Tối ưu hóa XBMC trên Android box

LUC QUYET CHIEN

Active Member
em vào đến bước này : " Nhưng lúc này PVR IPTV Simple Client đang Disable chúng ta phải enable PVR IPTV Simple Client lại 1 lần nữa. Thực hiện như sau :
SYSTEM > Settings > Addon > Enable Addons > PVR Client > Chọn PVR IPTV Simple Client > Chọn Enable ( vậy là PVR IPTV Simple Client đã được bật, bước này chỉ thực hiện 1 lần này thôi, lần sau bật box lên không cần làm nữa )"
vào đến Addon - enable addon - nhưng ko có PVR Client. Bác Chiến giúp e với. Tks

Em đang xem giúp bác nhưng chưa rõ. Vì trên PC em cũng cài 12.3 và vẫn thấy PVR Client
Bác thực hieenuj lại thế này xem :

SYSTEM > Settings > Addon > Enable Addons > Seach : gõ PVR rồi OK xem có thấy PVR IPTV Simple Client không nhé

3dong

Member
Ðề: Re: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Em đang xem giúp bác nhưng chưa rõ. Vì trên PC em cũng cài 12.3 và vẫn thấy PVR Client
Bác thực hieenuj lại thế này xem :

SYSTEM > Settings > Addon > Enable Addons > Seach : gõ PVR rồi OK xem có thấy PVR IPTV Simple Client không nhé
Bạn làm nhầm một bước, phải là:
SYSTEM > Settings > Addon > Disable Addons > PVR IPTV Simple Client>Enable

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Bạn làm nhầm một bước, phải là:
SYSTEM > Settings > Addon > Disable Addons > PVR IPTV Simple Client>Enable

Có khả năng vậy bác à. Vì tại em cứ cài phát nào ăn phát đó nên toàn vào ennable để đổi list kênh nên không quan tâm đến cái disable :))

thc76

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Cái bệnh này hình như là của mấy con chip alwinner đúng không nhỉ ?
Chuẩn luôn, bác biết cách nào khắc phục không? Mình thấy thế này khi dùng trình mặc định của XBMC, nếu xem Iso DVD9 thì bình thường, nhưng cứ chơi phim HD từ 720 trở đi là có vấn đề!

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Máy mình cũng không có, lên mạng down cái file zip về là có.
link
https://xbmc-ztv-pvr-addon.googlecode.com/files/pvr.iptvsimple.0.1.5.zip
có đủ 60 kênh mà không xem được kênh nào hết, chạy fptplay rồi cũng không được :(

Bác kiểm tra xem có sai lệch bước nào không. 60 kênh hiện tại chỉ có kênh LIFE TV là die thôi. em đang tìm nguồn thay thế

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Bác chủ còn đang "thiếu nợ" mục D/ clear cach trong XBMC nhé. Em đang chờ.

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Một số kênh ANTV, Hà nội 1,2 , VTV1,2,3, và kênh 50, 51, 52, 53, 58, 59 và 60.Bác check lại giùm.
E bị giống bác này, click vào mấy chanel này toàn thấy Android quay tròn, báo Working... xong mất tiêu, chẳng thấy chi hết nữa. Nhất là chọn mấy kênh HD. Chắc do mạng cùi?

hdd-hdp

Lằng nhằng nhỉ, và chắc chắn lại lỗi. Sao khổ thế hả bác? Dùng làm quái gì cái XBMC này cho mệt người khổ sở?! :D

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Chưa chắc chắn do mạng cùi, vì e cài XMBC vào Laptop, check thử mấy kênh trên bằng mạng cty ( 4mb/s download rate) thì cũng bị Working .... xong mất tiêu

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Chưa chắc chắn do mạng cùi, vì e cài XMBC vào Laptop, check thử mấy kênh trên bằng mạng cty ( 4mb/s download rate) thì cũng bị Working .... xong mất tiêu
chắc bác vào chùm kênh của thằng fptplay rồi . Muốn xem đc vào apk fptplay chạy 1 kênh nào đó rồi thoát ra vào lại xbmc là xem ngon .

Bạn nào dùng AV 200 mà làm được cái này, lên tiếng cho mình biết với ( để mình có động lực vooc tiếp) Mình làm thử được cho A class & con X5 nhưng AV200 làm đủ trò vẫn không được.

Nhân tiện bác nào đã có folder logo thì share cho mọi người với. Thks rất nhiều

Chỉnh sửa lần cuối:

VMX

Member

LiveTV xem ổn trên V7 pro với M8 , không buf phát nào xem tất cả các kênh đều ok . Các bác gặp Th 1 số kênh hiẹn working quay vòng ko xem được thì vào FPTplay 1 lần như HDplay là xem Ok thôi . Tks bác chủ thớt share thêm 1 cái để nghịc cho AE

sthv83

Member

bác chủ ơi cái này xem ở nước ngoài có được không vậy ! mình đã làm đúng hướng dẫn, một số kênh chạy tốt nhưng mà một số chạy giật
như VTV1,VTV2 hoặc mấy kênh HD
mạng của mình là 3,2mb/s

Bạn nào dùng AV 200 mà làm được cái này, lên tiếng cho mình biết với ( để mình có động lực vooc tiếp) Mình làm thử được cho A class & con X5 nhưng AV200 làm đủ trò vẫn không được.

Nhân tiện bác nào đã có folder logo thì share cho mọi người với. Thks rất nhiều

Bộ logo của bác đây https://drive.google.com/file/d/0Byx5degtUAd3UkRnQVI4LVJsU1E/edit?usp=sharing

cafemau

Active Member

Bác LQC cho hỏi chút nhỉ .. Hôm nay nghịch dại con minx X7 của mình đang chạy bản xbmc ver 12.3 thì thấy hơi chậm cho lên xóa nó đi và cài bản 13.1
Sau khi cài bản ver mới làm lại như hướng dẫn thì khi vào mục LIVE V thì không thấy có kênh nào cả .... Có ai bị như mình không hả các bác ???? nhờ bác chủ xem giúp mình với nhé , Cám ơn bác chủ nhiều ....

Bên trên