Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Bác LQC cho hỏi chút nhỉ .. Hôm nay nghịch dại con minx X7 của mình đang chạy bản xbmc ver 12.3 thì thấy hơi chậm cho lên xóa nó đi và cài bản 13.1
Sau khi cài bản ver mới làm lại như hướng dẫn thì khi vào mục LIVE V thì không thấy có kênh nào cả .... Có ai bị như mình không hả các bác ???? nhờ bác chủ xem giúp mình với nhé , Cám ơn bác chủ nhiều ....

Bạn làm đầy đủ các bước chưa? Lúc mở LiveTV lên có thấy nó báo là load 60 kênh hay chưa? Xem thử cái plugin PVR IPTV Simple Client đã enable và nhập đúng đường dẫn chưa nhé :)

tinhyeu44

Member

Mình làm được trên con Amazon FTV rồi, cảm ơn bác nhé.

cafemau

Active Member

Bạn làm đầy đủ các bước chưa? Lúc mở LiveTV lên có thấy nó báo là load 60 kênh hay chưa? Xem thử cái plugin PVR IPTV Simple Client đã enable và nhập đúng đường dẫn chưa nhé :)

Như mình đã nói lúc trước bản XBMC ver 12.3 mình đang chạy nhưng chỉ hay bị giựt cứ tưởng nâng cấp lên bản 13. thì mượt hơn ai dè mở lên chỗ hiện các kênh trống không à ... Còn các bước mình đã làm đúng hết rồi mở plugin PVR IPTV Simple Client lên rồi ....không hiểu sao nữa có lẽ cài lại bản cũ thôi....

hungmh80

Active Member

Như mình đã nói lúc trước bản XBMC ver 12.3 mình đang chạy nhưng chỉ hay bị giựt cứ tưởng nâng cấp lên bản 13. thì mượt hơn ai dè mở lên chỗ hiện các kênh trống không à ... Còn các bước mình đã làm đúng hết rồi mở plugin PVR IPTV Simple Client lên rồi ....không hiểu sao nữa có lẽ cài lại bản cũ thôi....

Bác có ấn nhầm 1 lần nào không , em cũng dùng xbmc bản 13.1 mà vẫn cài bình thường mà .

xibu

Member

Bác thử kiểm tra lại mục gõ địa chỉ URL xem đã chính xác chưa bác, lúc trước em có cài trên ATV 1800 cũng không ra 1 kênh nào cả, mò mẫm lại các bước phải đến 4 lần mới để ý gõ thiếu 1 dấu "/" trong phần đó nên nó không hiện kênh, gõ thêm 1 cái là OK liền bác ạ

Mình toàn cài trên bản 13.1 ko mà :) Bạn xem lại thử gõ đúng link chưa, nếu làm đúng hết thì lúc khởi động lên nó sẽ load 60 kênh đó, còn nếu ko thấy nó load hay thông báo gì thì xem lại thử sai chỗ nào ko.

huapro

Member
Cái này có cũng khá lấu rồi mấy bác k để ý đó thui xem bị giật k được mượt như app của bác trung.

cafemau

Active Member
Ðề: Re: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Cái này có cũng khá lấu rồi mấy bác k để ý đó thui xem bị giật k được mượt như app của bác trung.
Bác ơi app của bác Trung chỗ nào vậy cho em cái địa chỉ kéo về sài với nhé cám ơn bác ...

dungtoandung

Well-Known Member

Bác Lucquyetchien: file backup cua xbmc có phải copy ra the nho khong? Vì khi bác gỡ xbmc ra và cài bản khác thì file backup sẽ bị xoá khỏi xbmc.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Bác Lucquyetchien: file backup cua xbmc có phải copy ra the nho khong? Vì khi bác gỡ xbmc ra và cài bản khác thì file backup sẽ bị xoá khỏi xbmc.

Nếu bác đã lưu ở trong thư mục XBMC trên box thì nhớ chép ra ngoài. Nhưng đơn giản hơn là bác set đường dẫn lưu file file backup ra sdcard ) hay USB ) trước khi tiến hành backup

cafemau

Active Member

Bác thử kiểm tra lại mục gõ địa chỉ URL xem đã chính xác chưa bác, lúc trước em có cài trên ATV 1800 cũng không ra 1 kênh nào cả, mò mẫm lại các bước phải đến 4 lần mới để ý gõ thiếu 1 dấu "/" trong phần đó nên nó không hiện kênh, gõ thêm 1 cái là OK liền bác ạ

Mình toàn cài trên bản 13.1 ko mà :) Bạn xem lại thử gõ đúng link chưa, nếu làm đúng hết thì lúc khởi động lên nó sẽ load 60 kênh đó, còn nếu ko thấy nó load hay thông báo gì thì xem lại thử sai chỗ nào ko.

Cám ơn hai bác nhiều cuối cùng đã tìm ra lỗi là do mình đánh thiếu 1 chữ ( t) trong http ......Nhưng kết luận lại của em là con X7 của em chạy lại bản ver 12.3 ngon hơn bản 13.1 đỡ bị dừng hình hơn trong khi chạy trên cùng 1 AB và đường truyền ....

LUC QUYET CHIEN

Active Member
ANh em tự mình tân trang logo cho LIVE để vừa xem vừa ngắm đi

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Bác ơi app của bác Trung chỗ nào vậy cho em cái địa chỉ kéo về sài với nhé cám ơn bác ...

Là cái hdplay trong add on hdrepo ngay trang đầu đó thôi,nhưng giờ kênh die nhiều mà chưa update

Em chót uninstall PVR IPTV Simple Client đi bây giờ vàoGet add ons để cài lại nó không cho là sao? Bác nào biết giúp em với.

Bên trên