Tổng hợp các bài viết về ổ cứng, box gắn ngoài qua USB, eSATA, 1394

songthan29

Member
Ðề: Tư vấn chọn HDD 3TB loại gắn ngoài

Có thể do bạn kém may mắn nên dính phải ổ WD không được ngon lành thôi chứ WD gắn ngoài tỉ lễ lỗi không phải không có nhưng so với hàng bán ra là rất ít.
Ổ gắn ngoài của WD chạy khá êm mà mát. Bạn chọn Seagate hay WD đều ok, đồ linh kiện không thể nói trước được nên mới phải sinh ra bảo hành. Theo mình cứ hàng chính hãng có nhà pp tại VN mà chơi lỡ phải bảo hành cũng nhanh gọn :d

thanhphuc_mail

Active Member

Sáng nay vào cty có anh bảo mình mua cai 2TB WD Passport 3.0 Box 2.5.Anh ấy bảo cái này tuy hơi cao giá nhưng dùng rất ok,tiện cho viêc mang đi tới lui,ổn định hơn loai 3,5(bản thân anh ấy cũng đang dùng 1 cái.Các bác cho em vài ý kiến với

songthan29

Member

Sáng nay vào cty có anh bảo mình mua cai 2TB WD Passport 3.0 Box 2.5.Anh ấy bảo cái này tuy hơi cao giá nhưng dùng rất ok,tiện cho viêc mang đi tới lui,ổn định hơn loai 3,5(bản thân anh ấy cũng đang dùng 1 cái.Các bác cho em vài ý kiến với
Loại 2TB Mypassport này nhỏ gọn trong lòng bàn tay, rất tiện mang vác ko công kềnh, ko cần adapter cấp nguồn ngoài tốc độ khoảng 80-100Mbps với USB 3.0, giá tương đương loại 3TB Mybook 3.5", về độ ổn định thì ổn định như nhau.

thanhphuc_mail

Active Member
Ðề: Re: Tư vấn chọn HDD 3TB loại gắn ngoài

Ổng hỏi tư vấn hàng gắn ngoài mà bro, đâu phải hàng int đâu.
Với kinh nghiệm bán hàng thì mình thấy Seagate là trâu bò nhất, WD đc cái bh nhanh gọn lẹ thôi, chất lượng cũng củ chuối lắm, chết lúc nào ko hay. Nhưng đá số các hàng gắn ngoài đều ổn hơn, chất lượng hơn gắn trong.
Mấy cái HDD WD gắn trong nhiều khi em nhập từ hãng về cái, gắn vô máy đã ko nhận rồi.
Em đang dùng con HDD 3TB Seagate GoFlex Desk USB3.0 External Hard thấy ok lắm nhưng dòng này giờ hết hàng rồi,thay thế nó là dòng Seagate 3TB Backup Plus, cài này chưa thấy ai dùng hết
Bác nguyenduong đã text qua dòng Seagate 3TB Backup Plus chưa cho em vài ý kiến với

hdd-hdp

Re: Tư vấn chọn HDD 3TB loại gắn ngoài

Mình thấy cái 2T gắn ngoài Mybook dùng thì cũng ok nhưng có vấn đề cần lưu ý là cái cáp nguồn và cáp usb của nó đều là loại ít phổ thông, nếu chả may hỏng hay mất thì tìm mua rất khó, các bạn nên lưu ý. Với mình quan điểm luôn là Ổ 3,5" gắn trong + Box rời đựng nó = luôn đảm bảo tính thẩm mỹ, đầy đủ cổng ăn chơi, cơ động cực cao mà vẫn luôn an toàn trong bất kì hoản cảnh nào. hihi

thanhphuc_mail

Active Member

Trên HD thấy mọi người dùng WD và SG là nhiều, ít thấy ai dung Bufalo nhỉ.Có bác nao dùng qua Buffalo HD-LXU3 3TB chưa,cho em vái ý kiến với

suadogo

Member

Với mình quan điểm luôn là Ổ 3,5" gắn trong + Box rời đựng nó = luôn đảm bảo tính thẩm mỹ, đầy đủ cổng ăn chơi, cơ động cực cao mà vẫn luôn an toàn trong bất kì hoản cảnh nào. hihi

Nhờ bác tư vấn dùm em con ổ cứng 2T như miêu tả của bác, để mai em xúc luôn về chép phim cho nhanh ạ?

hdd-hdp

Nhờ bác tư vấn dùm em con ổ cứng 2T như miêu tả của bác, để mai em xúc luôn về chép phim cho nhanh ạ?

