[Trao Đổi Kinh Nghiệm] - Mua Sắm Và Phối Ghép Thiết Bị Âm Thanh !!!

Ðề: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

cho em hỏi thêm là nhìn cái loa của bộ onkyo nó cứ bé bé thế nào ấy, lúc mua có đổi sang được cặp loa khác cho nó to hơn không ạ ? nên chọn loại nào thì hợp ạ ? :D

bộ này xem phim, nghe nhạc tàm tạm thôi bác, karaoke không được nhé. mà phòng bác 5 x 5.5m thì bộ này đuối lắm đấy. Dàn AIO nên không đổi loa khác lúc mua được, mà bác có nâng cấp loa cũng không cải thiện thêm được mấy

indiman

Member

bộ này xem phim, nghe nhạc tàm tạm thôi bác, karaoke không được nhé. mà phòng bác 5 x 5.5m thì bộ này đuối lắm đấy. Dàn AIO nên không đổi loa khác lúc mua được, mà bác có nâng cấp loa cũng không cải thiện thêm được mấy

em đang định vác tiền đi mua :(
thế có bộ nào trong tầm tiền hoặc cao hơn 1 tí mà đủ cho vụ nghe nhạc, xem phim k ạ (nghe nhạc nhỉnh hơn), không AIO cũng được, sau này có khả năng nâng cấp thêm để hát hò ạ.

caotuanvietdtvt

Active Member
Re: Ðề: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

em đang định vác tiền đi mua :(
thế có bộ nào trong tầm tiền hoặc cao hơn 1 tí mà đủ cho vụ nghe nhạc, xem phim k ạ (nghe nhạc nhỉnh hơn), không AIO cũng được, sau này có khả năng nâng cấp thêm để hát hò ạ.
Khả năng nhiều Bác và em đều có chung quan điểm là rẻ rẻ chút thì làm combo denon và jamo thôi bác ah.với tai trâu như em thấy cũng hay.còn để ghép được phim và karaoke được như mong muốn còn nặng đô hơn cả mua 2 bộ rời.

indiman

Member
Ðề: Re: Ðề: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

Khả năng nhiều Bác và em đều có chung quan điểm là rẻ rẻ chút thì làm combo denon và jamo thôi bác ah.với tai trâu như em thấy cũng hay.còn để ghép được phim và karaoke được như mong muốn còn nặng đô hơn cả mua 2 bộ rời.

thanks bác, bác cho em tên của denon và jamo với :D

---------- Post added 14-01-2015 at 05:47 ----------

Đây, ngon bổ rẻ đây bác http://www.hdvietnam.com/diendan/211-truong-le/956451-onkyo-3700-bo-dan-5-1-a.html
Có blutooth kết nối không dây để nghe nhạc từ phone luôn, khỏi chơi đĩa

ok bác, lúc nào được sẽ chạy qua chỗ bác để nghe thử :)

sieusieunoob

Re: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

Em tính mua dàn Loa JAMO S426 + Sub 210 mà không có amply tính kết nối với PC qua soundcard

không biết chất âm có khác gì khi qua amply không các bác ? Với lại sound card chỉ có 3 slot để cắm loa thôi ( Center / Sub) Chung 1 slot thì làm sao kết nối các bác ?

Theo các bác em nên múc như vậy rồi sau này lên Receiver cho nó hay múc bộ Onkyo 3700 luôn ?

Chỉnh sửa lần cuối:

zeroFILL

Active Member
Ðề: Re: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

Em tính mua dàn Loa JAMO S426 + Sub 210 mà không có amply tính kết nối với PC qua soundcard

không biết chất âm có khác gì khi qua amply không các bác ? Với lại sound card chỉ có 3 slot để cắm loa thôi ( Center / Sub) Chung 1 slot thì làm sao kết nối các bác ?

Theo các bác em nên múc như vậy rồi sau này lên Receiver cho nó hay múc bộ Onkyo 3700 luôn ?

Sound card chỉ là đường line-out hoặc headphones thôi bác nhé, không có amply thì không cắm trực tiếp vào bộ loa trên được

các bác vào đúng chủ đề đi. e đọc mà cả hiểu gì cả :((

Minhsur

Banned

các bác vào đúng chủ đề đi. e đọc mà cả hiểu gì cả :((

Bác spam cho đủ 20 bài thì cũng nên thể hiện là có đọc một chút. Ở trên các bác đó đang trao đổi nhiều vấn đề, bác không hiểu vấn đề gì thì bác cứ nói ra.

Nếu cần đủ 20 bài để đăng tin gì đó thì nên vào box địa phương vô tư chém gió mà vẫn đủ số cmt cần thiết.

Minhsur

Banned

Ơ bác chủ thớt vẫn chưa cho em kết luận cuối cùng....

