Tổng hợp các bài viết về ổ cứng, box gắn ngoài qua USB, eSATA, 1394

lion_king

Xin tư vấn mua HDD gắn ngoài :D

Em sưu tầm các file nhạc Hàn đc 2 năm rồi, h đã tích cóp đc gần 800GB. Trước là chỉ có lưu ra DVD thôi, nhưng h thấy có mấy đĩa chạy ko đc nữa nên tính mua HDD 1TB để cop hết ra. Mong anh em chỉ cho em HDD nào ổn ổn, giá tiền dịu dàng 1 tí, mẫu mã thì ko quan trọng. :D

Em có đọc qua mấy topic xin tư vấn thì thấy mọi người có khuyên mua Seagate nhưng em thấy cùng dung lượng 1TB mà con Freeagent lại đắt hơn SATA2 7200.12 nhiều. Ko biết là có tính năng nào ưu việt hơn? :-?

vozhanoi

Ðề: Xin tư vấn mua HDD gắn ngoài :D

FreeAgent là ổ cắm ngoài đương nhiên mắc tiền hơn ổ cắm trong rồi :D

tommy8288

bạn mua Seagate 1.5TB gia khoản 2,6tr loại gắng trong xai cung ok rồi

luuthanhbinh

Well-Known Member

Bạn mua ở Trung tâm thương mại trong diễn đàn ổ cứng Seagate 1TB giá 1800K, 1,5TB giá 2400K cộng thêm box ổ cứng Buffalo giá khoảng 200-300 là dùng ngon. Tôi cũng đang dùng 2 ổ 1,5TB như thế

maroor5

nên mua loại HDD nào ?

nhà em đang sắm HOME CILEMA mậy mấy bác cho em hỏi nên mua loại HDD nào là tốt nhất và nhanh nhất\?

chimenfr

Member
Tư vấn 1 bộ Station HDD để coi Bluray 45Gb

Hiện em muốn mua 1 bộ NAS hay Station HDD để nối với con Xtreamer coi film Bluray 45Gb ( trước giờ toàn chiếu = laptop bluray) . Vì con Xtreamer này nó chỉ nhận HDD 2.5

Em tính mua 1 con Buffalo NAS nhưng mà sợ là coi Bluray 45Gb thì bị giựt vì tốc độ ko đủ. Mấy bác kinh nghiệm chỉ giùm em phát

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: nên mua loại HDD nào ?

cái nào cũng ok..gia 1thấp và dịch vụ ok là mua..vì thực tế có dùng hết khả năng nó đâu

HDLife

Thị trường trong nước, WD gắn ngoài (giao tiếp USB, eSATA, Firewire) thường rẻ hơn Seagate, gắn trong thì đắt hơn. Bảo hành Seagate thì ổn nhất

Black Dragon

Well-Known Member

nhà em đang sắm HOME CILEMA mậy mấy bác cho em hỏi nên mua loại HDD nào là tốt nhất và nhanh nhất\?

Ý bác là hỏi về ổ cứng ( HDD ) hay là HD Player?

Cùng câu hỏi này ? #:-S :|
Nếu là HD Player thì bạn có tổng chi phí cho nó bao nhiêu? (Nhà đang có sẳn những món nào rồi) :-?? Mua để giải trí thui hay còn "em yêu khoa học nữa" :p

Ðề: Tư vấn 1 bộ Station HDD để coi Bluray 45Gb

Cắm LAN Giga thay vì LAN 100 bác... Speed NAS khi chép = giga 15 ~ 20MB/s.

HDLife

WD Elements Desktop 1TB, giá khoảng tầm 2.350.000 đó bạn, coi này mình nghĩ là dùng ổn đấy

giang_coi

Đẹp nhất thì thế này mua ổ Free Agent Desk của Seagate nếu chỉ để lưu dữ liệu mang đi copy ít vì giá đẹp 2.250.000 VND + BH 5 năm chính hãng. Nếu cần đi copy nhiều nơi thì nên mua ổ 3,5' seagate 7.12 + 1 dock có cống kết nối Esata cho nhanh chứ cổng USB copy chậm quá thể

Bên trên