Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

vanluan24

Member
Ðề: Re: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

4k phim nặng thì chắc chưa có đâu. Nội dung 4k giờ mới đang bắt đầu phát triển. Phải sang năm. Giờ mới chỉ có các clip Demo là nhiều, dạng mp4, mkv. Nghe đâu các bác mua tivi Sam là được nó tặng ổ cứng có 1 vài bộ phim 4k (nó sản xuất độc quyền) để chạy thôi.

uh? nhưng hình như bảo là tivi 4k thì mới được tặng hay sao ấy?nó bản quyền chống cả sao chép dữ liệu sang box khác. nói chung là xem mượt với các video 4k hiện nay là ok rùi?

Anh em chú ý nhé? hiện tại FPT play được áp dụng trên tivi android vẫn chưa được áp dụng nhé? nhân viên chăm sóc khác hàng của sony có trả lời cho mình vấn đề đó

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

tình là tv của em vẫn chưa update bản 289 nhưng sáng nay đã lên thẳng bản 311. do từ bản 235 lên nên em thấy bản 311 mượt hơn khá nhiều. nghe nói bản này tăng cường wifi. nếu mà sony thêm cái quản lí đa nhiệm nữa thì ngon

TNT_HT

Member

Nhìn muốn mua quá nhưng đạn ít quá k tậu nổi

vanlinh2905

Well-Known Member

em thấy bản 311 tối ưu ram và cpu tốt hơn bản 235 đấy ạ

vanlinh2905

Well-Known Member

uh? nhưng hình như bảo là tivi 4k thì mới được tặng hay sao ấy?nó bản quyền chống cả sao chép dữ liệu sang box khác. nói chung là xem mượt với các video 4k hiện nay là ok rùi?

Anh em chú ý nhé? hiện tại FPT play được áp dụng trên tivi android vẫn chưa được áp dụng nhé? nhân viên chăm sóc khác hàng của sony có trả lời cho mình vấn đề đó

em đã xem đc bóng đá tv hd rồi bác ah. em vừa cập nhật bản 311

vanluan24

Member

em đã xem đc bóng đá tv hd rồi bác ah. em vừa cập nhật bản 311

Sáng ngày mình cũng vừa update lên bản mới nhất? nhưng bị nốc ao quá trời? toàn bị dừng đột ngột? thế nên phải khôi phục lại cài đặt gốc rùi tối về kiếm tra xem được kênh bibi chưa?

theo mình cập nhật xong nên khôi phục lại cài đặt gốc cảm thấy ổn định hơn

Chỉnh sửa lần cuối:

vanluan24

Member

tình là tv của em vẫn chưa update bản 289 nhưng sáng nay đã lên thẳng bản 311. do từ bản 235 lên nên em thấy bản 311 mượt hơn khá nhiều. nghe nói bản này tăng cường wifi. nếu mà sony thêm cái quản lí đa nhiệm nữa thì ngon

Tình hình là vẫn bị hiện tượng của wifi?

vanlinh2905

Well-Known Member

Sáng ngày mình cũng vừa update lên bản mới nhất? nhưng bị nốc ao quá trời? toàn bị dừng đột ngột? thế nên phải khôi phục lại cài đặt gốc rùi tối về kiếm tra xem được kênh bibi chưa?

theo mình cập nhật xong nên khôi phục lại cài đặt gốc cảm thấy ổn định hơn

em ko hề gặp tình trạng dừng đột ngột. bác bảo bị hiện tượng wifi gì ạ. em dùng thấy ổn.
ngày trước bản dùng bản 235 vào kodi ram trống chỉ khoảng hơn 300mb, cpu chạy tới 50-60%
bây giờ bản 311 vào kodi ram trống có khi lên tới 500mb, cpu chạy trung bình trên dưới 10%

vanluan24

Member

em ko hề gặp tình trạng dừng đột ngột. bác bảo bị hiện tượng wifi gì ạ. em dùng thấy ổn.
ngày trước bản dùng bản 235 vào kodi ram trống chỉ khoảng hơn 300mb, cpu chạy tới 50-60%
bây giờ bản 311 vào kodi ram trống có khi lên tới 500mb, cpu chạy trung bình trên dưới 10%

Đầu tiên mua máy ? bản gốc thì dùng wifi ? mỗi lần tắt máy và bật máy chạy wifi đều ok ? nhưng khi update bản ngay 30 tháng 6 thì tình trạng tắt máy hoặc bật máy đều bị? hoặc đang xem wifi ở youtube thì hết 1 bài lỗi kết nối?

Sáng ngày update thì cũng bị 1 lần? Về kiểm tra tiếp?

