Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

Chắc fw có lỗi gì đấy? Bác thử reset factory fw rồi cài lại xem sao?
À trước khi reset factory bác vào mục setting của bsb chuyển Time zone về gmt+7 xem sao nhé.

Factory reset xong vẫn k xong.time zone em chỉng sẵn là asian/ho chi minh mà hic hic. Mà hạ xuống 1.0.7 k hiểu sao đang xem tắt máy đèn đỏ với khá giật bác tiến để em về lại bản cũ rồi đổi kodi xem sao

vô phương rồi đã thử mọi cách kodi 14.2 còn vào dc 1 tí, còn 15.0 là chỉ có wolking cho tới nóng máy mà tự động tắt :<

LUC QUYET CHIEN

Active Member
vô phương rồi đã thử mọi cách kodi 14.2 còn vào dc 1 tí, còn 15.0 là chỉ có wolking cho tới nóng máy mà tự động tắt :<

Bài đầu trang em cũng có khuyễn khích việc dùng Kodi. Các bản Kodi 15 giờ có một số thay đổi nên khả năng tương thích các addon được tùy biến skin chắc là chưa ổn định. Bác cứ dùng bản 14 Helix e thấy ổn định lắm

Bài đầu trang em cũng có khuyễn khích việc dùng Kodi. Các bản Kodi 15 giờ có một số thay đổi nên khả năng tương thích các addon được tùy biến skin chắc là chưa ổn định. Bác cứ dùng bản 14 Helix e thấy ổn định lắm

mà em có xem được j nhiều đâu bản kodi 14.2 nó vào được mỗi sever vip4 và vip 5 còn lại bấm vào là đang kiểm tra dữ liêu xong đơ luôn

sonhai67

Well-Known Member
Ðề: Re: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

mà em có xem được j nhiều đâu bản kodi 14.2 nó vào được mỗi sever vip4 và vip 5 còn lại bấm vào là đang kiểm tra dữ liêu xong đơ luôn

bác cài spmc 14.2 thử xem.em phải dùng spmc mới xem được.

kodi thì giống như bác.

davidbeckham_nd

Well-Known Member

E chạy trên Kodi 14.2 Helix ngon lành ! một số kênh phim nghe nói đang bảo trì, nâng cấp, còn lại xem OK cả. Bác xem lại xem AB của bác có vấn đề gì thì post lên có hình ảnh để mọi người giúp.

thanh hk

Member
Ðề: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

Mình chạy trên Kodi 14.2 Helix cũng sử dụng được hết các server (AB minix x5 cùi bắp), chỉ có hạn chế là không dùng chuột bay được mà phải dùng các phím lên xuống trái phải - không biết là do cài đặt hay là do BSB chưa hỗ trợ - mong bác Lục chỉ giáo.
@ bác Lục : mình cài kodi 14.2 khi xem live show thì giật lắc liên tục (mạng 12mb), nhưng về kodi 14.0 và xbmc thì xem trơn tru - nguyên nhân có phải vì firmware minix không bác? có cách xử lý không ạ?

xy_codon

Active Member
Ðề: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

Bác ơi, gói mạng nhà em 185k, em dùng em 43W800C đang phát với kodi 15 beta 2 thì nó cứ bị quay thế này :(. Liệu có phải do mạng cùi quá ko các bác ?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

Bác ơi, gói mạng nhà em 185k, em dùng em 43W800C đang phát với kodi 15 beta 2 thì nó cứ bị quay thế này :(. Liệu có phải do mạng cùi quá ko các bác ?

mạng nhà mình 100k vẫn chơi tốt nhé =))

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

Mình chạy trên Kodi 14.2 Helix cũng sử dụng được hết các server (AB minix x5 cùi bắp), chỉ có hạn chế là không dùng chuột bay được mà phải dùng các phím lên xuống trái phải - không biết là do cài đặt hay là do BSB chưa hỗ trợ - mong bác Lục chỉ giáo.
@ bác Lục : mình cài kodi 14.2 khi xem live show thì giật lắc liên tục (mạng 12mb), nhưng về kodi 14.0 và xbmc thì xem trơn tru - nguyên nhân có phải vì firmware minix không bác? có cách xử lý không ạ?

Em chựa có chuột bay thử nên ko rõ vụ chuột bay. Cái này để mấy bác coder trong nhòm trả lời bác nhé.
Vụ xem live show thì bác xem ở mục nào vậy. E cũng đang có một box chạy 14.2 và một box chạy gotham 13.2. Để em test lại mục đó cho bác xem sao

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Bác đừng bấm trực tiếp vô icon nữa. Ở icon bác nhấn chuột giữa hoặc nút menu trên khiển. Chọn Add-on information rồi chọn Launch nhé. BSB chưa thuần hóa được mấy lỗi trên kodi 15 beta

dongthinh

Làm sao để đăng kí tài khoản(VIP) zậy :(

LUC QUYET CHIEN

Active Member

mỗi lần thoát ra vào lại là phải cài acestream từ đầu là sao ạ ? đăng nhập VIP Fshare cũng mất , phải gõ lại

Ko phải cài lại ACE bác ạ. còn vụ đăng nhập mất thì ko có. chắc cái kodi bác đang lỗi nó ko lưu data rồi

OnlyLove0128

Bác lục quyết chiến ơi cho em xin tài khoản dùng thử với thanks bác. Mail em là [email protected]

thanh hk

Member
Ðề: Re: Ðề: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

Em chựa có chuột bay thử nên ko rõ vụ chuột bay. Cái này để mấy bác coder trong nhòm trả lời bác nhé.
Vụ xem live show thì bác xem ở mục nào vậy. E cũng đang có một box chạy 14.2 và một box chạy gotham 13.2. Để em test lại mục đó cho bác xem sao

Em xem Thuý nga số 104 trở đi đều bị - không riêng gì live show mà cả ở những addon khác cũng vậy. Tuy nhiên xem phim hd 720p vẫn bình thường bác ạ, còn 1080 thì hay bị buf. Thế là em phải dời live show sang nhà xbmc (em cài 2 bản trên 1 box)

Bên trên