Hì hì, vẫn chưa lắp T ơi. Hôm đến NP lấy đồ thì mải nghe về lại quên.
Mới nhờ anh em kt ở cơ quan mua hộ sợ dây, sang tuần sau anh mới trải nghiệm.

caotuanvietdtvt

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

thanks bác, bác cho em tên của denon và jamo với

DENONX510 & JAMO 426 HS kèm sub khuyến mại hoặc bác nâng cấp sub là xem phim cũng uỳnh uỳnh rồi.Về sau mà thêm món karaoke thêm chiếc ampifier jaguar và đôi loa bose là hát hò ổn rồi đấy.

ostars

Member

Các bác cho em hỏi nhờ chút.

Em đang dùng tivi Samsung LED 3D UA50ES6220, smart tivi, cài được ứng dụng xem film online trực tiếp trên tivi qua internet (em cài phần mềm FPT play). Em đang dùng cáp quang của Viettel, cắm cáp mạng nối tivi với hub. Em đang nghiên cứu mua bộ âm thanh 5.1 để nâng cấp chất lượng âm thanh, chứ nghe âm thanh qua tivi chàn quá. Nhưng em đang không rõ là mua bộ dàn 5.1 thì đấu nối âm thanh ra thế nào? Dùng cổng coaxal của tivi để xuất âm ra hay dùng Hdmi để xuất ra, ngoài ra chất lượng đường tiếng nếu xuất ra từ tivi qua dàn 5.1 có cải thiện hơn được nhiều không? hay chỉ to hơn thôi.

Nếu dùng đầu HD hoặc DVD thì thường là nguồn phát sẽ cắm qua ampli để xuất âm ra loa. EM thì không dùng đầu mà lại cắm thẳng vào mạng xem online nên chưa hình dung xuất âm ra kiểu gì. :-?

Bác nào biết tư vấn em với. Thanks bác nhé. :D

ttlinhha

Well-Known Member

Bác mua dàn xuất tiếng từ tivi ra thì đương nhiên là nó hay hơn loa tivi rồi, còn 5.1 hay 2.1 ko khác nhau gì nhé vì xem online không có hiệu ứng. Còn từ tivi bác có thể xuất qua đường coaxial, optical, RCA

TPL

Member
Re: Ðề: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

Bác mua dàn xuất tiếng từ tivi ra thì đương nhiên là nó hay hơn loa tivi rồi, còn 5.1 hay 2.1 ko khác nhau gì nhé vì xem online không có hiệu ứng. Còn từ tivi bác có thể xuất qua đường coaxial, optical, RCA
Đồng ý với bác ! Khi ghép bộ dàn thì tivi chỉ đảm nhiệm xử lý hình ảnh thôi, các hiệu ứng âm thanh phụ thuộc vào nguồn tín hiệu : CD ? VCD? bluray ? ....

duc_cuongvt2003

Các bác đã tư vấn rất nhiều thông tin bổ ích!thanks!

indiman

Member

tình hình là em vừa mua amply Yamaha v571 với đôi loa psb ở chỗ Nam Phú. Có cái khó chịu là không dùng ổ cứng di động với nghe file đuôi flac được.
Mọi ng tư vấn hộ em xem nên mua thêm cái gì với ạ, em cũng muốn xem phim nữa, có cái nào rẻ tiền thì tư vấn giúp em với :)
thanks cả nhà

C_Pham

Well-Known Member

tình hình là em vừa mua amply Yamaha v571 với đôi loa psb ở chỗ Nam Phú. Có cái khó chịu là không dùng ổ cứng di động với nghe file đuôi flac được.
Mọi ng tư vấn hộ em xem nên mua thêm cái gì với ạ, em cũng muốn xem phim nữa, có cái nào rẻ tiền thì tư vấn giúp em với :)
thanks cả nhà

Chúc mừng bác có đồ chơi mới.

Bác cân nhác các phương án sau:
1. Cài đặt Foobar2000 hoặc 1 trình duyệt nghe nhạc vào PC/laptop. Để xem phim bác cài PowerDVD hoặc 1 phần mềm xem phim.
2. Mua 1 HDP phù hợp với mức bác định đầu tư (phương án Android box em chưa dùng bao giờ nên không biết nhiều)

zeroFILL

Active Member

thanks cả nhà

Theo em bác nên cân nhắc phương án 2 mà bác C-Pham tư vấn là mua HD Player. Trước khi dùng HD Player em cũng đã từng dùng laptop để nghe nhạc và xem phim. Mặc dù nghe lossless bằng foobar2000 trên laptop rất ổn (chọn bài tiện, âm thanh khá) nhưng em nhận thấy:
- Laptop/PC cồng kềnh hơn HDP, khởi động lâu hơn.
- Dùng laptop/PC phức tạp hơn đối với người già, phụ nữ và trẻ em.
- Phải hy sinh cái laptop/PC lúc nào cũng cắm vào Receiver.
- Không phải VGA của laptop/PC nào cũng pass-through được DTS HD và Dolby TrueHD.
Bác thử nghiên cứu Dune TV-102 xem, giá vừa phải, xem phim tốt, nghe nhạc kết nối với Receiver qua HDMI hoặc Coaxial, chọn bài và điều khiển bằng điện thoại Android/iPhone

Bên trên