4k phim nặng thì chắc chưa có đâu. Nội dung 4k giờ mới đang bắt đầu phát triển. Phải sang năm. Giờ mới chỉ có các clip Demo là nhiều, dạng mp4, mkv. Nghe đâu các bác mua tivi Sam là được nó tặng ổ cứng có 1 vài bộ phim 4k (nó sản xuất độc quyền) để chạy thôi.
4K mà về lấy PC lên youtobe phát nội dung Full HD qua tivi 4K có bị bể hình ko bác

Ðề: Re: Ðề: Re: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Đương nhiên là bể rồi. Vì màn PC chỉ là fullHD thôi. Lên màn tivi thì nó scale lên 4K.

cái VGA có hổ trợ 4K vậy dc ko bác,hồi đó mình nge trên đây nói là phát full HD trên tivi 4K đẹp hơn trên tivi FULL hd,

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

cái VGA có hổ trợ 4K vậy dc ko bác,hồi đó mình nge trên đây nói là phát full HD trên tivi 4K đẹp hơn trên tivi FULL hd,

VGA hỗ trợ 4K thì hình như cũng chưa đủ điều kiện đâu bác. Phải có HDMI 2.0 nữa. Tổng hợp 2 thứ mới đưa nội dung 4K lên màn tivi được.

Con chip xử lý thì không vấn đề gì rồi, tôi đã từng thử tải video 4K về, chạy bằng Laptop Core i3 2370M (đời 2) của tôi, phần mềm MPC, thấy xem ngon lành, mượt mà.

vanlinh2905

Well-Known Member

Đầu tiên mua máy ? bản gốc thì dùng wifi ? mỗi lần tắt máy và bật máy chạy wifi đều ok ? nhưng khi update bản ngay 30 tháng 6 thì tình trạng tắt máy hoặc bật máy đều bị? hoặc đang xem wifi ở youtube thì hết 1 bài lỗi kết nối?

Sáng ngày update thì cũng bị 1 lần? Về kiểm tra tiếp?
cái này em chưa gặp bao giờ

dentist

có bác nào thử dùng camera ngoài cho mấy em android tv này chưa nhỉ. không biết có nhận con logitech c270 không nhỉ. thấy con c270 ngon mà rẻ hơn con sony khá nhiều. sợ mua về ko dùng đc rồi lại vứt xó
em nghĩ nếu đã chạy android thì làm sao mà độc quyền camera như trước được nữa

Mình thử rồi, cả với camera của Sony tv vẫn ko nhận hic

vanluan24

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Bạn nên hiểu rõ ở PC

Thứ nhất youtube có nguồn phát 4k?
thứ 2 mạng phải đủ mạnh để có thể phát được 4k

Còn máy tính yêu cầu?

Chỉ có HDMI và Display port là hỗ trợ được độ phân giải 4k? Yêu cầu là chuẩn 1.4 trở đi? tốt nhất là 2.0
( cái này chỉ có ở VGA rời hỗ trợ và VGA on hỗ trợ lên độ phân giải đó )

Còn VGA và DVI thì không hỗ trợ được 4k chỉ full HD thui?

Muốn kết nối ra màn hình 4k cần yêu cầu sau?

Chỉ kết nối cáp HDMI 2.0 và kết nối chuẩn HDMI trên VGA on hoặc VGA rời
( kết nối với tivi thì bạn phải bỏ màn hình máy tính ra nhé? vì đơn giản màn hình máy tính bây giờ đa phần chỉ full HD )

PHần mềm xem video Offline thì dùng VLC hay một số phần mềm xem được 4k đấy?

Với cáp HDMI 1.4 có thể hỗ trợ lên 4k nhưng chỉ được 25hz thui? không được 60hz nhé?

Cáp HDMI 2.0 bây giờ là 650k/1 sợi

Máy tính nhà mình dùng i5 thế hệ 4 và maind H97pro gamer với VGA on? hỗ trợ tốt 4k nhé? có điều mình chỉ có cáp HDMI 1.4 nên chỉ được 25hz là cao nhất? Nêu ngon nhất bạn đầu tư VGA rời nhé

vanluan24

Member

cái này em chưa gặp bao giờ

Dùng nhanh thì bị chứ dùng chậm thì không bạn nhé? nhất là lúc khởi đông tivi? với lại dùng khiểm chậm hơn dùng bàn phím. PHản ứng dùng bàn phím mượt như dùng điện thoại? phản hồi tốt không phải do tivi về cấu hình thấp?

vanluan24

Member

Mình thử rồi, cả với camera của Sony tv vẫn ko nhận hic

Bạn phải kiểm tra như thế này nhé?
Cần một bàn phím và chuột? là tốt nhất vì đơn giản hầu như chưa có phần mềm nào hỗ trợ chạy được để xem camera? mặc dù mình cài skype dùng bình thường?

thứ 2 bạn phải vào thiết lập và phải cài thêm một số phần mềm khác? để gọi điện video hay phần mềm camera vào xem có được không?

Bên trên