Tổng hợp các bài viết về dòng NAS chuyên nghiệp Buffalo

DrDuy

Ðề: Tổng Hợp ứng dụng DD-WRT cho G300NH

chuẩn N coi 1080 cũng giật té ghế luôn. :D

chán vậy, còn nếu kết hợp với cái này thì sao nhỉ

Nguyên nhân là cái LCD để khác bên với cục Router/NAS nên ko thể đi dây được

blacksea

Member
Ðề: Xin giúp đở về NAS Buffalo LS-CL

nếu không được thì lấy cái debian của bác PS2Guy ý.
dùng ubuntu giải nén nó vào HDD, cắm HDD vào nas là chạy không cần up iếc gì cả nhanh gọn
debian bây giờ cs đủ cả torrent,samba,dlna=ushare,prinserver

alizwong

nếu không được thì lấy cái debian của bác PS2Guy ý.
dùng ubuntu giải nén nó vào HDD, cắm HDD vào nas là chạy không cần up iếc gì cả nhanh gọn
debian bây giờ cs đủ cả torrent,samba,dlna=ushare,prinserver

Thử hết xem sao. ko được chắc chỉ còn cách đó :-S
thanks bạn nhé \m/

Lưu Linh

Tình là là mua thêm 1 HDD WD 320GB ...
Đã gắn vào vẫn bị lổi đó. :(( tốn mấy trăm K vô ích.
Còn chuyện Diskpart của bác blacksea để em thử xem sao... :((

P/S : thật sự là mình đã mất hơn 36 giờ. chưa ngủ để giải quyết vấn đề này :((

Bên em có đủ đồ chơi để giải quyết vấn đề của bác, mang nó qua em đi, giúp bác 1 vé !

blackspider_hd

Chỉ là Hàng tiếng anh chính gốc (internationnal - không hải hàng nội địa "chuyển giới") chứ còn quốc tịch nó liên qua đến mấy cái mã A, B gì gì đó ngay sau phần Diagnostic -> System Informationversion của fw zin ấy, như thế này nè: WZR-HP-G300NH Ver.1.74 (R2.06/B1.03) Linh ơi! Tra theo mấy cái đó thì G300NH của anh là hàng bán cho thị trường của anh Cẩm Đào nên nó cũng potay với cài fw dd-wrt - buffalo mà chỉ chơi được dd-wrt nguyên bản thôi. Nhưng k care lắm vì chơi chán lại quay về fw zin roài :D

Trời bác banh ruột gan em nó ra thế thì thảm quá, trên dd-wrt có fw chuyên trị mấy chu japan này mà (cho nó sang tiếng anh ok, nhưng vì nó hơi pham luật nên chỉ có link trong 4rum chứ không có trong phần download "chính thống"). Tuy nhiên đó chỉ là bơm ngực bơm mông (chưa hoàn hảo, khi quay về fw zin thì nó lại là tiếng nhật) chứ pa của bác là phẫu thuật chuyển giới 100% :D

he he

gọi là chuyển giới 100% cũng ko đúng choa lém, mở phanh em ý ra thực ra chỉ là cái cáp dku-5 kia nó tiếp xúc được với lõi kernel của em nó thôi, chứ chẳng phải phẫu thuật phần cứng gì hết, nói thẳng lun là sau khi vào được kernel, chỉ việc chạy mỗi 1 câu lệnh để đổi 2 chứ JP thành EU --> THẾ LÀ XONG!!!

blackspider_hd

chán vậy, còn nếu kết hợp với cái này thì sao nhỉ

Nguyên nhân là cái LCD để khác bên với cục Router/NAS nên ko thể đi dây được

bộ này em cũng đã test qua, em cho chạy qua đường điện nhà có độ xa là 5 mét, speed truyền lan nội bộ đạt 2/3 với max đường truyền 100 tức độ 5MB/s
>_<

laodatma

Member

he he

gọi là chuyển giới 100% cũng ko đúng choa lém, mở phanh em ý ra thực ra chỉ là cái cáp dku-5 kia nó tiếp xúc được với lõi kernel của em nó thôi, chứ chẳng phải phẫu thuật phần cứng gì hết, nói thẳng lun là sau khi vào được kernel, chỉ việc chạy mỗi 1 câu lệnh để đổi 2 chứ JP thành EU --> THẾ LÀ XONG!!!

