Tổng hợp các bài viết về ổ cứng, box gắn ngoài qua USB, eSATA, 1394

su_su

Ðề: Cần tư vấn SETUP dock Vantech

Trời may quá...đang tính mua con này xài với laptop qua usb, mà nghe không nhận được 2 ổ thì sao chép disk to disk được. thanks các bác đã cho thông tin không thì em khóc hận rồi

hdd-hdp

Dùng Usb thì nhận 2 ổ bình thường nhé bác! Trường hợp trên chỉ đang nói với cổng E-sata thôi. Usb thì cắm vào TV SS cũng vẫn nhận 2 ổ cùng lúc bình thường ạ! hihi

su_su

Dùng Usb thì nhận 2 ổ bình thường nhé bác! Trường hợp trên chỉ đang nói với cổng E-sata thôi. Usb thì cắm vào TV SS cũng vẫn nhận 2 ổ cùng lúc bình thường ạ! hihi
Haha...vậy à. Bác biết chổ nào bán con này ở HCM có giá tốt tốt chút không? giới thiệu em cái.

minhpc

Active Member
Ðề: Hỏi về Box ổ cứng.

Em này ngon quả nhỉ không biết bác PS2Guy có bán ở Hà Nội không bác ? :D

minhpc

Active Member
Ðề: Cần giúp đỡ về nơi có bán cáp Sata - Esata (HN)

Cái này chắc chỉ mua trên ebay thì có theo mình nghĩ thế trước mình cũng thử tìm rồi nhưng tìm chưa ra nơi bán :D

su_su

Xin được tư vấn chọn mua dock hdd 2 ổ

Em đang phân vân giữa dock của Orico 5118SUSJ và Vantec NST-D200SU loại 2 HDD, giá 2 con này như nhau.
Theo mấy bác thì nên lấy con nào ạ? xuất xứ của 2 thằng này là ở đâu, vì em nghe quảng cáo Orico là hàng japan nhưng em lên web của nó thì không thấy chổ nào nó nói là japan hết.
Cám ơn trước

minhpc

Active Member
Ðề: Xin được tư vấn chọn mua dock hdd 2 ổ

Theo ý kiến em bác nên dùng Orico 5118SUSJ em đang dùng loại 1 hdd thấy chạy cũng ổn. Còn xuất xứ của cả hai loại dock trên theo em nghĩ đều sản xuất ở Trung Quốc hết. Chúc bác sớm mua được :D

meomatto

Active Member

-Orico là Thương hiệu con của 1 Tập đoàn SX Phần cứng các loại có tiếng của Nhật. Orico chuyên SX các loại Thiết bị Kết nối dành cho Công nghiệp và cho hệ thống máy tính lớn đã từ lâu và có giá bán rất đắt. Ngang ngửa với Buffalo loại xịn(không phải là Buffalo lướt lát ở VN mình đâu nhé). Nhà máy SX của Orico dc đặt tại TQ.
-Vantec là thương hiệu cũng nổi tiếng của C.ty Vantec, trụ sở tại Mĩ, cũng chuyên sx các loại thiết bị kết nối ngoại vi dành cho máy tính(kết nối ổ cứng, cáp, các loại cạc...) và 1 số Th.bị khác. Nhà máy cũng đặt tại TQ.
Về chất lượng thì cũng tương đương nhau nhưng về độ chuyên nghiệp thì Orico tỏ ra có ưu thế hơn vì nó có những loại chuyên dụng và chủng loại thiết bị rất nhiều. Hơn nữa, hiện nay, hàng Vantec có nhiều nguồn Trôi nổi nên nếu gặp hàng Chuẩn thì không sao, chả may gặp hàng Nhái thì....Hậu sự cho cái Ổ. :D:D Orico thì hiện theo mình nắm được là không có hàng Nhái!

su_su

Thanks các bác tư vấn, đó là xuất xứ và chất lượng. Còn việc tốc độ thì thằng nào trội hơn vì em xài với lapttop qua cổng USB, hiện nay thì đang xài tạm cọng cáp đổi sata > usb của TQ tốc độ được 24MB/s thấy chép chậm quá.

spirit2090

Bác lấy luôn Dock 4HDD chạy cho phê, đã xài dock rồi mà 2HDD xài 1 thời gian ngắn lại nâng cấp.

Xem thêm ở đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/62...ac-bac-xem-hop-chua-4-o-cung-mns-box-pro.html

TamNhinSo.Net

Active Member

Em hiện đang muốn mua 1 số box ổ cứng về xài, có mua thử mấy box Buffalo CEU2 nhưng khó tháo lắp quá :D , mấy anh cho em hỏi là có loại box nào dễ tháo lắp mà chất lượng tốt không, vẫn ưu tiên Buffalo hơn. Ngoài ra làm bằng vỏ nhôm, có quạt tản nhiệt càng tốt, không cần chức năng NAS.

Xem thữ cái này đi Saibon HDD BOX ORICO - Thỏa Sức Đam Mê -

meomatto

Active Member

Tốc độ thì như nhau thôi vì dùng qua USB2.0 mà, nếu có hơn kém thì cũng chỉ tầm 1-3MB/s tốc độ mà thôi. Cái này phụ thuộc nhiều vào HDH lắm bác ạ!

ceo-sitcom

Member

Để chơi docking 2 HDD bằng chuẩn USB thì không bàn , a e nói ở trên .
Còn chơi qua cổng Esata cần trang bị thêm card PCI 1x hỗ trợ Multi port ra esata thì mới thầy HDD qua cổng Esata
Còn xuất xứ của 2 e đó . Orico công nghệ Japan sản xuất China
Còn Vantec là công nghệ USA s3n xuất tại Taiwan

Chúc mau chóng chọn lựa sản phẩm ưng ý

ceo-sitcom

Member

HDD Bõ Orico Bảo hành 12 tháng . Sản xuất China . Công nghe Japan . Ưu điểm tháo ráp HDD dễ dàng giải nhiệt tốt . Có nhà phân phối tại Việt Nam . Bảo hành 1 đổi 1

hdd-hdp

China hết bác ạ! Làm gì có đâu Taiwan? Né hàng Nhái thì dùng Orico cho tốt và Chuyên nghiệp. Dùng Vantec thì phải tìm hàng chuẩn là Ok, chất lượng ngang nhau.

Eagethd

China hết bác ạ! Làm gì có đâu Taiwan? Né hàng Nhái thì dùng Orico cho tốt và Chuyên nghiệp. Dùng Vantec thì phải tìm hàng chuẩn là Ok, chất lượng ngang nhau.

Hàng vantec 2 HDD là Taiwan mà . trên vỏ hộp có để website han hoi . Chỉ có 1 docking thì bưa nay là made in china rùi

Bên trên