cái là nó lên.Dị 1 cái là tắt đầu rồi, mình chuyển INPUT từ HDMI sang Ăng Ten là nó lại tự bật ( TV LG LM5800) không biết nhà các bác có thế không, thế là bố em lại phải mua 1 cái công tắc về để đầu riêng ra :D thế là thành có công tắc :))

Các khoản dùng Offline thì bác Tiến đã Review nên em không nói lại làm gì.
Các phần mềm FPT Player,VTV,... em không cài nên không biết ,cứ HayhayTV và HDviet là đủ rồi :))
Mong các bác quan tâm, đặc biệt ZTV
Theo như lời mấy anh ,bác ở HDVN dạo này em ít Online vì là học hành đấy :)) bận suốt, học để sau này kiếm tiền chơi HD

Bên trên