WD Green hoặc Toshiba AV 2T tầm 2,25-2,3Tr, Box/Dock Orico khoảng 750-850N. Vậy là ngon lành, bóp chết cái ổ gắn ngoài rồi bạn ạ. :D

songthan29

Member
Ðề: Re: Tư vấn chọn HDD 3TB loại gắn ngoài

WD Green hoặc Toshiba AV 2T tầm 2,25-2,3Tr, Box/Dock Orico khoảng 750-850N. Vậy là ngon lành, bóp chết cái ổ gắn ngoài rồi bạn ạ. :D
Ổ cứng gắn trong + Doc có lợi thế là tính đa năng cao, tháo lắp dễ dàng. Dock Orico mình thấy nhiều người dùng đánh giá khá ngon. Nhưng ổ cứng gắn ngoài cũng có lợi thế là thiết kế đồng bộ, hàng chuẩn chính hãng và đặc biệt là bảo hành dài (36T - nhưng tháo ra là coi như hbh). Giá thì cũng sêm sêm ổ gắn trong + doc. Hạn chế là chỉ giao tiếp qua usb.

son se7en

Mình có HDD 3TB Seagate GoFlex Desk USB3.0 External Hard còn nhu cầu liên lạc mình nhé. 0936171287

saibon

Active Member

Hiện tại thì nên mua Western anh ạ, xài ổ cứng mà mang đi mang lại nhiều thì khả năng hư là cao. Vì vậy nên ưu tiên mua em nào có bảo hành chính hãng, và bảo hành dễ, mà hiện tại WD bảo hành rất ok.

Trong trường hợp của anh em nghĩ mua ổ gắn ngoài của hãng luôn, vì nhu cầu của anh ít tháo ra gắn vô, cần tốc độ thì xài cổng usb 3.0 đã đủ đáp ứng rồi, mà giá cũng rẻ hơn so với mua : HDD + box.

xamexavi

Tư vấn mua ổ cứng cắm ngoài !

Như tiêu đề mình đã viết,hiện tại mình muốn mua 1 cái HDD Extend,mục đích là xem phim qua cổng USB của tivi và linh tinh copy dữ liệu thôi.Có dạo qua mấy công ty nhưng băn khoăn không biết nên chọn loại 500GB hay 1TB,mình thích WD nhưng mà thấy loại 500GB có mấy model không biết loại nào hợp với nhu cầu của mình,mong các bác tư vấn giúp !

songthan29

Member
Ðề: Tư vấn mua ổ cứng cắm ngoài !

Như tiêu đề mình đã viết,hiện tại mình muốn mua 1 cái HDD Extend,mục đích là xem phim qua cổng USB của tivi và linh tinh copy dữ liệu thôi.Có dạo qua mấy công ty nhưng băn khoăn không biết nên chọn loại 500GB hay 1TB,mình thích WD nhưng mà thấy loại 500GB có mấy model không biết loại nào hợp với nhu cầu của mình,mong các bác tư vấn giúp !
Mua dung lượng nào tùy thuộc vào số tiền của bạn thôi, tầm 1.5tr bạn mua loại này: WD My Passport 500GB - USB 3.0 4.8 Gbit/s
Hơn 2 triệu thì bạn mua loại này: HDD Western My Book 2 TB USB 3.0

Hai Scm

Active Member
Re: Tư vấn mua ổ cứng cắm ngoài !

Thường chứa phim thì nên chọn ổ 1TB đến 2TB đi bác, em đang xài WD My Book Essential 2TB giá hôm nay khoảng 2.4tr

xamexavi

tùy vào nhu cầu của bạn thôi, nhưng chơi hd thì nên mua 1 TB vs cả phải để ý chuẩn usb của hdd nữa.
cổng usb của tV là 3.0 vậy hdd phải hỗ trợ cả 2.0 thì TV mới nhận đc

songthan29

Member

Loại "WD Mypassport Essential" là model cũ hả bác?,còn loại năm 2012 hay mới nhất thì tên hay mã sản phẩm như nào hả bác?
Đúng rồi bạn, Model mới 2012 chỉ còn là WD Mypassport, đã cắt cái đuôi Essential. Hiện tại vẫn như thế.

Anh hai

Active Member

nói chung việc mua HDD để giải trí thì tuy theo nhu cầu của bạn thôi . Riêng Mình thì hiện tại đã có 4 cái hdd portable usb 3.0 ( 2 cái 500GB và 2 cái 1TB) đều dùng tốt cả . Mỗi lần đi đâu chơi là mình mang theo để giải trí ....... hét caraoke or xem phim sexy với bồ nhí :)

slash_pham

Ðề: [Tư vấn][Hướng dẫn][Thảo luận]Hệ thống lưu trữ bên ngoài không sử dụng mạng: DVD,HDD Box USB/eSA

đang cần,, cám ơn nha

Bên trên