[Trao Đổi Kinh Nghiệm] - Mua Sắm Và Phối Ghép Thiết Bị Âm Thanh !!!

LSNM

Ðề: [Trao Đổi Kinh Nghiệm] - Mua Sắm Và Phối Ghép Thiết Bị Âm Thanh !!!

nhà mình có phòng vưa nghe vừa nhìn thì nên mua amply 2.0, 5.1 or 7.1, nhờ các bác tư vấn

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

nhà mình có phòng vưa nghe vừa nhìn thì nên mua amply 2.0, 5.1 or 7.1, nhờ các bác tư vấn

Phòng nhà bác rộng không? Nếu dưới 15m2 thì bác dùng Denon X510 hoặc Yamaha 375 cũng tạm được bác ạ. Hiện giờ bên em chưa có avr nào thanh ký, chưa kịp trả lời bác ở bên topic kia thì topic đó đã bị chuyển.

Chỉnh sửa lần cuối:

LSNM

Phòng nhà bác rộng không? Nếu dưới 15m2 thì bác dùng Denon X510 hoặc Yamaha 375 cũng tạm được bác ạ. Hiện giờ bên em chưa có avr nào thanh ký, chưa kịp trả lời bác ở bên topic kia thì topic đó đã bị chuyển.
Thanks Bác, đang muốn nâng cấp phần nghẹ mà chưa biết đi dây thê nào cho loa mới, khi nào bác có thanh lý ới em 1 tiếng nhé

mrtran1201

Active Member

Em đang dùng Ya 571 cảm thấy chưa đã có nên thanh lý đổi lên con nào cao hơn ko a Dũng nhỉ :)

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Em đang dùng Ya 571 cảm thấy chưa đã có nên thanh lý đổi lên con nào cao hơn ko a Dũng nhỉ :)

Đúng ra phòng của bác 15m2 thì con Ya571 có thể đánh tốt rồi, bác kiểm tra lại cài đặt xem sao. Mà bác đang đánh với loa gì thế?

mrtran1201

Active Member

Đúng ra phòng của bác 15m2 thì con Ya571 có thể đánh tốt rồi, bác kiểm tra lại cài đặt xem sao. Mà bác đang đánh với loa gì thế?

Phòng em 15m2 đâu, 30m mà anh. Em đang dùng S626 ạ. Nhiều lúc em muốn nghe to to thì phải bật đến 2/3 hoặc hơn mức volume.
Như thế ko biết là có sao ko.

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Phòng em 15m2 đâu, 30m mà anh. Em đang dùng S626 ạ. Nhiều lúc em muốn nghe to to thì phải bật đến 2/3 hoặc hơn mức volume.
Như thế ko biết là có sao ko.

Phòng 30m2 thì amply này hơi đuối bác ạ, bác nghiên cứu ya2067. Giờ giá đang rất tốt.

ahatuananh

Well-Known Member

E mới chập chững bước vào thế giới audio, có phòng nhỏ 18m2 định làm bộ âm thanh nghe nhạc, nhờ bác DT Nam Phú tư vấn giúp bộ nào nghe ổn, giá min nhất có thể, ngoài ra kích cỡ size càng nhỏ càng tốt. Khi cần có thể dùng luôn phát âm thanh cho Tivi. thks bác.

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

E mới chập chững bước vào thế giới audio, có phòng nhỏ 18m2 định làm bộ âm thanh nghe nhạc, nhờ bác DT Nam Phú tư vấn giúp bộ nào nghe ổn, giá min nhất có thể, ngoài ra kích cỡ size càng nhỏ càng tốt. Khi cần có thể dùng luôn phát âm thanh cho Tivi. thks bác.

Bác hay nghe loại nhạc gì?

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

À, e hay nghe nhạc kiểu Phạm Duy, Tuấn Ngọc...

Theo em bác nghiên cứu amply Marantz PM6005 có tích hợp DAC, Đầu CD thì bác xem Marantz 5005/5004; Loa KEF Q300.
Mời bác qua em nghe thử bác nhé.

gionui

Em mê âm thanh. Mới tập tành nghe 01 thời gian ngắn nên cũng chưa định hình rõ. Nhờ các bác cho ý kiến về việc chọn mua TEAC 25X hay DENON DCD 1520AE? :)

hainam1982

Well-Known Member

Nếu đổi 571 lên thì phải thêm bao nhiêu nữa hả bác?

phòng bác 30m2 em khuyên bác đổi lên Yamaha 2067 là không phải lăn tăn nữa đâu,giá em nghe bác Dũng nối tốt lắm so với các AVR đời mới bây giờ,em này cũng thuộc hàng khủng rồi

loihue

Member
e hỏi ké một tý , phòng e tầm 18m thì nên chơi con denon X 1200 hay X 2200 các cao thủ cho ý kiến.

loihue

Member
Re: Ðề: [Trao Đổi Kinh Nghiệm] - Mua Sắm Và Phối Ghép Thiết Bị Âm Thanh !!!

e hỏi ké một tý , phòng e tầm 18m thì nên chơi con denon X 1200 hay X 2200 các cao thủ cho ý kiến.

hainam1982

Well-Known Member

Bác cứ lấy 2200 cho sướng,AVR đời càng cao càng chất miễn là nó phù hợp với túi tiền của bác thôi. Nhieu Các bác trên này phòng nhỏ hơn của bác nhưng vẫn chơi đồ cao lắm vì các bác ấy có điều kiện

Bên trên