Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

MaxxCrazy

Còn vấn đề bị vỡ hình khi pha chuyển động nhanh giống như lớp khí công như mọi người nói thì mình chỉ tắt bỏ hai hiệu ứng giảm nhiễm đi thì thấy không còn bị nữa. Mình vẫn để hiệu ứng TruMotion nhưng không để cao vì để cao thi hình anh chuyển động hơi bị giựt. Mong mọi người test và góp ý dùm mình.

Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Còn vấn đề bị vỡ hình khi pha chuyển động nhanh giống như lớp khí công như mọi người nói thì mình chỉ tắt bỏ hai hiệu ứng giảm nhiễm đi thì thấy không còn bị nữa. Mình vẫn để hiệu ứng TruMotion nhưng không để cao vì để cao thi hình anh chuyển động hơi bị giựt. Mong mọi người test và góp ý dùm mình.

Em giống bác, em để Trumotion = 1.

Mình test rồi thấy k còn bị nữa tốt nhất ae nên để 2 cái giảm nhiễu mức trung bình với lại tắt clear white và Trumotion để mức 5 thì xem bớt giật với ít khi không xung quanh rất nhìu. Mình đã chỉnh và thấy cải thiện rất nhìu

Mình test rồi thấy k còn bị nữa tốt nhất ae nên để 2 cái giảm nhiễu mức trung bình với lại tắt clear white và Trumotion để mức 5 thì xem bớt giật với ít khi không xung quanh rất nhìu. Mình đã chỉnh và thấy cải thiện rất nhìu

yulawboy

Active Member
Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

có thread này rồi bổ ích thật,thanks all,cập nhật vụ coi phim soha nữa kìa gforce ơi:D

có thread này rồi bổ ích thật,thanks all,cập nhật vụ coi phim soha nữa kìa gforce ơi:D

cái đó mình nghi ai cg bít mà mỗi khi nhấn home nên chỉ cập nhật cái nào quan trọng cho ae bít ^^. có koi 1 đoạn trên đó thấy cg khá nét đấy ae.

Bác nào ở Hà nội có nhiều phim cho em mang ổ cứng đến cóp nhờ với ạ

kforhai

Member

cái đó mình nghi ai cg bít mà mỗi khi nhấn home nên chỉ cập nhật cái nào quan trọng cho ae bít ^^. có koi 1 đoạn trên đó thấy cg khá nét đấy ae.

ok sohophim coi ok lắm phim nhiều rõ đẹp. mỗi tháng 50k giá hợp lý đối với ai ở nhà thích coi phim còn mình thì đi làm bận quá nên chỉ chép phim qua HDD khi nào rảnh thì coi thôi. cập nhật mới nhất giá em này 15tr5 rồi nha bà con. hot quá mà

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

ok sohophim coi ok lắm phim nhiều rõ đẹp. mỗi tháng 50k giá hợp lý đối với ai ở nhà thích coi phim còn mình thì đi làm bận quá nên chỉ chép phim qua HDD khi nào rảnh thì coi thôi. cập nhật mới nhất giá em này 15tr5 rồi nha bà con. hot quá mà

Trời, cao hơn HN 2 củ....:-L

Mình thấy ở tvshoping giá có 12.2m thôi mà. còn khuyến mãi thẻ mua hàng 500k nữa. (ae seach từ khóa lg lm6200 là ra)=P~

mvstudio

Member

Có bác nào đã thử LM6200 với hdd 2Tb chưa? đang định mua một ổ 2Tb mà không biết có chạy được không.

amithu

13m2 thì giá cũng Good rồi, xúc đi Bác, nói chung là em nó khá ok, xem film 3D phê lòi!! ^.^

amithu

Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Chạy tốt Bác ạ, em xài thử rồi, ok lắm.

an888

Mình mới lấy bên digicity 13t250. Tiền ship 350 nữa, đang chờ em nó về.

1 tháng trước em mua 13.900k, nhưng không có MR, nay giá cao chắc do có thêm MR

Connor

Well-Known Member

Có bác nào đã thử LM6200 với hdd 2Tb chưa? đang định mua một ổ 2Tb mà không biết có chạy được không.

Nghe thiên hạ đồn thì TV LG chỉ dùng tốt với HDD 1T trở xuống thôi bác ạ. Cơ mà bác mua ổ 2T thì toàn ổ to, tính di động kém lắm

Em dùng 1 HDD 2TB của WD (My Book Essential) có nguồn riêng , để cạnh máy . Còn 1 cái HDD 1TB loại nhỏ 2,5" chuyên mang đi cop film . Giá 2T5 và 2T ,hàng Thái , không phải Tàu khựa . Xài sướng phải biết . Được cái tự động tắt nguồn rất hay!

baongoc2502

Anh em có tivi LG đề nghị phim soha thêm list phim 3D đi,nick hỗ trợ yahoo của phim soha đây : soha_phim ,em cũng vừa đề nghị họ hôm qua xong,nhiều người nói thì mới dễ có :d,họ hỗ trợ cũng nhiệt tình lắm

Bên trên