Hi hi! cái này cũng thuộc quan niệm của mỗi người, ít nhất chì cũng phải cầm mỏ hàn để đính mấy cái đầu sợi cáp vô cái main (như kiểu unlock iphone đời đầu theo phương pháp testpoint) trước khi chạy phần mềm đó bác. Dân trong nghề gọi nôm na đó là "mổ bụng làm phần cứng" chứ động vào main, chíp thì chắc gọi là mod, repair mất rồi.

Cái vụ trên cũng hay nhưng có lẽ không dành cho người yếu tim, nhưng bác nào thích cảm giá mạnh thì cũng đáng thử! :D

DrDuy

bộ này em cũng đã test qua, em cho chạy qua đường điện nhà có độ xa là 5 mét, speed truyền lan nội bộ đạt 2/3 với max đường truyền 100 tức độ 5MB/s
>_<

thanks, như vậy vì sự nghiệp HD không dây có lẽ đây là lựa chọn tốt hơn wifi

blacksea

Member

Em thấy WZR và usb wli uc g 300 hp xem phim tầm 20 gb được không giật

alizwong

Ðề: Buffalo NAS - Debian Lenny Headless Server - FAQ & How to

Mình đã cài debian vào HDD
nhưng khi gắn vào NAS thì đèn của nó màu đỏ.
Bấm nút function thì hok thấy đèn gì nữa.
Ko connect được luôn.

Xin được giúp đở :((
thanks

wings4u

Ðề: Hướng dẫn cấu hình chi tiết cho Buffalo Linkstation có thể down torrent

Cứu em với. Lỡ dại xóa cái folder Share trên con CHL đi. Giở hướng dẫn sử dụng khi có chuyện thì nó nói như sau:
Deleting shares will remove the share and erase all of the files and folders inside that share.

Cụ nào chỉ cách em khôi phục với ạ. Em xin ngàn lần tạ ơn.

alizwong

Bên em có đủ đồ chơi để giải quyết vấn đề của bác, mang nó qua em đi, giúp bác 1 vé !

Cám ơn bác nhiều nhưng em ở xa lắm :)|:)|

Đã cài debian vào HDD.
Gắn thử vào NAS . Nhưng nó ko chạy.
Cứ chớp chớp cái đèn đỏ hoài :((.

Bác nào giúp với :-d

jmmypham

Ðề: Hepl hepl Box Buffalo

Hi anh em forum.
Lần này mình không còn biết cách nào cứu chữa nữa,lần này vẫn bị cúp điện (bực mình với tụi nhà máy điện lắm rùi x( ) và Box của mình vẫn bị tình trạng trên,được 15 phút lại shutdown,giờ update firmware thì nó không cho update đươc nữa,bro nào có cách nào update FW mà không mất data không:eek:3.
thanks cả nhà một lần nửa ^:)^ .

blacksea

Member

Bác sửa file lsupdate.ini
thêm dòng Debug = 1
khi chạy lsupdate nhấn vào hai cái nhẫn chọn force update.
không chọn rebiuld disk table thì không mất data

alizwong

Ðề: Buffalo NAS - Debian Lenny Headless Server - FAQ & How to

Bác có lấy đúng bản cho nas của bác không,bác làm các bước có đúng không,em nghi bác lấy nhầm bản debian lắm.

Kernel, Modules và RootFS:mediafire.com/?m17pkvkima8j1g2
Script cài đặt: mediafire.com/?q3e24ftkcsgp2ht

bản này dành cho EZ LS-CL phải hem :(

coi ở đầu bài viết í :D

jmmypham

Bác sửa file lsupdate.ini
thêm dòng Debug = 1
khi chạy lsupdate nhấn vào hai cái nhẫn chọn force update.
không chọn rebiuld disk table thì không mất data

Đả thêm như bro nói,nhưng vẫn không cho update lại hix.

Chỉnh sửa lần cuối:

jmmypham

Mới lấy v.2.11 trên buffalo về,không được chắc Format đi cài lại quá.Thanks mấy bro nhen.

Bên trên